[Cổ Long] Private sever [ Open ]

Thảo luận trong 'MMO | Private Server' bắt đầu bởi Srand Ngố, 31/10/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kukumelu202

kukumelu202 Mr & Ms Pac-Man

Tầm 11h30 hoặc trưa cỡ 1 - 5h mình onl
    Nếu cần thì vào giờ ấy onl mình kéo lv cho
    Cỡ 2h là lên 9x ngay :)):))

2. o0Mark0o

o0Mark0o Youtube Master Race

kéo ntn mà 2h là 9x @@ , đang kéo lại 2 con khác vật vả quá

3. kukumelu202

1 team 5 acc x2 x4 dụ địch linh + 10 bộ đi vào giờ x2 :D

4. ngocisvnu

ngocisvnu Youtube Master Race

Hôm qua pm suốt cái ID : 11606 mà không được. h mới biết là onl muộn thế@@.vậy chiều nhé. mình vào pm kéo mình vs:D

5. sonyuhshidae

sonyuhshidae Youtube Master Race

mình chơi qygulong mới lên 40 các bạn cho mình hỏi làm cách nào học được skill trung cấp vậy ? (mình mới chơi :5cool_ops:)

6. kukumelu202

cần 100 điểm cống hiến môn phái
    Bạn có thể làm quest sư môn hoặc đưa cho nó 1mil ngân lượng để học

---------- Post added at 16:59 ---------- Previous post was at 15:20 ----------

Cái link down hay Việt Hóa thì có người chỉ rồi mình ko nói nữa
    Hôm nay viết bài này để chỉ dẫn cho các bạn mới chơi qygulong :

_ Đầu tiên khi vào game hãy nhìn bên tay phải phía trên đôi giày màu xanh có hình bức thư . Mở ra nhận x4 nhân vật , x2 pet , túi đồ và 1 con thú cưỡi

_ Sau khi nhận xong nhấn ALT + N để vào shop . Tại đây các bạn vào tab Bổ trợ mua x2 , máu , mana , auto

Lưu ý là bắt buộc phải ăn x4 trước x2 nếu không khi ăn x2 sẽ không ăn x4 được nữa

_ Mana và máu thì tốt nhất là mua 2 cái bình màu vàng và xanh dương chứ đừng mua 3 cục linh đan hồng hay xanh nhé . Vì bình vàng và bình xanh chứa đc tới 10 triệu mana và máu lận ,còn 2 cái kia chỉ đc 400k thôi

_ Khi đã chuẩn bị đầy đủ hết thì bắt đầu khám phá thế giới Cổ Long thôi

_Vào 4rum nhờ ai đó lv cao kéo dùm or pm UID 11606 mình sẽ giúp train cho :3cool_embarrassed:

_ Cách tăng point các phái thì tùy từng phái mà chỉ dẫn sau

Cách kiếm pet cho nhà nghèo :

_ Game thì có giàu có nghèo , nhà giàu thì nạp tiền mua pet . Còn nhà nghèo như mình thì cứ vào shop mua con Giang tiểu ngư hay Hoa Vô Khuyết mà xài . 1 con là pet ngoại còn con kia là pet nội . Tùy sở thích mình xài mà mua pet phù hợp :8cool_cry:

_ Lúc đầu thì chắc chắn hầu như ko ai có nhiều tiền cả . Mình khuyên nên mua con Hoa Vô Khuyết vì nó là pet nội và sau này kiếm tiền cũng dễ hơn

Cách kiếm tiền :

_ Như đã nói ở trên là có bức thư bên tay phải . Khi level tăng 1 cấp nhất định thì nó sẽ cho mình đồ . Cứ canh mà nhận hết nhé vì quá 7 ngày sau không nhận thì đồ sẽ biến mất :7cool_spiderman:

_ Khi đã pro cỡ level 80 or 90 . Đã vào môn phái và học hết tâm pháp thì lúc này bắt đầu tạo acc clone .

