Company of Heroes

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi dinosaur[mini], 13/9/06.

1. Sonix

Sonix ♫ VGM Collector ♫

Tùy vào mạng của từng người nữa chứ ai chả down cùng 1 source.....đa số đều là bản của Loading :D (nhiều seed chứ tốc độ vẫn 40k/s,tớ chờ ko nổi,mua cho lẹ :D )

Cái trò này phải nói là khó khủng khiếp,chơi Expert đến màn cứu viện Dog Company bị xe tăng của địch kéo đến bao vây khắp nơi (1 lần kéo đến 4,5 chiếc mới ác).....mà mình chỉ có 7 chiếc (6 tăng,1 jeep).....bị hành dã man :(( .....đến h vẫn chưa qua nổi nữa :((

FOW so với COH như là trung bình so với xuất sắc vậy =))

2. tutukun

tutukun Mario & Luigi

game của Relic thì bao giờ cũng nhẹ và chạy rất ổn định, ít lỗi. RTS game của RElic có thể so sánh với Blizzard đc rồi, mặc dù BLiz dạo này toàn chú tâm vào MMO :(

3. Sonix

Sonix ♫ VGM Collector ♫

COH mà nhẹ =)) (chắc tại máy bác mạnh quá :D )
    Nói ổn định thì còn đúng chứ nhẹ nỗi gì.....thử vô mấy cảnh máy bay ném bom,xe tăng bắn phá,khói mù mịt,FPS giảm xuống (nhưng vẫn ổn định) làm lúc đó mình chả bít nên làm gì nữa.....cứ để cho tụi lính tự bắn :D

4. tutukun

tutukun Mario & Luigi

Nói kô rõ nên bác kô hiểu. Nhẹ dây ý nói là cùng một chất lượng đồ họa như vậy, nhưng nếu hãng khác làm thì sẽ nặng hơn nhiểu. Nhìn mấy game như The Lord of the Rings, The Battle for Middle-earth II, Hoặc
    Star Wars: Empire at War. Đồ họa chả phải là xuất sắc j cho lắm nhưng chạy giật ầm ầm

5. Sety

Sety Youtube Master Race

Đẹp mà nhẹ phải kể đến Faces of war, cấu hình nhẹ mà hình ảnh+vật lí nhìn chả kém CoH là bao.

6. Chipp

Chipp Mega Man

- Màn này thì cứ cho Tank chốt những con đường quanh đó, đứng ngay chỗ vừa mới cứu đám D Company rồi thủ ngay đó, là dư thắng :D. Làm 4 đội Mortar kèm theo 2 khẩu AntiTank Gun lượm được từ tay tụi Đức là ngon, tank vào bao nhiêu, chết bấy nhiêu.
    - Tớ thường cho Mortar hay pháo đi trước, Sniper spot lính để cho pháo bắn banh tank của nó và mấy cái đội Machine Gun, mấy cái Gun Nest, sụp hết rồi mới tiến tank và lính vào dẹp loạn :)). Mortar trong bản này so với các bản RTS về WWII khác thì Mortar khá mạnh, rẻ, gọn, tầm bắn khá... vĩ đại :)) nên với 3-4 đội là blast bất kì căn nhà nào ra tro hết :D

7. Sonix

Sonix ♫ VGM Collector ♫

Em lạy bác ^:)^.....phải bác chơi Expert ko vậy???

Lúc giải cứu Dog Company xong,đứng ngay chỗ đó thủ thì căn cứ ở dưới cùng màn hình khi xe tăng địch đến thì phải làm thế nào??? ;)) Mà ở ngay chỗ đó,thủ hướng về phía trước thì lại hở phía sau :((
    thủ đến khúc đoàn xe Convoy đến còn khổ nữa,mình thủ còn chưa xong,còn phải bảo vệ đoàn xe Convoy nữa.....ngu luôn :((

8. hdht_gamer

hdht_gamer Claude, S.A gang boss

Mới cài CoH chơi và thấy nó giật khiếp quá ::( Nặng hơn FoW nhìu, mới vô chả hiểu sao quân đồng minh đổ bộ lên bãi biển bị bắn cho té tát, đồ hoạ trơi trò này đòi hỏi cao quá, tui phải set-up cấu hình xuống thấp mới đỡ đỡ...

