Có bạn gái rồi nhg lại yêu nhỏ bạn thân,có nên koT_T

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi cutybun, 18/8/09.

1. thanhtrang2202

thanhtrang2202 Đẹp Trai Nhất Forum. Vừa bị chịch đi 2 hàng Lão Làng GVN

Đã gặp trường hợp này. Con bạn thân của em. Chúng nó quen nhau cũng 3 năm. Thế mà lên đại học, đi học quân sự được 1 tuần ( cái quân sự chết tiệt ) thì đòi chia tay con bạn em. Con nhỏ kia thì đúng loại bác trên nói, nhưng mà nó xấu mù à ( nhiều lúc chả hiểu tụi con trai nghĩ cái j` trong đầu nữa ). Nó cũng xin số thằng này, làm quen, cậu cậu tớ tớ. Thế là chàng ta say, bỏ con bạn em ( hjz, chết đi ). Con bạn em lúc đầu biết nên làm ầm ĩ lên, gọi đt 3 mặt 1 lời với con kia. Thế mà nó cứ điêu, chối đây chối đẩy " tớ có bạn zai rồi, chả thèm cái của ấy đâu. Tớ chỉ muốn làm bạn thôi " ( điêu ngoa là thế ).
    Thằng kia dùng nhiều lý do để đòi chia tay lắm, nào là ba má k cho quen, nào là ấy và mình k hợp nhau ( quen 3 năm rồi mà như thế ), dứt khoát đòi break với bạn em. Bạn em gọi đt thì k nghe máy, hỏi kỉ niệm 3 năm chẳng lẽ đã quên hết rồi sao. Thằng kia trả lời nhẹ tênh " Quên hết rồi, chẳng có kỉ niệm j` cả. Đừng hỏi nữa, phiền quá đi mất" ( đúng là loại mất dạy).
    Nó khóc nhiều lắm, buồn nhiều lắm. Nhưng mà rồi cũng bình tâm lại ( mất cả năm trời ). Tác dụng phụ là k tin vào tình yêu, vào tụi con trai trời đánh nữa. :( . k biết khuyên nó sao giờ.
    Còn tên kia, ừ thì chia tay. Ấy muốn quen con đấy thì quen đi. Nghe tin tình báo là tháng đầu còn thân thiết, tung ta tung tẩy. Tháng thứ 2 thì thằng đó bị đá " Loại con trai như cậu, bạn gái 3 năm quen còn bỏ được vì 1 đứa quen trong 1 tháng. Tớ chơi thử xem như thế nào " ----> Đau chưa hả em. Lúc này thì mất vả chì lẫn chài. Đáng kiếp.
    Vì thế chủ topic, đọc và suy nghĩ, đừng lăn tăn vì cái thể loại con gái mất nết như thế cậu ạ. Tớ cũng đồng ý với cậu kia.
    Mà cậu cũng có ý đồ j`, mới bảo với con nhỏ đó là chưa có bạn gái. Rất là rõ ràng và cụ thể. Post cái topic này lên nữa là biết cậu đã muốn quên gf mình rồi. Tớ nghĩ con trai có nhiều cách để tránh né lắm mà, như thằng sh!t kia đã làm đấy :-w.

2. dhl012

dhl012 C O N T R A

cùng là con gái với nhau, sao chưa hiểu người ta mà nỡ nặng lời thế bạn =((.

cô gái thứ 3 ở trên ^ là một cô gái tốt, giúp sàng lọc ra những thằng trời đánh thánh vật. May mà chia tay sớm đấy :).

Còn cô gái thứ 3 ở #1, tính cách của cô ấy là như thế, cởi mở và hòa đồng. Âu chỉ là do bọn con trai ham gái đẹp tưởng bở thôi. Người ta đã cảnh báo rõ còn gì.

Tình cảm là thứ vô vàn khó nói. Như đứa con nít càng giỗ càng khóc, như phim ma càng sợ càng muốn xem. Làm gì có ai trả lời được tại sao lại yêu đâu.

