Cô gái chúng ta cùng theo đuổi năm nào | – 那些年我们一起追的女孩 - 2011

Thảo luận trong 'Phim ảnh' bắt đầu bởi Haotakua, 26/3/12.

1. Takaya Genji

Takaya Genji I think I'm in

Thay cho mặt Yaoming đã lỗi thời =))

2. final_fantasy_X_

final_fantasy_X_ Mega Man

Meme Nghiên Hy à :5cool_big_smile:.

3. Haotakua

Haotakua You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Đã có chap 14 nhé anh chị em cô cậu chú bác :D

http://fragriver.wordpress.com/2012...uoi-nam-nao-那些年我们一起追的女孩-cuu-ba-dao-chuong-14/
    Nhã Nam mua về dịch gấp dùm, đảm bảo cháy hàng luôn, hôm qua đi Minh Khai coi lướt vài cuốn của Tào Đình tự nhiên thấy thích truyện tình cảm Tàu khựa ghê :2cool_go:

4. nextgen.vn

nextgen.vn T.E.T.Я.I.S

Film này dễ thương kinh khủng ^^. Cứ nghĩ 2 nhân vật chính sẽ đến với nhau sau bao khó khăn như vậy, mà cuối cùng lại thành ra... tri kỉ thôi :D

5. final_fantasy_X_

final_fantasy_X_ Mega Man

Đến nextgen.com.vn cũng vào đây cơ à ,ngộ ghê ta :5cool_big_smile:.

6. Darkspeckear

Darkspeckear Mega Man

vừa xem hết phim này xong , mắt díp cả lại mà vẫn căng ra để xem :)) nhưng có vài điều ko hiểu lắm
    cái đoạn cuối phim , đoạn thằng nhân vật chính ( nvc ) nó hôn chú rể , thì có mấy cảnh nghĩ lại , có cảnh mà lúc 2 đứa cãi nhau dưới trời mưa rồi chia tay đó , thì có 2 đoạn là 1 nvc với gái , mỗi đứa ngồi khóc 1 nơi , và cảnh 2 là thằng nvc nó quay lại lau nước mắt cho gái rồi nó xin lỗi , thì theo mình hiểu ở đây là cảnh mỗi đứa ngồi khóc 1 nơi là cảnh thật của sự việc , còn cảnh nó quay lại lau nước mắt và xin lỗi ( cảnh này xem phê nhất ) chỉ là nó hối tiếc vì sao lúc đó nó ko làm như thế ? có phải ko các bác :D tức là cái cảnh đó chỉ là do nó nghĩ lại nếu lúc đó nó làm như thế thì đến bây giờ nó sẽ là chú rể :D mình hiểu là như vậy còn chả biết đúng ko nữa :D

2 nữa là mình xem phim này thì xem online , lên nhiều đoạn nó ko có dịch hết , thế cái lúc thả đèn trời , thì câu trả lời của gái là gì các bác ? đoạn cuối hình cái đèn trời đc thả lên nó quay hình sang bên gái viết mà xem online nó ko dịch , mình cũng ko biết tiếng Trung lên mù tịt luôn :| với đoạn gái nói với con bạn thân ở lúc tốt nghiệp , chả hiểu nó nói gì , mấy đoạn này toàn cuối phim mới có mà lúc đấy nó éo dịch nữa mới điên :(
    nói chúng xem hết phim này có 2 cảnh mà mình thích nhất , 1 là đoạn nvc nó quay lại lau nước mắt ( nó tưởng tượng ) xem đoạn đấy chỉ muốn phi ngay đến nhà bx ôm bx thôi :))
    thứ 2 nữa là lúc thả đèn trời nvc nó nói câu " đừng trả lời , cứ để mình đc tiếp tục thích cậu " nói ko phải khoe , giống y hồi trước mình tán 1 em như thế :)) nói câu y xì như vậy , nhưng em nó đổ như chuối luôn chứ ko giống em trong phim :))

7. Arimoto

Arimoto Dragon Quest

Cảnh quay lại lau nước mắt và xin lỗi tưởng tượng cũng đúng, mà có lẽ là cái đó nó xảy ra ở thế giới song song đó bác :D

Đoạn đèn trời: "Được, ở bên nhau nhé."

Giai Nghi nói với Loan Loan: "Nếu như Kha Cảnh Đằng tỏ tình với tớ, tớ sẽ rất vui."

8. daica_Tidus

daica_Tidus Mr & Ms Pac-Man

Phim cũng hay, về kiểu tình cảm học trò thích thứ 3 sau Proposal Daisakusen, Koizora (Sky of love). Em nvc lúc cuối cảnh mặc áo cưới giống cái e mình thích hồi năm 2 ĐH thế :)).
    Mình thì nghiêng về cái kết thế giới song song hơn (chính xác là cái sau khi 2 đứa cãi vã chia tay trong mưa thì là tưởng tượng của chính nv trong phim, vì đoạn sau e kia chấp nhận tên béo thấy nó ảo quá vì rõ ràng chả có tí tc nào, mà e này ko phải style kiểu yêu bừa thế được)

9. rikyulin

rikyulin Guest

Đã có chap 15 rồi nhé. Chap này nhắc đến bài hát "Lonely Caffeine" trong phim.

