Command and Conquer Generals Zero Hour và các mod của nó

Thảo luận trong 'Command & Conquer' bắt đầu bởi StormAndFire, 14/3/10.

1. tamtanlocdanang

tamtanlocdanang Youtube Master Race

Rất xin lỗi thớt, admin nếu bài này đăng kg đúng chuyên mục. Hiện nay đang có Chương trình hoabinhchobiendong.com có mục đích thu thập chữ ký - cũng là sự đồng thuận của nhân dân yêu chuộng hòa bình toàn cầu nhằm gây sức ép lên chính phủ Trung Quốc buộc rút giàn khoan Hải Dương 981 khỏi lãnh hải Việt Nam. Việc làm này có hai ý nghĩa lớn nhờ tranh thủ sự ủng hộ của nhân dân yêu chuộng hòa bình thế giới. Các bạn thể hiện lòng yêu ước bằng cách truy cập hoabinhchobiendong.com --> ký bạn nhé.

[TUỔI NHỎ, LÀM VIỆC NHỎ]

Cũng không biết làm gì hơn ngoài tiếp tục công việc và theo dõi, chứ cũng ko dám chém hay nhìn nhận gì. Cái gì nó cũng có nguyên do của nó, cầu mong trong cái khó khăn, lại có nhiều may mắn, Xin chúc Việt Nam, chúc toàn thể mọi người vượt qua khó khăn này.

CỐ LÊN VIỆT NAM ƠI

2. huongtoimattroi

huongtoimattroi T.E.T.Я.I.S

Minh lay luon cua WZ10:p. Ko hieu sao lap vao AH1, AH64 lai ko dc:x. The la van de rocket 70mm cho AH64. Chieu test mot tran thay Mi24 ban rung AH64 nhu sung vay, danh fai cho may e avenger di ho tong. Cau test thu xem co dc ko

3. Alexander Hoang

Alexander Hoang Donkey Kong

OK, tại hôm nọ mình gắn lên không được. Dù thử cả lên lửa đối không của con WZ17. Chắc tại mình không xóa code từ 999 nên nó không cập nhật chăng.

Để tớ test với con AH1-W trước đã

4. Alexander Hoang

Tớ đã gắn được tên lửa đối không lên AH1 cobra rùi nè :1cool_byebye:
    Bỏ Hellfire, để rocket làm vũ khí chính, kế tiếp là pháo 20mm và cuối cùng là tên lửa chống tăng để tự vệ. Bọn trực thăng tàu khựa sẽ chết với tớ :v

5. huongtoimattroi

Ve truc thang minh cung da sua dc ah64 va tiger. Gio tap trung sua not may cai tiem kich, cuong kich. Tank chac ko fai sua may nhj, co ban cac dao cung kha can ve tank tru iraq:D

6. Alexander Hoang

yếu nhất là Việt Nam mềnh. Không có hệ thống phòng không di động. Su 27, 30 chơi dogfight cũng không quá tốt . tank yếu. Mạnh hơn cả là 2 ông T72, T55M3, thứ đến là T62M. Đội hình này làm gì đủ sức đấu tank sòng phẳng với các quốc gia khác. Vừa chơi với Đức bị nó hầm chết nhiều quá. bộ binh mình cũng không có RPG , Thủ mệt vật vã :2cool_beated:

Bác nào add giúp lính chống tăng RPG - tank hunter cho Việt Nam nhà mình với

7. huongtoimattroi

Tank hunter cua vietnam lay tu korea. Chac code bi loi o dong nao do. Search lai va sua la ok thui. Ma chang hieu sao AI choi quan vietnam cu dung yen nhj, ko biet co fai do ko load map ko? Con ve faction vietnam minh cung sua su27 chuyen khong chien trang bi R77, R73. Su 30 chuyen cuong kick nem bom laser, fong missle X31 cua Su34, trang bi han che R77. Hai e nay bay ho tro cho nhau. Tank T55m3 co the them health tang do trau bo.

Chỉnh sửa cuối: 16/5/14
  8. huongtoimattroi

RPG trong PM2013 ko nhu CWC khong chi biet chong tank ma con chong truc thang nua. Nen ko co RPG thi tank, truc thang no hanh cho den met.

