[CS MODS] CSO NST Edition

Thảo luận trong 'Counter Strike' bắt đầu bởi sontung0, 5/6/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. oknoproblem

oknoproblem T.E.T.Я.I.S

2. maygiat

maygiat Legend of Zelda

pác cherry đúng là giỏi wa' à, theo mình hiểu thì cso-nst là bản mod dựa rất nhiều vào CSO, chủ yếu các skin và gameplay đều đc dựa vào đó. Theo mình 1 game hay thì cái quyết định chính là game play, còn skin chỉ là phụ thôi chứ chưa thể đóng vai trò quyết định.
    Ví dụ:
    CSO là game có hệ thống vũ khí khá phong phú và đc đánh giá là đẹp so với nhiều game MMOFPS khác nhưng thành công của nó không phải là hệ thống skin mà là gameplay rất hay. thu hút game thủ.
    Nói đến CSO-NST thì Tùng vẫn đang cố gắng hoàn thiện gameplay sao cho đúng với phong cách của CSO nhất, còn skin thì chủ yếu vẫn là dựa trên skin extract từ CSO. Skin tuy nhiều nhưng đã đc giải quyết bằng myweapon rồi, người chơi có thể lựa chọn skin theo ý thích để sử dụng và mỗi người sẽ có những lựa chọn riêng, ko ai giống ai cả --> tất cả skin chắc chắn sẽ luôn đc sử dụng.....
    Vì vậy KL: CSO-NST is Counter Strike Online Mod :D

Chỉnh sửa cuối: 25/6/10
  3. thamten

thamten Mr & Ms Pac-Man

làm sao mà chỉnh đc file amxx với lại ko có myweapon.amxx và chả biết nó liên quan đén cái nào :((

4. heoquay626

heoquay626 Youtube Master Race

alien nè

5. sontung0

sontung0 Dragon Quest

@Dat: làm pack thì dạng như làm file update ấy
    ông cứ sửa mọi thứ khi nào ưng ý rồi thì copy tất cả các file mà ông đã chỉnh sửa riieng ra 1 chỗ (theo đúng folder trong game) rồi tạo 1 file exe hc zip là ok
    Nếu ông vước bận về file res trong buy menu thì khi nào sửa xong thì cứ vất cho tôi rồi tôi tạo res cho (tí là xong ^^)

6. kakaan96

kakaan96 Dragon Quest

con đấy có phải Alien đâu
    nhìn giống khủng long

---------- Post added at 17:57 ---------- Previous post was at 17:44 ----------

vừa sang trang nước ngoài thấy con ALien Zombie ko biết có bị lỗi ko
    Link down http://www.mediafire.com/?zhwfyoiymuj

7. Eveever

Eveever Legend of Zelda

Strongsnife bị lỗi tay trái sontung0 ơi . Sửa lại dc ko .

8. YuNo.1

YuNo.1 Donkey Kong

Báo cáo anh Tùng là cái zombie mod 3 em tắt cái my_weapon thì vào 0 được, em thử bỏ cái NST_wpn_knife.amxx thì game vẫn vào được nhưng 0 load được plugins hic hic :((, mí cái plugins hùi bản 1006 thì thêm bớt vô tư, up lên bảng 1009 thì phải chạy hết plugins mới được vào game. Anh Tùng sửa lỗi đó dùm em hic hic

---------- Post added at 18:13 ---------- Previous post was at 18:07 ----------

Àh nhân tiện anh tùng sửa được cái hand trong phần textures 0. hiện giờ em có cây G36K, Spas mà 2 cây này nó bị ngược hand trong textures. Tức là hand nữ trên hand nam dưới, mà cái NST_wpn_hand.amxx của anh thì mặc định là hand nam trên hand nữ dưới. hnay quên đem usb. Mai em sẽ up :D "Please Help ME"

9. DNYvsSSK

DNYvsSSK Youtube Master Race

cho t hỏi sao update lên 1009 thì chơi zombie scenerio ở mấy map lớn như de_dust, de_cble ... thì bị văng mà chơi mây map nhỏ như fy_snow, iceworld ... thì không sao

10. FalconZx

FalconZx Mayor of SimCity

chắc vì các map lớn đó không dành cho Zombie Scenario

11. dark_one

dark_one Liu Kang, Champion of Earthrealm

từ trước 1008 tui chơi đấu đơn được ở các map như cs_italy, de_train... mà bây h tui up 1009 chỉ chơi đấu đơn đc trên các map dạng fy_ là sao? máy của tui bị thế có bạn nào biết cách nào sửa ngoài reinstall game không?

