[CS MODS] CSO NST Edition

Thảo luận trong 'Counter Strike' bắt đầu bởi sontung0, 14/12/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vucuong9119

vucuong9119 Youtube Master Race

Cảm ơn bạn sontung khi đã làm bản mod này, bản mod có các chế độ chơi như đấu đội hay zombie khá hay. Nhưng sau 2 ngày chơi thử thì mình thấy có một số lỗi mong bạn có thể khắc phục trong những bản update sau này (mình đã update đến bản 1003):
    - Khi chơi trong chế độ đấu đội thì bot mua và vứt ra đất rất nhiều súng, trông rất phản cảm:-w. Bot trong chế độ đấu đội không biết mua và ném bom :-w
    - Khi chơi trong chế độ đấu đội thì liên lục bị freeze, đã thử với nhiều map khác nhau, tình trạng freeze bắt đầu khi chuyển qua chế độ đấu dao(trước đó thì không bị), đã chuyển lại chế độ bình thường, thậm chí cài lại nhưng vẫn bị freeze sau khi chơi khoảng 5p.
    - Khi chơi trong chế độ zombie thì sau ván đầu tiên, những bot nào bị biến thành zombie thì ván sau không chuyển lại thành người mà lại vẫn là zombie... cầm súng:-o. Tâm hồn vẫn là người nhưng thể xác đã bị zombie hóa:( . Khi người chơi bị biến thành zombie thì những zombie 50% - tức là loại zombie cầm súng đấy ạ - bắn thì sẽ không bị thương, tuy nhiên vẫn bị đẩy lùi, người chơi khi là zombie chỉ bị mất máu khi bị người 100% bắn trúng.
    Đó là những điều mình gặp trong quá trình test bản mod của sontung, không biết có phải là do máy của mình hay là tình trạng chung
    Mình đang sử dụng win7, cấu hình đủ để chơi các game mới nhất ở full đồ họa, độ phân giải 1400x900
    Một nhận xét về bot là khi đặt từ cấp độ hard trở lên thì bot di chuyển rất hay, bắn rất tốt với khả năng hs cao (nhưng không ảo như mấy pro bên cf):D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    mình chơi được các map khác mà bạn, bắn được map tầu chở hàng và xưởng tầu hỏa của oko đó. Tầu chở hàng chơi khá hay, tuy nhiên xưởng tầu hỏa thì lại bị tụt fps nghiêm trọng, máy mình chơi full đồ họa crysis mà bắn map xưởng tầu hỏa đó lại giật tung mặt:(( (map tầu chở hàng cũng bị giật nhưng ở mức chấp nhận được, khoảng 30- 40fps).

2. skyupnova

skyupnova Donkey Kong

cái thứ 1 không nói tới
    cái thứ 2 làm gì có chuyện mà không có hình ảnh tui chơi bình thường nếu không dc thì cài update 1003 vào , còn lỗi zombie cầm súng thì mấy trang trước có chỉ rồi và hình như chỉ thỉnh thoảng bị thôi
    cái thứ 3 human giết không dc zombie , zombie giết không dc human =))=))=)) có thể do máy bạn vấn đề chứ nó quào tui 1 cái là thăng thiên =))=))=)) còn câu : "chuyển sang chế độ zombie thường thì mất hình ảnh zombie kill nó ko dc T_T hay sontung thêm vào chế độ zombie thường dc skill tàn hình T_T".Không hiểu ý cậu lắm cậu , cậu có thể nói rõ hơn dc hok? =))=))=))

3. OneThing90

OneThing90 Mario & Luigi Lão Làng GVN

Thưa Mấy Bố
    BOT Chứ Có Phải Ng` Thường Đâu Mà Đầu To Đc
    Mấy Bố ADD Linh Tinh Nên Mới Bị Lỗi Thôi
    Folder CSO-NST Của Con Giữ Nguyên Nên Ko Hề Gặp Lỗi Gì Như Là Zombie Cầm Súng Hay Là Freeze Thiếu File ...

Còn Về Việc Tụt FPS Thì Thử Chơi Online Xem Thế Nào

Sơn Tùng Đang Phát Triển Zombie MOD 3 Của Game Counter Strike Online Chứ Ko Phải Phát Triển Zombie_Pluage

Cho Mình Hỏi 1 Câu Hỏi Nhỏ Như Thế Này ???
    Zombie Mod 3 - CS1.6 Của Sơn Tùng Đang Cực Kỳ Phát Triển ) Có Thể Nói Là Khá Chuẩn So Với Phiên Bản Zombie Mod 3 Của Counter Strike Online NEXON
    Nhưng Sao Mình Chưa Có Ai Nói Gì Về Việc Mở SEVER Cho Mọi Ng` Cùng Chơi
    Mình Cũng Chưa Hề Thử Bản Mod Này Có Vấn Đề Gì Online Ko Nên Hem Biết
    Ai Mở SEVER Cho Mình Xin IP Với:D

Chỉnh sửa cuối: 24/2/10
  4. 51264730

51264730 Youtube Master Race

kô phải tất nhiên là chơi đc nhưng KÔ có thằng BOT nào cả(Lúc có thì......LAG như Fim)Nói chung Lúc có BOT =>LAG ,Lúc Kô BOT=> No Zombie :((:((:((:((

