*Cực Hot* Cách phối đồ full cho Cửu Đại Môn Phái

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi nbt260484, 21/6/08.

1. trang2193

trang2193 T.E.T.Я.I.S

em đang phân vân ko biết có nên xài 7 thiếu lâm + 4 thiên long ko ( 2 nhận + 2 fù TL để cho max màu vì hình như 4 món + 10k máu ) em thắc mắc al2 mặc như vậy thì mầy dòng ẩn có dc kich 2 lần lên ko ví dụ 4 cái tráng ức TL thì dc 2 lần dòng 1 chẳng hạn

2. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Ko kick đc 2 lần đâu, nếu thêm 2 cái nhẫn phù TLâm nữa thì cũng chẵng kich thêm cái gì nữa cả chỉ đc thêm máu trâu thôi:)

3. trang2193

trang2193 T.E.T.Я.I.S

máu trâu vần tốt hơn nhỉ chứ nhẫn fù MG yếu quá

4. dimky_love

dimky_love Mr & Ms Pac-Man

Em chơi VĐ nhưng chưa biết phối đồ 9x thế nào cho hợp ai chỉ em với.Em theo đường VĐ máu nghĩa là ép HTT phối đồ 9x thế nào cho được lượng máu nhiều nhất có thể + cái TK92 và khiên 88 ( đa có). ai đã phối thử ròi thì cho em biết số máu nhiều nhất của cách phối đó được ko biết rằng em ép full huyết c4 mỗi viên lên 3k2 máu

5. Willyk

Willyk Mr & Ms Pac-Man

Đã test: minh tiêu dao 95 cầm TK 92, Full 9x Thiên Nam, 4 đồ VD ( mũ, bao tay, nhẫn, hộ phù), nhẫn- phù-Kiên TT8x, op full ngoc hội công 4, chính xác 4, nội công 4 thì tỉ lê crit khoảng 70-80%( tức là 1 lần Lạc Anh Kiếm thì ít nhất 1 phát crit). Hội công của mình là 70+

6. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

9x ko nên ép ngọc huyết vì dòng 14% thể lực chỉ có tác dụng với điểm thể lực chứ ko có tác dụng với "tăng giới hạn máu", và mất ngoại thủ (VD nổi tiếng thủ yếu)
    Có 2 cách mặc đồ phổ biến cho VD 9x TPT hiện nay là:
    1. 5 TT (Áo, dây chuyền, hộ uyển, yêu đái, giầy) 4 VD (mũ, hộ thủ, nhẫn, phù) 2 NM hoặc 2 TD - chỉ khác nhau dòng ẩn thứ 1: nội/ngoại thủ (nhẫn, phù)
    2. 5 TT (Áo, dây chuyền, hộ uyển, yêu đái, giầy) 4 VD (mũ, hộ thủ, nhẫn, phù) 2 TT 8x (nhẫn, phù)
    Cách 2 nhiều máu hơn cách 1 vì có thêm 21+21+32=75 điểm thể lực của TT8x, cách 1 nhiều mana hơn cách 2.
    Ngoài ra còn cách nữa để nhiều máu là mặc 4-5 món Tlong 90 nhg cách này nội công siêu thấp mình ko khuyến khích (mình đang mặc kiểu này nên bít) Mặc thiên nam sẽ nhiều hơn TT ở 2k5 máu ở cái hộ uyển và 4k máu ở dòng ẩn thứ 3!

7. dimky_love

thanks bạn nha nhưng huyết mình chắc chắn ép rồi ko thay TL đâu vì ngoại thủ với máu của huyết bù trừ thì như nhau thôi tiếc là cái dòng 14% máu lại ko lên cho huyết thật lãng phí=((
    nếu mặc 4 đồ NM( lấy 3k9 máu) 3 đồ TT ( áo-hộ uyển-yêu đái) còn lại là đồ VĐ liệu như vậy có được ko

8. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Mình ko pro lắm về khoản này và chưa mặc kiểu này nên ko chắc lắm, nhg nếu mặc như bạn thì có lẽ máu sẽ nhỉnh hơn cách mặc 5 TT 2 NM (thay 46 điểm thể lực = 4k máu) nhg cách mặc và ép ngọc như vậy theo mình bạn nên ép 1 - 2 viên ngoại thủ vào, vì cách mặc trên ko hề có dòng ẩn ngoại thủ nào. Bên cạnh đó, với cách mặc trên, lượng khí của bạn có vẻ nhiều hơn mức cần thiết của VD TPT thông thường :-?
    Bạn ko nên nghĩ rằng máu cao sẽ bù đc ngoại thủ, mình chỉ thay cái mũ VD có dòng thủ = cái mũ A Châu, máu tăng lên rõ rệt nhg thủ giảm nhiều lắm, chịu dam thấy rát hơn nhiều :-s

9. ĐV25

Thế này, ngày xưa vì chưa có thần khí 92 nên các phái có vũ khí giống nhau thường chỉ có 1, 2 cách phối đồ dựa trên vũ khí.

