*Cực Hot* Cách phối đồ full cho Cửu Đại Môn Phái

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi nbt260484, 21/6/08.

1. dung.lonely

dung.lonely Mario & Luigi

VD theo thuộc tính huyền và băng, khi ép ngọc huyền công hoặc băng công vô thì nó sẽ tăng dame chay theo 1 tỷ lệ nhất định, nhưng nếu đập băng hoặc huyền công trái với những skill thuộc tính như thiên mã phi bão (huyền) tam hoàn sáo nguyệt ( băng) thì sẽ ko có hiệu quả nhiều, mà ko chừng còn làm giảm dame của skill thuộc tính đó nữa:(:(:(

2. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Àh chắc làm bạn hiểu lầm:) .Tại vì cứ đang nghĩ tới các phiên bản bản mới nhất của TQ hiện giờ, mọi người đều theo 1 đường thì mới tốt nhất, theo 2 đường sẽ làm giãm dame do có ngọc giãm kháng. Vd: theo đường băng + giãm kháng băng sẽ mang lại hiệu quả cao nhất nếu theo 2 đường và chỉ 1 giãm kháng băng.

3. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Sv nhìu ng chơi kháng băng lắm, nên e chơi thuần huyền. Khi đã có 5 viên huyền, ép thêm 1 viên băng dam chay tăng, chẳng lẽ ép viên huyền dam chay ko tăng?! Vì thế nên suy tính trc, viên huyền hay viên băng tăng nhiều hơn (hỏi các tiền bối đã ép trc chẳng hạn, or đập ngọc cấp thấp vào đồ để test :D) Sv e h kháng băng >100 nhìu vô kể (nhất là sau đợt giảm giá vừa rồi) thế nên VD như e mà ép băng công sẽ bất lợi, sv khác thì e ko rõ lắm :-?

4. dung.lonely

9 người 10 ý mà bạn, mình cũng chơi VD, và chỉ thuần nội + huyền, vì đẹp, vì khỏe, vì thiên mã phi bão:):):)

5. Con Số 0

Con Số 0 Youtube Master Race

-- cảm ơn bạn đã nhắc nhở, tôi sẽ xem lại cách nói chuyện của mình
    -- vài lời cùng bạn
    + Thứ I, kháng băng >100 thế thì phải ép cấp 6 ah? (nếu tôi nhớ ko nhầm thì kháng 5 là 50d), và bạn là 1 VD full 3 (chắc thế) thì gặp kháng băng > 100 thì đường nào mà sống đây? ý tôi là bạn sẽ rất ít khi phải pk với các con khủng long đấy, trừ khi bị săn
    + Thứ II, nếu kháng băng >100 cần ít nhất 1 viên cấp 6, mà sev bạn nhiều vô kể thì :-ss sev bạn đại gia nhiều quá đấy, sev tôi, full 6 thể lực chưa vượt qua mức con số 10 đâu bạn ah!:((
    -- Với tôi, viên băng công 5 thay bằng viên hội công 5 thì đỉnh hơn, khi mà còn tranh cãi nhau xem băng công có tốt với VD hay ko thì 7d hội công là 1 con số đáng để suy nghĩ ( char hiện tại có hội công 32). bởi 4 lý do: i) võ đài thì ko pet ii) hội công là 1 con số thần thánh, iii) khi đi train crit quái nhiều hơn iv) pet trung thực có thể chặn dc crit nhưng đâu phải ai cũng cầm pet TT khi PK!
    thân chào bạn

6. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Kháng >100 đâu bắt buộc bạn đập 1 viên kháng đâu, sv mình nhiều NM, chuyện ưu tiên 1 vài slot cho kháng băng là chn bình thường :| Ô a mình là NM ngọc 4 đập 4 viên kháng băng 4 (35d 1 viên) còn có ng chơi 6 viên 3 :| Đó là cách build của họ, cách suy nghĩ của họ nên mình cũng ko bình phẩm nhiều, nhg nếu là mình mình sẽ ko làm thế!
    Còn mình chưa phải VD full 3 đâu bạn :D Ko nạp thẻ nên cầy kéo mãi cũng chưa đc 30 viên 3 trên ng nữa :-s Full cũng chưa kiếm đủ luôn :-s Mình nhà nghèo nên có cách build của riêng mình, tự hào là VD ngọc 3 nhiều máu nhất sv (chỉ là so với VD ngọc 3 khác thui nhé) dù điểm tiềm năng + thân pháp.
    Mình đi pk pt cũng nhiều, đối phương đa số là ngọc 5, 4 và pt mình cũng ko thua kém. Mình thuộc dạng VD ra hỗ trợ đồng đội thôi chứ ko phải ng dứt điểm (dứt điểm sao đc khi mà NM khác trong pt dam = 2 lần mình :|) Cách đánh của mình là key hô đánh ai thì bật CNT của pet sau đó cứ BT, 1 vài skill sau đó NPTB, tp 90 khóa 14s :x cả pt dồn dam thì ai bị khóa cũng mệt đó nha! Nếu an toàn thì làm lại phát nữa nếu ko thì rút đến nơi an toàn! Khi pk mình để TPT (máu cũng ko quá yếu so với 1 VD ngọc 3 nên ko để manashield làm j, bị up hết mana thì khó chạy!) Với vai trò giúp pt dồn dam của mình thì mỗi lần ra war thường đc 1 a TS 100 khoảng 20 viên 5 "chăm sóc", nên đôi lúc chưa làm đc trò trống j đã rút vào ::( chỉ cần chậm 1 chút là up vì a TS đó chỉ cần 1 2 skill là mình đi rồi :-s Khi khóa thì có con pet CNT lo nên e cũng đỡ ngại dam của phái khác, chỉ ngại các hiệu ứng điểm huyệt, mù thôi :-s

7. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Post 2 bài cách nhau 2 ngày có bị tính là double post ko nhỉ :|
    Các bác cho e hỏi cách mặc đồ chuẩn cho Tlong 90 là j, hiện tại bạn e (thằng Tlong 89) đó có 4 món quy ai là tay, mũ, nhẫn, phù; 4 thiên nam: áo, dây chuyền, giầy, 2 Cầm long: hộ uyển yêu đái.
    Tất cả nhg món full trên đều chưa cố định, vì nó chưa 90, món nào ko dùng có thể bán đi! A ĐV và mọi ng chỉ e cách phối đồ ngon chút, nếu dựa trên mấy món đã có là tốt nhất, ko thì phải bán đi và sắm đồ mới cũng ko sao! :D

8. ĐV25

Các món đồ trên khá hợp với set sườn Thiếu Lâm(tay, mũ, áo, nhẫn, phù) + 4 món Thiên Long(hộ uyển, yêu đái, chân, dây chuyền) + hộ kiên xịn + thần khí. 2 cái nhẫn, phù còn lại bạn dùng của Thiên Sơn hay bất kỳ phái gì cũng đc.

Nếu bạn mặc bộ trên và đập ngọc 5 sẽ làm mình liên tưởng lại Mina khủng Thiên Long bên server Lạc Anh Kiếm ngày xưa (tuy nhiên giờ Mina đã lên bộ 100 Thiếu Lâm.. kèm ngọc 6).

9. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Thanx a ĐV, cho e hỏi luôn, bạn e có áo Tlong rồi, nếu xài 5 món Tlong thì cũng đc nhỉ, vì đc thêm 2k5 máu ở cái áo :x H phải bảo nó thanh lý 2 món CB đi vậy!
    Thanx again! :X

10. Tara Reikei

Tara Reikei C'est La Vie

ai trả lời tớ :-w:-w:-w ..................

11. dung.lonely

thử coi cách này hợp không nha
    bạn xài full thiên sơn 8x vì nó tác dụng tốt nhất với dòng 35% ngoại công >không bàn cãi
    4 món CB( lấy chút máu) thay cho 3 món Tlong
    2 món MG giữ nguyên
    còn 2 món áo + vũ khí thì xài đồ chế là pro nhất
    Nếu theo cách này không cần full TL 3 cũng cỡ 36 ~38k máu chứ chả chơi
    đập full TL 3 chắc cũng tầm 48~50k ( đoán thế )

12. logan2610

logan2610 Youtube Master Race

xin thưa với mọi người, em có 1 acc MG tròn 100, mà dang muốn mua đồ để ép ngọc, em thấy hiện nay thì có quá nhiều sự lựa chọn, người thì kêu chơi full bộ Thiếu lâm, có người thì kêu kết hợp bộ thiếu lâm với cái bang, có người kêu kết hợp thiếu lâm với MG với chiến thần, có người lại bảo suy nghĩ chi cho phức tạp, chơi như 1 bộ 9x , đập full 6 dễ chơi dễ trúng thưỡng
    em thấy là
    bộ full thiếu lâm máu trâu vô đối, dame cũng mạnh, nhưng khả năng dứt điểm mấy thèng hơn ngọc thì có vẻ hơi xa vời
    bộ thiều lâm + CB máu trâu, dame ngon, né cao, mua tẩy tủy đan tẩy, ép hết vào chính xác chắc ngon lém
    bộ MG lãnh nguyệt + chiến thần + thiếu lâm bồ đề nghe có vẻ hấp dẫn, nào là dame to, máu trâu, chính xác, né, té lung tung, rất có triểm vọng nhưng bộ chiến thần còn nằm ngoài vùng phủ sóng lắm
    còn bô 9x như củ, full 6 thì ôi thôi ...... em ko đỡ

