Company of Heroes

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi lPacific, 8/5/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hoaian0901

hoaian0901 Youtube Master Race

THÁCH ĐẤU COH NÈ.....
    NHẰM NÂNG CAO TRÌNH ĐỘ....NHỮNG BẠN NÀO CÓ HẢO TÂM THÌ ADD NICK hoaian0901 & tuannobi vào trong LEAF2006 nha....bọn mình hay đánh qua leaf đó....ai có nhã hưng pm nha....

KHÁT KHAO TÌM CAO THỦ ĐỂ SO TÀI...HỌC TẬP!!!!

MONG CHỜ CÁC BẠN GIAO LƯU

2. Pericles

Pericles Donkey Kong

Nghe lời bạn hôm qua mình vừa cài lại win xong, nhưng sau đó cài COH OP khi bấm vào chơi máy vẫn tự nhiên restart lạiX(.

Dù sao cũng cảm ơn bạn đã trả lời::).

3. StupidCow

StupidCow Mr & Ms Pac-Man

Chơi trò này mình thích chơi team với 8 máy, cho máy đánh nhau còn mình chỉ đóng vai trò hỗ trợ thôi :) Không thích đem quân lên dứt điểm lắm, kiểu như cho 1 đội sniper hoặc mortar đi yểm trợ phe mình, hay thấy chỗ nào quân bị pinned thì cho squad tới giải cứu :)

4. Pericles

Pericles Donkey Kong

À chơi như vậy cũng vui chứ, quân đông nhìn sướng mắt, và ko bị cái limit ức chế như khi chơi đơnX(.
    Sáng nay tôi vừa add nick anhtuan có phải bác ko vậy(nick tôi là kingtiger)?:D Mà các bác chơi bản 1.00 hay 1.04?

5. hoaian0901

bản 1.00 đoá....bản đầu tiên lun đoá. anh tuấn cũng là của mình luôn. tụi mình đánh khoản tối từ 8h trở đi.... nick yahoo là hoaian0901 luon. có zì add vào roài làm wen nha.

6. StupidCow

thế chơi LEAF sao mọi ng`, tớ gà mấy cái vụ multiplayer lắm, nếu có link chỉ dẫn cụ thể thì làm ơn cho mình biết nhé, rất mong đc lên đấu với người thử :D (mà chơi có lag ko vậy? chứ mấy trò hoành tráng này coi bộ dễ lag lắm àh)

7. Kilo

Kilo Youtube Master Race

Nghe thú vị nhỉ ! Tui cũng có chơi 1 vài lần như vầy , tui tự phong cho mình vai trò hỗ trợ hỏa lực :D. Tạo 3 xe M7 Priest hỗ trợ cho đồng minh , có điều đồng minh máy ko kết nối thông tin dc nên nhiều khi pháo cả lên đầu đồng minh :p. Vừa thấy đồng minh bị cả toán xe và lính Đức chặn , mình đem pháo vào tầm và bắn thì thấy đồng minh của mình đã chọc thủng phòng tuyến từ khi nào , thế là ... bùm bùm, đồng minh chạy toán loạn dưới làn đạn pháo phe mình :devil:
    Nói chung cách này chơi khá vui , đỡ vất vả so với khi mình đóng vai trò chính !

8. StupidCow

Kiểu chơi này càng thích hợp hơn ở bản OP vì mình có thể chủ động định hướng cho quân AI = lệnh Attack here hay Defend here, tớ cũng tạo ra M7 Priest rồi cày nát khu đó, xong lệnh cho cả đoàn mình ào vào, quân nó chạy ko kịp luôn :D Cứ như là 1 vị tướng đang dùng chiến thuật Blitzkrieg vậy :)

9. Kilo

Kilo Youtube Master Race

Vậy là tớ khám phá chưa hết cái hay của COH rồi ! Tớ ko hề biết tới mấy cái lệnh đó ! Cảm ơn cậu nhìu , tớ sẽ vọc tiếp ^_^ .
    Tại ko có nhìu thời gian nên chơi qua loa quá !

