Có ai thích Prince of Qin không vậy?

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi Kiều Phong, 16/11/02.

1. Strider25

Strider25 T.E.T.Я.I.S

Dzay á, không ngờ là thằng phù thủy Kun Pu à (có 2 thằng Zong Da và Kun Pu, tuy nhiên chỉ có Kun Pu là theo mình), nhưng tui vẫn không tin lắm, bởi tui từng dùng phù thủy Yin Zhu, công chúa người Miao xịn mà còn ko được thì ...

Còn bản hướng dẫn hòan chỉnh của GVN thì quên đi, làm theo bản đó thì chỉ được 70-80% tổng số quest của game thôi, bác có biết sau khi tôi lần mò hết các quest cảu game, fame của tôi đạt được bao nhiêu không ?

PS: ko nên down patch, tui chả thấy có lợi gì lắm, thật sự đó :D

2. hunter891

hunter891 Youtube Master Race

các pác có thể chỉ cho em mấy cái nhiệm vụ ở cái làng cuối chapter1 với
    Cái làng này rộng was tìm mãi chằng thấy mấy cái thằng giao nhiệm vụ
    -cái thăng mua áo chăng bít nó ở dâu cả

3. lanhdiendiemla

lanhdiendiemla Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

ah cái thằng đó đứng ở giữa bản đồ đó chỗ có cái cổng bằng đá đang đi đi lại lại mồm liên tục chửi bậy đó...

4. hunter891

hunter891 Youtube Master Race

tui tìm được rùi may wa
    Nhưng mà tui lai bị kẹt rùi
    Tui đang ở "HANZHONG precfecture". Ở hướng dẫn nó bảo là đến "SANCHUAN precfecture" nhưng tui tìm mãi chằn bít "SANCHUAN precfecture" nó nằm ở đâu
    Có ai bít thì chỉ hộ em cái. Nếu chỉ thì làm ơn chỉ rõ là đi từ đâu đến đâu phải đi wa đâu nha

5. Strider25

Strider25 T.E.T.Я.I.S

Bạn đi nhầm đường rồi, từ Hanzhong Prefecture bạn quay trở lại Xianyang mới đi được Sanchuan Prefecture. Hanzhong nằm ở bên trái bản đồ còn Sanchuan nằm ở bên phải bản đồ, gần như 2 hướng đối diện nhau.

Tui chỉ cho bạn 1 cách tìm đường nhé: bạn bật bản đồ lên (nút M hay Tab), rồi tìm các cột mốc có mũi tên, đó là các hướng đi tới các tỉnh hoặc thành phố đấy.

6. Mộ Dung Phục

Mộ Dung Phục Youtube Master Race

Tiêu Phong huynh đệ nè,mình đi dến chapter 4 rùi mà xui cái là chưa học được cách làm Leather Coat nên k0 hoàn thành dc nhiệm vụ(phụ thôi) có cách nào để tìm Leather Coat k0 bạn? :whew:

7. Mộ Dung Phục

Mộ Dung Phục Youtube Master Race

Có thể máy em thiếu mấy cái Indeo codec đó(trước đây anh cũng bị rùi) có thể tìm trong K-Lite Mega Codec Pack đó,bản càng mới càng tốt,khi cài thì nhớ chọn full(wan trọng Í là phải chọn fần ligos codec đó.Cài xong có thể mọi chuyện sẽ trở lại bình thừơng thui.

8. Strider25

Strider25 T.E.T.Я.I.S

Dễ thôi mà, từ Yangzhou Prefecture đi lên Yanmen Pass, ở đó có 1 thằng thương nhân sẽ dạy cho mình cách làm leather coat.

9. die_happy

die_happy Youtube Master Race

Cac bac cho em hoi oi cho em hoi o dau chapter 3 em ko tim ra duoc tian gang o dau vi ko biet ngon doi backhiil o dau bac nao biet chi em voi nhe cam on nhieu!!!!!!!!!!

10. lanhdiendiemla

Thì cứ đi dọc vvo ngọn núi phía bắc bản đó đó thấy cái khe hở nào giữa núi chui vô là được mà

11. kemoiden

kemoiden Youtube Master Race

em choi tro` nay` nhung ma` khi giet' chu cuoi' cung` rui` ma` ko pha' dao? dc fi` ca a` ko hieu nguyen nhan

12. thanhth

thanhth Mr & Ms Pac-Man

bạn nói trùm cuối mà ko phá đảo ????,vậy bạn nói con trùm đó là con gi để xem có phải trùm cuối ko

13. Strider25

Strider25 T.E.T.Я.I.S

mem kia có vẻ như spam bài là chính chứ hỏi han gì, làm gì có chuyện giết trùm rồi mà chưa phá đảo, tui chơi bao nhiêu lần rồi mà có gặp lỗi đấy đâu

