[CS MODS] CSO NST Edition

Thảo luận trong 'Counter Strike' bắt đầu bởi sontung0, 5/6/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. cherrydat

cherrydat Mr & Ms Pac-Man

Ùh, Add súng vào cso-nst là cả một vấn đề đấy;)) , muốn thêm súng vào mà vẫn giữ nguyên chất cso rất là khó vì ngoài những skin của cso ra thì ko skin nào lấy từ những nguồn khác đáp ứng dc yêu cầu. Chỉ có thể tự tay làm theo skin cso với điều kiện cụ thể sau:
    - skin phải sử dụng tay của cso hoặc giống cso ( cả 2 tay nam lẫn nữ bỏ trong 2 sup-model ).->ảnh hưởng đến hand trong game.
    - skin phải có lượng poly rất là hạn chế (theo tôi thì chỉ nên dùng ở khoảng 3500poly đủ nhét vô một file smd, nói chung càng ít cành tốt) đồng thời vẫn đảm bảo độ đẹp với lượng tex hạn chế ( thường thì cso dùng 1 tex 512x512 cho toàn bộ một skin súng), skin đáp ứng được cả 2 cái này rất khó tìm.->tex ảnh hưởng đến vẽ đẹp của súng in game, poly ảnh hưởng đến fps khi chơi.
    - skin phải có file p với w, 2 file này thì tex ko quang trọng cho lắm chỉ nên để ở khoảng 256x256 là được rồi, nhưng ngược lại thì poly lại quang trọng gấp mấy lần tex, nên để lượng poly ở khoảng tối đa là 1000poly thui.-> cái này ảnh hưởng đến fps khi chơi. poly càn nhiều thì những máy yếu ko thể chơi ngon lành được nhất là khi bản mod này lại sử dụng weapon mod nên poly càng quang trọng.
    - phải đi kèm với sound ( chắc chắn), hud,... ( là mấy file ảnh, phải có cùng size với mấy file ảnh cùng loại có trong mod cso-nst, sau đó vô trong thư mục của amxx mod thêm tên súng với thông số vô file nst-wps.ini, rồi sửa luôn phần ui, vgui, vvv, một số thứ lung tung khác nữa ( đây là đối với bản 1006, còn mấy bản khác thì dể hơn một chút).
    ===>> Anh em nào muốn thêm súng ở ngoài vào thì nên làm theo mấy tiêu chí trên, còn ko thì cứ bỏ vô thoải mái cũng được nhưng đảm bảo là sẽ rất tạm nham nếu cứ bỏ skin vô một cách bừa bãi, tôi nhớ mấy tháng trước cũng có người đưa ra bản pach weapons cho cso-nst nhưng đúng là một đám hỗn độn, chẵn ra đâu vào đâu :-w ( khuyên anh em đang có ý định cũng như chưa có ý định thêm súng vào thì ngoại trừ những pro về model ra những tay mơ còn lại nên bỏ ý định đó đi, lượng súng trong mod đã rất nhiều rồi còn được cập nhật thường xuyên theo cso nữa chứ, đừng tự phá hỏng bản mod rất ư là xuất sắc này:> ).
    PS: Đang làm thèn m8+xm230, đang bí thèn Xm230 thì hên sao trên chuối có nhưng ko có tex, ai pro các khoảng model cho tui hỏi, làm sao trích xuất được tex có kèm theo độ sáng tối trong blender3d hay các phần mền khác 3d khác.

2. The_Mamba

The_Mamba C O N T R A Lão Làng GVN

:))
    add thêm súng ngoài thì chấp nhận ko có hand nữ thui
    như vậy cũng tốt
    đẻ cái bọn bên VNZ đỡ phá mod

3. FalconZx

FalconZx Mayor of SimCity

có ai sửa được cái vụ hud weapon ở trên (khi lăn wheel chuột hoặc chọn vũ khí (hud_fastswitch 0)) không, nó vẫn hiện ra vũ khí cũ chứ không phải hud vũ khí mới ?

4. gordon_freeman40

gordon_freeman40 Mr & Ms Pac-Man

Anh em lập room trên garena bắn zombie cho vui nè.
    Ðể sử dụng đuợc CSO trên garena thì phải cài dặt thế này:

Cái dòng "Hệ thống file exe" thì chi đường dẫn đến thu mục ...\CSO-NST\hl.exe
    VD: D:\Games\Counter Strike online (NST)\CSO-NST\hl.exe

Cái dòng Hệ thống khởi động game thì y chang như trên nhưng thay cái hl.exe thành " launcher.exe -steam -game cstrike -appid 10 -noipx -nojoy -noforcemspd -noforcemparms -noforcemaccel " ( không có dấu " )

VD: D:\Games\Counter Strike online (NST)\CSO-NST\launcher.exe -steam -game cstrike -appid 10 -noipx -nojoy -noforcemspd -noforcemparms -noforcemaccel

Do bản chất CSO này vẫn là Cs 1.6 nên anh em sẽ thấy được các sv Cs 1.6 khác nhưng sẽ không vào được do không cùng phiên bản và ngược lại khi dùng CS 1.6 cũng không vào được sv CSO này. Do đó ai có lập room bằng CSO thì nên ghi rõ ràng cho khỏi nhầm

5. seedhell

seedhell Mr & Ms Pac-Man

Nghe bác Cherrydat nói vậy có vẻ vấn đề nghiêm trọng đây.Nếu ko muốn nói là bất lực.Đã đành là trong Shop đã có rất nhiều súng dùng ko hết nhưng bản thân mình vẫn ko hài lòng về 1 số khẩu mang phong cách rất chi là Củ Chuối VD như: khẩu đàn ghita,hai cái khẩu ô tô xanh đỏ, và mấy khẩu có sâu bọ,hổ báo (Trông rất trẻ con và vớ vẩn,làm mất tính máu lửa của game)và một số khẩu có skin ko đc trau truốt...(Theo cảm nhận của mình skin súng của CSO hấu hết ko đc đẹp:-w).Tinh thần của mình là khoái cái đẹp ;;)Cho nên mình mới thay mấy khẩu đó bang mấy khẩu khác đẹp hơn .Nhưng xem ra tình hình này chắc phải chơi tay ái nam ái nữ vậy.Hic hic .:(
    (Đấy là ý kiến của riêng em bác nào ko đồng ý thì đừng chém em .Tội nghiệp...):D

6. ashlen

ashlen Youtube Master Race

số bot 30, số người 2, số kill 3k9, lv max 50. Win liên tục :|
    phải có cái điểm dừng chứ bắn như vậy suốt 3h rùi :((

7. protossscout

protossscout Mega Man Lão Làng GVN

^
    ^
    bắn giết nhiều quá dễ bị stress lắm, phải cho thêm mấy thứ lăng nhăng như đàn ghita vào cho đỡ căng thẳng chứ ;))

8. YuNo.1

YuNo.1 Donkey Kong

vào addons\amxmodx\configs\nst_zombise..... chỉnh cái dòng 2 thì phải, có chữ boss mà anh sơn tùng chỉnh 40 ấy. Chỉnh xuống còn 10 hoặc 5 thì bắn được 5-10 mạng thì boss sẽ xuất hiện. Chế độ này bắn boss mới phê

9. 51264730

51264730 Youtube Master Race

bạn ơi lập room ờ đây là chơi chế độ Zombie pau hay là Chế độ Zombie MOD 3 vậy ??? bạn chì mình lập ROOM chơi cả chế độ Zombie S đi

10. YuNo.1

YuNo.1 Donkey Kong

Room này nói về các chế độ của cso-nst và chỉnh sửa,ý kiến, góp ý này nọ chứ 0 chuyên về 1 chế độ. bạn nên lập forum chuyên về zombie ấy. phần lập room thì mình cũng 0 biết :D

11. manhneta

manhneta Donkey Kong

Ai chỉ tui lập sever CSO đi lập sever internet ý để bắn online đó tui có điều kiện online 18/24h mong anh em chỉ tận tình để tạo sv chơi cùng mọi người cho vui

12. titan88xtaisinh

titan88xtaisinh Mr & Ms Pac-Man

13. cherrydat

cherrydat Mr & Ms Pac-Man

Ùh, ngược lại mới đúng, ko có skin nào đẹp bằng skin cso nếu dùng cùng lượng poly và tex hạn chế như vậy. Skin cso rất là "trau truốt" đấy, thời gian làm được ra nó ko nhỏ đâu, vừa giảm poly đến hết cỡ, vừa edit tex dồn lại tất cả trong một file 512x512, nó phải xóa luôn mặt sau của mấy khẩu súng để đủ tex áp vào đấy, vì thế mà hầu như súng của cso thường chỉ có nữa cây thôi, vì thía đừng có nói chuyện skin cso ko dc "trau truốt" nhá ;)). còn mấy vụ xuất hiện mấy skin vớ vẩn thì có hơi kì, nhưng cso là game online nên phải làm vậy cho bắt mắt người ta mới mua súng về chơi ( mấy skin hổ, gita, xanh đỏ gì đó là của cso, nhưng cái khẩu mà bạn nói là xâu bọ gì đó là em K1a bò cạp, ko có trong cso đâu, là ông Tùng đặt hàng tui làm đấy-Animation by me :D, bị chê là vớ vẫn cũng hơi tự ái đó, nhưng đây là hàng VN, chỉ có cso-nst của ông Tùng có thôi nên bạn chơi ủng hộ dùm nha :> )
    PS: bạn đưa tất cả skin bạn thêm vào cho mình coi có thể làm dc gì hem, nói trước là sau 2 tuần nữa mới có kết quả đấy.
    Ps All: vẫn chưa ai trả lời tui à "làm sao trích xuất được tex có kèm theo độ sáng tối trong blender3d hay các phần mền khác 3d khác".

