*Cực Hot* Cách phối đồ full cho Cửu Đại Môn Phái

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi nbt260484, 21/6/08.

1. kophaithienthan

kophaithienthan TLong Đệ Tứ Thiện Nhân

nghe đến giai đẹp là 3b mò vào liền :x:x:x:x( Thiệt là tội ghê, chưa có ox , nó thế )
    À ừa hem ôm hôn thắm thíet thì chuyển qua tay bắt mặt mừng nhé:x:x:x
    À ừa, sr cả nhà em spam tý , lát tự xử sau ^^

2. windrunned

windrunned Youtube Master Race

uầy , háo sắc wá đi >"< box chỉ dẫn chứ fải box thả dê đâu >"< Wind là thành viên mới , mình Wind thả thôi ......

Tự trảm >"< đừng có bác mod nào trảm em nhé ;;)

3. tranhung123

tranhung123 Youtube Master Race

Theo bạn win thì đa số phái nội mặc đồ TT 9x và phái ngoại mặc đồ Thiếu Lâm 9x à?? Nhưng theo mình thấy phái nội nên mặc full 9x Thiên Long làm chuẩn thì hay hơn ^^ máu cực trâu nhất là với NM đó , không thì mặc 5/6 cũng được rồi. Ngoài ra thì mặc 2 full NM, 2 full VD,2 full Tiêu Dao hoặc TT tùy theo ý thích mà mặc ^^ . Mũ và hộ kiên thì mặc mũ tai thỏ và hộ kiên chế càng vip càng tốt =))=))
    Mà xin lỗi bạn win nhé , trong bài hỏi đáp về pet cẩn thận không phải mình muốn gây chiến với bạn đâu mà chỉ là mình muốn hỏi xem con nào mạnh nhất trong 3 con đấy và nên dùng nhất thôi,thế mà bạn tưởng mình nói xấu bạn còn chửi mình ngu nữa chứ.Thành thật mình nói nên bạn ko nên làm thế . Đúng là box để tham khảo ý kiến và mình nói thế cũng chỉ nhờ mọi người giúp đỡ thôi.Bỏ qua nhé ;;);;);;);;)

4. ghostlonely

ghostlonely Mario & Luigi

-- mỗi phái chỉ có thể sử dụng 1,2 loại vũ khí nhất định vì nó còn 95% nội ngoại công căn bản gì đấy (trong quyển 5,6 gì thì phải)
    -- mất cái căn bản thì máu cao để làm gì nhỉ? :(

5. tranhung123

Hjx chả hiểu gì mà cũng nói ,dòng cuối của bộ full 8x là ngoại công căn bản 35% chứ 95% nào :-o:-o .Mà với mũ tai thỏ và hộ kiên chế + thần khí thì đâu cần dòng cuối của bạn nữa đâu =))=))=)) .

6. pem

pem Mr & Ms Pac-Man

-- Mình tạm hiểu ý của ghost là thế này ko biết có đúng không: ý của ghost ở đây là mỗi phái thì dùng 2 loại vũ khí chính thì sẽ có tác dụng hỗ trợ vd: võ đang thì là song đoản và đơn đoản, và mỗi phái ở quyển skill thứ 4 hay 5 gì ý lại có skill đầu tiên tăng % ngoại(nội) công căn bản của loại vũ khí đó tức là như võ đang thì khi cầm song đoản or đơn đoản thì sẽ đc tăng nội công căn bản của vũ khí còn khi cầm quạt(vd: bộ thiên nam) thì sẽ ko đc tăng. Chứ mình nghĩ ở đây ko phải ghost mún nói đến +35% căn bản ở bộ 8x đâu:D
    --Mà bây h đa số dùng thần khí nên cái việc mặc nguyên bộ cũng chỉ áp dụng với mấy ông 90-91:-"

7. Kẻ Mạnh

Kẻ Mạnh Mr & Ms Pac-Man

cái +95% ngoại công cơ bản ấy tất cả các phái ngoại công đều có :)). Ví dụ MG có skill Liệt diệm đao. Còn cả +95% ngoại thủ nữa, nhưng mấy cái % của skill tăng theo tâm pháp

8. windrunned

@tranhung123 : bạn đừng nghĩ Wind chửi bạn , WInd chỉ ko thích khi có ng nói chuyện giống ra lệnh mình fải trả lời thôi , chỉ là 1 cách góp ý , để sau này anh em có thể nói chuyện thoải mái hơn , thế thôi . Wind cũng có fần sai là nói hơi nặng lời 1 tí , cũng nên có lời xin lỗi bạn chứ nhỉ .