_ Tạo acc clone để giúp mình có 1 số vốn kha khá và hên hên thì đc pet nữa

_ Vào web qygulong tạo acc nhỏ . Xong thì dùng acc lớn train cho nó lên lv 60 sẽ có đc 4 cuốn cao bí tịch bảo hạp , 1 cái hòm mở ra 11 bình thập lý hương . Mở bí kíp hên thì ra bí kíp xịn để bán cho bọn tàu.:2cool_hell_boy:

1 số thứ cần lưu ý :

_ Vào bang phái chạy thương nhân hay làm xây dựng nếu chưa biết thì cứ hỏi chứ đừng tự ý làm . Mắc công tiền mất tật mang :6cool_sure:

_ Acc clone tạo không cần giới hạn . Cứ tạo train cho đến khi nào nhắm có tiền nhiều và pet ngon đủ sống thì khỏi tạo nữa :8cool_cool:

_Trong khi train có đc 1 số tờ ngân phiếu màu trắng giữ lại chứ đừng quăng nhé . Nhiều bạn không biết khi train có cứ quăng mất . Ngân phiếu đó dùng để học skill và học nghề đó

_ Tạo acc clone thì phải thêm vào hậu bối để có điểm đổi cuốn sổ danh vọng học nghề . Bước này nhiều người hay quên lắm

_Nhiều bạn hỏi sao khi train nó hay hiện ra câu hỏi thì mình xin trả lời , đó là câu hỏi chống auto . Các bạn cứ vào shop mua ngôi sao màu vàng ở tab Bổ trợ . Mua nhiều nhiều vào mà dùng . 1 tuần dùng đc đến 148 cái lận

Đó là 1 số ít kinh nghiệm của mình chia sẻ cho các bạn . Ai có thắc mắc gì thì cứ vào game pm UID 11606 or vào 4rum hỏi mọi người sẽ giải thích tận tình cho :D

Chỉnh sửa cuối: 2/9/12
  7. l3alladS

l3alladS Youtube Master Race

Anh em cho mình hỏi qygulong max lv là bao nhiêu và lên lv nhanh không , có free gì trong thương thành không . và mình có cổ long bản mới nhất có việt hóa được không hay là f~ nhất định bản 1.0 .. tks mấy bạn nhá

8. kukumelu202

max level là 119 lên lv rất nhanh . Free 1 số pet đỏ + 1 số thứ cần thiết để train . Chỉ cần copy file data và data 1 của CLVN ( bản mới nhất ) qua là có thể việt hóa

9. hentaivn01

hentaivn01 Youtube Master Race

ai biết bug dupe đồ + pet k, mấy sv pri bọn tàu bug quá trời lun :(

10. l3alladS

Sao mình cái qygulong rùi và lúc chưa copy data và data1 của CLVN bản mới nhất thì vẫn chạy bình thường , còn copy vào thì nó không chịu chạy nữa mình nhấp vào biểu tượng mà không thấy chạy ... ai bik lỗi này không . à có 2 sv anh em chơi sv nào vậy

---------- Post added at 02:27 ---------- Previous post was at 02:24 ----------

ai cho mình hỏi sao mình copy data và data1 của CLVN ( bản mới nhất ) vào qygulong thì nó không chịu chạy game , còn lúc chưa copy thì nó chạy , ai giúp mình với . à có 4 sv anh em chơi sv nào vậy

11. o0Mark0o

o0Mark0o Youtube Master Race

thử làm cách này xem : copy file QGLPU.bin thành 2 file , đổi tên file QGLPU.bin vừa copy ra thành QGLPU.exe rồi vào = file đó

12. baubihg

baubihg Youtube Master Race

mấy bạn ơi cho mình ? giờ làm sao có KNB và pet tím sv CL MHGL vậy

13. l3alladS

anh em cho mình hỏi chơi sv nào zậy

14. baubihg

sv cổ long dianfeng2012 còn chơi đc không mọi người .. nếu chơi đc pm YA giúp mình nhé haohoa_daigia_cuoi2vobe@yahoo.com
    Thank Mọi người nhé

15. sonyuhshidae

sonyuhshidae Youtube Master Race

dianfeng2012 h còn chơi đc k nhỉ :3cool_angry: mình down cái 1.2gb về cài mà vào toàn báo error can't open file :8cool_cry:

16. KingKiem

KingKiem Youtube Master Race

Up cho topic lâu đời. . . mặc dù không biết chơi cái này :D

17. Myrio

Myrio Youtube Master Race

:3cool_angry: lâu wa' rồi h còn người chơi àh

18. Zonlàgì

Zonlàgì C O N T R A

sv dianfeng còn chơi đc mà vắng lắm ai có con pet có skill của TMXT ko cho mình với :D

19. nongtruongfc

nongtruongfc Youtube Master Race

Vận tiêu + Thương Nhân + Diệt Thanh lấy mil bạn ak. 9x 1 Q TN đc 1mil, VT 1 Q 400k.

20. baubihg

anh ơi cho hỏi còn sv cổ long nào Free ko send e với .... Thankkkkkk :9cool_haha:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.