*Cực Hot* Cách phối đồ full cho Cửu Đại Môn Phái

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi nbt260484, 21/6/08.

1. taczan299

taczan299 Youtube Master Race

minh` choi mg,phoi' do` thien ve mau',theo minh nghi ngoai mau' trau moi manh dc.neu' dc dong tinh` minh cung xin de xuat cach' phoi' do` cua? minh`....! ^_^

2. dung.lonely

dung.lonely Mario & Luigi

phối MG đường máu thì có cách này là vô đối nhất còn gì

3. tomkat

tomkat Donkey Kong

Mọi người cho hỏi chút :">
    Tình hình là mình đang có 3 cách phối đồ cho VD 8x, mong mọi người chỉ giúp cách nào là tối ưu nhất nha :D

1. Bộ Ngũ Hành ( 5 món ) + bộ Bích Diệm ( kiên, nhẫn, phù ) + bộ Ngọc Nữ ( mão + thủ ) + dây chuyền ( 1k8 máu :D ) & áo chế.

2. Bộ Bích Diệm + bộ Ngũ Hành ( uyển, hài, nhẫn phù ) + bộ Ngọc Nữ ( mão + thủ ) + áo chế.

3. Bộ Bích Diệm + bộ Ngũ Hành ( uyển, hài, nhẫn ) + bộ Ngọc Nữ ( mão + thủ + phù ) + áo chế.

Không nhớ dòng ẩn 2 của full NM 8x là gì nên mới nghĩ ra thế :D Nếu ẩn 2 của NM là nội công thì chắc mình build theo cách 3, mọi người xem thử giùm có ổn ko ha :D Thnks trước :x

Và nếu lên 9x thì mặc full bộ Bích Diệm + bộ Thái Cực + thần khí 92 thì so với cách mặc toàn full 9x thì ổn ko nhỉ? :-? Tình hình là mấy server về sau toàn nội công, hàng TT đắt quá kham ko nổi nên mới build thế :D

4. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Dòng ẩn 2 của bộ NM là nội thủ 307, dòng nội công là ẩn 3.

Dù gì trong 3 cách thì thấy cách thứ 2 là khá ổn nhất.

Nói thật với các anh em là giờ nếu khuyên phối đồ thi các bạn mặc sao cũng đc. Vì nếu như mình hướng dẫn sâu vào thì khi có đồ 86 và 96 các bạn sẽ có cảm nhận khác ngay.

Tiếc là giờ bên nhà phát hành ko chịu cập nhật 3 set full mới để mình có thể nhanh chóng tổng hợp cách phối mới cho cả 8x và 9x.

Khi lên 9x thì nên mặc toàn full 9x sẽ mạnh hơn. Và nếu có set 96 thì khuyên bạn nên chọn bộ này làm sườn để sau này lên 10x còn có cách phối hợp lý:)

5. Dark87

Dark87 Legend of Zelda

thấy cách 1 hay hơn, nhưng chỉ xài 2 món TT ( nhẫn phù) hộ kiên xài chế hay hơn, bay giờ hộ kiên chế 4-7 sao rất nhiều và giá cũng ngang với hộ kiên TT 8x.

6. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Ngang đâu, hộ kiên 3 4 sao đã ngon hơn cái HK TT 80 rồi :| Nhg khi đã mặc 4 món TT 80 rồi thì cứ cố nốt cái kiên để lên dòng 35% nội lực :x

7. tomkat

tomkat Donkey Kong

Chưa đủ trình để chế hộ kiên 78 nên mới phải xài kiên TT đấy :(
    Anw, thnk mọi người nhiều >:D< Định ko lên 9x nên chỉ bàn ở 8x thôi :"> Còn mấy cái set 86 96 gì gì đó đợi tới mùa quýt sang năm chắc có :)) Hi vọng lúc ấy mình đã đủ lvl 86 để mặc :))

8. ulovebo

ulovebo Donkey Kong

có nên hay ko ép ngọc hội công cho VD ?

9. R0lex

R0lex Mr & Ms Pac-Man

Đã có nhìu ý kiến về vấn đề này , ko chĩ riêng võ đang mà còn cho 8 phái còn lại. Mục đích ép ngọc thuộc tính là đễ làm tăng damge đánh chay , còn ngọc hội công là đễ đánh crit.Nhưng hiện nay với PB hiện tại, mới chĩ có kháng , chưa có ngọc giãm kháng (bộ chiến thần thì còn tùy thuộc người mặc và người ko mặc) thì xãy ra 3 luồng ý kiến :

+ Ép thuộc tính : Cách này làm tăng damge chay nhưng sẽ bất lợi khi gặp kháng cao,nhưng vẫn hữu dụng đối với ko kháng hoặc kháng ít :D.

. full 1 thuộc tính : ép thuộc tính chính hoặc phụ cũa phái.

. ép nhìu thuộc tính

+ Ép hội công : Ko sợ kháng , đánh crit , chĩ sợ tĩ lệ crit [-O<

+ Vừa hội công , vừa thuộc tính : Nghe có vẽ an toàn , nhưng tớ nghĩ sẽ yếu hơn so với thuần 1 đường.

Cách ép hay ko là do chính mình thui,cá nhân tớ nghĩ nên ép ngọc thuộc tính nếu còn chơi lâu dài, hội công tớ đã từng thữ test trong sv pri đánh thì mê thật,crit suốt nhưng tầm ngọc 8-9,ngọc 5 thì ít lắm.

