Có ai thích Prince of Qin không vậy?

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi Kiều Phong, 16/11/02.

1. tranben

tranben Youtube Master Race

trò chơi này rất khó khi chơi bạn cũng phải cẩn thận ở những chỗ nói chuyện khá nguy hiểm đấy

2. loveira4ever

loveira4ever Mr & Ms Pac-Man

ac. em vua mua dia nhung cha hieu sao no bi loi :) ? ko lap duoc phi ca cong em mua dia anh em oiiiiiiiiiii

SM: Lần sau đánh chữ có dấu nhé bạn.

3. Anhhhh

Anhhhh Youtube Master Race

Tôi đã chơi hết rồi, quả thật là đánh với Zhao Gao rất khó chịu măc dù tôi đã hết level để tăng và đã đeo tới 2 cái nhẫn thay vì một cái nón

4. mattroirucro2003

mattroirucro2003 Mr & Ms Pac-Man

mọi người cho tui hỏi chút nhé,tại sao khi cài xong trò này rồi.sau đó vào chơi thì nó báo lỗi là run time library c++ cái khỉ gì ấy tui cũng chả nhớ nữa,rồi nó thoát ra window luôn.retart lại máy cung vẫn bị như thế,vậy phải làm sao để khắc phục lỗi này đây.

5. SonLegolas

SonLegolas T.E.T.Я.I.S

À cái này chắc là đĩa bị lỗi nên trong lúc cài đặc đã thiếu file và không chơi được thui !!! Bạn nên đi kiểm tra lại đĩa nếu không nữa thì bạn coi bạn có cài chương trình c++ trong máy không !!!!

6. Oliver Twist

Oliver Twist Legend of Zelda

__Nó giống diablo nhưng giao diện của nó hình như không bắt mắt cho lắm. Kiểu thì giống nhưng nó có vẽ khó gần gũi hơn với người chơi. Dạo này diablo không còn cái gì mới nữa nên mình mới chơi trò này anh em có kinh nghiệm chỉ cho mình với.

7. evil_death

evil_death Mr & Ms Pac-Man

Đây là một trò chơi cũng tạm thôi,so với FF hoặc một số loại RPG khác thì không sánh bằng được.Trò này khá dễ(dù đã chơi phần khó rồi) và rất ít bí mật để tìm hiểu.
    _Đánh trùm cuối thì khá là khó lắm và mất thời gian vì mình phải di chuyển liên tục để né đòn,ZaoGao quá mạnh cho dù ta ở level nào(vì nó mạnh theo mình mà).Nhưng khi đã tìm được cách di chuyển để đánh thì đơn giản rồi,chi hi sinh vài lần để lấy kinh nghiệm thôi,hihi!
    _Không có đồ trùm nào thật sự mạnh cả,các thanh kiếm trùm,nón của Tần Thuỷ Hoàng,áo giáp thượng đế... đôi khi cũng không mạnh bằng các đồ nghề do ta tự luyện lấy.Chỉ cần học phép luyện đồ đến lv3,dùng những vật liệu lv9 để luyện( các vật liệu này thường tìm thấy khi đánh với các con quái thú mạnh,nên để dành lại) là sẽ có những đồ nghề mạnh khủng khiếp rồi.
    _Bí mật cũng chẳng có bao nhiêu,làm nhiệm vụ thì chỉ cần hỏi chuyện mọi người trên đường đi là sẽ biết hết,chỉ cần save lại trước khi nói chuyện để đề phòng rủi ro khi nói sai thôi.Bí mật có chăng là những cách kết thúc câu chuyện,các ending khác nhau khi nhân vật đánh trùm cuối của chúng ta khác nhau.Theo mình biết thì có khoảng 6 ending,đó là phải có hoặc không làm những việc sau:
    1/.Khi đánh trùm phải có mặt của Yin Zu( cô phù thuỷ ở Cloud valley).
    2/. Phải hoàn thành nhiệm vụ đi tìm 2 bình rượu Holy Wine cho gã ăn mày.
    3/.Hoàn thành nhiệm vụ Yamen Pass.
    4/.Khi đánh trùm phải có mặt Fang Chu.
    5/.Có mặt 4 nhân vật nữ khi đánh trùm,hehe.
    6/. Không cần làm gì cả (^_^).
    Ngoài ra nếu các bạn làm một lúc hai hay nhiều hơn những việc trên thì sẽ gặp ending 6.Dzậy thôi,đó là những gì mình biết,các bạn có biết thêm gì thi cứ bàn luận nhe,cho mình học hỏi với,hoặc có gì không biết thì cứ hỏi mình.Cảm ơn đã chú ý theo dõi.
    Ũa,dzậy hả?,chắc máy tui bị sao đó chứ tui đâu có điên mà post 3 bài một lúc đâu?,xin lỗi nhe!

mimic: một bài mà bạn post tới 3 lần dễ bị trừ exp lắm tui đã phải xóa bớt 2 bài của bạn rùi lần sau mà bạn post quá mạng như vậy thì tui hổng đảm bảo exp có sụt không nữat

