CÓ AI LA FAN CỦA RED ALERT THÌ VÀO ĐÂY

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi I_LOVE_WAR, 21/7/03.

?

QUAN DOI NAO MANH NHAT?

1. RUSSIA

36 phiếu
    31.9%
  2. IRAQ

10 phiếu
    8.8%
  3. LYBYA

10 phiếu
    8.8%
  4. GREATBRITAIN

5 phiếu
    4.4%
  5. GERMANY

4 phiếu
    3.5%
  6. FRANCE

15 phiếu
    13.3%
  7. AMERICA

16 phiếu
    14.2%
  8. KOREA

17 phiếu
    15.0%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tieulyphidao2204

tieulyphidao2204 Youtube Master Race

Theo tôi thì nước nào cúng mạnh như nhau mà thôi, tuỳ vào lối chơi của mỗi bác mà cho al nó mạnh nhất. cứ tranh cải hoài tui cúng thấy mệt đó vào trang nào cũng toàn chuyện ấy. tôi có một giải pháp là các bác hảy đấu nhau qua mạng đi, ai là người bất bại đến cuối cùng thì nước người đó chọn là mạnh nhât.
    Game chiến thuật mà mấy bác cứ cải nhau ai là âmnhj nhất mà quên nêu lên những chiến thuật hữu hiệu khi đánh nhau đẻ các đệ có thể mau tiến bộ được.

2. nemo

nemo Legend of Zelda

Chậc .. chiến thuật là 1 chuyện nhưng mà quân mạnh thì vẫn lợi lắm chứ ... tui thấy có 2 loại quân mạnh nhất. .. đó là Frảnce thiên về phòng thủ khi có cái cannon như vậy ... có 2k mà bảo đảm bắn cái chít liền à ....mà quân này khi tấn công cũng lợi nữa .. có cái nhảy dù và điệp viên nè ... nói chung trong số các nước tư bản tui bầu nước này mạnh nhất ... Korea được cái máy bay mà cái này thì cũng chẳng được gì nhiều ....lính nó bắn chít hít. ..
    Còn quân làm kt là Yuri ... tụi này làm kt thì fải biết ,,,,, đi lùng vàng đã lun ....tuy nhiên nhược điểm là quân hơi yếu ... hệ thống fòng thủ thì ổn rùi .... có cái thu fục lính đối fương và ghiền nó ra để kiếm tiền .. tui kết nhất cái này :D

3. tieulyphidao2204

Đệ không dám nói mình rành về Red alert nhưng nếu có điều kiện tôi cũng thử tài với các hạ. Ở phiên bản củ tôi và các hạ cùng chơi random thử xem sao ?

4. tieulyphidao2204

các hạ ơi đã gọi là game chiến thuật rồi, mà đánh không có chiến thuật thì các hạ sao gọi là game chiến thuuạt được nên gọi là game solo đi. Phiên bản mới nhất thì tôi không rành chứ hai phiên bản đầu thì quân nào cũng như nhau thôi. Nếu có dịp toi xin lĩnh giáo bác phiien bản red mà khi load hiện chử Cybe... gì đó và tôi xin chon quân xã hội có máy bay lên thẳng bắn tên lữa do

Viết hai bài liên tiếp. Chiplucky

5. nhocthuonghai

nhocthuonghai Youtube Master Race

vậy la u không biết rồi đó, cái mà u noi là phá rada thi tui công nhận. Nhưng cái chuyện xây nhà bên đất người khác là có đó ( không cần phải chiếm nhà). Tui đấu với thằng bạn tui nó xây trụ canon kế bên thế là tui tiêu, nó xây nhà o bất cứ chỗ nào trên bản đồ luôn. Vì thế có ai biết chiêu này chi dùm tui tui xin da ta nhé.

6. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

trẻ con, quan tâm những cái bug đấy làm gi`, chỉ cần bảo nó ko chơi thế nữa là được. Okie? Đừng hỏi về những thứ này nữa!

7. nhocthuonghai

ok, cám ơn kronpas nhắc nhở nha, vậy là hoá ra tui làm phiền mấy huynh rồi. vậy tui xin chuột lỗi của mình nha, bằng cách chỉ cho mấy đệ chiêu xài tiền hoài không hết trong raII đó, chiêu này có thể có nhiều người biết nhưng tui mạn phép múa búa qua mắt thợ nha mấy huynh hi hi...
    nhưng mà dài lắm viết mỏi tay nửa, nên nếu ai co nhu cầu thì mail cho tui, tui sẽ gửi nguyên bản của người ta gửi cho tui cho mấy u nhé, ok?
    nhocthuonghai@yahoo.com

8. Bo-gia

Bo-gia Xem hồ sơ, chơi trong mỡ xong vẫn không biết ⚔️ Dragon Knight ⚔️ CHAMPION Lão Làng GVN

