Công thức Trico Thần công !

Thảo luận trong 'Gunbound' bắt đầu bởi dua_tre_ao_caro, 9/2/06.

1. dwightyorke

dwightyorke Donkey Kong

gamer trẻ giờ ít chịu tạp các xe khó chủ yếu nhảy vào cày aduka, lúc người ta bắn đc thì chửi hack >> hài vcl, chả nhẽ trong lớp 50 thằng thì 50 thằng ngu như nhau, phải có thằng ngu và thằng giỏi chứ. Toàn đek chịu tập tành gì cả, đâm đầu về cày top thì đi war vác aduka ra ăn cám bảo thua đừng hỏi.
    Trico trên mạng giờ nhiều lắm, đơn cử 2 thằng Hotfoever và Lordbangkay có 2 công thức khá chuẩn down về mà học. Cong thức kia cũ rồi (sai bà nó rồi chứ còn gì nữa, chỉ đúng với góc tầm 80 hoặc 70 cho lực mà thôi, góc thấp tầm 40 bắn thế đảm bảo 10 năm nữa mới chụm)
    Nói chung gamer giờ hơi lừoi, các em tầm 87 trở về trước chăm dã man, tự viết đc công thức để bắn. giờ đã cho công thức còn éo chịu tập chỉ to mồm là nhanh

2. MrPhieuDu

MrPhieuDu Mario & Luigi

Vì đơn giản 1 nhẽ, hồi trước GBVN thịnh hành, nhìu ng` mún pro n~ cái mà ng` khác ko hoặc chưa pro nên mới ra sức luyện tập. Còn bây giờ dù đang có lại sv GB nhưng chỉ là hàng pri, bik nó đóng lúc nào, lỡ đang lúc luyện tập thế hóa ra công dã tràng. Nên rất nhìu ng` có xu hướng chơi = xe dễ nhất. Và những ng` bắn các xe turtle, nak, boomer, trico, kal .... mà pro thì hết 99% chơi từ hồi xa xưa, ko có hàng mới đâu.

3. dwightyorke

dwightyorke Donkey Kong

ông nói thế đek đúng cá nhân tôi cho rằng đó là tâm lý ngại nghiên cứu, tại sao vẫn có bọn rồng aduka cày trâu chó đó thôi, private đó thôi. Tâm lý học tập thì vẫn là học tập còn ngại thì vẫn là ngại cả thôi. Bác nào ngại thì cứ voi và mage felling pro cũng đc còn ai muốn hiểu thế nào là gunbound tại sao lại đc như thế này thì cứ nghiên cứu
    Lười là chết :D không thắc mắc

4. MrPhieuDu

MrPhieuDu Mario & Luigi

Bọn cày trâu đó là vì cái TOP chứ ko phải vì cái trình =.=! Dù là pri nhưng đứng TOP thì bọn nó vẫn nghĩ sẽ có ng` để ý, đúng là bọn thiểu năng :))

5. vua_rong353

vua_rong353 Youtube Master Race

Cũng ko hẳn là vậy , cũng có 1 số ít ng` đứng TOP mà trình rất cao .... Chỉ là nó chiếm tỉ trọng ít thôi

6. samactinhyeu

samactinhyeu Mr & Ms Pac-Man

Nó rủ ông vô solo adk với nó thì sao?? Có mà thua bỏ mạng:-/
    giỡn thôi hihihi ::)

7. MrPhieuDu

MrPhieuDu Mario & Luigi

Solo ADK thì tớ chia tay từ cái vòng gửi xe chứ nói gì đến vào bắn :))

8. †flytosky†

†flytosky† Esport News Lão Làng GVN

cái loại cày như trâu vàng mà không bắn pro thì chết đi cho lành :-j .

9. dwightyorke

dwightyorke Donkey Kong

Bọn TOp nhiều thằng bắn aduka rất feeling, nhưng đa số meta mine góc thấp thôi. CHo vào màn stadus b side xem lũ nó có 20s đc ko =)). NÓI chung nghe cái từ aduka đạn 2 là tôi đã ghét vl rồi, vào room mình là kick vỡ mồm ngay :D

10. Jink

Jink T.E.T.Я.I.S

từ trước đến giờ chỉ biết ông gaconlontonz đứng top là bắn hay còn mấy thằng kia chẳng biết ai cả ::)

11. MrPhieuDu

MrPhieuDu Mario & Luigi

Stadus B side chỉnh góc đủ chóng mặt rồi nói chi delay 20s, mấy thằng dc mỗi cái map metamine gần như là phẳng lì bắn trúng dl 20s cứ vênh vênh mặt tự đắc ta đây là pro dl =)), thật gặp bọn đấy chẳng bao giờ mình chơi chung dc quá 1 ván.

