Con gái miền trung thích con trai ở điểm nào,xin chỉ giáo T_T

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Yuya, 6/1/10.

1. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

tớ thấy giọng nói con gái miền nam nghe rất ngọt dễ thương,gặp em nào vui tính thì chắc là mê phải biết

2. loveruto

loveruto Mr & Ms Pac-Man

ex của tớ ng NA luôn đây :| nói chung là đảm đang, da trắng, xinh xắn, rụt rè khi gặp ng lạ nhưng khi đã quen rồi thì nói nhiều kinh khủng :D

3. helloflove19

helloflove19 Youtube Master Race

nói dc câu này thì có biết suy nghĩ ko đấy , có những thể loại như thế này hỏi sao war vùng miền [-X

4. calvados1108

calvados1108 T.E.T.Я.I.S

Nói ngu đừng hỏi :|...
    Cgai miền trung thường rất thích giọng của ctrai miền bắc,gái miền nam cũng vậy..
    Cho nên nếu bạn đã có giọng miền bắc chuẩn thì đã ăn điểm trong mắt em ấy rồi..
    Tin tớ đi...Tớ đã thử và biết rồi :)...

5. olalamama

olalamama Youtube Master Race

này 2 bác kia, cái đó là mình thấy thực tế nó vậy chứ chẳng có khích bác gì cả. học trong lớp thì hỏi 10 thằng thì có hơn 7 thằng ghét dân miền bắc, mình ko nói quá đâu, còn về việc con gái miền trung ghét con trai miền bắc là do mình ở chung với 6 đứa con gái đều dân nha trang, chả đứa nào ưa dân bắc( tụi nó bảo con trai dân bắc gia trưởng..:|)

6. calvados1108

calvados1108 T.E.T.Я.I.S

Nhầm àh
    Con trai Bắc mà gia trưởng =))
    Nếu gia trưởng thì phải là người Huế?
    Bạn có họ hàng,người quen người Huế thì sẽ biết họ ntn..
    Ctrai Huế phải nói là rất gia trưởng và gia giáo
    Cgai thì ..... :|..."Yêu thì rất yêu nhưng hận thì sẽ hận cả đời"
    Tốt nhất,đừng đùa với ng Huế :-s..

7. hieupbc

hieupbc Youtube Master Race

dân Vinh thích uống rượu cuốc lủi bác ạ :x

8. halvipalm

halvipalm Mr & Ms Pac-Man

^
    ai da rượu này mình mới nghe ah, ngon ko bác, ở đâu bán?

bạn chủ topic thử nói theo tiếng "Huệ" xem sao, có lẽ sẽ gây được cảm tình với cô ấy :>

9. DevVn

DevVn The Warrior of Light

Nói thì cứ bị cho là war vùng miền. Nhưng sự thật nó là thế. Tôi không nói họ ghét, nhưng người miền trung có vẻ không thích yêu đương với người khác miền. Đặc biệt là thế hệ già cỗi một chút. Cưa con gái miền trung còn đỡ. Chứ ai có bạn trai là người miền trung thì khắc biết. Vượt qua được phụ mẫu (đặc biệt là phụ) của bạn trai là việc cực kỳ khó khăn. Tất nhiên là trừ trường hợp cô gái là người miền trung.

Nói thật là từ trước tới nay trong số gần chục thằng bạn của tôi đến từ miền trung chưa có thằng nào có nổi bạn gái bắc. Tất cả chỉ vì các bà mẹ của họ. Nếu chỉ là bạn bè bình thường thì các bác đối xử rất tốt. Tôi không phủ nhận. Nhưng khi giới thiệu là bạn gái một cái thì tôi thấy thực sự ức chế thay cho các cô bạn ấy.

Chủ topic nếu có ý định yêu đương tới đích cuối cùng với những cô bạn miền trung thì nên chuẩn bị sẵn tinh thần trước.

Nhưng điểm đầu tiên là cấm có được làm như thế này:
    Bởi vì như thế là thiếu tôn trọng gốc gác của người khác. Đảm bảo sẽ cô bạn sẽ không còn nhìn mặt cậu nữa. Nếu đã muốn cưa thì tốt nhất là đừng đả động gì tới chuyện vùng miền. Con gái ở đâu cũng là con gái thôi. Chuyện cưa cẩm đều từa tựa nhau cả. Cậu không cần lo lắng.

10. Penelope

Penelope Donkey Kong

ôi em gái miền trung , cái giọng nhẹ nhàng , nữ tính :X

11. *Rèo*

*Rèo* The Warrior of Light

có nghe , nhưng đợt ra đấy chưa uống , ko biết nó như thế nào :-?

