Có phải tôi là một đứa thất bại trong cuộc sống

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi hollywood211, 16/4/10.

1. Luantidus

Luantidus Youtube Master Race

Đúng ! chủ topic là 1 thằng thất bại . cho cuộc đời bạn đáng 2 xu

2. realmadrid_cf

realmadrid_cf The Warrior of Light

một thằng thất bại, nhưng nếu biết nhìn ra cái thất bại ấy mà bật được dậy thì vô giá. Còn biết thất bại mà chỉ ngồi than mình là 1 thằng thất bại và chấp nhận buông xuôi theo cái thất bại ấy thì chả đáng xu nào. Mà không thất bại thì biết thế quái nào giá trị của sự thành công? Mới 22t, còn nhiều cái để phấn đấu, để thành công, vứt cái tư tưởng đó đi.

3. European

European Youtube Master Race

Mình nghĩ đã là đàn ông con trai thì phải có chí tiến thủ. Đừng lấy quan niệm về hạnh phúc để làm bình phong giá đỡ cho mình.

Mình không bao giờ quên lời của bố dặn dò: Đàn ông là trụ cột của gia đình, và gia đình chỉ hạnh phúc khi có một trụ cột vững chắc.

4. Play Ground

Play Ground Mario & Luigi

Đã trích thì phải trích cho hết.

Bạn nói thì rất hay nhưng nội cái việc cắt bỏ lời người khác đi để phục vụ cho cái việc biện minh lý lẽ của mình, tôi thấy việc đó thật là chẳng có ra cái gì cả. Lời tôi nói dành cho chủ topic thì đã nói hết trên kia. Tôi không muốn đôi co với bạn cho nên từ bây giờ bạn muốn nói gì thì tùy nhé.

5. zikzak_000

zikzak_000 C O N T R A

Mình thì thấy cuộc sống có thể thành công được theo nhiều con đường, sự nghiệp cũng chỉ là 1 phần, gia đình, bạn bè, địa vị vân vân.. tất cả đều là những thứ tạo nên cuộc sống của bạn, nếu chưa thể cố gắng để thành công trong sự nghiệp thì có thể bắt đầu từ những thứ khác trước, mình thì ko đặt sự nghiệp là quan trọng nhất :D

6. My Wish

My Wish Mario & Luigi

Lời cảm ơn chân thành vì sự hợp tác của mọi người :)

Chỉnh sửa cuối: 21/4/10