Cơ cấu về cuộc thi intel sunday_kết nạp thành viên Clan Venga

Thảo luận trong 'Starcraft' bắt đầu bởi Venga, 15/10/04.

1. Lbuff_Terrano

Lbuff_Terrano Mr & Ms Pac-Man

Hehe,anh nes nói năng có vẻ quan trọng quá, theo em Clan như worm,VIP hay Clan Sov của bọn anh chỉ là cái tên nghe cho nó có vẻ chuyên nghiệp một tí thôi chứ thực ra ko thể coi là 1 Clan Starcraft dc :D,Clan kiểu như vậy em ngồi 1 tối , lên gamevn post một thread lập Clan là ra đến cả chục cái.Mà hồi trước tí nữa em lập một cái Clan " Trai bựa" đấy :)) .Tornado và sirty muốn vào Clan VENGA vì họ nghĩ Clan của họ thực chất ko phải là 1 CLAN ..hehehhe..với lại giải thưởng lớn thế , thằng nào chẳng ham(du`ng nói với em là anh ko thích :D ).
    Em nghĩ giải này ai tham gia mà chả dc,mục đích của bà chị VENGA ở giải này chắc là để tạo danh tiếng cho Venga thôi , chứ còn việc có tham gia Clan này hay ko thì...đấy là việc của mỗi người, ai mà ép cho được.
    Theo em, cứ tham gia kiếm con CPU Intel về cho người yêu là ok..... :))

2. IntoTh3Rainbow

IntoTh3Rainbow ~vkRainbow~ Moderator

1 Người không thể cùng 1 lúc ở 2 clan được anh à ... sẽ rất rắc rối sau này.
    nếu muốn tham gia clan khác thì bắt buộc phải bỏ clan mình thui ... đó là điều tất yếu ...

3. coldboy1

coldboy1 T.E.T.Я.I.S

theo mình thấy thì làm như vậy ko hề sai mỗi người thờ một chúa chưa kể là các clan bk rùi worm thì amateur cho nên theo mình thấy thì mem HN nên tham gia clan venga thì hợp lý hơn ^_^

4. Venga

Venga Mr & Ms Pac-Man

Thật ra giải lần này Clan Venga không chỉ muốn quảng cáo cho CLan của mình mà Clan Venga còn muốn một điều hơn thế nữa . Clan Venga muốn tập hợp các Clan starcraft ở Hà nội lại thành một Clan Starcraft lớn mạnh chứ không thiếu tổ chức như hiện nay . Và điều đó để chứng minh với bên Samsung là Starcraft rất lớn mạnh không thua gì CLan Warcraft . Mong muốn năm sau Starcraft sẽ tham gia vào giải thi đấu WCG ở Việt Nam . Mong các bạn ở các Clan khác sẽ hiểu được mục đích của Clan Venga để giúp đỡ và ủng hộ Clan Venga
    Thân
    Vengababe

5. Sphinx_2488

Sphinx_2488 The Warrior of Light

giải này đánh online hay đánh tại Clan vậy ???
    tui muốn tham gia chiến qua bnet có đuwọc ko ??

6. nes

nes Mr & Ms Pac-Man

OK, Clan Venga làm như thế là quá đúng rồi, Starcraft VN phải cám ơn mấy anh chị :D
    Hay là thành lập liên đoàn SC VN luôn đi, khi đó có lẽ còn xin được tài trợ rồi sẽ tổ chức giải như bọn Korea, Premier league sau đó vô địch WCG sẽ là một thằng có tag [vn] (thật là một viễn cảnh trong mơ). Hy vọng SC VN sẽ có một ngày như thế với sự đóng góp to lớn của các clan chuyên nghiệp như Venga, Gamepro, vie... và của tất cả các gamer nữa...GG/GL/HF

7. Angel_of_racing

Angel_of_racing Mario & Luigi

chuyện thi đấu có giải hay không thì em không quan tâm cho lắm nhưng điều làm em buồn nhất là không có vn_tornado thi đấu, có lẽ vì điều kiện thi xong thì phải là mem của clan, nếu không sẽ không đc lấy giải.
    Em thiết nghĩ nếu bây giờ ai cũng như anh tornado,không chịu rời clan của mình (tạm gọi như vậy, thật ra clanBK là một tụ điểm,không có tổ chức nhất định gì cả) thì bao giờ SC của VN sẽ được toả sáng cho các game thủ nước ngoài biết? Chuyện sirty và ômai tham gia thi đấu và (có thể) tham gia clan venga làm em rất mừng vì nếu như thế, sẽ có thêm mem để sau này, muốn đi thi WCG thì chúng ta có thể cho SAMSUNG thấy lực lượng đánh SC không hề mỏng manh,nó thực sự hùng hậu hơn họ nghĩ rất nhiều. Nếu bây giờ ai cũng ca thán là muốn đi thi WCG nhưng cứ lèo tèo vài cái clan không có tổ chức nhất định thì bao giờ SAMSUNG đồng í cơ chứ? họ sẽ chỉ lắc đầu ngây ngẩy mà thôi.
    Qua bài post này, em mong những ai muốn tham gia thi đấu nhưng ngại bỏ clan của mình sẽ suy nghĩ lại, anh vn_tornado sẽ tham gia thi đấu vì tất cả 2 điều:
    +Clan venga thực sự là một clan có tổ chức
    +vì sự toả sáng của game thủ nước ta trên đấu trường SC
    Cám ơn đã đọc bài!!!

