[ Comic ] Lớp Học Pháp Sư

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi aassaa, 19/8/12.

1. M.Fauna

M.Fauna Youtube Master Race

Lucky mình nghĩ cũng hết vai trò rùi (trừ khi cái nhà thương điên nó để xổng Lucky chạy ra ngoài gây họa), thiết nghĩ còn ông anh trai nhưng k thể để người qen trong nhà làm boss đc :) nếu Aasa có nhiều ý tưởng thì mình nghĩ bạn nên giữ lại một số để đưa vào những vol sau chứ đừng nền đưa hết cùng 1 lúc, nên dùng những chi tiết bạn cảm thấy phù hợp với hoàn cảnh và hợp với mạch truyện nhất. :3cool_embarrassed:
    Về một nhân vật khiến cho tất cả có thể tin tưởng thì không hắn Aasa phải theo đúng nghĩa này đâu mà có thể dùng một nhân vật mà nhìn bề ngoài có thể khiến không ai nghi ngờ, xảy ra nhiều chuyện thì hẳn MeiHiroshi đã có cảnh giác với mọi người xug quanh rùi nên mình nghĩ nv mới này có thể là 1 đứa bé cũng đc (đứa bé là bạn của mấy đứa xuất hiện trong vol 1 hay vol 3), chỉ cần để mấy đứa kia xuất hiện lại và giới thiệu về người bạn mới là xong màk :4cool_baffle:
    Còn về Kai thì mình hơi bị bất ngờ đấy vì mình nghĩ Kai là nv chính ^^ Aasa lúc trước k tạo dấu hiệu báo trc (kiểu như để Kai 1 mình đi gặp ai đó hay gọi điện bí mật cho ai...) => nhấn mạnh về lai lịch nv :) Với lại mình k hiểu lắm có phải Kai cũng có dòng máu vampire ko nhỉ vì mình thấy mấy vol trước đề cập đến Kai khá là yếu :3cool_adore:

2. aassaa

aassaa C O N T R A

:4cool_baffle: Bản thân Kai mang dòng máu vampire bị cha nó phong ấn trở thành người thường, ko cho Hiroshi phát hiện ra khi gửi vào trường học với con Mei để chiếm tình cảm của con bé. Khi mà mọi thứ đã chín muồi rồi thì bố Kai sai thằng Kabuto đi đánh thức bản chất thật của nó, và Kai đã thức tỉnh ở cuối vol 6.

:4cool_hungry: Theo những gì đề cập ở chap trước thì sức mạnh của pháp sư nữ khó lấy hơn nam. Đối với nữ pháp sư thì chỉ bị giết bởi chính người mình yêu thì mới có thể lấy đc sức mạnh ra. Nên bố Kai mới phải làm như vậy

3. marisa220690

marisa220690 Space Marine Doomguy

Nói chung là giết con Mei đi. :cuteonion46:

4. ericos

ericos Zsukala Moderator

Sao mi phủ phàng với con ngta thế

5. diepthuyvy

diepthuyvy Sonic the Hedgehog

Kai sẽ hy sinh tính mạng vì Mei chứ :5cool_ops: ? Mi mún cho Kai die sớm mà :))

6. AnyamotoAiji

AnyamotoAiji Fire in the hole!

Mi mê trai quá đến mức giết con gái lun à =))

7. marisa220690

Không, ta đòi giết Mei đâu có phải ta mê Kai đâu. Chỉ đơn giản là ta không ưa con Mei thôi. Ta thích mấy con như Carla của mụ Eri cơ. So với Kai thì ta ghét Mei hơn, nên xúi Asa giết Mei. :2onion2:

8. M.Fauna

@Marisa: carla trong truyện của pạn Eri là nv nữ thuộc dạng tsundere đúng ko nhỉ? :D

9. diepthuyvy

Cala thuộc dạng Modern Tsundere + Yandere
    Freya thuộc dạng Classic Tsundere
    Vivian thuộc dạng Yandere
    Road thuộc dạng Dandere
    Ceres thuộc dạng Coodere
    http://vnsharing.net/forum/showthread.php?t=294588