đó chỉ là ý kiến của riêng em, các anh chém dey ai có ý kiến hay hơn pót lên em nhé, xin cảm ơn tất cả

pót pên forum gate.vn chán quá, chẳng ai trả lời, cầu mong bên này nhiều người up

13. nhoccon19

nhoccon19 Youtube Master Race

Em sắp lên 8x rồi và ko bik cách phối đồ sao cho hợp với MG em mong mấy pác pro vô góp ý giúp em
    Em là MG full thân pháp

14. ulovebo

ulovebo Donkey Kong

mặc những món sau nè bạn

Full MG 8x 5 món gồm Nón, Hộ uyển, Hộ thủ, Yêu đái, Hộ phù sẽ đc những dòng ẩn sau : Thể lực +18, có tính kháng hỏa +4, hỏa công +7, ngoại công căn bản +35%

Full CB 8x 2 món gồm Hộ kiên, Hạng liên để lấy dòng +32 Thể lực

2 món Nhẫn + Hộ phù Thiếu Lâm hoặc TS để lấy dòng Cường lực + 33

Còn Áo, Giày, Nhẫn thì bạn có thể sài đồ chế cũng đc. lên 9x thì mặc thêm đồ khác. Vũ khí thì cầm Thần Khí

về phần ngọc thì ép ngọc Ngoại công, Hỏa công, Chính xác, Thể lực, nội thủ, né tránh và kháng ép xen kẽ

15. ttnbk2008

ttnbk2008 Youtube Master Race

Bạn nên mặc như sau:
    Full TS 8x+4 món CB là dây chuyền, kiên, nhẫn, phù+ 2 món MG là tay và mũ.(full thân pháp).
    Vũ khí+áo chế 4 sao là ổn.
    Thằng DT tôi mặc như vậy. full 3 máu là 42k, ngoại công 19k2. CS là 8k9. né (ko nhớ, sorry).
    Nói chung bem cũng khá mạnh.:D

16. Dark87

Dark87 Legend of Zelda

nhầm topic ;))

*****nếu full cường lực thì mặc :

+Full MG 8x: nón,hộ uyển,tay,thắt lưng,hộ phù
    +Full Thiên long:Nhẫn, phù ( thay = nhẫn phù cái bang hay đồ chế cũng được)
    +Full Thiếu lâm:Nhẫn, giày
    +Cầm thần binh. Áo,hộ kiên,hạng liêng xài đồ chế sẽ ngon hơn nhiều so với xài cái bang.Hướng này đảm bảo 1 lượng máu khá ngọc 3 ko biết,full 4 máu 58k, 6 viên ngoại công 3 ngoại công lên được 20k...

*****full Thân pháp thì ko cần mặc full làm gì,đồ chế tầm 3 sao là đẹp, chọn đồ chế có op + cường lực thể lực thân pháp thêm trí lực cho thông minh, bây giờ đồ chế ra 3 sao 4 sao khá nhiều do chỉnh max sao tối đa là 7sao, cho nên sắm 1 bộ 8x 3,4 sao là khá rẻ so với đồ full.

17. hoadiem

hoadiem Youtube Master Race

chán quá giờ khó kiếm vàng kiếm tiền đâu ra mua full TT 9x chứ :((

18. ĐV25

Nếu nói về đồ full thì giờ chắc ai cũng ổn định rồi. Ai mới vào thì tham khảo mấy bài trc.

Chờ nhà phát hành nó up thêm vài cái patch nữa đủ các bộ full tụi mình làm cách phối mới luôn. Tội cho con bé Lạc Phồn, dễ thương thế mà giờ vẫn chưa có chức năng để đồ full:-"

Riêng mấy anh 10x hiện giờ theo trào lưu mới thì khoái phối bộ Chiến Thần với đồ 96 (lấy 30% dame thay thế bộ 8x). Mấy món còn thiếu thì tùy trường hợp mà đắp.

8x thì sẽ có thêm nhiều lựa chọn với bộ Tần Hoàng + đồ 86b-)

19. ulovebo

ulovebo Donkey Kong

10x thi ngoài 2 set đó thì đắp thêm áo + mũ thôi. mà h chưa có set 96 thì đắp cái khac cho đủ

20. mrCIEN

mrCIEN Youtube Master Race

Nếu đã mặc thế này rùi thì cái nhẫn còn lại + giày mặc luôn của TSon sẽ có thêm dòng băng công. MG chiêu Thuỷ Yêm dùng băng công mà.