Comic Red Alert 3

Thảo luận trong 'Command & Conquer' bắt đầu bởi illserveu, 19/9/09.

1. sayuri2705

sayuri2705 Dragon Quest

sao có người chậm hiểu thế nhỉ. sub của topic đã ghi rõ ràng comic RA3 còn gì.hình gì chẳng đc miễn là nó độc đáo và thú vị, đọc cười nghiêng ngả là ổn, nếu bạn nói như vậy thì bạn ko biết đến cosplay àh? ko biết đến các cuộc thi cosplay trong và ngoài nước sao. việc gì phải quan niệm nó xuất xứ từ đâu. nếu bạn bảo nó từ mĩ vậy bạn post mấy pic lên đây xem có hay ko mà thắc mắc.nếu nói nội dung nhảm nhí, thế bạn hiểu nội dung nó là gì?

2. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran

Mà nhìn 3 hero nữ trong hình kia đẹp hơn trong game nhiều ấy chứ ;;)

3. illserveu

illserveu Donkey Kong

Chính xác :) . Mà tui thấy trong game làm Yuriko xấu quá đáng X(

4. ATiệp

ATiệp C O N T R A

mắt híp, dáng lùn dưới cái nhìn của người việt là xấu nhưng lại là cái mốt của người Nhật... thik nhật đẹp hãy nên goog gõ ... Hai Ten... ;;)

nói về văn hóa người nhật thì có nhiều chuyện đáng để bàn lắm, tỉ dụ như anh em ruột... bố con, mẹ con... ấy ấy... khà khà ... tớ đang đùa đấy :-"

5. sayuri2705

sayuri2705 Dragon Quest

bác hơi nhầm:P:P:P.cái chuyện đấy là lây từ anh Mĩ đấy. chứ người nhật cũng như mình thui. chẳng qua sau WW2 bị anh Mĩ đô hộ nên nó thế. tuy nhiên em lại vô cùng ủng hộ chuyện này, nếu ko bây giờ lấy đâu ra H mà xem

6. Tommy_VC

Giờ dân Nhật ít mắt híp lắm =))
    Tinh thần dân tộc của họ vẫn hơn VN mình ...
    Cái vụ xxx đó chỉ là truyện chứ làm gì có thật :-j

7. sayuri2705

sayuri2705 Dragon Quest

bác nói đúng đấy. bọn nhật nó yêu nước vô cùng. còn mấy vụ xxx chẳng qua chỉ là giải trí thôi, tuy đâu đó cũng có chuyện này nhưng nó chỉ là hãn hữu. mà so lại VN mình thì thấy buồn quá. chẳng có cái gì made in VN nó ra hồn cả

8. ATiệp

ATiệp C O N T R A

có đấy, gamer và hacker là 2 cái đáng tự hào của VN...

mình đọc nhiều tác phẩm lịch sử cũng như tên tuổi thấy ngợi ca tinh thần samurai, gensai hay ninja... nhưng bên cạnh đó vấn đề xxx cũng quá mức , đang nói quá khứ nhé, hiện tại tớ ko bàn... ai đọc cực phẩm gia đinh, hoắc nguyên giáp hay hán sở tranh hùng sẽ thấy ( họ cũng sáng tác trên cơ sở lịch sử thôi ) ... khá là tiêu cực

9. illserveu

illserveu Donkey Kong

Gamer VN đáng tự hào sao :o (không tính gamer chuyên nghiệp, còn đám gamer thuộc hàng "bỏ đi" (chuyên hack game online) thì chiếm số đông đấy!)

10. ATiệp

ATiệp C O N T R A

chính là ở cái hack, việt nam hack có tiếng trên thế giới đấy... :))

ăn cắp bẻ khóa giỏi lắm ... :">

11. Tommy_VC

Toàn mấy đứa dl tool chứ hacker cái quái gì kiểu đấy ! =))
    VN xưa cũng thế cả, Nhật còn phải gọi bằng cụ ( theo tài liệu nói thế =_=)
    Lạc đề à ? :)