5. vucuong9119

mình thấy nên loại bỏ bớt một số súng như là súng nước hay là cái đàn, súng nhắm cũng nhiều loại nhưng mà bắn chẳng thấy khác nhau gì cả, tạm phân ra làm 2 loại là súng nhắm liên thanh và one shoot one kill, thực sự cảm giác bắn không khác gì nhau. Còn nữa, uy lực của barret quá yếu, ăn đạn barret mà vẫn sống được mới ghê:-o

6. kobebryant_hp

kobebryant_hp Legend of Zelda

chuyện zombie cầm súng tui cũng có gặp
    do map thui
    map bị map ko
    những map tự thêm vào thì hay bị

7. vucuong9119

Việc bot không ném bom thì mình bỏ qua chứ việc mua rồi vứt một đống súng ra đất mà cũng phải cần đầu to hay sao:-w, thứ 2 mình chả add linh tinh gì cả, Folder CSO-NST mình cũng giữ nguyên không thay đổi gì, bot có sao thì add vậy:-w

8. OneThing90

Lại Mấy Bố Từ Cross Fire Sang Đây Quấy Phá Tình Dục =))
    Mấy Bố Chưa Thưởng Thức Game Counter Strike Online Thì Sao Hiểu Đc Bản MOD Của Sơn Tùng Có Giá Trị Như Thế Nào=))=))=))

9. 51264730

51264730 Youtube Master Race

ủa ???? có barret ha :-o Thiệt hôk ??? sao tui kô thấy ta :-o:-o:-o
    .

.
    nhưng cho em hỏi sao em chơi Map khac ,VD:Tàu chở hàng ,NTTT là...Lag còn nếu chơi đc thì KÔ có thằng BOT nào cả

10. vucuong9119

Barret là khẩu nhắm bên bảng 5 đó bạn, mình cũng tìm hoài mới thấy

11. toentoen

toentoen The Warrior of Light

CÁI SÚNG ĐÓ CÓ PHẢI BARET ĐÂU ĐÓ LÀ AW50 CHỨ
    SÚNG THÌ BỎ DỄ MÀ VÔ nst-wpn GHI BẤT KÌ 1 KÍ TỰ ĐẶC BIỆT NÀO VÀO TRƯỚC DÒNG CỦA SÚNG ĐÓ NHƯ BÁC SƠN TÙNG LÀ DẤU ;

12. OneThing90

Cái Vụ Vứt Súng Xuống Đất Thì Mình Còn Ko Biết Nên Del Súng Hay Là Giữ Nguyên =))
    Chắc Theo Mình Là Khi Mua Súng Thì Súng Trên Tay Sẽ Biến Mất Sẽ Fix Đc Lỗi Quăng Súng Bừa Bãi Lúc Mua
    Tránh Trường Hợp BUG Ở SV Biohazard

Mình Mua SG-550 30/90
    Ván Sau Cố Sống Rồi Vứt SG-550 Ra
    Chọn 1 Khẩu Súng Galil
    Rồi Nhặt Lại SG-550 Và Ta Có 30/250 Tèn Ten=))

13. vandat_9hh

vandat_9hh Youtube Master Race

nst_set_buyzone 1 : cho phép mua vũ khí tại mọi vị trí
    nst_wpn_free 1 : Mua các súng mới không mất tiền
    nst_show_damage_fire 1 ; hiển thị số Máu tấn công
    nst_player_random_model 1 : Bot Random model sau mỗi ván
    (nếu để giá trị là 0 thì sẽ ngược lại)

=> mấy dòng này ở đâu

14. vucuong9119

bạn thử chuyển lại zbot xem sao, mình sử dụng zbot thấy thêm bot bình thường nhưng dùng 2 loại bot kia thì không thêm bot dc
    .

.

15. OneThing90

Tức Là Bạn Thiếu File WayPoint Cho POD BOT Nên Map Khác Thì ADD Bot = Mắt =))
    Mọi Ng` Nên Tìm Hiểu Kỹ Game Trước Khi Hỏi Đi =))

16. toentoen

toentoen The Warrior of Light

đen đủi mạng như ................ báo mình còn 72s mới được gửi bài tiếp thế mà sau hơn 1 phút gửi bài thì ở trên đã có bài từ cách mấy post

Chỉnh sửa cuối: 24/2/10
  17. darkbool1992

darkbool1992 Sonic the Hedgehog GameOver Lão Làng GVN

có cả vụ đấy à 8-}

18. armytoan_fury

armytoan_fury Youtube Master Race

cho mỉnh hỏi,sau khi chơi trong chế độ mạng lan thì có 1 số máy bị dis ra ngoài là sao nhỉ,có cách nào khắc phục ko :)

19. vucuong9119

Mình chỉ biết hình dạng của loại súng đó qua game đột kích chứ mình cũng ko am hiểu nhiều về các loại súng cho lắm. Nhưng dựa vào hình dáng như thế thì cũng có thể nói uy lực của nó ko kém barret là bao, loại súng dùng để công phá xe bọc thép hạng nhẹ thì nên có uy lực rất cao mới đúng chứ, đằng này mình bắn vào chân thì cũng ko chết như AWM.

20. sakamotomasayuki

sakamotomasayuki Mario & Luigi

Rùa có hỏi từ trước có ai làm SV đâu ,mà Thing bên Vn hay Tung Ựa nếu VN thì làm SV đi rùa xin chơi ké =))
    p/s: @vucuong9119 :)) bố thích thì cứ vào game gõ nst_aw50_dmg ..... roài thích điền số mấy vào cho súng của bố mạnh cũng đc

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.