co ai muon choi ragnarok vinagame offline ko

Thảo luận trong 'Ragnarok' bắt đầu bởi huynhdanh, 28/2/06.

1. ong_chu_net2

ong_chu_net2 Mario & Luigi

ARGHHHHHHHHH....
    Tui cũng chưa giải thích nổi tại sao lại chỉ có 2 ông bị lỗi thôi :((.
    Mấy người mua đĩa , tui cũng chép như thế cả mà chả có ai bị lỗi :((.
    Giờ cho tui hỏi , máy các ông có router hay có kết nối internet gì ko?
    Hôm qua tui thử cài lại windows đàng hoàng , lôi cái đĩa rag ra làm, ko bị một lỗi nào cả ... hix ,ngại quá , thui , mai tui về nghiên cứu thử, nếu vẫn ko tìm được lỗi cho các ông thì ::( , tui sẽ gửi lại tiền ... mấy hôm nay tui cũng bận ôn thi quá .

2. _Inu_

_Inu_ C O N T R A

ủa vậy là sao , rõ ràng ở bên ngoài có thấy ong_chu_net post bài mới nhất mà vào trong chẳng có gì cả ? Hay bay hơi mất rùi , post lại đi ong_chu_net ơi > <

3. _Inu_

_Inu_ C O N T R A

À giờ thì thấy rùi . Có , nhà tui có kết nối Net + Lan .
    Thui hướng dẫn tụi tui cài nốt đi , gửi đĩa trả ông cũng hết từng đấy tiền mà > < .
    Hướng dẫn típ nhé ^ ^ .

4. ong_chu_net2

Thui khỏi , tui vừa ngồi làm lại từ đầu cái hướng dẫn bằng Video , kèm theo cả server ( cũng là 5975 thui ) nhưng là bản tui đang dùng và chạy ổn.
    Các bác nhớ theo dõi cẩn thận nhé, lần này tui có thay đổi chút ở cách setup , yên tâm đi. Có cả đoạn phim lúc vào game cho các bác coi đấy ^^.
    Lần này ko được nữa thì tui bó tay ...

** Chú ý : Remove hết những gì liên quan đến Router , Internet ... cứ thử trên 1 máy đơn hoàn toàn đi đã. Nếu các bác thành công rùi thì vọc gì cũng ko muộn ^^.

Mà down nhanh nhé, 7 ngày là die đó :
    Bản Server 5975
    Bản hướng dẫn = Video

5. anhkhongnho_em

anhkhongnho_em Youtube Master Race

co ai cho ko thi tui lay
    con ko cu online cho duoc viec di pa kon

6. @KYSIKHONGDAU@

@KYSIKHONGDAU@ Legend of Zelda

E he , chơi dc gòi , nhưng khi chọn màu tóc thì no đá văng ra desktop , khi chơi từ cái extract ở file Hex thì lâu lâu khi chon Skill nó gửi mình ra bển lun ^^ , nhưng khi chơi từ cái ragvn ... .exe thì dc ,

Tui bit tại sao lỗi rồi , cái Ethena trong đĩa ông gửi có hon 6M , mà cái bản mới down thì tới hơn 7M , có lẽ trong lúc Burn máy ông hứng lên cắt bớt 1 khúc đó , làm tui khổ wa' đi , lần sau ghi ông ghi speed cỡ 24-32x thui , đỡ hư ^^

7. ong_chu_net2

Trời , tưởng ko chơi được nữa thì tui chỉ có nước đập đầu vào gối tự tử vì ko hiểu sao thôi. ^^
    Còn cái vụ tóc tai, khi chơi thỉnh thoảng bị lỗi văng ra desktop là do mình dùng bản Client cũ, trong khi bản server mới có quá nhiều cái mới.
    Nếu nhà có internet, u có thể cập nhật bằng cái file sakexe ... để có 1 client đầy đủ. Còn lỗi kiểu tóc cũng thế, client của ragvn nó chỉ hỗ trợ những kiểu tóc cũ thôi, đảm bảo vẫn đầy đủ kiểu tóc, chỉ có điều khi chọn quá lên, client sẽ ko có đủ kiểu tóc để cung cấp--> văng ra ngoài. Mai tui up lên bộ những kiểu tóc mới cho. Cái này mới down được xong nên ...