12. sayuri2705

sayuri2705 Dragon Quest

thế thì đc cái gì. chỉ đc mỗi cái là chẳng có game bản quyền để chơi, cứ phải lọ mọ tìm hết nguồn này đến nguồn khác, ngồi chờ dài cổ down iso về. thậm chí đấy còn là vị phạm công ước quốc tế và pháp luật việt nam. thế nên chẳng có nhà phát hành nào dại đặt đại lý phát hành game ở việt nam, chẳng có studio của hãng danh tiếng nào đặt ở việt nam. còn cái game thuận thiên kiếm thì ôi thôi, giống chinh đồ gần 80%, vào nhìn cứ tưởng chinh đồ đắp da đắp thịt lại. thà mấy ông chuyên hack hay crack game đấy chịu tập trung sản xuất game thì đâu đến nỗi. thà cứ làm game made in việt nam còn hơn là đi bẻ khóa[-X[-X

13. Higsby

Higsby C O N T R A Lão Làng GVN

Lạc đề rồi \m/..................

14. ATiệp

ATiệp C O N T R A

lạc thêm chút nữa vậy

các bạn à, vì chúng ta ko có tiền mua bản quyền ( hoặc ko muốn bỏ tiền ra )... mà chúng ta ( hay ai đó trên thế giới cũng thế thôi ) đều thik free

chúng ta- những người ở đây- đã và đang chơi Red Alert 3... phải chăng là đang gián tiếp tiếp tay cho hacker bẻ khóa game. Các bạn nên nhìn nhận lại 1 chút về hack

cái gì cũng có mặt trái của nó, hack là hỏng game, thậm chí làm chết game. Nhiều người bỏ audition, bỏ đột kích, vì nó bị hack nhiều... họ ko muốn chơi 1 thứ " bị nhiễm bẩn " - nhưng vấn đề là nó bị nhiễm bẩn ở mức độ nào. Các bạn biết Yugi-Oh chứ, nó là 1 seri truyện tranh nổi tiếng, 1 câu nói đặc sắc nhất trong toàn tác phẩm " 1 trò chơi ko có sự công bằng thì nó ko phải là 1 trò chơi ". Đúng, hack làm mất đi sự công bằng... nó thỏa mãn lòng ích kỷ của 1 số cá nhân muốn trục lợi mà ko phải bỏ ra công sức, bỏ ra tiền của để có đc vị trí.

nhưng ko thể phủ nhận đc vai trò của nó, mà ít nhiều, nó cũng ảnh hưởng đến chúng ta. 1 cậu bé ở úc. sẵn sàng đầu tư toàn bộ tiền tiết kiệm của mình để đầu tư 1 giàn máy chủ cho 1 trò chơi game online, cho tất cả game thủ ở quê hương của cậu ấy có thể chơi đc game đó, vì họ ko có tiền... đó là 1 sever miễn phí, ko cần thu bất kỳ 1 khoản nào. Đúng, đó là ăn cắp - nó ko khác gì hack cả.... nhưng hãy nhìn vào mục đích của nó- nó làm ảnh hưởng đến lợi ích của nhà phát hành nhưng mặt khác lại đem niềm đam mê cho game thủ, cho những ng muốn đc chơi mà ko có điều kiện

Việt nam là 1 nước còn nghèo, ko phải ai cũng có thể bỏ tiền ra mua 1 CD kye gốc về mà chơi, hoặc cá biệt hơn, có tiền nhưng ko có tài khoản ngân hàng hoặc ko biết cách thanh toán tiền... nhiều lý do để họ tìm đến crack hơn là bản quyền chính thức.

Tớ ngồi viết comment này, ko phải để bảo vệ những hacker... vì tớ nói rồi cái gì cũng có 2 mặt ... hacker mũ đen và hacker mũ trắng... đừng nhìn nhận sự việc theo 1 phía. Khi tớ nói " VN hack có tiếng trên thế giới" - tớ đã sợ sẽ có người hiểu lầm, và đúng như thế thật. Câu nói ấy ko hề mang ý nghĩa tự hào, mà tớ chỉ cừoi thôi, còn tớ cười cái gì tớ ko tiện phân tích. Nhưng tớ mong sayuri2705 hiểu, có những có người thầm lặng ngồi viết từng câu lệnh ko phải chỉ vì lợi ích của bản thân đâu.... Hãy nhìn theo mặt tích cực nhé, 1 ng ngồi viết 1 crack cho game, cho 1 quốc gia chẳng hạn, ví dụ như VN. Nó làm thất thoát 1 khoản $ mà nhà phát triền game thu đc từ VN, nhưng nó đáng bao nhiêu? với 1 quốc gia khó mà chi trả... Ngược lại, khi chúng ta chơi bản crack của nó, 1 số lượng khá lớn - ko phải chúng ta đã gián tiếp phát triển cộng đồng trò chơi ấy sao ?. 1 ng` viết game hay thì họ ko chỉ mong muốn đem lại lợi ích cho bản thân mà còn là hạnh phúc cho tất cả những người chơi nó

