Command and Conquer Generals Zero Hour - Mod Cold War Cisris

Thảo luận trong 'Command & Conquer' bắt đầu bởi hoa_tieu, 10/4/13.

1. lonelywolf90

lonelywolf90 Youtube Master Race

Các bản mod của C&C đều chơi qua nhưng thấy CWC là hay nhất, cũng là mod ít rành nhất :9onion48:
    Model của nó chuẩn, có tread, có Rear braking light khi xe dừng lại, chỉ là toàn wood camoes, ko có chiến trg sa mạc để xài dểt camoes :cuteonion56:
    Ai rành chỉ giùm e tăng fuel khi xây nhà Fuel Depot tại file nào ko? Down từ Moddb.com về bàn 1.5, sau khi khởi động nó yêu cầu cập nhất, hoàn thành thì thấy ghi là version 469.

2. rosaca

rosaca Youtube Master Race

Nếu có mạng thấy lúc nào nó cũng bắt cậ nhật đấy. Sao mình down cái file FPS của QSN về khi chơi chỉ thấy nó nhìn bao quát thôi chứ có chuyển sang góc nhìn 1 đâu hay là phải ấn nút gì ta?

3. nganly

nganly Youtube Master Race

noi ve mdw lam gi,alex hoang biet add cho vài con b2 va f117 vao la duoc. cho may biet dung nua nhe

4. Alexander Hoang

Alexander Hoang Donkey Kong

F117 tham chiến từ lâu rồi mà. B2 thì chưa, cơ bản là chưa có vũ khí phù hợp cho nó. Dùng cluster bombs hay GBU vay mượn từ F16, F111 thì không hay lắm.
    Còn vụ làm script để máy điều khiển thì khó à nha. Cái này thì phải ông Vy0503 mới đỡ được

Phi đội không kích số 3 - Không lực Hoa Kỳ 1980

5. hoa_tieu

hoa_tieu Youtube Master Race

Hi Hoang,
    neu ma them B2 vao thi lieu co pha vo het he thong vu khi cua CWC ko ?, con neu tim hieu vk của nó thì mình nghĩ cho nó sử dụng bom bom Mk-82 227kg, bom CBU 350kg, bom hạt nhân B61 hoặc manh tay hơn là bom thông minh dẫn đường GPS JDAM cũng đc, nó sẽ là vũ khi tuyệt hảo cho US đó

6. rosaca

Sao k ai bảo mình cách chuyển game sang góc nhìn 1 nhỉ? Mãi chưa chuyển được.

7. hoa_tieu

còn vụ new update 467 của cậu thì mình chưa có thời gian chơi nên chưa rõ, có lẽ phải để tối thứ 7 này kiểm nghiệm lại, nhung mình đã test qua 444 thực tế không quân liên xô với sự tham gia của mig 25 thật là tuyệt vời, nhưng su 24 thì mình thấy nó làm sao ấy, tl mạnh nhưng hình như nó là tên lửa ko có rada dẫn hướng nên đọ chính xác kém quá, phạm vi hoạt đông khoanh vùng cũng ko đc rộng, nên dễ bị bắn hạ, còn mình chưa thử 117 của us nên chưa rõ nó thế nào. Cậu có trang bị cho f117 hệ thống weapon đối đất + đối không ko vậy ?

- - - Updated - - -

ALEX HOÀNG ĐÃ CHỈ CHO CẬU Ở BÊN TRÊN RỒI CÒN GÌ NỮA, CẬU KO COI SAO

8. rosaca

Mình cũng làm theo rồi nhưng mà chỉ thấy nó nhìn bao quát thôi có thêm bầu trời, chứ có chuyển sang góc nhìn 1 đâu, k biết chuyển như thế nào à?

9. Alexander Hoang

Haizz, gọi là góc nhìn 1 có lẽ không chính xác lắm nên bạn hiểu nhầm. CÁi FPS GAME Camera của QSN up lên giúp cậu nhìn cận cảnh chiến trường hơn, thấy bầu trời, khói, sương .... camera có thể xoay 360 độ và room chi tiết hơn theo kiểu như World in Conflict . Chứ ko phải là fix cố định ở góc nhìn 1

- - - Updated - - -

Dùng cái ấy game nặng và chậm đi nhiều lắm. Unit mà làm đẹp chi tiết thì tuyệt chứ làm sơ sài thì nhìn gần trông chán lắm

10. rosaca

Cám ơn cậu đã bảo nhưng nhìn gần trông vẫn thích hơn, đợt trước mình cũng cài cái này rồi nhưng mà k zoom được cũng chả xoay 360 độ được nên mình delete luôn rồi giờ đang cài coh2 nó cứ bảo bật steam chả hiểu là cái gì nữa.