Với phái nội ngày xưa thì cách phối toàn set TT 9x + 4 món võ đang là cách phối tối ưu nhất. Nhưng nay thời thế đổi thay sẽ phát sinh vài cách phối khác nhau do ko còn phụ thuộc vào vũ khí nữa.

1. Cách của bạn dimky_love là cách NM với VĐ hay xài hiện giờ, mình ghi rõ ra để các bạn khác vào tham khảo luôn.

+ Set full NM gồm 4 món (dây chuyền, chân, nhẫn, phù) lấy dame, khí, và dòng 3k9 máu làm chủ.

+ Set full Võ Đang gồm 4 món (nón, tay, nhẫn, phù) lấy dame, khí làm chủ.

+ Set full Tinh Túc gồm 3 món (áo, yêu đái, hộ uyển) lấy dame và thể lực làm chủ.

2. Cách mặc của bạn là cách hay, và toàn diện cho thời này nhưng nó ko phải là cách phối full max máu. Muốn max máu bạn có thể thay set full TT cuối bằng 3 món của Thiên Long (có hộ uyển + thêm 2k4 máu). Tuy nhiên cái gì cũng có 2 mặt của nó, thêm máu thì dame giãm, thế thôi:|

3. Sau này thì Võ Đang nên xài set full 96 nội(có cộng cả ít máu và 30% dame) + đồ chế có máu.

4. Võ Đang là phái duy nhất có thể dùng ngọc huyết tinh thạch. Nhưng cá nhân mình khuyên các bạn không nên dùng, chỉ vì 1 câu nói wen thuộc của mình từ đó tới giờ: "Lượng máu mang lại quá lãng phí trước lượng ngoại thủ bị mất đi". Tuy nhiên nó cũng có mặt lợi của nó là không bị ảnh hưởng hưởng nhiều bởi trạng thái Diệt Kiếm Thức của Nga My

Trên chỉ là những ý kiến cá nhân, các bạn có thể tham khảo và có những suy toán riêng cho mình.

10. dimky_love

cẩm ơn mọi người đã tư vấn cho mình món phối đồ;;) chuyện này làm mình mất khá nhiều thời gian giwof có cách giải quyết rồi;))( chuyện ngoài lề tí cái avata làm thế nào mà có vậy )

11. dimky_love

+ Set full NM gồm 4 món (dây chuyền, chân, nhẫn, phù) lấy dame, khí, và dòng 3k9 máu làm chủ.

+ Set full Võ Đang gồm 4 món (nón, tay, nhẫn, phù) lấy dame, khí làm chủ.

+ Set full Tinh Túc gồm 3 món (áo, yêu đái, hộ uyển) lấy dame và thể lực làm chủ.

cho mình hỏi thêm nếu ép full 7 viên huyết c4 thì có lên dược hơn 50k máu ko???:-w

12. ĐV25

22.687 máu thêm từ full huyết tinh thạch 7 + với cách mặc đồ kia thì máu có thể hơn 50k :|

13. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

A ĐV cho e hỏi luôn, ở các pb sắp tới nếu xh bộ 96 thì bộ đó kiếm ở đâu ạ, nó là đồ đổi = ngọc như YHN, Tần Hoàng Châu hay là đi Q đi train nhặt như full bt?
    Mà bộ 96 đó so với full 90 thì bộ nào mạnh hơn? Vì e thấy bộ 85 với full 80 MP thì e thích full 80 MP hơn :|

14. ĐV25

Set 96 đổi từ Huyền Thiên Hạo Ngọc (loại này sẽ có khi tham gia vào Q Lâu Lan Liên Hoàn Phụ Bản). Bộ đó sẽ được đổi tại bé mặc bộ đồ hồng xinh xắn đứng gần khúc lôi đài Lạc Dương (hình như tên Lập Phồn thì phải).

Set 96 có cộng khoảng 2k7 máu (dòng hiện) và có dòng opt ẩn quan trọng là 30% dame (còn bộ 30% ngoại thủ thấy ít ai xài:|).

2 phái lợi nhất khi xài set 96 là Võ Đang và Minh Giáo (sau này xài slot 4 thêm ngọc nội lực và cường lực).

Còn chung quy ngay từ đầu mình cũng đã nói, đồ chế là lợi nhất(tất nhiên nếu mình có tiềm lực). Phối hợp set full với đồ chế cũng là cả 1 vấn đề phải bàn.