đây ko phải là 1 câu truyện rô bin hút thời hiện đại

còn nếu bạn nói về thuận thiên kiếm, tớ nói thật,nếu ở 4rum khác thì bạn đã vô tình sờ vào 1 cái ổ kiến lửa, nhưng tớ ko trách bạn... vì đấy là ý nghĩa chủ quan của rất nhiều người. Tớ khẳng định 1 điều : tớ ko thích TTK và cũng chưa bao giờ chơi nó. Nhưng tớ tự hào về nó. Ngày xưa tớ đọc trên bài báo : 1 nhà báo phê bình phim hoạt hình VN ko đc đầu tư, kỹ thuật sơ sài ẩu tả, làm cho trẻ con sợ hãi và xa lánh Phim HH việt. Và sau đó nhà báo đó bị buộc thôi việc khi bài báo đó bị quá nhiều phản ánh từ dư luận. Vì sao nhỉ, đúng- Phim HH việt nhàm,xấu, và ko có sự đầu tư... nhưng tại sao, vì chúng ta ko có cơ sở vật chất, chúng ta ko có kỹ thuật. Để cho ra đời 1 bộ phim 10', các cô chú đã phải làm việc vất vả trong suốt 6 tháng, nhưng chính những hình ảnh con sói, con mèo xấu xí ấy đã nuôi dưỡng tuổi thơ của cha mẹ chúng ta đấy. Nếu đem nó đi so sánh với con mèo, con chuột của oăn đít lây.... ko phải quá bất công sao .... nếu nhìn sự việc từ mọi góc độ, ta sẽ thấy đc nó chi tiết hơn

Game thủ chê TTK xấu, đúng so với thi trg` game hiện nay TTK xấu. Game thủ nói nó ăn cắp ý tưởng, ăn cắp họa tiết... thế cũng đc... nhưng với vô vàn game thì sự trùng khớp là khó mà tránh đc. Tôi ko ưa gì vinagame nhưng tôi phục nó vì ít ra đó cũng là hãng đầu tiên cho ra đời 1 game online thuần việt. Sản phẩm đi đầu tuy có xấu, tuy có thất bại nhưng nó đã mở ra 1 tiền đề để cho chúng ta, và con cháu chúng ta phát triển cái gọi là Game Việt... đừng chê trách nó, nó ko phải là mod game đâu. Tớ chưa hề chơi nó, nhưng đã đọc rất nhiều về nó... tớ quan tâm đến nó, vì nó là của người VN

Tớ gia nhập Gvn chưa đầy 3 tháng, tớ là vốn là mod của GameClub.vn- 1 web non trẻ , cũng đc hợp tác với AsiaSoft dịch thuật và test 1 phần nhỏ trước khi độc bá giang hồ ra đời tại VN... nhưng sau Tru Tiên, có lẽ tớ sẽ ko bao giờ chơi game online nữa, và cũng vì vậy mà tớ từ bỏ Gc đến Vng học hỏi kinh nghiệm... Game offline làm tớ cảm thấy thoải mái hơn rất nhiều, tớ ko có đủ sức 10 tiếng 1 ngày ngồi lì lure mod cày top. cũng ko có tiền nạp mãi cho game... với tớ game online mà ko có thứ hạng thì nên bỏ game...vô tình 1 lần và garena mới biết sự tồn tại của red alert 3 , nên goog search thì nó dẫn vào đây....