8. Sabrina

Sabrina Phù thủy nhỏ

Tôi có một phát hiện cực hay:nếu bạn cut file save ra khỏi trò chơi rồi vào lại trò chơi,máy sẽ tự tạo cho ta một save mới(tất nhiên là rỗng),xoá save mới này đi,paste save cũ vào.Tất cả các đồ vật và quân lính lại đâu vào đấy,bạn lợi dụng cách này để kiếm vài chục quyển lu'almanach ,mỗi quyển tăng 80 mp đấy .Chi tiết về cách chơi bạn xem phần" hướng dẫn " sẽ thấy mà

9. Stry203

Stry203 T.E.T.Я.I.S

hey có ai cho hỏi chăn con nào trong poq được nhiều exp nhất ko.
    cái item harpin key lấy được khi mua bình rượu cho 1 người đàn bà ở xian yang( chỗ mà nhà của fusu đó, chẳng biết viết có đúng ko) làm gì thế.
    hòn đá earth fire stone lấy ở cloud valley làm gì thế, tui đang đánh phần 4 nhưng trả lời sai nên ko cho vào cái hang ở zhaocun vilage, làm thế nào để vào đấy bây giờ.

10. evil_death

Trong poq thì không có con nào là được exp nhiều nhất đâu do kẻ địch sẽ mạnh lên tương ứng với bạn,vì thế lv bao nhiêu không quan trọng.Nhưng nếu bạn muốn luyện cho vui thì chỗ luyện chính là nơi mà bạn gặp Zao Gao và Hu Hai,Epang Palace.Hairpin key là chìa khoá để bạn vào trong một cái hang ở Yanmen Pass,bạn chịu khó tìm sẽ thấy cái hang đó thôi,và chỉ vào đó được một lần,ra rồi thì nó sẽ đóng lại vĩnh viễn.Còn Fire earth Stone là viên đá dùng để Wu Xin luyện kiếm(kiếm sĩ ở Taisan Mountaint,nơi bạn lấy thanh kiếm Zhan Lu.Sau khi làm nhiệm vụ lấy hòn đá ở dưới hang để khai thông dòng nước thì anh ta sẽ nhờ bạn tìm viên đá đó).
    Còn việc trả lời sai thì bạn phải load lại thôi,nhớ là trước khi trả lời thì nên quicksave lại cho chắc ăn.Xong,còn gì thì cứ hỏi,chúc bạn chơi vui.

11. Stry203

Stry203 T.E.T.Я.I.S

cám ơn bác evil nha nhưng tui muốn hỏi bác đã lấy hết được các nhân vật trong game chưa tui chỉ tìm thấy một số nhân vật mà thui, ko tìm hết được: mới tìm được 3 assassin, 3 paladin, 3 witch, 3 wizard, 3 nhân vật như kongang( ko biết viết thể loại) trong đó lại có 1 người ten là qing bu chua thu phục được , làm cách nào để cứu huan feng khi mà hạ anh ta trong nhà lao ở xianyang, zhaoqian bảo là có pháp sư có thể giải phép được nhưng tui chưa tìm thấy. bên hướng dẫn nói là đánh lão ăn mày đến lúc lão thua thì não sẽ nói lose nhưng tui đánh thì lão chẳng nói gì cả mà die luôn chẳng hiểu vì sao cả.

12. pladin_vn

pladin_vn Youtube Master Race

THẾ POQ CÓ MÃ KHÔNG VẬY ,AI BIẾT CHO TUI VỚI .....

13. evil_death

Trong poq thì mình cũng lấy đủ tất cả nhân vật rùi,trừ Huan Feng thôi nhưng mình nghĩ là nhân vật đó không lấy được vì tất cả những nhân vật lấy được đã hợp thành một bộ đầy đủ rồi,16 người đủ cho 4 nhóm.Bạn lấy gần đủ rồi,chi thiếu một wizard nữa thôi.Có 4 wizard trong trò chơi gồm:
    _Liao Yi thu phục ở Beidi Prefecture
    _Zhang Liang thu phục ở Yinghuiling Mountain
    _Kun Pu thu phục ở Hejiang Village
    _Fang Zhong thu phục ở Lishan Mountain
    Còn Qin Pu thì mình cũng quên mất là phải đợi đến khi nào mới thu phục được,nhưng chắc chắn là thu phục được.Bạn hãy đợi cho đến chapter 7,8,9 gì đó hãy quay lại gặp anh ta,anh ta sẽ nhờ bạn cùng hợp tác để giết một kẻ gian ác.Sau đó anh ta sẽ xin gia nhập thôi.
    Huan Feng thì thật sự mình không biết có cứu được không vì sau khi ra khỏi ngục thì mình không có cách nào vào đó được nữa.Bên trong thì mình cũng đã thử đem theo Kun Pu nhưng cũng không có hiệu nghiệm.
    Lão ăn mày thì sau khi đánh thắng lão(nhưng phải đánh chỉ sau khi mua xong rượu cho ông ta),thì bạn sẽ có hai chọn lựa.Một là giết ông ta,hai là tha cho ông ta để ông ấy cho bạn biết một số bí mật và một cuốn sách,thử lại xem!.
    Còn trò này hình như không có mã đâu,chỉ có cách nhân đôi đồ nghề như bài viết của một bạn trong box này thôi.