3. SertyLoveTD

SertyLoveTD Donkey Kong

--GF thì cứ giữ vì đó là bến đỗ chắc chắn , còn con pé kia thík làm bạn với lại đi chơi hợp thì cứ đi . Đi với em kia để đổi gió cảm thấy sẽ vui vẻ hơn thì việc ỳi phải từ chối , nhưng lúc nào củng dặn trong lòng là " chơi ỳi thì chơi , xong việc thì gf vẫn là nhất " . Nó cho mình ăn dưa bở hay dưa ỳi thì cứ ăn , nó mà có nói ỳi thì " a củng chỉ xem e là bạn thân, thấy em hợp nên mới làm vậy , chứ thật ra a có gf 3 năm nay rồi " . Nói chung trong chuyện này cậu chỉ có lời mà ko mất ỳi cả .

4. dhl012

dhl012 C O N T R A

ỳi là cái gì :-/.

Thêm nữa nhà 2 đứa cách nhau 1 con hẻm :|.

5. thanhtrang2202

Nope. k phải tốt lành như cậu tưởng đâu. Bạn tớ đã nói rất rõ là gf của tên kia với con ấy. Dằn mặt hẳn hoi rồi. nhưng bên ngoài miệng thì chối đây đẩy, sau lưng thì quen. cũng là hòa đồng đấy cậu ạ. Một thể loại rất đáng ghét. Là con gái nên tớ rất hiểu.
    Chân thành khuyên chủ topic, tránh xa con nhỏ ấy ra. Đối với cậu, có thể nó rất tốt đẹp, nhưng chẳng biết nó suy nghĩ j` trong đầu. Đừng vì của lạ rồi một ngày thốt lên câu " Giá như.... ". câu chuyện tớ kể cũng là giúp chủ topic thôi. Vì trường hợp chủ topic giống đến 90%, chỉ là chưa có cái hậu quả đen tối kia thôi. Sao chủ topic k nói với bạn ih là cậu đã có ng yêu rồi, giới thiệu cho bạn kia biết ty 3 năm của mình luôn đi. ;)) hay còn tiếc nuối, chưa muốn nói ra?
    # 43: Cậu k sợ một ngày gf của mình biết việc đi chơi với em kia, thì bến đỗ chỉ còn trong ảo tưởng? Chơi 2 mang là k tốt nhé, đừng đùa với lửa. Bác khuyên thật hay đùa đấy? Hay trong thâm tâm của những tên con trai đều là như vậy? Nếu đúng thì đến tớ cũng chẳng tin vào ty nữa đâu :(

6. SertyLoveTD

SertyLoveTD Donkey Kong

Thật ra cái này là rất bt . Yêu quá lâu sẽ tạo cảm giác nhàm chán , cần có 1 cái ỳi đó mới mẽ hơn để thay đổi . Thì cứ lợi dụng con pé xinh xắn kia mà làm bạn thân để tạo sự mới mẽ đó . Nhờ như thế sẽ giúp chúng ta duy trì tình yêu kia 1 cách bền vững hơn nửa là khác ;)) ;))

-- Với lại trên danh nghĩa là " bạn bè đi chơi với nhau " dù có cách 1 con hẽm ,lỡ có bị phát hiện thì bạn bè bt thôi em ah . Thik thì 3 mặt 1 lời , vì mình có tuyên bố ỳi đâu mà sợ . Nói chung là rât an toàn ;)) ;))

7. thanhtrang2202

^ Cậu k sợ con bé kia chơi cậu một vố à? Con gái rất là thế này và cũng rất là thế kia, nhất là người tinh ranh, chỉ thích cưa chứ k thích quen như em kia.
    ơ mà cũng tùy vào chủ topic nhỉ? rân chơi sao sợ mưa rơi ;)) :>

8. cold_zero0510

cold_zero0510 Fire in the hole!

Mìh mà như chủ 2pic chắc kô giữ đc mình :-< :-s...

9. SertyLoveTD

SertyLoveTD Donkey Kong

Chơi thế nào đc ? vì tình thế là " em muốn làm bạn thân của anh , muốn đi chơi với anh , vì chúng ta hợp nhau ? . Thì anh củng thế ? a củng chỉ đi chơi với em vì a xem e làm bạn của mình . Hoàn toàn ko có cưa cẩm ỳi ở đây cả . Nói chung tất cả chỉ là for fun thôi . Em có ko thik a nửa thì thôi , chúng ta ko gặp mặt , a vẫn chỉ có 1 gf là mãi mãi , còn e chỉ là BẠN .