12. Wii Rùa

Wii Rùa Dragon Quest

MrPhiêuDu ko bắn ( hoặc ko biết bắn ) aduka 2/ss mà nói chuyện có vẻ khinh đời nhỉ . Dễ thì dễ cả,cậu solo adk với bọn nó có phải mình nó có lợi đâu.
    Với cả những ván adk 2/ss ăn nhau là ở strategy chứ trình chả chiếm bao nhiêu cả.

13. MrPhieuDu

MrPhieuDu Mario & Luigi

Ko phải tớ ko biết bắn, mà là ko bắn ( nếu ko mún nói là ghét bắn ) ADK, mà cậu lại còn d2/ss , ko riêng gì tớ mà trong đây khá nhìu ng` ko thích ADK, cậu cứ tôn vinh cái xe đó thì chắc sẽ còn nhìu ng` cmt lại cậu ý. Tớ ko khinh cái xe ADK, mà tớ khing cái thái độ của cái bọn bắn ADK, đã bắn xe dễ thì biết thân biết phận đi, lại còn vênh váo ta đây pro ADK, hở tý đòi solo ADK, hở tý đòi thi delay ADK ... nếu là cậu nghe n~ câu đó thì cậu nghĩ ntn :-j

14. dwightyorke

dwightyorke Donkey Kong

:D chuẩn, gunbound sinh ra aduka để bắn đồng đội bắn team cho nên có lẽ bắn 4-4 score hợp lý hơn. Solo vác aduka ra hóa ra tự nhận mình ngu cho nó nhanh :'>
    Solo xe tự chọn đi sao cứ only này only nọ, only aduka only dual not đạn 1 >> thật nà vl

15. Wii Rùa

Wii Rùa Dragon Quest

_ Bọn cứ vỗ ngực xưng là pro adk rồi đòi thi delay này nọ thì đầy ra,ko đáng để nói tới. Cái quan trọng khi solo với bọn nó mà cậu lại lôi boomer ra bắn thì cậu lợi bm rồi còn gì ,2 con adk vs nhau thì lại khác.
    _ Chuyện room toàn adk thì only 2/ss là đương nhiên vì đó là cách tốt nhất để đấy nhanh tốc độ của trận đấu (nguyên nhân sâu xa của 2/ss là thế ,còn nhiều cháu VN hiểu lầm sang việc cấm đạn 1 thì ko đỡ được tụi nó rồi :hug: )

16. chuoiquavnn

chuoiquavnn Youtube Master Race

Ặc nhầm đấy.Tui bắt đầu bắn gunbound từ khi có gbviet.net nè. Và bắn không hề tệ. Lúc đầu mới chơi thì đúng là toàn aduka thật, sau đó biết về công thức va windchart thì mới chuyển sang tập boomer.
    Học bắn gb nếu chuyên tâm một xe thì chỉ cần khoảng 1 tháng là pro ngay.Bạn tôi nhiều đứa thế lắm.
    Chứ đừng cho rằng phải bắn lâu mới pro.

17. Stefani

Stefani Donkey Kong

Cái gì bỏ thời gian + công sức ra mà không có k/quả hả bạn :D

18. MrPhieuDu

MrPhieuDu Mario & Luigi

Đành là thế, dùng ct + wc thì đúng là có thể pro lên trong 1 thời gian ngắn, nhưng chỉ là nhờ vào công thức, rất mất dl, và cũng ko phải cái nào cũng bắn dc, ý tớ là bắn thuộc loại khá thôi. Còn n~ ng` chơi từ thời xa xưa thì khác, họ chỉ cần biết vị trí + gió là họ đã có thể biết nên bắn góc + lực bao nhiu, delay cực ổn và độ chính xác thì khỏi bàn, chỉ sơ sơ thế thì cậu cũng hiểu là bắn từ hồi GBVN và chơi nhìu có lợi hơn là mới chơi chưa ?

19. ^^Nhock^^

^^Nhock^^ Youtube Master Race

các anh viết thế khó hiểu quá
    em không nhìn được gì
    các anh chỉ cho công thức dễ hiểu tí di :x:x:x
    em là con gái lên cần các anh chỉ bảo nhiều nha
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    có nhiều ng` hok tập
    nhưng em cần tập công thức trico
    co j` các anh chỉ bảo em với nha