12. 1st^titan88x^

1st^titan88x^ Youtube Master Race

tất cả đều ok nhưng trong zombie mod 3 human cam m79 bán ko được vô hạn đạn

13. oknoproblem

oknoproblem T.E.T.Я.I.S

14. trungtin911

trungtin911 C O N T R A

Ai cho mình xin link counter strike của tàu để mình qua đó chơi được không ? thanks

15. 1st^titan88x^

1st^titan88x^ Youtube Master Race

ko có nick sao down được ông cho cái nick down nho cái

16. tiny.rainbow

tiny.rainbow Youtube Master Race

Cho mình hỏi làm thế nào để chơi chế độ Zombie?
    Mình đã vào file Chon che do choi và chọn 3Z, những vào game, map de_dust2 thì lại bắn với bot người như bt:-??

Chỉnh sửa cuối: 25/6/10
  17. 1stakira

1stakira Mr & Ms Pac-Man

Mà sơntung ơi cậu có cái infinity deagle anims hồi trc ko ! nếu có nhét mình female bmp lun cái :>:>:> cảm ơn nhé

18. cherrydat

cherrydat Mr & Ms Pac-Man

Ùh, nói rất hay, nhưng ông đã bao giờ cầm cây USAS chưa hay là nhè đầu vô bắn cây USAS camo, cũng chính vì hệ thống my weapons mà người ta phải lựa chọn súng rất tiết kiệm vào đấy.
    Ở đây có trường hợp cụ thể nè: với giới hạn 8 cây của my weapon thì trong lúc lựa chọn súng (tui muốn hỏi cả diển dàn luôn), có ai lại đi chọn cây USAS vô hay là đưa thằng USAS camo vào ??? ( bởi vì nó đẹp hơn với chỉ số cao hơn, nếu chỉnh sửa lại cho cây USAS có chỉ số cao hơn vậy thì có công bằng cho thằng USAS camo ko???)
    Đơn giản vậy thôi tôi đã chứng minh được "tất cả skin chắc chắn sẽ luôn đc sử dụng" là sai. cơ bản khi đưa weapons mod vào đã làm mất cân bằng nghiêm trọng rồi, nhất là mấy khẩu súng cơ bản đều bị bỏ bê. Thử hỏi có svd rồi ai dùng g3sg1? có sl8 rồi ai dùng sg550? có awp camo rồi ai dùng awp?, việc gộp súng lại ko những ko làm giảm lượng súng đi mà còn làm tăng lên mới đúng, tăng một cách chính đáng do tận dụng được những vũ khí cơ bản (hơn 2 chục cây lận) như trường hợp của awp, tôi đã gộp 2 thằng awp với awp camo lại cho làm súng cơ bản như vậy tận dụng lại được thống số của awp, lại ko phải vào my weapon mà chọn vì chắc chắn nó sẽ được load khi vô game vậy là súng được sử dụng là 9 cây so với tối đa 8 cây của my weapon. Như thế ko hay sao ?
    Ùh, thành thật mà nói tui ko có ý định làm một bản pach, vì rất mất thời gian mày mò mà muốn làm theo ý tui sẽ phải sửa luôn cả gameplay, chuyện này chỉ có Tùng mới làm được thôi, như trường hợp số tiền khi vào trận chẳn hạn, tui muốn là bằng 0, bắn 1 con zombie được 1500, còn lúc đầu thì phải sử dụng súng cơ bản. Hoặc là trường hợp sửa lại cơ số đạn của tất cả vũ khí kể cả cơ bản luôn: rifle thì 5 băng đạn (~150 viên), smg 6 băng đạn (~180 viên), tỉa 3 băng đạn (~90 viên), mg 2 băng đạn (~200 viên), lục 10 băng đạn (~120 viên)....còn tùy cơ số đạn của súng nữa mà cho, cái này mình hem làm dc, do plugin quy định rùi.

19. FalconZx

FalconZx Mayor of SimCity

em định cho lại 1 số skin của CSO vào CSO-NST nhưng cho vào thì mua súng lại chả thấy đâu (sau khi decrypt thì file model bị mờ icon)

p.s: XM8 và SCAR lúc mới vào CSO có đổi form 2 được không vây ?

20. vipmascat

vipmascat Youtube Master Race

đẹp quá ^^ ăn đứt cái server 175pt ^^ ;))

cái mod này thực ra là giống y như cái Zombie Plague ^^ nhưng có nhìu cái mới hơn ( hôm nao rỗi đăng lên )

con này là của CSO rồi ^^ ;)) cái kia là thay cho bọn Zombie cũ ( bọn bihozard thì phải )

đang test ^^ nếu được cố xem chém được em nào ko =))

---------- Post added at 21:59 ---------- Previous post was at 21:58 ----------

ahf p/s thêm : cái con zombie ấy ko giống con tui nhìn ;)) nó dài hơn :| ... ko thật lắm ^^ ông thử tìm lại xem còn con nào giống con của tôi đưa lúc trước ý

@all : ai hồi trước chơi CS 1.6 v1.23 tìm hộ cái server 175pt ( zombie mod ý ) vào rồi xem đi ^^ ;)) chơi phê cực ^^

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.