@All : Dùng đồ full , tốt nhất là tùy theo cách PK hoặc khả năng tài chính mà dùng , cũng còn tùy theo cả cách ép ngọc để hỗ trợ điểm yếu , nâng cao điểm mạnh mà fối đồ , nói chung , về cách phối đồ thì trong box cũng đã tương đối đầy đủ rồi ... anh em cứ theo đó mà tham khảo , tìm đc cách phối đồ tốt nhất cho mình

9. ghostlonely

-- bạn thấy tôi quote dòng nào ko mà nói thế?
    -- nếu bạn là 90,91 thì mặc sao với set 9x tlong đây? hay là cứ cố cày lên 92 rùi cầm thần khí?
    -- hay là trong khi 8x bạn đã cố cày dc cái thần khí rùi?
    -- theo tôi nghĩ 9x tlong dc cái máu trâu, né tránh + chính xác khá nhưng nếu VD mặc vào thì sao? nội công giảm tệ hại, lúc đó VD sẽ chẳng còn là VD nữa rùi
    -- với TT cũng thế, set 9x TT khá ngon, máu , nội công khá.
    -- tôi xin bạn 1 char nội công mặc 5 món thiên nam xem thử, ngọc 3 thì khỏi nói nhá, ngọc 4,5 nội công mà phối thiên nam mới là thứ đáng xem
    p/s : tôi ngu muội, có gì mong bạn chỉ dạy thêm
    thân chào bạn

10. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Phái nội muốn max máu thì lấy Bộ Thiên Nam làm sườn kết hợp thần khí.

Muốn dame to + máu ổn định thì xài bộ TT. Khuyến khích các bạn level 90, 91 xài bộ này để có thể cầm đúng vũ khí hỗ trợ tâm pháp (trừ TD).

Cá nhân mình thì thích bộ TT làm sườn hơn. Nhưng mỗi người có 1 hướng đi riêng, và mình thì rất khoái những cái sáng tạo mới (miễn đừng có tào lao quá)

11. ghostlonely

-- tớ vẫn thích dame cao hơn máu trâu, bởi tớ ngọc 3 nên ít khi pk, mà ngoài pk thì còn ối chuyện phải làm, săn pet, đi Q, cờ, ác tặc, ác bá...dame cao đánh vẫn sướng hơn
    -- giữa 4,5 k máu và 1k nội công tớ vẫn chọn 1k nội công
    -- còn 9x TT là sườn thì đồng ý 100%, các set còn lại thì tùy biến
    p/s : tớ đang mặc 8x TT + 9x VD + chân 9x TT + hộ uyển 9x tlong =))

12. tranhung123

Mỗi nhà mỗi cảnh ,mỗi người mỗi cách để làm cho mình mạnh hơn .