14. TehGunner

TehGunner Youtube Master Race

chơi từ đầu đến cuối, chỉ có trùm cuối là diệt lâu nhất, cứ chạy vòng vòng vòng vòng mệt chết đi được. còn phép thuật thì ngaòi skill bơm máu ra chả có skill nào gôd hết T__T

15. lanhdiendiemla

ai bảo chỉ có skill bơm máu là ngon chứ ...có skill giảm tới 75% magic damage hay + 250 E dêfense hay -50% phýical damage của bọn swich cái phép làm bọn nó nhỏ tý ấy khi đối phó với 1 con trùm là cực kì tuyệt chưa kể các phép thuật tấn nếu kết hợp đúng với các loại vũ khí ..đồ dùng thì hiệu quả ghê gớm...chú nó thế chứng tỏ chỉ mới chơi xơ qua thôi

16. a4bk

a4bk Youtube Master Race

Mấy bác ơi , sao em vào tầng 2 của lăng tần thủy hoàng mà không đi tiép được vậy?
    Vào cửa chính thì nó đòi chìa khóa gì đó !
    Phải kiếm ở đâu bây giờ ạ ?
    Mà em không dùng nhân vật assitant thì có chơi về nước được không?
    hay phải có aissitant để mở mấy hòm lấy chìa khóa mới vào được?

17. Strider25

Strider25 T.E.T.Я.I.S

-> pó tay pó chân pó mồm luôn ! assitant lần đầu tiên em nghe tới cái loại char này :D

Bạn ơi, tên đúng của nó là Assassin, cón chuyện cái chìa khóa thì có thuê cả 5 con Ass hay chất bom nguyên tử cũng không mở được đâu. Ở Tần lăng tầng 2 bạn cứ vào hẳn trong cùng sẽ có 2 căn phòng to, vào mỗi phòng sẽ có đường hầm dẫn xuống đánh nhau với 1 Beast-machine, đánh xong bạn sẽ lấy được 1 cái ấn bảo, thu thập đủ 2 cái thì mới mỏ được cửa xuống mộ Tần Thủy Hoàng.

Công nhận bạn này "gà" thật, chơi wizard mà lại dùng để bơm máu thì bơm kịp thế nào được, chưa kể vai trò của wizard bị giảm nghiêm trọng xuống còn 1 ông quân y, có rất nhiều skill hay để giết thằng boss thái giám, chỉ cần biết kết hợp với đồ truyền thuyết là ổn ngay.

PS: LDDL ơi, fame của bác khi phá đảo là bao nhiêu vậy, sau 1 hồi tìm tòi nghiên cứu, tui đi đến kết luận cuối cùng max fame là 84 đó :D

18. a4bk

a4bk Youtube Master Race

ặc ặc ,Cám ơn bác strider25 !
    Thấy bác trả lời rành thế chứng tỏ bác rất hâm mộ trò này,em cứ tưởng chơi phá đảo rồi thì quên luôn ai dè bác lại còn nhiên cứu xem frame max là bao nhiêu thì đến lượt em cũng pó tay ,pó chân ,pó mồm ,pó cả cánh luôn với bác :D
    Còn vụ nhân vật assitant bác chưa thấy bao giờ hả? :D Cũng phải thôi !
    Có phải ai cũng nhớ rõ mấy từ tiếng anh đấy đâu hả bác :p :D

19. a4bk

a4bk Youtube Master Race

ui bác ui ! nhờ hướng dẫn của bác em mới phá đảo hôm qua !
    Thông báo với bác tin buồn ! fame cua em lúc phá đảo là 89 :D
    fame max theo em nghĩ còn lớn hơn vì khi phá đảo em thấy còn nhiều quest chưa thực hiện xong ! :p

20. Strider25

Strider25 T.E.T.Я.I.S

uhm, ko sao cả, chắc chắn mình không phải là người giỏi trò này nhất rồi mà, nhưng nếu bạn nói là 89 + nhiều quest chưa kịp làm thì hơi khó tin đó. Bởi vì tui đã mày mò hết cỡ bằng cách thấy có bất cứ NPC nào là đều tìm cách nói chuyện với nó, có bất cứ quest nào là tui save trước khi làm để xem cách giải quyết nào là tối ưu nhất. Ngoài ra tui cũng đã tham khảo nhiều bản hướng dẫn phá đảo ở nhiều website nên tui có thể khẳng định rằng max fame có lẽ chỉ đạt tới 90, nhưng 84 mới là con số chuẩn :D

Bạn có còn giữ savegame của bạn không ? Nếu còn thì bạn có thể chia sẻ với tui được không ? Cho mọi người còn xem xét học tập với :D