Em thì đánh battle zone, lybia vẫn mạnh hơn cả ngoài cái xe tự nổ còn có cái Armory cộng thêm cái nhà nhân bản thì cứ xài Tekka Warior là đủ thắng

9. nemo

nemo Legend of Zelda

Ặc ... vậy ra là thế hén ....tại tui cũng hay chơi solo chứ ko có ai để nối lan hết .. thông cảm ....còn chuyện lĩnh giáo ... nói thật là nhàm lắm .. ai cũng nói vậy hết/.... nói chỉ để câu exp thì nói làm gì ... u có thể chạy ra Đà Nẵng đấu với tui ko mà nói vậy ??? ngoài trời còn có trời .... đừng có đi thách đấu lung tung như vậy .... tui chỉ hay chơi Yuri thôi fiên bản đó đó .. còn mấy cái kia biết chơi chứ ko rành quân đó ! ... Mà chấo u máy bay lên thẳng ... chỉ cần ụ cannon Pháp trấn thủ ( đánh bộ ) thêm mấy chục thằng lính bắn máy bay ngồi đó ( công bộ + không ) thì chấp thằng nào vào ??? Dùng súng tỉa thì đã có đội xe ở nhà thịt nó rồi !!! chờ thấy có biểu hiện gì lạ là đem xe laze + mấy cái xe bắn thường yểm trợ là đố thằng nào chơi lại ! Theo tui lính xã hội là yếu nhất .. trong đó có Nga đó !!!!! và vì fe Nga tui chơi ko quen nên nói ai chỗ nào các bác bỏ quá cho há :D

10. nhocthuonghai

Nemo ơi, chắc u rành raII lắm hen. Vậy U biết cách nào xây nhà chính ở bất cứ chỗ nào trên bản đồ không?

11. mecamanhyeube

mecamanhyeube Mr & Ms Pac-Man

lâu rồi mới vào gamevn của mình ..lunc trước tui rất thường lên đây ,nhưng cũng lâu rồi mình ko lên ! nãy giờ chỉ thấy có tieulyphidao la rành RA2 thôi còn lại gà hết ! mình ở quận 4 ,nếu ai thích thi mail cho minh hoặc nhắn oflfline,minh sẽ lên chơi cho mấy bàn mở rộng tầm mắt ! mặc dù mình đã ko đụng đến RA2 version 1.0 1 năm rồi,nhưng thắng mình cũng ko dễ !! :D ^^ ! nếu muốn thì nhắn nhé ! nhưng phải suy nghĩ kỹ ,minh ko thích bị đùa giỡn nhé..nick tran_hao_namus !!

12. hitman_88

hitman_88 Youtube Master Race

tui thích chơi korea:có máy bay không kích,chỉ cần mua khoảng bốn,năm cái nhà máy bay là đủ để cho bọn địch đi tàu bay giấy rồi

13. mecamanhyeube

mecamanhyeube Mr & Ms Pac-Man

bởi vậy ! toàn lũ chít nhát >_< ! chả muốn rủ chút nào ! đánh giao hữu mà cũng sợ,chẳng thấy ai post gì cã

14. LargeThanLife

LargeThanLife Mario & Luigi

hhè hề khi nào ra vinh thì kêu tui nhé, lâu gùi ko có đối thủ. Mà cái này hình như bị xếp xó hết rồi, mấy hàng game mà đào mãi mới ra 1 máy có ra2. Chán !!! nó cũng hay đấy chứ đâu đến nỗi nào

15. 1515

1515 Mr & Ms Pac-Man

tui chỉ cảm thấy chỉ có pháp là mạnh nhất , vi pháp có grandcannon nhờ no mà chúng ta có thể thủ một cách tốt nhất , vì khi tấn công chúng ta sẽ bị sơ hở ở khu trung tâm và như thế thì kẻ địch sẽ tận dụng sơ hở của ta . và chúng sẽ tấn công vào khu trung tâm của ta .nhưng mà nếu có GRANDCANON thì lại khác . Tuy nó có lợi nhưng mà cũng có hại cho ta ,vì khi GRANDCANON bắn thì đạn nó sẽ lan sang nơi khác nếu địch mà đứng ở sát nhà của ta mà GRANDCANON nó bắn trúng thì có thể nhà của ta sẽ bị nổ . vì vậy trước khi tấn công chúng ta nên xin xe tăng tàng hình để thủ cùng GRANDCANON thì sẽ có hiệu quả hơn.Nói tóm lại là chọn quân của pháp là tốt nhất đó các bạn à.