9. tutukun

tutukun Mario & Luigi

màn dog company dẹp hết bản đồ đã rồi hãy đưa convoy vào. Diệt cái trại lính ở giữa cạnh ngoài cùng bên phải của bản đồ để kô lo bị tank bắn nữa. Sau đó thì tha hồ tung hoành

10. Sonix

Sonix ♫ VGM Collector ♫

@hdht:
    Bác có coi phim Giải cứu binh nhì Ryan ko??? Hoặc chơi Medal of Honor (bản 1) chưa???
    Nếu bác rồi 2 thứ trên thì sẽ biết trận đánh bãi biễn Ohama là trận đầu tiên quân Đồng Minh đổ bộ lên Pháp :D

Nói thiệt,chơi COH tui mới có cảm giác lại trận đánh đó.....quá đã....xem phim trong game y chang phim thiệt ở ngoài :D

@tutukun: thx nhiều nhé,để tớ thử xem

11. stku

stku Mario & Luigi

Các bác cho hỏi trò này nặng Ram hay card màn hình , nhà em con ram 512 but card 9550 , tính tăng cường thêm con Ram cho nó đỡ giật , liệu có đỡ ko ạ ?

12. 123_go

123_go Mr & Ms Pac-Man

mấy anh ơi cho em hỏi máy em 3.2g , thanh ram 512mb , cạc màn hình 5300 pcx vậy có chơi được minimum game này ko vậy mấy anh

13. albus

albus Mr & Ms Pac-Man

Máy tui 512 MB Ram, FX5200 128MB, chạy khá tốt ở minimum graphics, maximum physics. bạn yên tâm rồi nhé.

14. Chipp

Chipp Mega Man

- Chẹp, xe tank địch đi hướng nào :(. Phải con đường chính kia ko, nếu là đường đó thì 3 khẩu Anti Tank Gun và Mortar đâu :(, Tank đứng đó, blast hết cho chết, sau trận tui còn 3 con Sherman tank, 3 sao, mỗi con đều có 1 đám engineer sửa chữa, sống thọ như rùa.
    - Còn cái Half Track, cho nó đứng bắn Inf của địch, vừa tạo lính đến, lúc đầu hơi khó khăn bởi ko chiếm được vị trí bên phải màn hình, phía góc dưới, nếu chiếm được rồi, xài bộ binh kèm pháo spot lên là bảo vệ được ngay vùng rìa phía sau chỗ Courty Yard đó.
    - Sau khi chiếm được bên góc phải, đánh thẳng lên trên thì kêu Eng xây mấy đám Gun Nest để đó, lính của tụi nó đi ra phục kích mình bị "thiến" chết hết, chẳng ma nào đụng được đoàn Convoy cả :(. Cái chính của màn này là dập nát đội Panzer 10 chiếc lúc đầu chạy ra ấy, thế là xong, còn lại thì cứ pháo tiến lên dập căn cứ của nó, còn lại thì cho tank và bộ binh càn. Hết.

15. hdht_gamer

Hix đánh chiếm xong cái Tòa nhà + nhà thờ thì qua màn trấn thủ ko cho địch tấn công từ 3 cây cầu vào, tui trấn thủ được còn khoảng 4 phút thì chịu hết xiết, xe tăng địch đông quá .
    Có cách nào cản trở ko vậy các bác ???