14. FalconZx

Trong Zombie United em thấy còn 2 lỗi :
    1. Dùng cái magic hồi máu team thì máu các zombie xuống còn 400 hết 8-} (kể cả con full 3k máu)
    2. round time của ván tối đa chỉ được 10 phút, anh sontung chỉnh cho giông CSDM đi, hết time rồi vẫn đấu tiếp ván đó ấy

15. khoilulu95

khoilulu95 Youtube Master Race

Ặc nghe khó hiểu vậy ta ? Kì thật đúng là mún có Mod có chất lượng cũng khó skin đẹp,chế độ chơi hay rùi ko nói chứ chơi đc trên máy hok cũng là cả vấn đề (máy cùi ko đáp ứng cũng chết :D).Bác chery ah` tui thấy bác giỏi sao bác hok tự tay làm Mod bản riêng mình đi chắc ko thua kém mấy Mod khác đâu =)).Cố gắng lên nha
    P/s:Y' quên bác có thể thêm cái ngắm cho thèn Scar hok :-*làm vậy chắc hay vãi .Mà này bác nói sao toàn uh` là sao =))=))=))tui hok hiểu

16. FalconZx

hình như cherrydat là giỏi mấy vụ skin hay sao ấy, làm bản mod riêng phải tự viết code ra dùng cơ, kiểu hàng unique ấy =))
    mấy cái bản CS kiểu bên VNZ nhái đó hình như toàn hàng tổng hợp thôi
    p/s: ai sửa cho em 2 lỗi của ZU với nào :((

17. harwardc_2008

harwardc_2008 C O N T R A

@khoilulu:1 bản mod cstrike có chất lượng hiện nay phụ thuộc vào yếu tố quan trọng là:
    1.Plugins:tạo những hiệu ứng,chế độ,tương tác,vũ khí,v.v.Mà phiên bản cũ không có,tạo nên sự khác biệt về gameplay cũng như phong cách chơi.Đây dc xem là hạt nhân của mod,đòi hỏi người làm phải có trình độ,hiểu bik về amxmod và hệ thống cstrike.Hiện đã có 3 coder hoạt động cho ra sản phẩm ở Gvn.
    2.Skin:nếu mod ko có 1 hệ thống skin đẹp,dc chau chuốt kĩ lưỡng thì không thể tạo nên 1 phiên bản chất lượng.Dc xem là hạt nhân thứ 2 của mod,ảnh hưởng 1 phần đến đồ họa game.Có hơn 15 skinner hoạt động tại gvn nhưng chỉ khoảng 6-8 người nắm vững bone,3-4 người tạo amination và đủ khả năng tạo 1 skin hoàn chỉnh nhưng do mất thời gian và sự nhàm chán nên ít ai mặn mà với việc làm và tạo mới 1 skin,amination.
    3.Map:cũng ảnh hưởng 1 phần đến đồ hoạ và gameplay.Map ảnh hưởng đến chế độ,cách chơi,chiến thuật,hỗ trợ đồng đội,v.v.Game ko thể hoạt động nếu thiếu nhân tố quan trọng này.Hiện có khoảng 4 người tạo map từ gvn và 1 người từ vnz.
    4.Other:sprites,sound,theme,option,v.v.Đây chỉ là các thành phần phụ hỗ trợ game.Người ko chuyên cũng có thể làm dc.

18. khoilulu95

khoilulu95 Youtube Master Race

Dis cu cai MF bữa nay khó hiểu thật ko vô đc tức wa'

19. emnehtht

emnehtht Youtube Master Race

anh harwardc_2008 chi day cho anh em tat ca nhung thu tren duoc ko, cai nao co san roi anh cho link, cai nao chua co anh viet bai them vao, moi nguoi deu muon lam game hay nhung thieu kien thuc lan kinh nghiem can cac dan anh chi giao co gi dan em se tro giup cho, muon game hay thi moi nguoi deu phai lam sao bat nguoi ta lam hoai con minh thi huong the dau co cong bang

20. titan88xtaisinh

titan88xtaisinh Mr & Ms Pac-Man

bố mày post kệ bố mày chừi dis mẹ mày

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.