Command and Conquer Generals Zero Hour và các mod của nó

Thảo luận trong 'Command & Conquer' bắt đầu bởi StormAndFire, 14/3/10.

1. Alexander Hoang

Alexander Hoang Donkey Kong

Contra chơi cứ ảo ảo thế nào ý :|
    Mình đang chờ mod Modern Conflict . Unit của nó nhìn khá đẹp.

Cái mod Real War die rồi, phí quá. Nhìn render của nó đẹp vãi

Chỉnh sửa cuối: 22/5/10
  2. hoangkeo

hoangkeo Donkey Kong

đang lúc tình hình bán đảo Triều Tiên căng thẳng với vụ Cheonan thì quay trở lại chơi games này cũng tăng tính thời sự :D

3. congtam1510

congtam1510 Youtube Master Race

Thank bạn rất nhiều! Mình rất mừng khi đọc bài viết của bạn!
    Nhưng có 1 điều mình nhờ bạn giúp đỡ! mình đã chỉnh sửa theo như bạn hướng dẫn
    ; ***DESIGN parameters ***
    DisplayName = OBJECT:KingRaptor
    EditorSorting = VEHICLE
    Side = AmericaAirForceGeneral
    TransportSlotCount = 0 ;how many "slots" we take in a transport (0 == not transportable)
    VisionRange = 200.0
    ShroudClearingRange = 400
    Prerequisites
    Object = AirF_AmericaAirfield
    End

WeaponSet
    Conditions = None
    Weapon = PRIMARY AirF_RaptorJetMissileWeapon
    End
    ArmorSet
    Conditions = None
    Armor = AirplaneArmor
    DamageFX = None
    End

BuildCost = 1100
    BuildTime = 20
    ExperienceValue = 75 75 125 175 ;Experience point value at each level
    ExperienceRequired = 0 100 200 400 ;Experience points needed to gain each level
    IsTrainable = Yes ;Can gain experience
    CrusherLevel = 1 ;What can I crush?: 1 = infantry, 2 = trees, 3 = vehicles
    CrushableLevel = 2 ;What am I?: 0 = for infantry, 1 = for trees, 2 = general vehicles
    CommandSet = AmericaJetRaptorCommandSet

mình xóa hẵn phần Prerequisites
    Object = AirF_AmericaAirfield
    End

rồi trong phần
    BuildCost = 1100
    BuildTime = 20

mình chỉnh lại
    BuildCost = 500
    BuildTime = 10

sau đó lưu lại rồi thoát khỏi FinalBIG. Rồi vào game chơi nhưng nó vẫn y như cũ, không có gì thay đổi cả.
    Mình làm sai chỗ nào bạn ơi, giúp mình với.
    thank

4. congtam1510

congtam1510 Youtube Master Race

Nhờ giúp đỡ!!!!
    Cứu với. Mình đã sửa lại file INI.big thì chơi online không được nữa, giờ làm sao chơi được hả bạn, giúp mình với.
    thank nhìu nhìu

5. Alexander Hoang

Chơi Lan mình ko lầm thì 2 bản game hoặc mod phải cài đặt giống hệt nhau, kể cả phần chỉnh sửa. Copy file INI của cậu sang bên kia và replace file cũ. Ko thì làm ngược lại.
    Xui xẻo nhất thì cài lại game thôi mà

6. Alexander Hoang

EOD end of day đã ra bản mod beta 05
    Có thêm mi 28 havoc và Pak Fa T50 nhá. Chào đón sự quay trở lại của đại bàng vàng Berkut và tiễn đưa em Su 30 về bên kia thế giới
    Tank T90 và T95, Smerch BM 30, TOS, Topol M vẫn đóng vai trò làm nòng cốt cho lực lượng thiết giáp
    Link
    http://www.moddb.com/mods/the-end-of-days/downloads/the-end-of-days-beta-05

Ảnh

7. aSSASSIN

aSSASSIN Youtube Master Race

Mod này đẹp quá, có bác nào tìm giùm em :(

8. Thang CT

Thang CT Lão Làng GVN

hình như bạn này không biết đọc?
    1. tên nó là real war
    2. đã ngừng phát triển.

9. DacNhiem_SEAL

DacNhiem_SEAL Youtube Master Race

StormAndFire Này, bài viết của cậu rất hay, tui có thể mua các bản mod này ở đâu, đòi hỏi cấu hình như thế nào?
    Tui chơi thể loại game chiến thuật này nhiều năm và rất đam mê chúng. Tui đang ấp ủ một kịch bản game cho riêng mình, tập hợp các tinh hoa của các game chiến thuật khác , vì mỗi lần chơi các tựa game, đều cảm thấy không đã, cậu có thấy như thế không? Rất mong kết bạn với cậu! email của tui nè : changchancuu@yahoo.com

10. Thang CT

Thang CT Lão Làng GVN

có bác nào chơi shockwave trên windows 7 ko nhỉ? tui vừa cài mới, nhưng thử chạy shockwave bằng compatibility mode lại ko dc.

edit: nvm, nhét lại 2 file registry, cài lại directx9 là xong rồi :)) shockwave lại chạy phây phây

Chỉnh sửa cuối: 20/6/10
  11. Alexander Hoang

He, mình thì chỉ là fan của CWC.
    Con Su 25T nó bắn quả tên lửa (chống tăng AT) gì mà nó chạy ngoằn nghoèo rồi mới đâm sầm vào chiếc xe tăng ấy nhỉ ?

12. MYXU

MYXU C O N T R A

mình là fan của mấy dòng game chiến thuật mà xài khí giới hạng nặng và hình ảnh đẹp như vậy hiện đang chơi Word Inconflict thấy cũng hay lém.Tớ vừa mới rap con desk top cũng tàm tạm chưa khủng lém nhưng chắc cũng đủ chơi mấy thằng này lúc trước ra ngoài DV chơi thì có chơi thằng Shockwave với contra rùi thấy hay lém và ghiền lém chơi suốt mấy tuần liền dù DV cách xa nhà hơn 10km :P.Tại vì lúc đó chưa rành về net và internet lúc đó chua có phổ biến như bậy giờ nên chả biết nó tên gì giờ vào đây mới biết tên của nó [-X.Thấy bản CWC hay quá chắc mai ra mua cái đĩa về cài chơi mới được làm biếng dow lém xài mạng FPT cùi bép dow lâu lắc.Hủm rày chơi game online riết cũng chán đang đợi 1 ser LINEAGE II nào ngon thì chơi nên lang thang trên đây kiếm game of về chơi vào thấy cái này đúng ý mình lun ;)).Bữa có cài thằng Red 3 mà chơi thấy sao sao ấy ko được thực cho lém tuy hình ảnh đẹp nhưng ko thích = R2.Hy vọng được chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm từ các bạn có cùng sở thích ;)
    p/s wen nữa ko biết bao giờ thằng Rise of The REDs và moden war nó ra nhỉ thấy hình nhìn cũng đẹp phết!!!!

Chỉnh sửa cuối: 25/6/10
  13. Alexander Hoang

Chả hiểu sao mấy cái thể loại game bắn súng góc nhìn 1 dù đẹp và trung thực đến đâu mình cũng ko thể nào kham nổi. Đã từng thử qua Company of Hero, Call of Duty, World in Conflict rồi cả ARMA II nữa nhưng ko thấy hấp dẫn lắm. Chơi được mỗi CWC lâu nhất.
    Có bạn nào biết game chiến thuật hiện đại gì mà có oánh nhau = tàu sân bay và tuần dương hạm cỡ lớn thì chỉ dùm cái. Thích tiếng nổ của những khẩu pháo hạm to đoành và màn nhảy múa của đám máy bay trên các tàu sân bay.
    Oánh nhau trên bộ nghe tiếng nổ của tạnk và pháo mãi cũng chán.

14. Người Quan Sát

Người Quan Sát Mr & Ms Pac-Man

Ngày trước say mê Zero hour cũng vì tính chân thực của nó : đề tài xoay quanh chiến tranh Iraq 2003 , vũ khí đều là vũ khí hiện đại trong thế kỷ này , không quá cổ kiểu WW2 hay quá hiện đại kiểu Star Craft ,Tiberium Wars - còn Red Alert thì phong cách comic :-w. Chỉ tiếc chờ mãi mà không có bản mở rộng tiếp theo và dòng C&C cũng được EA khai tử =(( . Trông chờ vào mấy bản Mod vậy :-*

Bác này giống em , chơi bộ mãi cũng chán , mà game chiến thuật thủy chiến thì chắc chỉ có Red Alert 3 , Supreme Commander ......nhưng mà lại không phải các loại tàu chiến như bây giờ :|

15. Thang CT

Thang CT Lão Làng GVN

thử empire earth bản đầu tiên xem :)) nếu chấp nhận được đồ họa lỗi thời. tuy nhiên game này cho xoay camera tự do, mua 1 đống tàu ngầm ra rồi nhìn cảnh nó phóng tên lửa vào mục tiêu tận chân trời, đã :x

16. Người Quan Sát

Người Quan Sát Mr & Ms Pac-Man

^
    bác Thắng nhắc , em mới nhớ cái series Empire Earth , lúc trước ( cách đây khoảng 4 năm ) có chơi qua cái Empire Earth 2 , hình hơi xấu , được cái có nhiều thời đại :-*, ít bị lag khi tạo nhiều quân :>
    Bản mới nhất là Empire Earth 3 thì phải (phát hành 2007)

Có bác nào thử bản 3 chưa ;;) em mới chơi bản 2 .

17. Thang CT

Thang CT Lão Làng GVN

chỉ có bản 1 mới hay + máu lửa, 2 bản sau càng ngày càng tệ :))

18. Alexander Hoang

Oài, Empires II mình cũng từng chơi rồi. Cũng được coi là hiện đại nhưng đồ họa xấu thật, nhớ mãi trog game nó có mùa đông, tuyết rơi tùm lum chả làm ăn gì được.
    Mình đang định thử chơi game thời WWII - Đó là cái Battlestations Pacific. thể loại Game thời kỳ này tàu chiến chúng nó mới sài pháo lớn, nghe âm thanh pháo nổ đã thật, giá mà đóng được mấy con chiến hạm cỡ Yamato mà bắn nhỉ, phê phải biết :)) . Tàu chiến bây h toàn trang bị radar, tên lửa đối hạm, bắn nhau mà chả nhìn thấy nhau, có vẻ "thơ mộng" quá. Cứ như 2 vợ chồng đêm tân hôn tắt đèn sờ soạng ;))

Có bạn nào chơi game này chưa, tư vấn giúp mình với. ;)

19. .[GVN]Bel

.[GVN]Bel Samus Aran the Bounty Hunter

cái này có mod cho VN k nhỉ =P~

20. thunder000

thunder000 Youtube Master Race

em cũng bị tình trạng giống bác d u y t vào chơi ColdWar Crisis là hiện lên "The application failed to initialize properly (0*c0000135). Click on OK to terminate the applycation" ch dù em cài lại mà và patch lên hoài vẫn bị kíu em với !!!!!!