thôi, 1 comment quá dài. có lẽ sẽ làm nhàm các bạn khi phải đọc nó, tớ cũng chả hiểu sao tớ lại hứng lên viết những dòng này. Chỉ mong các bạn đừng quá chê trách hacker Vn ( những ng phục vụ lợi ích của gamer mà ko, hoặc ít làm ảnh hưởng đến lợi ích của ng khác ), còn bọn kyelock, trojan ăn cắp nick game miễn bàn.... và cũng đừng coi thường game việt, nó cũng là sự cố gắng của cả 1 tập thể người trong 1 quãng time dài với mục đích mang game đến cho cộng đồng... còn bọn làm game hám lợi cẩu thả ---> die sớm ...

Sr vì quá dài dòng, mod cứ del nếu ngứa mắt... (:| mình dở hơi quá...

15. sayuri2705

sayuri2705 Dragon Quest

ok. rất cảm ơn ý kiến của bạn. quả thực vì tôi quá bức xúc trong việc các GO việt nạm ko thể ngăn chặn tình trạng hack nên tôi ko còn niềm vui nào đối với GOVN.ngược lại, phải tìm đến game off thôi. tôi ko định so sánh các tác phẩm tâm huyết của người việt và ko có ý chê bai ai cả. tôi chỉ muốn nói rằng đáng lẽ chúng ta đã có những sp giải trí ngang tầm thế giới nếu chính phủ có sự đầu tư và hỗ trợ thích đáng. đầu tư ko có nghĩa là rót tiền vô tội vạ như mấy hãng phim nhà nước. đầu tư chính là làm sao cho cơ chế thông thoáng đồng thời hướng các nhà sx các sp giải trí trong nước cố gắng làm các tác phẩm hay. như hàn quốc, bước khởi đầu y như chúng ta hồi trước, nhưng họ đã quyết tâm làm lại. và họ mất 10 năm để làm lại từ đầu. và bây giờ thì thành công rực rỡ, hơn cả mong đợi. và còn nữa, chính phủ đừng có ép đặt các kênh truyền thông nhà nước chỉ đưa những thông tin về hậu quả của game online mà quên đi mất ích lợi của những game giải trí phổ thông khác, hay như e-sport, quả thực vn chưa có đc 1 chương trình riêng về thể thao điện tử, nơi nói về tất cả mọi thứ của game nói chung cũng như e-sport nói riêng. còn kênh vtv2 chỉ có những thông tin cực kỳ chậm về game thậm chí bây giờ 2 tuần mới đưa 1 lần. buồn. thui dù sao cám ơn bạn đã chia sẻ:>:>:>

16. sayuri2705

sayuri2705 Dragon Quest

cái này chìm rùi hay sao mà chẳng thấy ai post tiếp vậy. thêm nữa đi ae ơi. ko cho nó thành hồ câu luôn cũng đc=))=))=))

17. Tommy_VC

Truyện về C&C hơi ít thì phải, tìm không ra.

18. sayuri2705

sayuri2705 Dragon Quest

có lẽ là chưa ra đâu chứ ko phải là ko ra. cố tìm vậy. trong thời gian đó. đề nghị mở hồ câu cho ae thư giãn

19. ATiệp

ATiệp C O N T R A

tớ cũng có ý đề nghị mod lập 1 toppic cho anh em spam ngoài nội dung CnC ở box mình từ lâu, mà ngại ko dám đề cập

đại khái là nói về cuộc sống thường ngày anh em gặp phải , kiểu như sáng nay tớ làm vỡ pha đèn của con xế :| yếm trái ăn 1 cái xẹo dài 30 phân (:| buồn đứt ruột

ở box gặp mặt offline cũng có 1 toppic cho anh em HP vô tán, nhưng mấy bác ở đấy toàn nói chuyện đâu đâu ấy, mình nghe ko hợp :| với lại ko chung sở thik nên khó hòa nhập quá. Nếu mod duyệt thì làm 1 cái cho anh em spam vui :)

20. sayuri2705

sayuri2705 Dragon Quest

welcome ý kiến của bác atiep. bác làm tới đi. hay em làm 1 phát thí điểm nhé. mọi người nhớ ủng hộ em. nhớ vote cho mấy phát để đc vào thư viện với:D:D:D