--Nói chung là thằng chủ topic sẽ nắm đằng cán , và xoay mọi việc theo chiếu có lợi cho mình . Xem em kia chỉ là bến đỗ tạm thời , trong 1 thời gian ngắn để vui vẻ , còn gf vẫn mãi mãi là thế ko bỏ .

10. thanhtrang2202

^ Còn bỏ gf, để đi theo tiếng gọi " của lạ đê " ---> gọi là j` nhỡ ?
    À mà nếu xoay lại, gf của bác như thế thì bác sẽ nghĩ j`? uất nghẹn con trym? ;;);;);;)

11. SertyLoveTD

SertyLoveTD Donkey Kong

Em ko hiểu ý a ? nãy h a chưa bao h khuyên là bỏ GF cũ cả, toàn khuyên là phải giữ chặc GF cũ .

-- Nếu là a thì a phân biệt rất rõ ràng đâu là GF đâu là "bạn" em ah , và nếu a trong tình huống đó thì a củng sẽ làm như những ỳi a đã nói . Bạn thì vui chơi thế nào, bao nhiu người củng chẳng sao , nhưng GF thì chỉ có 1 người .

12. dhl012

dhl012 C O N T R A

Bạn đọc hết comment chưa :), bạn của bạn hận cô gái đó đã cướp mất người bạn trai tốt hay cám ơn vì giúp nhận ra 1 kẻ 2 lòng. Có những cô gái như thế cuộc sống thêm thú vị. Mỗi lần vấp ngã lại nhận được 1 bài học quý :).

Còn cô gái ở #1, mình rất có cảm tình. Con gái hòa đồng thì tốt chứ, xinh mà khép kín lại bị gán ghép là kiêu. Âu cái chuyện dưa bở là bình thường, làm gì có ai chết vì nó. Là cái để các cậu con trai luyện lý trí. Tránh xa một người bạn như thế thật đáng tiếc.

13. thanhtrang2202

Ớ, em cũng có bảo anh khuyên chủ topic bỏ gf đâu.
    Thôi anh chỉ cách chủ topic tránh xa em ấy đi. Chứ em thấy anh này k đủ nội công để tránh khỏi ma lực đó đâu :D
    Mà nếu gf anh làm vậy thì anh nghĩ như thế nào? Thể nào cũng giãy nãy lên " Thằng đó là ai, làm j mà phải đi chơi với thằng đó " ;)) too self-fish.
    ^ Có lẽ trong suy nghĩ của con gái và con trai quá khác nhau. Quan niệm cuả mỗi ng vậy. Chỉ là đã thấy trong thực tế. Cũng có thể vì có ác cảm với dạng này :D

14. SertyLoveTD

SertyLoveTD Donkey Kong

-- Con trai là thế đấy em ah , lun muốn thể hiện cái gọi là " quyền sở hửu " của mình trên GF . Các em phải hiểu cho bọn anh thì mới duy trì đc tình cảm . Vì dù có " vui chơi " bên các em khác thế nào thì đ/v bọn anh người yêu là GF thì chỉ có 1 mà thôi . ;)) ;))

15. thanhtrang2202

^ Cũng thấy rồi :)) Phân biệt rất rõ giữa thích và yêu. K muốn mất cái này và cũng chắng muốn mất cái kia :))

16. dhl012

dhl012 C O N T R A

2 cậu....

1 người mất niềm tin vào con trai, một người mất niềm tin vào con gái...

con người cả mà.... =((

17. thanhtrang2202

^ anh serty mất niềm tin vào con gái :-o ?

18. dhl012

dhl012 C O N T R A

Từ cái topic tâm sự của cậu ấy đến giờ, chưa thấy 1 comment nào có vẻ tin tưởng về các bạn gái hết.

19. thanhtrang2202

Thì ra là thế. Hèn chi post bài có vẻ khinh khinh con gái sao ấy. Buồn. Có lẽ cũng mất khá nhiều niềm tin vào con trai. Từ những người xung quanh mà ra cả. :(

20. dhl012

dhl012 C O N T R A

thật may cho tớ, thua kém mọi người nên nhìn thấy ai cũng giỏi, ai cũng đáng học tập. Niềm tin nhiều vô kể.