14. Stry203

Stry203 T.E.T.Я.I.S

tui đã tìm đủ đâu, mỗi loại có 4 nhân vật mà tui mới tìm được có 3 thui, (mỗi loại) và mới tìm được thêm một wizard nữa là fang zong còn ở một vùng có 1 người móc túi mình nhưng mình bắt được trông giống 1 assassin nhưng ko lấy được, còn ko tìm được một gười nào nữa cả, bác chỉ luôn những người còn lại hộ tui với.
    Trò này đúng là ko có mã nhưng có thể hack được, dùng art money là hay nhất

15. evil_death

Vậy làbạn đã lấy đủ rồi đó,bởi vì trong game này chỉ co 16 nhâm vật thôi mà,5 thể loại ;paladin,muscle man,wizard,witch,assasin.Mỗi loại bạn đã có 3 người cộng thêm 1 người wizard dư ra nữa là đủ 16 người rồi,trừ Huan Feng thì mình chịu thua.

16. Stry203

Stry203 T.E.T.Я.I.S

tui cũng xong trò này rùi nhưng mà ko hiểu có 7 cách kết thúc thì xảy ra như thế nào, cách của tui chỉ có đoạn movie mấy cái lá cờ rùi lửa cháy chẳng hiểu là cách kết thúc nào nữa, ai biết nói rõ 7 cách kết thúc như thế nào và cần làm sao thì mới kết thúc kiếu khác được. ah, cho hỏi luôn điểm savvy là điểm gì,frame là điểm như thế nào liên quan đến cách kết thúc như thế nào, tui được 89 điểm mà chẳng thấy xảy ra gì cả, cái lão già mà mình phát hiện ra là 1 vị tướng bảo mình phải có 100 savvy mới nói chuyện được bảo có 1 căn hầm bí mật trong nhà nhưng tui tìm mãi mà ko thấy.tiện thể cám ơn evil_death rất nhiều nha.

17. evil_death

Bạn xem lại bài trước của mình đã có nhắc đến các cách kết thúc trò chơi để có những ending khác nhau rồi đó.Phụ thuộc vào nhân vật của mình đem theo lúc giết trùm và cách làm một số nhiệm vụ:
    1/.Khi đánh trùm phải có mặt của Yin Zu( cô phù thuỷ ở Cloud valley).
    2/. Phải hoàn thành nhiệm vụ đi tìm 2 bình rượu Holy Wine cho gã ăn mày.
    3/.Hoàn thành nhiệm vụ Yamen Pass.
    4/.Khi đánh trùm phải có mặt Fang Chu.
    5/.Có mặt 4 nhân vật nữ khi đánh trùm,hehe.
    6/. Không cần làm gì cả (^_^).Cách thứ 7 mà bạn nói thì mình chưa biết.
    .Còn trong trò chơi này thì :
    _fame là điểm tượng trưng cho sự nổi tiếng của bạn và chỉ có một mình Fu Su tăng được thôi.Điểm càng cao thì trên đường đi của bạn sẽ gặp thuận lợi hơn,nói chuyện với các nhân vật dễ dàng hơn,và họ sẽ nói nhiều bí mật cho bạn nghe.
    _Savvy là điểm tượng trưng cho sự hiểu biết của bạn và chỉ liên quan đến lúc bạn gặp ông tướng già đó thôi,ngoài ra chỉ số savvy càng cao thì mỗi lần đánh địch chỉ số exp bạn nhận được sẽ càng cao(mổi điểm thì nhận được thêm khoảng 0,5%) .Nếu lúc gặp ông đó mà bạn có đủ 100 điểm savvy thì ông ta sẽ bàn luận với bạn một tí rồi cho bạn 50000 exps và 30 wisdom.Sau đó ông ta sẽ cho bạn xuống căn phòng bí mật để lấy cuốn sách giúp tăng 30 constitution,và một số đồ nghề khác mình không nhớ rõ lắm.
    Vậy thôi,có gì khác cứ hỏi nhe!

18. linh chi 161

linh chi 161 Donkey Kong

Ơ YAMEn pass có cái hang sao em khong vào được dù đã tìm ra cái paradise cho bọn dân

19. linh chi 161

linh chi 161 Donkey Kong

Các bác ơi sao ko giải thích cho tui vậy

20. Stry203

Stry203 T.E.T.Я.I.S

He, bạn nhầm rùi, ở yamen pass muốn vào cái hang đó thì ko liên quan gì đến làng zhaocun đâu, muốn vào được đó thì phải có harpin key lấy ở xinyang khi hoàn thành quest đi mua bình rượu cho ping'er, bạn đặt cái harpin key vào túi đồ rùi vào cái hang đó trong đó có hai con chim khá mạnh, bên hướng dẫn nói là trong đó có 1 cái cung level 9 nhưng tui chỉ nhặt được 1 bó tên level 9 thui.Nói chung là vào đó chẳng có gì đáng quan tâm cả. cái này có tham khảo của evil_death, rất cám ơn evil_death nha.