16. Chipp

Chipp Mega Man

- Tank Trap, xây 3 lớp, Mines thì xây nguyên hàng trên cầu, dùng mấy thằng Rifleman xây phụ cho lẹ, dư xăng, mấy cái này tiền chả bao nhiêu cả, mỗi chỗ cầu cho 2 cái Gun Nest ở đó, mỗi chỗ đó là 2 con anti tank, tính ra là 6 con anti tank, tui kèm theo ở mỗi chỗ là 1 con Mortar.
    - Còn lại thì cho 2 thằng sniper đứng canh trên các tòa nhà gần 2 cái cầu dẫn ra Town Hall, còn quân số còn lại thì tùy mình xử lý. Sau khi có được hỗ trợ pháo bắn rồi thì cứ nhè tank nó mà dớt, canh sao đó đừng có bắn ngay Tank Trap và Mines của mình, uổng hết :(. Sau khi thủ xong 4 phút thì mình banh Town Hall, dùng lệnh retreat mà lui lính về co cụm ở Church cho khỏe, mấy đám Anti Tank thì 1 là đi theo về Church, 2 là giấu ở đâu đó bắn tỉa ra.
    - Thường thì khi rút về Church, đám Anti Tank này chạy theo ko kịp vì thế 1 là giấu đi, 2 là cho nó đứng đó bắn, hy sinh luôn =)), 3 là bám trụ ở đó cùng lính, nhưng cách thứ 3 chưa thử, có thể ít thành công hơn bởi lính của nó lúc đó rất đông :|. Việc còn lại là thủ khu Church, chỗ này thì dễ rồi.

17. Sonix

Sonix ♫ VGM Collector ♫

Và nhớ chuẩn bị tinh thần rút khỏi tòa nhà,vì sau đó máy bay địch sẽ ném bom ngay chỗ đó,cố thủ vô ích.....ở chỗ đó khoảng hơn 4ph rồi rút về Church cố thủ tiếp (khi nghe tiếng máy bay địch sắp ném bom)

Màn này tui tập trung mua các khẩu Anti tank.....cũng may qua được,tưởng ko thể cố thủ được nữa thì quân tiếp viện đến.....may quá :D

Mà bác Chipp chơi hết trò này chưa vậy??? :D

18. hdht_gamer

Chà cám ơn các bác nhiều, tui sẽ thử chiến thuật này xem sao . Trước nay khi cố thủ cái nhà lớn ko được tui cho quân rút về church mà lính bị máy bay địch ném bom san bằng luôn ::(

19. Chipp

Chipp Mega Man

- Đã thử nghiệm rồi, Tank trap rất khó bị phá, gần như là ko thể bị phá trừ khi dùng những vật gì đó phá đi, tui chơi đến màn St. Lo rồi :D. Hình như màn 5-6 gì đó, đang đánh Hill 152.
    - Ở 1 số màn, tụi Đức có 1 số vũ khí hơi bị đáng sợ T_T, như là khẩu Rocket Battery gầm rú, bắn từ nhà nó bay tận đến căn cứ mình :|. Thêm vài con panzer khốn nạn, và con Goliath :|. Gặp đâu nổ đó. Tank của mình mấy màn sau cũng rất khá, Sherman tank mà mod đủ thứ, có điều rất tốn đạn =.=

20. Sonix

Sonix ♫ VGM Collector ♫

Tui mới chơi đến màn 7 của Normandy,màn đó tên là Sattlevast,nhiệm vụ là phá đầu đạn hạt nhân thì phải :D......chậc,cái màn 6 trước đó rộng quá....chơi muốn mệt luôn......hơn 1h mới qua nổi cái màn đó. (hình như bác chipp đánh xong chương Normandy rồi phải ko??? :D )

Lúc sau tank có Crocodile Tank (phun lửa) đi chung với Sherman Tank.....khoảng 4 chiếc đi kế bên là ko sợ tụi panzer nhiều lắm......nhưng sợ mấy cái Mortar và mấy khẩu anti tank,tụi nó bắn từ xa ghê quá :D