8. ong_chu_net2

@Tity:
    Tui nhận được tiền rồi. Nhưng hiện giờ Travia vẫn chưa xong, skill lỗi tùm lum hết cả. Tui đang cố gắng fix nhưng dạo này bận ôn thi quá. Nên ông chọn trò khác đi, Võ lâm với Mu đều có 2CD đó. Trả lời nhanh nhé

9. thanhhaikk

thanhhaikk Youtube Master Race

Ông cường ơi tui chua nhận được CD ông gởi nửa .Sao kì vậy trời

10. ong_chu_net2

Gì kì vậy :O . Tui gửi đĩa cho ông lâu lắm rồi mà. ::(. 2 cái đĩa Ragnarok ấy. Thế sao vẫn chưa nhận được à. Hỏi thử ba má ông xem nào.
    Ko có chuyện tui gửi nhầm địa chỉ đâu. Tui mang theo cả cái tờ giấy ông viết địa chỉ ở trong ấy để gửi mà.

Quái thật, để mai tui lên bưu điện hỏi xem, tui gửi EMS đó, ko phải gửi thường đâu mà sao vẫn chưa nhận được.????????? :-/

11. thanhhaikk

Chưa nhận được .ko thấy ai gởi cho gì hết .toi hỏi ngưòi nhà hết rồi .omg hỏi bưu điện thử xem sao kì vậy .làm tui chờ mỏi cổ chẳng thấy gì cả

12. titytity

titytity Mario & Luigi

vay ong goi cho tui cai ban MU moi nhat di

13. thanhhaikk

ông gởi lại cho tôi địa chỉ này nhé vì chổ tôi số nhà nhảy lung tung quá có thể bưu điện tìm ko ra nhà.(Công ty tea kwang vina số 8 đường 9a .khu công nghiệp biên hòa 2)gởi cho (Trần Khánh Khuyên) phòng môi truường lúc nảy toi mới nhắn tin cho ông địa chỉ mà bị lộn ( đường 9A ) ko phải (đường 5) chính xác là đường (9A)

14. ong_chu_net2

Tui nhận được tin nhắn rồi.
    Nhưng khổ nỗi máy hết tiền nên chỉ nhậnd được tin chứ chả làm được gì.
    Vậy cứ gửi theo địa chỉ trên cho ông hả.
    Được rồi, gửi ngay đây, tui hỏi bưu điện rồi, nó bảo địa chỉ này có thật, nhưng có lẽ là do ko có người ra nhận.
    Nó bảo nếu ko gửi được nó sẽ trả về nhưng hơi bị lâu ::(

@Tity:
    Ok, tui gửi cho bác ngay đây. ^^

15. urusei

urusei A.D.M.I.N Ẩn GameVN Lão Làng GVN

cái box này sao chưa được move vào game trong nước vậy :-/

16. ghienchoigame

ghienchoigame C O N T R A

Ong_chu_net ui, tui ở TPHCM mún mua cái RO thì cả ship là hết nhiu bít đg gửi cho ông, mà gửi = cách nào nhảy, chưa từng mua dist wa đg bưu điện nên hem bít, ông chỉ giúp ^___^

17. thanhhaikk

ôi trời ơi .phải ra bưu điện lấy nửa hã .ai biết khi nào tới mà ra lấy hả trời.chuyển phát nhanh gì kì vậy trời .chắc là phải đổi tên chuyển phát nhanh rồi............. vậy ông gởi cho tui rồi ha~ khi nào tới tôi chuyển tiền gởi lại cho ông nhe cảm ơn nhiều nhé :D