16. nemo

nemo Legend of Zelda

Đúng ... đúng ... tui hoàn toàn đồng ý với bạn ... nhưng có điều Cannon ko sợ bị bắn văng miểng đâu ... chỉ cần cung cấp năng lượng sao cho nó xanh toàn bộ là được ... nó bắn xa lắm ... tới gần 1 xíu là bị mấy cái kia fơ ... mà mấy cái kia fơ ko hết thì còn mấy thằng lính bắn tên lửa tầm nhiệt ( lính ngồi nâng cấp đó )fơ tập 2 ... bảo đảm nó ko chết cũng văng miểng :D
    Chơi cái này thì tui chỉ sợ tụi Libi thôi ... nó mà chơi xe hạt nhân tới mà ko cẩn thận thì lính tui ngồi đó chết hết ráo ... cả mấy thằng bắn tỉa nữa .... nhưng nếu bố trí xe laze thì okie cả ... ko có vấn đề gì :D ,... tui chỉ đánh với bạn tui thui ... chứ ko đánh với người lạ ....kso thách đấu bao giờ cả :D
    2 nhoc thuong hai : đã bảo là tui chỉ chơi Yuri thôi mà lại ... cái đó tui ko rành ... mấy fiên bản kia mó tay vào hết nhưng đến Yuri thì mới chơi nhiều :D

17. SABATA

SABATA Youtube Master Race

Cho tui tham gia với
    Cái chiêu xây nhà xa này tui bít:

Đầu tiên bạn hãy click chuột trái vào nhà đã sẵn sàng xây,rồi di chuyển nó đến nhà tăng hay nhà lính cũng được hoặc nhà chính cũng được, rồi click vào cái nhà đó 2 lần liên tục sau đó di chuyển con chuột đó lên bản đồ ở góc phải của màn hình thấy nó hiển thị con chuột là hình tròn nhỏ thì bạn chỉ cần click 1 cái vào vùng đất cần xây ( đất phải phẳng ) nếu chưa xuất hiện nhu vậy thì làm lại 1 lần nữa

Trò này rất dễ làm , tui còn trò làm bất tử nữa đễ bữa khác tui gưỉ lên cho anh em tham khảo

18. haicaugc

haicaugc Láo Lờ Cốp To Lão Làng GVN

Mấy ông chơi Ra2 bản mới tui chả thấy hay gì cả,theo tui thấy thì ra2 bản đầu là hay nhất không có cái vụ chơi xe, linh tùm lum không giống thật tý nào. chơi ra2 cũ coi vậy mà hay đội nào cũng được đối xử công bằng,còn bên cái mới vô được đội lybi là trùm rồi,nâng cấp lên thằng robo cấp ba là coi như mấy thằng kia đi tong,nếu tụi nó đối phó bằng lính bay hay xe laser thì mình chơi xe phòng không ết hợp xe điện thì ông trời nhảy xuống cũng không cứu nổi.Nếu các bạn chơi phiên bản cũ thì mình thích nhất là đội Anh vì có thằng lính tỉa wá ngon,nó mà chội với bên chủ nghĩa thì 70% là tụiđó thua.Thôi ý kiến tui chỉ có vậy.Chúa mọi người một ngày tốt lành!

19. haicaugc

haicaugc Láo Lờ Cốp To Lão Làng GVN

Các bạn ở đây có chơi wa bản ra2 cũ thì chắc hẳn phải biết phần đánh không nhà nâng cấp chứ . Đó là phần chơi chỉ cho ta sản xuất xe tank thoi và các don vi đặc biệt của từng đội thôi

À mà wen về phần lính cũng không cho lính bay nữa
    Chơi phần này trong ra2 nó rèn luyện cho chúng ta đươc phản xạ rất nhanh trước mọi tình huống và nó sẽ chứng tỏ bạn thuộc thành phần nào trong trò ra2
    Về phần chơi theo kinh nghiệm của mình về mặt tấn công chúng ta có đội lybi xem như là mạnh nhất, vừa có xe bom lại thêm xe heavy tank nữa thì đúbg là hổ thêm cánh còn về mặt phòng thũ chúng ta có đội Pháp thủ là số zách.Pháp có khẩu grandCannon có sức tàn phá khủng khiếp.Không chừng với một sư đoàn xe tăng bạn cũng sẽ bị tiêu diệt nhanh chóng .

NHưng nếu chúng ta biết áp dụng chiến thuật hơp lí và chút mạo hiểm thì cũng sẽ chuyển bại thành thắng thôi
    THôi mình chỉ giới thiệu để mọi người xem qua và cùng tham gia bàn luận với mình cho sôi nổi
    Chúc các bạn một ngày tốt lành
    Đặc biệt chúc các Mod một ngày super tốt lành luôn(Nhớ cộng HP,MP,EXP gì cũng được cho em nha,Hì hì hì!!!!!!)

20. name_hoan2001

name_hoan2001 Mr & Ms Pac-Man

Sao BÀ Con CÃi Nhau NhiỀu ThẾ !!!! CẢm ThẤy ĐÁnh Ra2 Hay ThÌ Ra QuÁn Iternet 2ngÀn/1tiẾng ThÌ BiẾt Ai ĐÁnh GiỎi Ngay

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.