8. LibertyTerran

LibertyTerran ModeratorStarcraft Champion

@Venga: mình ko có ý kiến gì về việc có giải Starcraft tại Clan Venga vì nó quá tốt cho sự fát triển của phong trào. Nhưng về chuyện bắt buộc fải là thành viên của clan Venga trước khi giải đấu diễn ra theo mình là không hề hợp lí chút nào.

Nếu muốn kết nạp thành viên qua hình thức tổ chức giải đấu thì trước hết các bạn fải cho mọi người thấy clan Venga có những gì. Nếu thực sự có fong cách chuyên nghiệp cũng như nhiều thành viên tốt thì mọi người nhất định sẽ vui vẻ gia nhập thôi.

Chúc giải đấu thành công,
    LT

9. Angel_of_racing

Anh LT thế là lại nhầm TO rùi đó, cuộc thi này thực chất là để tuyển chọn leader và mem của clan mà thôi, đâu có ai yêu cầu là phải là mem của clan trước khi tham gia giải đấu đâu, anh có lộn không đó? thực chất của cuộc thi này là chiêu mộ nhân tài của các clan khác tụ họp về một nơi để họ có cơ hội trao dồi kinh nghiệm nhiều hơn, và cũng là để cho một ngày nào đó, mọi người có thể tham gia WCG - đấu trường quốc tế mà thôi. Theo như em đã nói là chúng ta hãy thành lập một clan SC có tổ chức và quy mô nhất định, giống như bên Korea vậy để cho mọi người thấy rằng SC không hề là một trò chơi, nó là một nghệ thuật, và chứng tỏ cho bạn bè năm châu biết là trình độ của chúng ta không hề thua kém một đất nước nào cả.
    Mọi người thử nghĩ xem bây giờ suốt ngày chỉ có vài ba cái clan lèo tèo, không có một ai chịu đứng ra nhận trách nhiệm quán xuyến hết mọi công việc của clan, mọi người thích thì chơi, không thích thì lại nghỉ một thời gian thì bao giờ trình độ của ta mới khá lên nổi, em tuy là một supernoob nhưng em cũng tự nhận thấy răng nếu chúng ta không đồng lòng, mỗi người một kiểu thì WAR sẽ luôn là trò chiến thuật hay nhất trong năm. chúng ta phải làm gì đi chứ để cho samsung thấy rằng vn không chỉ giỏi chơi các trò khác mà còn là một nơi rất tiềm năng để phát triển phong trào SC. Bằng việc làm đầu tiên của mình là tham gia thi đấu giải Intel_sunday của clan venga - một clan thực sự để cho mọi người phát huy hết năng lực của mình. Em mong rằng qua bài post này, có thể sẽ làm cho leader của clan BK, clan Worm ... những clan ở hà nội có thể sát nhập vào nhau, tạo thành một thể thống nhất, đánh bại WAR ra khỏi vị trí số một hiện nay, cám ơn đã đọc bài, (hơi dài nhỉ)

10. IntoTh3Rainbow

Squall không đồng ý với ý kiến này nhé ... thế là vơ đũa cả nắm rồi ..
    Sao lại nói clan khác là "lèo tèo , không ai đứng ra nhận trách nhiệm quán xuyến hết mọi công việc của clan"...
    Clan Venga sinh ra sau ,chưa đạt được thành công gì thì đừng nên nói thế ... đừng tự cho mình là "1 clan thực sự " , các clan khác không bằng mình ...

11. Venga

Venga Mr & Ms Pac-Man

Mọi người cho Venga xin lỗi nhé . ý của Angel không phải vậy đâu nhưng em ý còn bé mà (mới học lớp 8 thôi)nên ăn nói chưa ra câu ra chư lắm .Xin lỗi nha .
    Cuộc thi Starcraft lần này sẽ cho mọi người cùng tham gia không cần phải join clan Venga đâu .hi`hi` ... Mình xin lỗi vì dạo nay bận qua không trả lời được ở box starcraft
    Mọi người hãy cùng tham gia và sau đó ai cảm thấy clan venga hợp với mình thì tham gia còn nếu không muốn tham gia clan thì không sao cả . Bạn nào dành được giải thưởng thì cứ mang về . Cuộc thi Starcraft lần này sẽ thay đổi một chút . Mọi người cùng tham gia cho vui nhé .

