CPU để chơi giả lập ps2

Thảo luận trong 'Giả lập PS2' bắt đầu bởi H0t4ru, 9/10/10.

1. Xx_Ice_Dragon_xX

Xx_Ice_Dragon_xX Donkey Kong

thầy làm gì mà vùi em dữ vậy,thế 16tr đủ ko thầy :D(ko nữa thì chịu,em nhịn ăn vài tháng thêm 3tr vào nữa thôi đó T_T)
    @vipcanabis:mình cũng muốn mua PC lắm,mà điều kiện chỗ ở ko cho phép(không phải lười chuyển đồ lên lầu ... 4,mà vì ko có chỗ để) mua lap vẫn tiện hơn mà
    @Funnnny: corei5 với ram>2GB thì cỡ 14tr quá trời luôn,mà mình thấy sợ sợ sao ấy ^^!

dù gì thì cũng thanks mấy bác giúp đỡ

Chỉnh sửa cuối: 2/11/10
  2. Τhích Thể Hiện

Τhích Thể Hiện Donkey Kong

nói chơi vậy thui mà :p . 16 triệu là khoảng tiền lớn rồi, mua cho kĩ về khỏi tiếc :D
    mà thích mua chính hãng hay xách tay

3. Xx_Ice_Dragon_xX

Xx_Ice_Dragon_xX Donkey Kong

em đọc mấy bài trong box này,thấy có ng hỏi chơi game PS2 = giả lập trên lap có bị j ko thì thấy toàn trả lời là ko sao này nọ...,với lại em cũng ko chơi nhiều nên chắc ko đến nỗi cháy máy gì đó đâu :D

4. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

Nên mua 1 cái cooling pad về cho mát.
    Nói chung là nhiệt cao nên cũng hơi nguy hiểm 1 tí, bạn nên có giải pháp tản nhiệt tốt.

5. vipcanabis

vipcanabis Youtube Master Race

Bạn yên tâm đi, ko có chuyện chơi game mà cháy máy đâu (Nếu có thì mang đập vào mặt thằng nào bảo hành í). Mấy cái này thường là do OC (Overclocking) hoặc bạn sử dụng máy ko đúng cách (để laptop trên nệm, đệm vải v.v...) Bạn nên mua 1 cái đế tản nhiệt.

Với tầm 16tr thì core i5 là trong tầm tay. Bạn nên lựa laptop nào có hỗ trợ DDR3.
    Nếu là mua mới thì bạn yên tâm với những hãng có tiếng. Chế độ bảo hành của họ rất tốt, ko việc gì phải sợ sợ.
    Chúc bạn sớm cưới được vợ :D