Company of Heroes

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi lPacific, 8/5/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. StupidCow

StupidCow Mr & Ms Pac-Man

Đang nói bản đầu tại bản mới lâu lâu vô chích vài phát thôi nên chưa thấy được "tính ưu việt" của lính Anh :D Hiện giờ tớ chỉ mới thấy Royal Commandos là 1 dạng Airborne nhưng chủ động hơn trong việc dùng Smoke screen và lại thiệt thòi hơn Airborne vì Satchel Charge phải lại gần cài chứ ko quăng hit and run như Airborne :P

2. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

Royal Commandos đánh infantry tốt hơn airbone nhiều, nhưng phá nhà và ủi qua công sự yếu hơn hẳn. :(

3. StupidCow

Uhm, Royal Commandos khỏi cần update cũng có sẵn machine gun :) Nhưng nếu mình nhớ ko lầm thì RC muốn chống tanks thì phải "lượm" đồ rơi rớt trên chiến trường chứ đâu update đc súng anti-tanks nhỉ?

4. Kilo

Kilo Youtube Master Race

Quân Anh có 1 đơn vị quân chống tank cực kỳ hữu hiệu , tạo bằng cái "nhà" máy bay lưu động chung với lính cối và Machine Gun (quên tên mất rồi) . Cỡ 2 đội này cùng bắn là teo con tank của German , chỉ tội thời gian reload hơi chậm .

5. A_Dragon

A_Dragon Persian Prince

Bài trên tui nói lộn, ý tui là khi địch dùng chiến thuật xây sniper từ đầu thì chiến thuật của bạn tan thành mây khói.

Cái Nebekwerfer bắn rất kỳ, thấy độ chính xác của nó không cao, chỉ dùng để diệt nhà địch thôi chứ dùng tên chiến trường và phòng thủ rất khó vì địch điều khiển lính rất khôn, không bao giờ đi thành nhóm quá đông.

6. StupidCow

Đúng là...rất kỳ nên tốt nhất là spam 5 cái bắn tập trung cùng 1 lúc vào 1 điểm, khi ấy sẽ rất kinh khủng :D (tuy nhiên chỉ dành cho lính thôi) xe tăng có thể chỉ kéo đc 1/3 ống máu :|
    Dù sao thì Nebelwerfer chỉ là vũ khí ngang với Half-track thôi nên cũng ko thể gọi là mạnh đc :D (nhưng phục vụ cho khoản hoành tráng thì kool)

7. unbelievable

unbelievable C O N T R A

sức mạnh hỏa lực theo như bác nói thì có thể là chỉ mạnh bằng half-frack,nhưng tầm bắn thì xa hơn nhiều lần->nó mạnh hơn half-frack.Chỉ cần nghi~ tới chuyện đang vật lộn với Tank địch thì có dòng thông báo:"Rocket in bound" là em lại thấy hơi kinh kinh.

8. StupidCow

Ý tớ là ngang cấp đời III với Half track chứ ko phải là mạnh ngang nó, cái nào cũng có thế mạnh riêng chứ :D Còn Rocket Inbound đúng là kinh thật, chỉ lo dáo dác nhìn xem chỗ nào "có khói bốc lên cao" mà tránh xa 10 thước :))
    Half Track hay Armoured Car nếu upgrade lên cũng gớm lắm nhé, nhất là cái Armoured Car mà lên Walking Stuka phóng tên lửa thì cũng gay lắm đấy (hay lên Flame Thrower kill lính thì tuyệt) Còn Nebelwerfer thì bị động quá, ko có anti-air mà bị thằng sniper nào phát hiện gọi 1 đợt air raid là toi cả lũ :|

9. Mozde

Mozde Youtube Master Race

đi qua đi lại thấy cái 105mm của Aillied là kinh nhất bắn nát hết từ a-z .chơi cái map n133 thì tuyện gom lại một chỗ bắn tan xác chúng luôn

10. Pericles

Pericles Donkey Kong

Cho hỏi cái tôi down COH OP 7.75GB về, crack xong xuôi rồi mà cứ ấn vào biểu tượng game để vào chơi là nó restart lại máy luôn là sao?

11. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

Đừng coi thường nhé. Em chơi LAN với bạn, thả rocket xuống cạo sạch lính. Nó còn trơ lại mỗi tăng, mình vác anti-tank vào lùa -> vẹo cả đám :))

12. StupidCow

Lần đầu tiên nghe có lỗi này, trước giờ toàn nghe not verify media :|

Hì, có ai nói Nebelwerfer yếu đâu, món này là chuyên dùng cho diệt lính mà, chỉ ko có tác dụng với tanks thôi (thật ra cũng kéo đc chút máu) Nhưng Nebelwerfer rất chậm chạp nên nếu bị tiếp cận thì ko chạy kịp --> cả crew chết hết mà còn để Nebelwerfer rơi vào tay địch :| :| Mà hình như thằng AI của computer nó ko biết lấy Nebelwerfer của mình hay sao ấy nhỉ? Thấy nhiều khi lính nó đi ngang qua bỏ không luôn (chứ nó mà lấy dội lại mình thì...) :D :D

13. taiboinew

taiboinew Mr & Ms Pac-Man

Bản mới được quả pháo tự hành khá hay của 2 phe mỗi tội tăng và lính thì ... X___X Tiger II của PE có lấy được không nhỉ ? xe tăng phiên bản này yếu bỏ xừ ... Chuchill tăng đắt vậy mà đánh chán đời quá !

14. StupidCow

Churchill Crocodile vừa anti-infantry vừa anti-tanks xịn rồi còn gì, còn clear obstacle được nữa :D :D Nhưng tớ ít chơi tanks lắm, bây giờ vào xài artillery với Royal Commandos thôi :P Có lần lấy RC vào clear cái base cool lắm, vừa ném lựu đạn ụ MG42 với Mortar, smoke screen 1 cái rồi cài Charge cái nhà lính bên cạnh, cài xong cho retreat rồi cho nổ hàng loạt y như phim :D

15. taiboinew

chỉ số của Churchill hình như là 5,5,5,5 thì phải không bằng panzer hay Sherman của phiên bản trước ! mà đắt bỏ đời , lại chậm nữa ! trong khi lấy Henzel hay Panther đều có thể bắn tan nát Churchill chưa kể "tank buster" của PE có thể nấp kĩ rùi cho xơi vài phát rocket !
    nói chung tui thích PE hơn vì bọn Britain đánh chậm quá !

16. dung4tt

dung4tt Youtube Master Race

Các bác nói sao chứ tnak của Đức là "trâu" nhất. Ở màn cuối của quân Anh, bên Đức chỉ có khoảng 3 chiếc Tiger vậy mà đưa bao nhiêu tank của minh lên chết bấy nhiêu từ Churchill, Sherman, Crommel đều không suy suyển Tiger, sau phải cố thủ cho công binh xây công sự cùng pháo tầm xa dập vào lưng nó mới giải quyết được. vậy mà màn này đề ra yêu cầu có huân chương là mất nhiều nhất là 10 chiếc tank ??? Không hiểu sao đạt được.

17. StupidCow

Gặp King Tiger hay Jaqdpanther thì đừng đem tanks mình ra chọi (tớ thử cho Firefly + Command Cromwell hội đồng 1 thằng King Tiger rồi, dù bắn rear hay back gì cũng rất khó chết) chỉ có nước lùa nó vào pháo mà bắn dần thôi. Còn màn này tớ ko chơi tanks nên chả chết chiếc nào, cứ spam PIAT Commandos ra chừng 1 nhóm 4 đội smoke screen bắn, thế mà King Tiger với Jaqdpanther nổ bùm bùm :D

18. Pericles

Pericles Donkey Kong

Nghe các bác nói mà tôi thèm chết được. Cái máy thổ tả nhà mình, cài lại bao nhiêu lần rồi mà vẫn thế. cứ vào game là cả cái máy restart??? Chán.

19. Kilo

Kilo Youtube Master Race

Bạn coi lại HĐH thử xem ! Có lần mình cũng gặp như vậy, cài lại (hay bung nén Ghost) hệ ĐH thì hết.
    Các bạn cho hỏi để Unlock bản đầu thì có cần patch 2.01 không ? Mình xài File cài đặt của Fairlight 7 GB , chơi dc 2 camp mới bình thường còn cái camp bản đầu thì "Could not verify media" dù đã làm đúng như các bạn đã chỉ (nhập Key , chọn Retail Store , bỏ đĩa vô ) . Thấy bạn KidBotA patch lên 2.01 chơi dc nên mình hỏi lại .
    Một câu hỏi nữa là download mấy map mới ở đâu thế ? (mình đã từng down về nhưng không chơi dc . Load dc tới cái nút "Press any key" thì đứng ^_^ )
    Giúp mình nhé !

20. taiboinew

sao không thấy Pershis gì đó của đồng minh nhỉ ? tui thấy chỉ có nó là có thể chọi lại các con tank khác của phe đức thui ! Phe Anh có vẻ lên tăng chậm ! tui chơi PE mà 5 hay 6 phút đã lấy được Henzer đi lủi bọn Anh rùi :D bọn này nâng cấp tăng lâu lắc mà đắt đỏ ! vũ khí chống tăng nâng cấp cũng phiền phức quá !

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.