18. titytity

titytity Mario & Luigi

tui chua nhan duoc dia nua ong chu net oi

19. ong_chu_net2

Sorry , Chiều hôm qua gamevn bị điên nên ko vào trả lời anh em được.
    Ở HCM hay ở đâu thì bạn cứ click vào cái link dưới chữ kí của tui là biết liền.
    ^^. Nói luôn cũng được, cho tiền vào cái hộp đĩa, bọc hoặc dán băng dính lại, ko cho cô trông quầy mở ra là được, mang ra bưu điện, nói :"em muốn chuyển phát nhanh cái này đến Hải Phòng" . Đưa cái hộp cho người ta , người ta đưa cho 1 tờ giấy + 1 phong bì EMS, mình ghi những gì yêu cầu vào trong đó, đưa tiền cho người ta và thế là xong thôi.

Trời, đâu phải ý tôi nói vậy.
    Bác ko cần phải ra bưu điện, người ta sẽ chuyển đến tận nhà. Nhưng có điều hôm người ta mang bưu phẩm đến, nhà bác ko có ai ra trả lời nên người ta mang về.
    Và đáng tiếc, hôm nay người ta đã đem trả bưu phẩm ,điều này chứng tỏ địa chỉ bác đưa tui sai rồi ::(. Dù tui đã mang theo cái bì EMS của bác ( ở đấy dùng bìa ni lông à , lạ nhỉ ::)) và ghi theo từng chữ ở trên ấy. Mà cái "kp4" trong địa chỉ của bác là cái gì thế?
    Tui gửi đĩa cho bác theo địa chỉ mới rồi đấy, khổ, gửi sớm nhất so với mấy bác trong này mà cuối cùng lại phải nhận muộn nhất, thành thật chia buồn với bác ^^.

@Tity:
    Bác cứ bình tĩnh , tui gửi từ hôm 20, vậy theo thường lệ là hôm nay sẽ đến, đợi đến tối xem sao, hôm qua trời mưa nữa, tình hình ko biết thế nào . Trừ trường hợp bác giống bác Thanhhaikk, gửi nhầm địa chỉ cho tui thôi. Cũng tại bác gửi theo kiểu chuyển tiền làm khó tui quá ::(, phải lên tận bưu điện nhận tiền, và lúc ấy mới biết địa chỉ nữa, chỉ kịp chép vào tờ giấy thôi.

Lúc nhận giấy mời lên nhận tiền, ko biết là của ai vào với ai. Loạn cả lên, cuối cùng phải nhờ vào tin nhắn mà sắp xếp đĩa cho mọi người...^^, phew, cũng may là ko nhầm lẫn ai cả.

NHÂN ĐÂY XIN ANH EM CHÚ Ý CHO:
    Khi gửi thì nên gửi theo kiểu cho tiền vào hộp đĩa, gửi đến tận địa chỉ của tui. Và trong này nhớ kèm theo 1 tờ giấy ghi tên , địa chỉ của mình và những đĩa cần mua. Bởi vì :
    1. Cách này tiết kiệm hơn là chuyển tiền trực tiếp bằng dịch vụ chuyển tiền.

2. Vì có nhiều người đặt hàng khiến tui nhầm lẫn vì ko biết ai cần mua đĩa gì ??? Nhận tiền xong mà thấy địa chỉ lạ hoắc, chả có lời nhắn nào kèm theo nên mù tịt thông tin. Đã từng nhầm 2 trường hợp thế này rồi nên anh em thông cảm. Nên chuyển theo kiểu kia thì có thể thấy cả địa chỉ , nội dung cần nhắn với lại ko phải ra bưu điện nhận tiền ^^

20. titytity

titytity Mario & Luigi

uh tui nhan duoc rui cam on nghe tro ragvn cai duoc rui
    con tro mu de coi sao