11. Luxury Angel

Luxury Angel Youtube Master Race

cái FPS Camera của QSN áp dụng vào CWC thì tuyệt chứ áp dụng vào MW thì thất vọng tràn trề , không biết bản MW 1.0 sẽ thế nào chứ từ bản 0.2 đến 0.43 đều cảm thấy các Unit của MW được làm hơi cẩu thả :D

12. hoa_tieu

Hoàng ơi,
    cậu co update lộn file cho ae ko, mình down bản 467 của cậu chơi us thì ko thấy f117, tank leopard 2A6 thì kích thấy mua nhưng mà mua bao nhiêu cái ko thấy hiển thị, nhưng nhớ click mua 3 lần thì là 3 con, nhưng con đầu tiên thì nó xuất xưởng rất nhanh, còn Nga thì cũng ko thấy có Su24 luôn, nhưng mà mấy con T80uk mới và SS20 và s300 thì thấy tăng tiền mua lên thật, kiểm tra lại và update lại cho anh em nhe cậu :1cool_byebye:
    mình cũng đang mong chờ em nó quá

13. rosaca

mình đang xâm nhập vào file gamedata.ini của nó muốn chỉnh camera lúc đang chơi bằng việc ấn phím nào đó nhưng vẫn chưa được khó quá!:8cool_amazed:

14. Alexander Hoang

Lộn là sao ta ???

Mình vẫn đang đoánh nhau điên cuồng với F117 mà.
    Bản patch mới có 1 số lỗi là con BMD-1 quân dù của Liên Xô khi thả xuống nếu cho 4 lính vào xe là biến mất tiêu luôn. Chưa biết tại sao lại như thế
    Do cài modern war 0.43 nên hình như CWC cũng bị ảnh hưởng. Máy bay giờ bay vèo vèo phát sợ
    Có các bạn cmt rằng su24 ném tên lửa KH29 không chính xác. Điều này cũng dễ hiểu vì 1 chiếc máy bay phản lực bay tốc độ siêu âm mà ném chính xác 1 quả tên lửa không đối đất ATG là điều rất khó.
    Mig 25 foxbat mình cũng ko cố gắng đưa vào game vì nó không thực sự quá cần thiết. 1 chiếc máy bay đánh chặn thuần túy. Thiếu tính cơ động và linh chiếnkhi dogfight như Mig 25 sẽ không có chỗ trong các trận không chiến

Còn F117 vẫn ném bom kinh hoàng đây này :6cool_beat_brick:

- - - Updated - - -

Các bạn chú ý up các patch khác nhau thì xem mình có sửa gì các bản patch phía trước không nhé.
    Patch 467 mình sửa không như patch 444 vì nó tương thích hoàn toàn với patch 469, 470

Tại sao mình lại ưu ái 467 bởi đơn giản patch này sẽ vẫn có sát thủ mi28. Patch 444 do chỉ chạy cùng 473 nên không thể có Mi28 được (Mi28 chỉ xuất hiện từ patch 470)

- - - Updated - - -

Mình up lại file 467-469 nhé. CÁc bạn lên forum down lại các file 470-498 nhé

http://www.mediafire.com/?e2y5q1tc15ip679

15. hoangvista93

hoangvista93 Youtube Master Race

KH-29 được thiết kế đầu tiên dành cho Su-24 mà . Nó đúng là không có hệ thống dẫn đường ra đa thật chỉ có laser hoặc TV bán chủ động đơn giản vì Kh-29 sử dụng để tấn công các mục tiêu chiến trường và cơ sở hạ tầng lớn như toàn nhà công nghệ, kho tàng và cầu, nhưng nó cũng có thể được sử dụng tấn công tàu có trọng tải lên đến 10.000 tấn, các nhà chứa máy bay kiến cố và đường băng bê tông . Thế nên sẽ k thể chính xác được như ATGM được . Mục đích sinh ra của nó k phải là để tấn công thiết giáp hay bộ binh di chuyển .
    Bonus tấm hình SU-30VN vác KH-29 :D

- - - Updated - - -

16. Alexander Hoang

Rồi, bạn Hoa tiêu chắc ko để ý. 1 chiếc máy bay tấn công và ném bom chiến thuật tầm trung thì không thể làm nhiệm vụ cường kích tốt được. Nên nó sẽ không thể bay bao vùng và cường kích như các mb CAS chuyên dụng được.

Chỉ có game ZH gốc. mấy mod vớ vẩn ko hiểu về vũ khí mới cho các máy bay chiến đấu, các tiêm kích đánh chặn ném tên lửa đối không, đối đất như đúng rồi

. Bay với tốc độ siêu âm thì làm gì có thời gian và những thiết bị đủ tinh vi để tấn công bộ binh và thiết giáp bằng pháo với AGM

17. hoa_tieu

hi hoàng,
    thanks cậu nhé, tối nay mình kiểm tra lại, àh cậu down chơi đc bản mw rồi chỉ mình cach giải mã file có đuôi .exe để chơi như nào vậy nhỉ

18. EarthMan

EarthMan T.E.T.Я.I.S

@alexander hoang : cậu có thế thêm máy bay vào game này đựoc à ?
    p/s : Chiến tranh đâu phải trò đùa , tình cũng đâu phải những trò vui đùa :4cool_beauty:

19. dinhnguyen113

dinhnguyen113 Youtube Master Race

co ai giup minh dow ban mod nay dc ko

20. Luxury Angel

Luxury Angel Youtube Master Race

http://www.moddb.com/mods/cold-war-crisis

Bạn vào đây tìm hiểu về CWC rồi quay lại lội page của topic để kiếm các update của bác Alexander Hoang ấy . Đơn giản thôi mà :3cool_adore: