[CS MODS] CSO NST Edition

Thảo luận trong 'Counter Strike' bắt đầu bởi sontung0, 5/6/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. trungtin911

trungtin911 C O N T R A

You cho mình hỏi ... cái wpn_change 20 là gì và cái buy 1 là gì .... mấy cái kia mình bít hết rồi

2. dark_one

dark_one Liu Kang, Champion of Earthrealm

3. 1st^titan88x^

1st^titan88x^ Youtube Master Race

zombie mod 3 human cầm m79 bán chỉ ra được 5 viên mặc dù đã để vô hạn đạn nst_zb3_bot_uclip 2 ai giải thích hộ cái

4. 1stakira

1stakira Mr & Ms Pac-Man

Ờ mà CSO NST của songtung gì nhỉ mình nhớ là MG3 200 viên mà sao có 100 viên thế này :-o:-o:-o:-o

5. FalconZx

FalconZx Mayor of SimCity

không chỉnh 200 viên được (hay là "chưa")anh sontung cũng nên làm gì đó về số đạn chứ :D

6. 1stakira

1stakira Mr & Ms Pac-Man

Tùng chưa có plugin số đạn chứ gì ;))

7. thamten

thamten Mr & Ms Pac-Man

ai cho em biết sao khi bỏ cái my weapon đi thì ko vào map để chơi vậy :(( (update từ 1>9)

8. 1st^titan88x^

1st^titan88x^ Youtube Master Race

bản tùng đã nhiều plugins rồi nếu bỏ myweapon không vào map được là phải myweapon ít súng lên vào được hết

9. 1stakira

1stakira Mr & Ms Pac-Man

@ all : thử tìm xem cái file mywpn amxx ấy hoặc là cái file amxx liên quan đến nó sau đó mở ra muốn cho bau nhiêu thì cho ^^ giúp vậy thôi

10. dark_one

có ai biết cái lỗi : "model models\nst_wpn\v_knife_w not precached" là gì không??? có phải tại tui add nhiều skin súng mới quá không??
    nếu đúng thì sửa như thế nào???

11. kido0208

kido0208 Mr & Ms Pac-Man

Anh sontung ơi cái hammer trong knife ko mua bằng vmenu đc chỉ mua đc bằng comman thui anh add nó resound của nó đi!

12. najeu1512

najeu1512 Youtube Master Race

các Đại Huynk trả lời cho E vs đệ E tham gia cùng cái nào !! :-s

13. cherrydat

cherrydat Mr & Ms Pac-Man

Ùh, thôi vậy, nhưng với lượng lớn súng như vậy muốn nghĩ ra dc thông số là chuyện rất khó, hơn nữa có quá nhiều khẩu bỏ đi thành ra lãng phí tài nguyên: nhưng thằng usas chẳn hạn, ko bít có ai đụng đến nó chưa chứ tui chơi chỉ quanh quẩn với thằng usas camo thui. thành thử usas thành đồ bỏ đi, để trong bản cài chiến thêm diện tích. Trường hợp trên còn cs đối với mấy anh sl8, m1817, k1a, và hầu hết các khẩu súng cơ bản ==> quá ư là lãng phí.
    Ùh, còn vụ làm pach riêng bít thì chỉ tui đê, chủ yếu làm pach để bắn on cho nó công bằng lại, gộp súng cũng là điều tất yếu, ntn:
    Ở trên là mình lấy 2 cây usas với usas camo gộp lại với nhau đồng thời tăng thêm tex từ 256 lên 512 nên khẩu súng trông chi tiết, rõ nét hơn.
    Chính giữa là lấy 2 cây awp với awp camo gộp lại, mình tăng thêm màu sắc cho đậm hơn.
    Bên dưới là cây sl8 với sl8 gold gộp lại, bỏ đi một số phần của chome, giảm được thêm chút ít poly.
    PS Tùng: "Rất cảm ơn cậu về sự quan tâm của bạn cho CSO NST" ==> đọc xong câu này ôn bụng cười, thật sự là rất chuối, hy vọng lần sau viết để ý kĩ hơn.
    Hồi trước mình đã có đề cập đến vụ blender3d với 3d max rùi phải hem, giờ mình nói sơ qua về mấy thằng này:
    -Blender3d là một phần mền đồ họa mã nguồn mở, được phát triển bởi một cộng đồng đông đảo.
    -3d max là một phần mền đồ họa nhưng mà là phần mền thương mại ( cái này tất cả dân đồ họa đều biết)
    2 thằng này đều có chung một mục đích, đều có những ưu khuyết điểm riêng nhưng ko ai nói rằng blender3d thua kém 3dmax thậm chí còn mạnh hơn nữa kìa, có thể tùy biến dao diện, kết hợp luôn đồ họa 2d (như pts) vào luôn (có thể vẽ tex trực tiếp trên model luôn ^^), cùng với việc tích hợp 1 bộ engine mạnh (làm game trên bộ engine này rất đã)==> quá tuyệt vời, tất cả trong một nhưng lại có dung lượng quá ư là nhẹ, cấu hình(máy cùi cũng sử dụng dc),dung lượng (chưa tới 500mbcho tất cả kể cả những phần phụ trợ khác) so với 3dmax bộ cài gần 2g, cấu hình ko cẩn thận cài dô máy là đứng máy lum (bị một lần rùi,cài 3dmax 9 vào vô nghịch thử đứng máy lum T__T). Bendder 3d làm dc như dzay là do người ta sẳn sàng cắt đi bất cứ cái gì ko cần thiết(đúng là làm như vậy thì gặp rắc rối ở chổ những người dùng các bản cũ sẽ ko quen với bản mới), chỉ là đủ dùng, nhưng lại hiệu quả, ngược lại 3dmax cứ mỗi lần ra một phên bản mới thì dung lượng lại tăng thêm, giao diện cành lúc càng cồng kềnh rắc rối. Chật VN sau này ra luật bản quyền thì chuyển sang blender mà dùng hết ^^.
    Đó chính là thứ tui muốn cso-nst theo đuổi, quan tâm thì ko ích gì cả mà phải mạnh tay thay đổi nó mới có tác dụng cơ.

14. Eveever

Eveever Legend of Zelda

Mong Dat sớm ra cái pack này để chơi Lan tốt hơn :>
    Tui ủng hộ 2 tay 2 chân < làm như thế mày yếu như máy tui mới chịu nổi > , bỏ bớt 1 số súng thực sự ko cần dùng .
    ~> Chứa đất cho những súng mặc định .

Chỉnh sửa cuối: 25/6/10
  15. dark_one

ủng hộ bạn cherry làm 1 pack riêng để thu gọn bộ nhớ model của game dành cho máy yếu + nhưng người thích thêm súng mới mà ko dám xóa súng mặc định như tui ^^

16. sephiroth27

sephiroth27 Youtube Master Race

ai chỉ tôi cách add âm thanh khác vào súng với

17. daicachip1

daicachip1 Youtube Master Race

OK thank cậu nhé. Vậy chỉ mình cách add map mới vô CS đi đc ko :D

P.S: Tớ chơi phần Zombie United k hiểu sao cứ chơi đc 1-2 ván là đơ máy bực ghê, cậu biết nguyên nhân ko :(. Hay là do tớ cho mấy cây bọ cạp giá trị buy = 1 nhỉ

18. dark_one

19. oknoproblem

oknoproblem T.E.T.Я.I.S

Cái Zombie United nhìn chung ít người chơi thiệt . Toàn ZS + ZM3. Vả lại k có nhiều map hay để chơi ZU chủ yếu vẫn là dust2 phổ biến nhất =))

20. heoquay626

heoquay626 Youtube Master Race

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.