12. Angel_of_racing

thế thì em xin lỗi anh squall cũng như các leader của các clan khác nghen. thật sự là em không hề có í đó, thôi, không nói nữa, em mong mọi người bỏ qua cho em nhé? ok?

chị quỳnh anh đã nói thế thì em xin chịu thôi, không có í kiến í cò gì hết!

13. Painkiller

Painkiller Donkey Kong

Clan Venga chiêu mộ thành viên, giỏi lắm cũng chỉ có khoảng vài chục người (chỉ tính riêng starcraft thôi), liệu gây ảnh hưởng được bao nhiêu đến Ban tổ chức WCG Việt Nam? Tôi nghĩ càng nhiều clan sẽ càng có thêm nhiều người tham gia chơi Starcraft, các clan như BK hoàn toàn có đủ điều kiện phát triển hơn nữa, các clan kém sẽ tự nhiên bị loại ra khỏi cộng đồng SC thôi. Tất nhiên clan nào có Mạnh Thường Quân hỗ trợ sẽ có điều kiện phát triển hơn, tôi xem kỹ thấy rằng Venga chưa thực sự hỗ trợ cho member Starcraft nhiều đâu. Hãy chờ xem một thời gian nữa, nếu Venga tổ chức tốt và có tài trợ kha khá cho Star, sẽ có thêm nhiều người tham gia vào clan của họ mà không cần phải ràng buộc này nọ.

Còn những chuyện liên quan đến việc đẩy mạnh phong trào Starcraft và nỗ lực đưa thể loại game chiến thuật này đến với WCG Việt Nam 2005 còn có nhiều người nhiệt huyết khác đang làm, và cũng nhiều công việc, kế hoạch đã, đang và sẽ được tiến hành, ngay cả khi clan Starcraft Venga không được thành lập thì có thể SC vẫn được thi đấu ở WCG VN 2005 em Angel racing ạ.

14. Venga

Venga Mr & Ms Pac-Man

Bạn ơi mình đã xin lỗi hộ Angel rùi mà, nó còn nhỏ bạn đừng trách móc nó nữa nó khóc đấy ... Theo yêu cầu của bên tài trợ cho Clan của mình thì Clan venga của mình phải có hơn 150 menber và có thành tích ,tổ chức menber tốt thì họ mới đồng ý đưa yêu cầu của mình cho bên samsung là starcraft vào bộ môn thi đấu WCG. Mình đang cố gắng nhưng có nhiều sơ suất vì mình muốn thực hiện nhanh quá , đột xuất quá .Mong mọi người thông cảm cho mình nhé . Còn một lần nữa mình thay mặt Angel xin lỗi mọi người , nó còn nhỏ đừng nói nó nữa từ từ nó sẽ sửa mà .

15. IntoTh3Rainbow

:O ... thế thì bà con mau gia nhập clan venga đi nào ...
    SC phải có mặt ở WCG !!!
    Có điều ..squall thấy hơi nhảm nhảm sao á ... chỉ 1 clan hoạt động tốt là mí chú sám sùng có thể biết hết các clan khác ra sao .. hay thật ... ( chắc lười đi thực tế đây ... )
    ---
    còn chuyện em angel :) chắc em ấy type nhầm , bỏ wa thui :P...

16. Venga

Venga Mr & Ms Pac-Man

Cái này là do yêu cầu của bên công ty tài trợ cho Clan venga . Bên Clanvenga phải có trách nhiệm thực hiện thôi . Còn một Clan phát triển mạnh và có điều kiện tổ chức nhiều cuộc thi với giải thưởng lớn sẽ khơi dậy yêu thích Starcraft ở mọi người . đó cũng là mục tiêu của Clan venga .

17. coldboy1

coldboy1 T.E.T.Я.I.S

thôi nào mọi người bỏ qua hết mọi chuyện đi vn có thêm một clan mới là tốt thôi có gì sai đâu nào ^_^ nếu ven-ga lớn mạnh như vie và đầu tư phát triển cho sc thì sẽ kích thích được phong trào sc của vn => sc trở về như ngày xưa => sẽ được chú ý => có nhiều giải => chuyện nghiệp ^_^ vậy thôi còn 2005 thì chắc chắn là có sc rùi ^_^ gggg

18. titanclenk

titanclenk Mr & Ms Pac-Man

này, ơ hcm có được vào clan vega ko? co mấy thằng bạn đang bơ vơ, mún kiếm 1 clan làm chỗ dừng chân :P

19. enzo[vn]

enzo[vn] Mr & Ms Pac-Man

haha !!! clan venga thành lập coi bộ hơi lâu nhĩ !
    nhưng xem ra có vẻ sẽ cool đây
    hôm bữa mới chơi với angel thấy rất tiến bộ ^_^

20. zhaowei

zhaowei Youtube Master Race

Hì lâu rồi zhaowei bận quá cũng không tham gia được nhiều ... tháng này không bận nhiều zhao sẽ cố đi thăm nom xem tình hình ra sao rồi