10. StupidCow

Cạnh minimap có 2 nút màu đỏ và màu vàng, click lên minimap sẽ ra lệnh cho máy tấn công hay phòng thủ

Thế không ai chỉ giúp mình cái vụ đánh online = Leaf sao :( :( :(

11. Pericles

Pericles Donkey Kong

Hic, yahoo chỗ tôi đang có vấn đề nên ko vào được mới bực chứ. Bác cứ add nick tôi trước nhá: raua1@yahoo.com.vn

Lên google search một phát là ra cả đống hướng dẫn lẫn link down chứ có gì đâu, chương trình miễn phí mà))). Trong gamevn cũng có nè:
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=284376

12. anhhungcodoc87

anhhungcodoc87 Youtube Master Race

trò Company Of Heroes: Opposing Fronts chơi skimish chọn được mấy loại quân vậy? Mình update từ bản đầu lên bản Opposing Fronts chỉ chọn được 2 loại quân : quân mỹ và quân đức.bình thường thì chọn được 4 loại quân có phải ko vậy ?

13. taiboinew

taiboinew Mr & Ms Pac-Man

sao trận nào đó ở OP ( có cái Tiger II đầu tiên đó ! ) bọn Anh sao toàn biết vị trí của mình để nã pháo vậy ?
    mấy lần tui tụ lính chuẩn bị tấn công đều bị nó dội pháo vô mặt ??? Phải chơi Mass Tank mới qua màn được !

14. [Rest In Peace] Panzerklein

[Rest In Peace] Panzerklein 16 July 2021

Ông nên đưa lính đi kiểm tra các toàn nhà xem có con Scout nào của Anh gần đó không, nếu có thì nó mới nã pháo được.

15. StupidCow

Bản CoH:OP hình như là bọn máy nó cheat ko có fog of war hay sao ấy, thấy mình đứng đâu nó cũng dội đc (bởi vậy nên nó mới có thông báo Incoming cho mình biết đường mà né) Bản CoH đầu có chiêu lấy sniper đi scout pháo mới dữ, cứ cho sniper stealth với cấm bắn rồi cho đi vào chỗ quân nó, xong dội pháo vào, coi như hi sinh 1 anh sniper :))

16. hoaian0901

ối chiến thuật hay wé...vậy anh em ta làm vài trận giao hữu cho tiểu đệ học hỏi zới nèo :D

17. A_Dragon

A_Dragon Persian Prince

Ơ chiến thuật hi sinh cả 1100 manpower à ? (hay 1000 nhỉ, giá sniper ấy :D). Mà sao phải vậy, xác định vị trí địch xong ra lệnh nã pháo rồi cho sniper rút an toàn dư sức mà.

18. StupidCow

Sniper bác Dragon nói sao í, có tầm 300~400 manpower à, nếu ko xài command call pháo tốn 200 ammo thì mình vẫn dùng Howitzer được mà

Phải hi sinh sniper vì sniper sẽ bị mất tính năng stealth nếu đứng gần phe địch, trong khi đó thì nếu muốn spy base của nó thì mình phải đi sâu vào chứ đúng không? :D Tuy nhiên thật sự rút sniper đi êm thắm cũng không khó lắm (cùng lắm bể tẩy thì Retreat thôi ^^), chẳng qua chiến trường rộng lớn không đủ thời gian để lo cho 1 bác sniper :D

19. taiboinew

taiboinew Mr & Ms Pac-Man

bọn AI chơi PE hay kinh ! lên henzel với Jagpanther cực nhanh ! comandos của mình bắn không xuể tăng thì Sherman không phải đối thủ đánh thế nào bây giờ ? các bác chỉ cho em cái !

20. Pericles

Pericles Donkey Kong

Máy tôi ko tài nào chơi được COP: OF (cứ vào chơi là nó restart lại máy )nên ko chỉ cho cậu được:(.

Đề nghị mở cuộc bình chọn các đơn vị hiệu quả và hay được dùng nhất trong COP(cả 2 bản nhé, thứ tự là nêu bản 1 trước, bản 2 sau)):D:
    1. Tăng thiết giáp.
    2. Bộ binh(infantry, quân dù, stormtroopers...)
    3. Các đơn vị weapon(tỉa, súng máy, cối, pháo anti-tank...)
    4. Chiến lược hỗ trợ. Tức là 1 trong 3 phong cách chiến đấu mà các bạn có thể chọn cho quân mình khi đã được một số điểm kinh nghiệm.

Hãy nêu thứ tự là lựa chọn trong bản 1, lí do chọn, lựa chọn trong bản 2, lí do chọn.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.