13. windrunned

Cái gì cũng có cái giá của nó ^^ . vd như Wind , Wind chơi game ko nạp card , lv thấp , ít thời gian online , nên bù vào đó là phương pháp PK và đồ phải mạnh hơn ng khác , giải pháp của Wind là đồ chế ^^ .
    Nếu so sánh đồ chế và đồ full , Wind nghĩ đồ chế ko hề thua đồ full , nếu ko muốn nói là hơn hẳn . Nếu có thua đi nữa , thì chỉ thua dòng kíck cuối cùng của bộ 6x , 8x , 9x và 2 dòng kíck cuối của bộ 10x ^^ . Còn lại thì hơn hẳn . Wind lấy chỉ số của acc Wind , các bạn xem thử nhé . Tiêu Dao 78 , 21 viên cấp 3 ( 5 viên nội công , 5 viên hỏa công thuần tịnh , 4 viên chính xác , 3 viên thể lực , 3 viên né tránh , 1 viên nội lực ) , nội công 13k , né tránh 2k9 , chính xác 7k6 , nội thủ 8k5 , ngoại thủ 7k5 , hội công 57 , hội thủ 42 , cái đáng nói là ngoại công 6k9 =)) , máu 33k , khí 19k ( những thông tin trên , là chưa buff gì , và là chỉ số của ngày hôm wa ^^ ( vừa thay cái nhẫn ) . Trên người WInd mặc 13 món đồ đúc cấp 8 ( lv 72 => 78 ) đúc theo cách truyền thống , tức là từ 6 => 7 option cho 1 món , trừ cái yêu đái , 4 sao 5 option .
    Theo Wind , nếu bạn có thể , bạn nên mặc đồ chế , chỉ có vài vấn đề :
    1 - Chế theo cách truyền thống , ít hao tài , nhưng tốn thời gian
    2 - Chế theo cách hiện đại , hao ghê gớm , nhưng đồ sẽ nhiều ... " sao " hơn ( nếu là nguyên liệu cấp cao )
    3 - Mua đồ chế , có lẽ mua 1 món hơi hơi mạnh , giá sẽ nằm trên trời , or ... gần gần bàn thờ ... trừ đồ của Wind bán =)) , Wind là dân phá giá thị trường ^^ .

Đúng như bác tranhung123 nói , mỗi nhà mỗi cảnh , phải tùy khả năng mà chơi thôi ^^ .

14. Kẻ Mạnh

Kẻ Mạnh Mr & Ms Pac-Man

Đây là cách phối full và ép ngọc của tôi:-w
    Bộ full 9x+8x MG+ đồ chế ;))
    Ép Ngoại công C5+ Cg lực C5 train, đánh cờ, ác bá... thoải mái, thậm chí là đánh hôi ngoài KH =))

15. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Xin hỏi với cách mặc đồ ép ngọc như trên bác ko định đi YTO và war à? :-/ Và vì lý do đó nên 92 mà vẫn phải train ở bãi gấu Diêm Hồ chứ ko dám lên CXMC :-/

16. rinno1cute

rinno1cute Youtube Master Race

Mình mới 6x,MG,ai béc cách phối đồ full môn phái cho MG 6x thì bày mình nha,thanks:D

17. tranhung123

=))=))=)) neik nói hay lắm . Mặc thế kia máu quá yếu lun , mình chả biết bạn mặc đồ chế thế nào nhưng so với bộ Thiếu Lâm thì còn lâu mới ăn được :)):)):)) .Mà thấy nói bạn mặc đồ ép Cường lực +5 thì mình phục bác này thật đấy ;));)). Chắc number one lun ,hjxhjx .Quá cùi pro

18. tranhung123

Mua full môn phái làm gì cho tốn kém .Cứ mặc ngự tứ 6x là được rồi ,từ 6x -> 7x,từ 7x -> 8x nhanh mà .Train thẳng lên 8x rồi kiếm sau ,đỡ tốn hơn nhiều .Còn nếu thực sự bạn muốn mặc thì nên mặc full 6x MG thôi ,còn lại kiếm ít đồ chế mà mặc :>:>:>

19. Kẻ Mạnh

Kẻ Mạnh Mr & Ms Pac-Man

Nếu ko đi đc YTO thì đã ko có thần khí với lạc mã tiễn:| Còn nếu có train đc ở train CXMC ko thì đây, sau mấy ngày ở CXMC mà lv có chút thay đổi:))
    Nói thật mình còn con CB này nữa( chưa full ngọc) ^:)^
    Full 10x CB+ Tlam /:)

20. tranhung123

Con cái bang 102 thì tui ko biết nhưng con MG mặc thế kia thì nói thực là quá yếu đấy