---------- Post added at 11:58 ---------- Previous post was at 11:56 ----------

Hix. Cố gắng ko xem. Đọc chap này lôi nhạc ra nghe cảm xúc lại lên.

10. A4_160

A4_160 snake, snake, snaaaake Lão Làng GVN

Last hit qua 200 nào:-" .

11. patten

patten Mayor of SimCity Lão Làng GVN

page 200 rồi này :D

12. Shu

Shu Dragon Quest

Ai có link torrent cut với cả uncut ko cho mình xin lại với, ko down đc trên hdvn @@
    Cut là để cho gái cùng xem :'>

13. rain[ws]

rain[ws] Mega Man

2 cái này là ở đời thực mà. đoạn đèn trời Giai Nghi viết ở mặt bên kia của quả cầu nên Kha Đằng ko biết. lúc đấy KĐ tưởng là GN sẽ từ chối. Nhưng thực ra thì GN đã thích KĐ rồi, còn hỏi KĐ là có muốn biết câu trả lời ko. "Được, ở bên nhau nhé" chính là câu trả lời đó.
    Đoạn thứ 2 nói thầm với Wan Wan thì ở lúc trước cắt ko cho mình nghe thấy thôi. Đến cuối phim mới hé lộ cho biết là GN nói j

Còn cái lúc hôn chú rể, có cảnh KĐ quay lại xin lỗi với GN là thế giới song song rùi :D

14. Arimoto

Arimoto Dragon Quest

Cut thì cứ bản của Kites mà tán nha bạn, có torrent luôn đó: http://kites.vn/thread/-valentine-p...tsub-uncut-version-coming-soon-16056-1-1.html

Còn Uncut chơi luôn hàng 1080p của ESiR chuẩn khỏi chỉnh luôn: http://thepiratebay.se/torrent/7142347/You.Are.the.Apple.of.My.Eye.2011.1080p.BluRay.x264-ESiR

Ko thì xài BRRIP cho nhẹ: http://thepiratebay.se/torrent/7130619/You_Are_the_Apple_of_My_Eye_(2011)_720p_BRrip_sujaidr

15. Moody

Moody Mega Man

các bác hiểu thế giới song song thì nó siêu nhiên quá :D ko có chuyện đó đâu , mà đúng như mình nói ở trên ( nick trên mình cá độ bóng đá thua bị chém rùi ) , đấy là do KĐ nó nghĩ lại là nếu như nó làm thế ( tức là nó quay lại , nó xin lỗi gái ) thì nó sẽ có gái trong cuộc đời nó , và nó ko làm thì nó mất gái vậy thôi , các bác xem đoạn mà gái lúc cặp thằng béo , lúc đang ngồi uống nước ở quán xong nhìn thấy 1 cặp nó cãi nhau ko ? cặp đó đang cãi nhau nhưng sau đó thằng con trai nó quay lại đấy thôi , lúc xem đến đoạn đó gái mỉm cười xong chia tay thằng béo ngay :D KĐ nó ko làm đc như thằng con trai đó , nó giận dỗi với gái vì 1 chuyện quá vớ vẫn mà nó ko có dũng khí ( hoặc ko gạt bỏ đc sĩ diện ) để xin lỗi gái ....

cái bộ phim này thông điệp chính nó muốn gửi đến khán giả là như vậy , các boy cũng nhớ mà làm gương , đừng vì 1 tự ái nhỏ nhặt , sĩ diện để rồi sẽ phải hối tiếc suốt đời như thằng KĐ đó :D
    chứ thế giới song song ? các bác lớn từng này rồi còn nghĩ là có thế giới song song sao ?:|

16. denvadi

denvadi Mr & Ms Pac-Man

chứ thế giới song song ? các bác lớn từng này rồi còn nghĩ là có thế giới song song sao ?
    Ơ ,thế giới song song là mọi người nói theo suy nghĩ của KĐ thôi chứ ai chẳng biết như bác nói.Comment thế muốn có gạch xây nhà chẳng ?

17. rain[ws]

rain[ws] Mega Man

18. Happystar

Happystar T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

[​IMG] .

19. redclock

redclock Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

mấy bạn ko hiểu cái twist "thế giới song song" đoạn cuối film thì chỉ có nước xem film truyền hình Hàn Xẻng mới "thấm" nổi thôi:7cool_feel_good:
    cmt mất hết ý nghĩa hay ho của bộ film, thiệt tình, đầu óc đơn giản vậy:2cool_sad:

20. Cũng Ra Gì

Cũng Ra Gì Mr & Ms Pac-Man

trước tới h cứ nghĩ mấy bạn xem phim , nhac ... khóc là bọn điên điên , bh cũng thấy mình điên điên thật