10. giacmohoa

giacmohoa Youtube Master Race

topic hay quá!! mình vào đây học hỏi được khá nhiều điều! Cảm ơn các pro nhé ! :)

11. ĐV25

@All:

Hội công đánh crit 90 - 99% là hoàn toàn có thể có trong các phiên bản sau của TLBB. Không phải là ngọc 8,9 như trong server lậu mới crit (pri hầu như về cơ bản là sai rất nhiều so với bản gốc). Về sau người ta chỉ tính mốc hội công vượt bao nhiêu thì nâng cao thỉ lệ crit mà thôi.

Tương tự cho các mốc chính xác và né tránh, bởi vậy mình mới nói các phiên bản về sau thì các chỉ số đó ko còn là chỉ số ẩn nữab-)

Và thành thật khuyên cho những ai muốn chơi lâu dài thì nên theo ngọc thuộc tính và chỉ theo 1 đường mà thôi - không nên theo 2 thuộc tính sẽ làm giảm sức mạnh của ngọc giảm kháng về sau(dù sao cũng tùy phái và tùy trường hợp).

12. Michael_arc

Michael_arc Mr & Ms Pac-Man

Trước max lv99 thì chủ trương nhà nhà thể lực, người người thể lực

Hiện tại -> PB sau, thi đua "Thân pháp-Né tránh" với ưu thế tuyệt đối của các đồng chí CB :))

Ở VN các patch cứ linh tinh chả update các bộ trang bị mới gì cả nên chưa có các cách phối đồ mới, mọi người chịu khó chờ thôi :-"

13. ulovebo

ulovebo Donkey Kong

đang đắn đo trằn trọc suy nghĩ mất ngủ nhìu đêm vì cái vụ né tránh - chính xác - ngọc kháng đây. fê wa. h chẳng biết ép sao nữa. vừa muốn mỗi kháng thuộc tính phải= 100 (2 viên c5 mỗi thứ) mà h hết slot ép kháng rồi :(. bỏ né tránh thì cũng đc mà thấy né thấp wa về sau chắc làm bị bông gòn. còn chính xác thì muốn bỏ ra vài viên để ép hội công, mà gỡ ra chắc mis từa lưa. cầu trời FPT up patch mới có chức năng đục mỗi món thêm 1 lỗ thì hay :D. kể cả đồ thường ngoài set Chiến Thần ra. ah quên. FPT mà update thêm cái ngọc giảm kháng nữa thì vãi chưởng ;))

14. cristuan

cristuan Youtube Master Race

chào mọi người !
    theo tôi thì phối đồ full chỉ là tạm thời trong thời gian hoàn thiện thêm trang bị thôi
    Hãy trồng trọt và khai khoáng lên 10 đi
    1 ngày bỏ ra 2 tiếng đồng hồ (là lâu đó) để đi đào khoáng - trong thời gian bạn đi đào khoáng hoặc train thì bạn có thể trồng trọt 70 phút, khi đi train thì giữ lại nguyên liệu may mặc và công nghệ
    cứ cho là 1 ngày bạn chế dc 3 món từ trồng trọt và 2 món từ may mặc
    sẽ thật vui nếu trên trang bị mang cái tên mình ^_^
    Và sẽ còn là cái nghề giúp bạn thành 1 phú hộ nữa đó ^_^
    Full chỉ là đồ phổ thông mà thôi ^_^
    Đừng sớm hài lòng với bản thân, luôn tự đặt ra mục tiêu cao hơn xa hơn, nó sẽ đưa bạn đến 1 đỉnh cao mới ^_^
    Tin tôi đi ^_^

15. tomkat

tomkat Donkey Kong

Up nghề phái đi bác. Nghề phái VD ( cấp mấy ko nhớ ) có chế kháng độc 50 điểm đấy, = 1 viên cấp 5 rồi.
    3 cái kháng còn lại đi xin mấy bạn NM ấy, NM hình như chế đc kháng huyền với hỏa 50, kháng băng ko biết có chế đc ko :D

16. trang2193

trang2193 T.E.T.Я.I.S

em có thể mặc 4 TL + 5 MG + 2 thiên long dc ko hình như mặc kiểu em dame cao hơn

17. trang2193

trang2193 T.E.T.Я.I.S

theo mình nên thây áo TL = áo MG vì áo MG có thêm dòng máu 2k4

18. ĐV25

@trang2193:

Dame cao hơn do mặc set Minh Giáo bù lại lượng máu sẽ giảm sút do bị mất 3 món thể lực và dòng 3k9 máu của set Thiên Long (mặc dù cũng đc bù đắp đôi chút bởi 2k4 máu từ áo MG)

Cách này dành cho thời xưa khi chưa có thần khí. Và Thiếu Lâm giờ cũng khá nhiều người ko chịu mất dòng 6% máu:)

19. ulovebo

ulovebo Donkey Kong

chế vãi hàng ra đây này. 1 ngày chế 1 lèo 8 món liên tục thì % ra đồ 4 5 sao ngon hơn. mà phê wa. toàn 2 3 sao full opt là cùng. hix

20. trang2193

trang2193 T.E.T.Я.I.S

theo bác DV nên mặc 5 TL + 4 thieulam + 2 MG a` hay 5 thiếu lâm thì hay hơn
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    bổ sung thêm bác có thể cho chỉ số 2 kiểu mặc đồ như này
    bộ 1 5 thiên long 4 thiếu lâm 2 MG

bộ 2 5 MG 4 thiếu lâm 2 thiên long

( áo thiếu lâm tuy ko có dòng máu nhưng đẹp còn áo thiên long có máu nhưng mặc vào như thổ dân ấy phân vân quá )