9. huongtoimattroi

File đã sửa xong, mời ae vào down về và chiến thui. Note: Không cài chung với file PM98, PM97. Faction Việt Nam còn tank hunter mình chưa tìm được code nên chưa add lên được. Bác Alex test rùi góp ý thêm mấy vũ khí bên NATO nhé, chủ yếu mình mới sửa được bên SCO thui. Link down co 3 part, down ve rui extract 3 part vao 1 folder:
    http://www.mediafire.com/download/y7m6t3fpmhkxw23/00PMBeta999.part1.rar
    http://www.mediafire.com/download/pgu60tl042ggbhy/00PMBeta999.part2.rar
    http://www.mediafire.com/download/6pida5dubzhw0e3/00PMBeta999.part3.rar

10. nhanma154

nhanma154 Youtube Master Race

Yeh thế là chơi Việt Nam oánh Khựa được rồi phải không các bác

- - - Updated - - -

Các bác ơi sao chơi toàn bị defeat vậy chưa kịp làm gì đã victory

11. nhanma154

Mig 21 của ta quá đắt với lại bị lỗi hình các bác ạ

12. Alexander Hoang

1. Đã có thể đánh khựa ngon lành nhé !
    2. Bác vừa vào chơi bị defeat là do chọn loại quân địch không có AI hoặc bản đồ không hỗ trợ AI nên tự thua hoặc tự thắng
    - Bác tự thắng => quân địch không có AI
    - bác tự thua => Bản đồ đó không có AI. Chọn bản đồ khác. Peace mission cũng giống như CWC.Chơi bản đồ của riêng nó

3. Mig21 VN bị lỗi do người làm mod nhầm với Mig 29. máy bay cũng không có file hình mà chỉ có 3 bánh :))
    Giá tiền đó là của Mig 29.
    Mình thay tạm bằng Su27. Sẽ cố gắng cập nhật lại nó sau.

Bản patch do mình sửa lại như sau:

Tên patch 00PMBeta997
    Cách dùng: copy đè lên 00PMBeta997 trong bộ cài hoặc xóa file này đi và copy của mình vào.

patch có gì mới !
    Log

- Thêm lính chống tăng (tank hunter) cho phe Việt Nam
    - thay thể vị trí của Mig 21 = đẻ su27. (thời này ai còn đánh nhau bằng Mig21) . Nếu bạn nào hoài cổ mình sẽ sửa lại sau.
    - Thêm tank T62 cho Việt Nam. tại hôm nọ đọc báo thấy bảo Việt Nam mình có 1 số T62
    - Thêm Mi 171 để đổ quân và vận tải

- Thêm tên lửa đối không cho Ka52 phe Nga.
    - Thêm tên lửa đối không cho 2 con Cobra AH1-W và AH1-Z
    (riêng em AH64D mình không thêm tên lửa đối không, để em này chuyên về diệt thiết giáp cho mạnh mẽ, cũng giống như Mi28)
    (Tên lửa đối không có chức năng chính là tự vệ thôi)
    - thêm trung liên 7,62mm cho con AH6 -litte bird

Link download
    http://www.fshare.vn/file/WC72K16U13/

Các bác có góp ý gì xin cứ trao đổi nhé. Mình hầu như không sửa gì về máu, damage rank cũng như tầm của vũ khí của các quốc gia khác
    .

- - - Updated - - -

Bạn nên up thành 1 bản patch riêng cho nhẹ
    Sủa gì thì bạn ghi log ra để anh em dễ theo dõi nhé :5cool_still_dreamin

- - - Updated - - -

Note:

Quên mất.

Tớ vẫn chưa làm control bar cho lính chống tăng Việt Nam. Đang dùng tạm control bar của lính chống tăng Bắc Hàn, nhưng đây là lính Việt nam xịn đấy nhé. Bác nào thấy nó ghi North Korea RPG cũng đừng ngạc nhiên nhé :1cool_byebye:

13. nhanma154

Bác cho Việt Nam ít phòng không như Sam 6, Sam 3, Sam 13 hơn nữa là S300 chứ không quân mình gặp J11B toàn ăn hành thôi cả lũ Su 27 bắn bánh kiểu gì để nó 1 vs 4 mà vẫn thắng. Con Mig 21 bác độ lên Mig 21bison (bắn được R77 và R73) nữa thì ngon giá tầm 200 - 300 chơi chiến thuật biển Mig (cái này đúng vì giá lũ Mig 21bis giờ chỉ tầm 2-3 mil thôi). Có Su 22 thì bác add vào cho nó máu.

14. huongtoimattroi

Patch 98, 97 thi nhe nhug chi update chinh sua vai faction thui. Con ve co ban file goc 99 van la day du cac faction, thong so weapon. Minh nghj neu da chinh sua thi sua luon han tu file goc cho den patch sau nay lam han thanh mot MOD moi. Dang tinh ko biet co nen up viet nam con T90 ko nhi, hoi truoc thay viet nam co y dinh mua e nay?