Mấy bà khác ko nằm trong các dạng dere trên :)

10. M.Fauna

mình thì khá thích những pé main char thuộc dạng kuudere và sợ những pé dạng yandere :4cool_cold: kiểu giống pé kotonoha (mặc dù rất ủng hộ việc làm của kotonoha :)) ) và Yuno trong Mirai Nikki thì anh main chỉ có kết cục... :D

11. diepthuyvy

Thì trước mắt là đã thấy Han bị Yandere Vivian "tra tấn" ra sao rồi đó :)) Chưa yên đâu ! Sau này còn có Viera (em gái cùng mẹ khác cha) xuất hiện nữa =)) cũng là 1 Yandere >:) 2 chị em sẽ xâu xé anh Han suy kiện :cuteonion6: Áhahahahahaha :8onion10:

12. marisa220690

Nếu là thuần tsun thì Mari không thích đâu, nó pha pha. Vậy nên mới thích. :))
    Cái con mụ Vy, sao mi cứ phấn khích khi Han bị tra tấn thế hả?

13. M.Fauna

sao mấy bác k biết thương hoa tiếc ngọc j thế :3cool_embarrassed: có xâu thế nào cũng pải chừa lại cái mặt còn nguyên vẹn để ngắm nữa nhé :)) thân thể thì có bầm dập hay tàn phế thì e cũng k quan tâm lắm :))

14. ericos

ericos Zsukala Moderator

:2cool_sexy_girl: thế anh Han là Yandere nhỉ

15. marisa220690

Han sau khi đọc tiểu thuyết thì đúng là Yandera đó. Yandere có 1 sức quyến sờ rũ mà ta khó cưỡng lại. Bài Hyouhon Shoujo của Gakupo, anh ấy cũng đóng vai Yandere đó. Hí hí. :4cool_beauty:

16. ericos

ericos Zsukala Moderator

Cái vụ em gái đó ta ko có hứa đâu hehe :4cool_baffle:

Ả biến thái, dê xòm mà

Vẫn còn có tác giả bảo toàn tính mạng cho anh main mà :3cool_embarrassed:

:2cool_sexy_girl: ghen tuông là chuyện ngta thường tình, mà ta chọn sao cho Han là bảo bình, bữa ta đọc thấy bảo bính mà ghen thì thường ko nói là hành động thôi =.=' giống thiệt

17. diepthuyvy

Hí hí hí ! Ai biểu Han đẹp trai wá chi để cho chị em tụi ta phấn khích :2cool_sexy_girl: Đẹp trai là một cái tội ! [​IMG]

- - - Updated - - -

Ax ! Mi có hứa nha eri [​IMG] À mà mi ko hứa ta cũng sẽ làm cho mi fải hứa [​IMG] Phải thêm nhiều nhân vật thì câu chuyện mới thêm vui nhộn, phong phú và hấp dẫn chứ lị [​IMG] Đủ mọi thành phần, đủ mọi cá tính tha hồ mà have fun [​IMG]

18. ericos

ericos Zsukala Moderator

:2cool_confident: ta ko cho zô vì ko có kịch bản nào cho nó cả, ko lẽ nó chỉ zô để hành Han thôi thì mờ nhạt cho nó quá :4cool_cold: với lại cho nó zô thì phải giải quyết kết thúc cho nó, ko thể để nó tự nhiên biến mất đc

19. diepthuyvy

Mi có koi Lưu Bá Ôn ko ? Cũng có nhiều nhân vật tự nhiên xuất hiện để gây bất ngờ, tạo sự thú vị, kích thích người xem phải coi tiếp. Sau đó thì họ sẽ chết một cách lãng xẹt hoặc biến mất 1 cách bí ẩn :)) Nói chung vai trò của kon em này là xuất hiện giành trai vs chị mình để tạo thêm không khí vui vẻ cho truyện sau đó sẽ chết nhãm hoặc lặng mất tâm biệt xứ =))

20. ericos

ericos Zsukala Moderator

:5cool_ops: để ta coi có vai trò gì cho nó ko, với có tạo hình nào đanh đá quậy phá ko, kiểu này chắc Han chết wá