12. Yuya

Yuya Mr & Ms Pac-Man

thế ah, cám ơn đã chia sẻ kinh nghiệm,em đag tập nói cả giọng MT ,nhưng khó qa'
    vâng ,em sẽ theo đến cùng...
    chỉ sợ ng` ta "dần" ko thik mình chứ nói thật nhà em ko quan trọng vấn đề vùng miền hay giọng nói ra sao,bố mẹ em chỉ cần con dâu biết yêu thương,chăm sóc chia sẻ cùng con mình là được, mà vấn đề gia trưởng với nhà em lại càng không,vì em luôn bình đẳng nam nữ,chả ai hơn ai...
    thật sự là thế ah !?
    vậy việc mình tìm hiểu giọng nói và văn hóa là vô ích ah...
    p/s : nhưng mà nói thực nh` lúc nói chuyện với con gái NA rất khó,ng` ta luôn chỉ bảo là rất khô khan , vì vậy khi mình nói theo kiểu quan tâm tình cảm chút ng` ta sẽ nói là : "a nói thế nghe ghê wá" (e đã từng bị như thế 1 vài lần)
    ngoài ra cái sở thik của con gái NA cũng rất khó hiểu,thực sự e ko bít j` về con gái MT- NA

Chỉnh sửa cuối: 8/1/10
  13. zBabyDragonz

zBabyDragonz The Warrior of Light

Phải công nhận đúng là tụi con gái chỗ mình thích giọng miền Bắc thiệt.

À mà nữ tính hả,mấy cha coi lại xem nó có lừa ko ,gái giờ con nào con nấy ghê thấy bà, bị nó mìn thì chết =)) Chỗ tui miền Trung,Đà Nẵng luôn nè mà gái quậy quá trời.

14. Yuya

Yuya Mr & Ms Pac-Man

nữ tính thì ko thấy đâu, nhưng nhỏ em thik cá tính rất mạnh mẽ,có khi còn mạnh mẽ hơn mình ,liệu đây có phải là tính cách con ng` MT !?

15. Tui_la_ai?

Tui_la_ai? Sonic the Hedgehog

- Nàng của tui ở Quảng Trị, tính tình thì tuyệt vời :x ....... Nhưng có cái là sao thấy khô khang quá :| .........

16. DevVn

Anh có thể cam đoan với em là nếu em bắt trước giọng miền trung để nói chuyện với cô bạn ấy, em sẽ được đưa vào danh sách tẩy chay ngay lập tức.
    Tìm hiểu giọng miền trung để hiểu lời nói của nhau hơn thì không sao. Nhưng cấm không được sử dụng.

Còn việc cưa cẩm thì anh nói rồi. Con gái ở đâu cũng thế, đều là con gái cả thôi. Cứ tự tin lên. Lúc đầu thì em được trả lời vậy chứ dần rồi thì cô bạn ấy cũng quen thôi không có gì phải ngại. Với lại cô bạn ấy sẽ còn sống ở Bắc một thời gian lâu dài nữa. Em có không làm gì thì rồi cô bạn ấy cũng sẽ quen với văn hóa Bắc thôi. Tới lúc quen rồi thì tất cả những cái quan tâm trước đó của em sẽ phát huy tác dụng.
    Con gái hiện đại rất mạnh mẽ. Ở đâu cũng vậy. ^^

17. Yuya

Yuya Mr & Ms Pac-Man

-.-
    vậy ah...
    tsk đã giúp em giải quyết 1 số thắc mắc...
    đúng là ng` ta còn sống ở đây 4-5 năm nữa cơ mà...mình cứ từ từ vậy
    chỉ buồn cười 1 lần e nói = sms : "sang ngay mai gio mua ve,e nho mac am keo cam lanh"
    chả hiểu nó nghĩ j` mà bảo mình...anh hay nói chuyện linh tinh thế...e ko hiểu ý anh là sao,"gio mua" là j`... chẳng nhẽ NA ko dùng từ "gió mùa đông bắc" để chỉ cái lạnh rét đậm ah ?

18. Tui_la_ai?

Tui_la_ai? Sonic the Hedgehog

- Đơn giản là ít ai dùng :-j ...... Nếu nt có dấu thì sẽ hiểu, còn nhắn không dấu thì khó hiểu lắm :-" ......

19. DevVn

Tới lúc gió mùa tới chỗ họ thì nó cũng ấm rồi. Nên tất nhiên là em nó không quen thuộc. Nếu bảo là không biết từ gió mùa đông bắc thì có lẽ là không đúng. Nhưng vì nó không quen thuộc nên khi viết không dấu người ta đọc không ra. :))

Tất nhiên là người ta còn sống ở đây 4-5 năm nữa nhưng không có nghĩa là được lơi ra. Vì lúc nào cũng có khả năng thằng khác hớt mất cả. Với lại đã có sự khác biệt về ngôn ngữ thì ít nhắn tin thôi. Gọi điện là chính. Vì gọi điện thì nói được nhiều hơn mà cô bạn ấy hay em có gì không hiểu có thể thắc mắc ngay. Như thế quan tâm mới hiệu quả. Khi em nó bảo những thứ như: "a nói thế nghe ghê wá" thì tùy trường hợp mà trả lời. Nhưng phải làm cho em nó hiểu là hỏi thăm như thế là bình thường ở đây và em hỏi thăm như vậy là do em quan tâm tới em ấy.

20. Yuya

Yuya Mr & Ms Pac-Man

hi` cám ơn ...đúng là nên như vậy
    e sẽ ít sms hơn,căn bản vì e ý ra ngoài này học DH và sống với bác,nên nh` lúc cũng dám làm phiền n`...vì bác e ấy quản lý cũng chặt