15. nhanma154

Việt Nam thì các loại vũ khí hiện nay là ổn rồi bác ạ. Chỉ là giá nên để rẻ hơn để con chơi chiến thuật biển người. Đánh phòng thủ phản kích vì phòng không Việt Nam mình khá trâu bỏ + không quân đánh chặn tầm ngắn khá tốt. Còn công kích thì chờ tích đủ tiền thì chơi biển người thôi. À có mod nào nghĩ cách tắt các vũ khí kêu gọi không, có mấy cái ấy đánh mất cả hay

16. huongtoimattroi

Chien thuat bien nguoi chi ap dung cho Nga, Trung quoc, An do chu Viet nam lay dau nhieu nguoi ma tao thanh bien. Chag fai fuong cham tac chien cua Viet Nam tu bao doi nay la: Lay it dich nhieu, lay yeu dich manh con j. Con may cai goi khong quan support thj hop ly so voi thuc te. Hai den ba faction danh nhau vu khi cung gan tuong duong nhau, khong trong cho vao support de gay dot bien tren chien truong thj danh den bao gio? Ma PM voi CWC so voi MOD khac xay dc ten lua, bom hat nhan thj con ghe hon.

17. nhanma154

Biển người ở đây chỉ tính trong một trận chiến cục bộ mà phần lớn là Việt Nam ở vai trò phòng ngự. Ở sân nhà thì VN có khả năng động viên số lượng lớn hơn so với quân địch. VD không quân Tàu khá là đông nhưng có thể xuất kích ở biển Đông chỉ có khoảng tầm 50 chiếc vì phải tiếp dầu trên không trong khi Mig 21 nhà mình vẫn ra hỗ trợ ào ào. Còn cái gọi support giá mà có thể tùy chọn tắt hay bật như Red alert thì hơn vì nhiều khi đánh khá khó chịu.

18. huongtoimattroi

Thu nhat, chien tranh hien dai bay gio nguoi ta han che dung chien thuat bien nguoi vi lam nhu vay co the tao ra nhung hy sinh ko dang co du o cap do cuc bo hay toan dien. Thu hai, cu cho la viet nam thi dau tren san nha, co kha nang huy dong dc luc luong du bi tong dong vien lon, vay nguoc lai doi fuong ko the huy dong luc luong tuong duong chac?. So luong da mot fan vay con chat luong vu khi, kinh nghiem tac chien va tinh than binh sy tren chien truong thj sao? Thu ba, chien tranh tu xua den nay dieu toi ky la keo dai thoi gian, boi xet cho cung ca nuoc tan cong la fong thu deu co bat loi va cung chang ai muon no keo dai ca. De han che nhung dieu do, nguoi ta fai dung den su ho tro cua cac don vi nhu phao binh-ten lua mat dat va khong quan nham tao ra nhung buoc ngoat cua cuoc chien. Trog PM va CWC cung vay, danh voi nguoi hay voi AI ma cu tap trung xay quan that nhieu hon doi fuong, ko dung support hoac dung ko hieu qua thj som muon j cung chj dem quan minh ra lam bua tiec buffe cho dich ma thoi. Thu tu, Mig21 du la fien ban nang cap hay chua nang cap thj deu la tiem kick danh chan tam ngan. Dung noi den chuyen ho tro ngoai bien ma chua kip bay ra toi do da fai quay ve dat lien vi thieu nhien lieu roi. Tren day la y kien cua rieng ca nhan minh, con nghj the nao la tuy moi nguoi, minh ko de cap den van de nay nua.

Chỉnh sửa cuối: 18/5/14
  19. Alexander Hoang

Sẽ cân nhắc thêm cho Việt Nam 1-2 hệ thống phòng không di động.

Thêm S300 và SA13 các bác nhỉ.
    Được con SA19 thì ngon quá. Trog peacemission mình ghét nhất con này. Vừa có pháo vừa có tên lửa phòng không. Khi cần tên lửa quay sang chống tăng, còn 2 khẩu pháo twin 30 ly bắn bộ binh thì cứ như ác mộng

20. huongtoimattroi

Peace mission ko he giong CWC ve he thong fong khong. Nhieu khi xay xong ca he thong fong khong co dinh nhu sam, va di dong nhu Buk, topol ma van bi cuong kick nem bom doi fuong fa nhu thuong. Duy chi co he thong fong khong co dinh cua France la kha nhat ban it miss voi cac loai may bay co tinh co dong cao nhu SU 30 MIG 31, F22, F15E, SU 35. Hnao ranh fai nghien cuu lai code cua e nay xem co lap vao he thong S400 triump cua Nga, S300 cua viet nam, HQ 9 cua trung quoc ko?