15. ghostlonely

ghostlonely Mario & Luigi

- Nếu có thêm 1 slot thì ta thử xem các phái sẽ ép ngọc gì.
    - Phái NM : sẽ ép 1 vài slot trí lực và mặc đồ nghiêng về máu. Do hiện nay, NM 9x luôn phải giữ 1 mức mana >= 21k. Nếu có slot ngọc mới thì mana + máu NM sẽ tăng cao.
    - Phái TT : mức máu vẫn giữ nguyên nhưng nội công sẽ tăng, tuy rằng tăng ko đáng kể bằng VD, nhưng thử hỏi, sau 2 lượt combo ( giả sử VD pro đi dc 2 lượt) mà TT còn > 1/3 máu thì sao ?(thường với mức ngọc 3 ngang nhau,sau 2 lượt VD sẽ ăn dc khoảng 2/3 máu của TT). Đến lượt TT xả skill thì cũng rát lắm đấy, skill TT gần như ăn thẳng vào máu. Trong khi đó, máu VD ko tăng, nội công TT lại tăng, thử hỏi, tỷ lệ thắng bên nào cao hơn?
    - Tạm thời thế đã, nếu nói sai thì tôi ngừng lại, còn đúng 1 ít thì tiếp tục ;))
    - Thân

16. dimky_love

tình hình rồi đây VĐ có vể bất lợi quá:-o mà em nghe tụi nó nói MG có thêm YQ hả??? là YQ chi vậy có khỏe ko:-w sao mỗi MG có thêm YQ nhỉ

17. ĐV25

@ghostlonely:

1. Mình nói 2 phái lợi nhất khi mặc set 96 là Võ Đang + Minh Giáo. Lỗ thứ 4 các phái mình chưa bàn.

2. Ai cũng biết bản thân TT về các phiên bản sau sẽ rất mạnh và là khắc tinh của VĐ, đặc biết TT có thể giải đc cả LTV của VĐ + hút xíu nộ ko cho VĐ DNHD lấy 2 combo. Nhưng với Võ Đang pro đi combo đẹp thì mọi chuyện có thể sẽ xoay chiều (chưa kể sau này dame VĐ to vật vã + skill 45 khuếch đại nội thủ). Nhưng theo mình khi thắng 1, 2 lần thì ko nên đánh nữa, vì khi đó cách đánh đã lộ bài (mình nên rút lui trong chiến thắng;)) )

@dimky_love: Cái phái (ngoại trừ NM, TL đã có YQ 45) đến Truyền Thuyết Ảnh Tử đều có YQ 45. Với MG là Phong Hoa Liên Thành (hút đối phương về bên mình và stun trong 2s - thấy skill đó thật sự các bạn mới giật mình).

Qua phiên bản mới nhất thì các phái đều có YQ 80, trong đó lợi hại nhất xếp theo thứ tự (theo ý kiến cá nhân mình)

Tinh Túc > Minh Giáo > Cái Bang > Võ Đang > Thiếu Lâm > Thiên Long > Tiêu Dao > Thiên Sơn > Nga My

18. ghostlonely

ghostlonely Mario & Luigi

- Ai cũng biết TT 10x trâu bò vật vã thế nào và ai cũng biết tớ là fan trung thành của TT ;))
    - Thật sự khi nghe 1 TT 10x, full 5 và tầm 10v cấp 6 pk chết 1 nm tầm 27 viên 5 thì...;)) cảm thấy tự hào về TT quá;;).
    - Ước gì cái cáp mô công ( thích tên này hơn :-w ) ko phải vận khí và delay nhanh hơn tí cho AE TT vùng lên :>

19. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

TT với TD thì phái nào chiếm ưu thế hơn hả các bác?
    Hwa e vào lôi đài xem TT đánh TD, đến lúc dính x2 thấy tội nghiệp TT quá :-s chẳng có skill j để cầm cự qua 20s đó cả, ngay cả lúc bị ĐHVL cũng chẳng có mấy xác suất để né được CSLT :-s Như e chơi VD mà thấy x2 là LTV or TVT tàng hình ngay, cùng lắm là hy sinh máu mà fong bế nó :-s
    Nhg pb này e thấy TD x2 dễ hơn hay sao ý :-s Htrc vào lôi đài với TD 100 x2 28% mà chưa hết trận e đã dính 3 phát x2 (x2 phát nào dính phát đấy), né đc 2 phát đầu nhg đến phát thứ 3 thì nản chạy bộ ra ngoài luôn, may mà đứng gần cửa :)) Các trận sau pk với TD 9x thì ko có trận nào ko có x2 luôn :-s

20. dimky_love

ĐV có thể cho mình biết rõ một tí về YQ của VDD ko;;) mình kết VD muốn chết mất:-*