*Cực Hot* Cách phối đồ full cho Cửu Đại Môn Phái

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi nbt260484, 21/6/08.

1. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Bạn phối như sau:

1. Full 8x Minh giáo: Gồm 5 món( nón, thủ, uyển, đái, phù) lấy 35% dame làm chủ

2. Full 8x Thiếu lâm: Gồm 2 món( chân, nhẫn) lấy 32 cường lực + thể lực cao làm chủ

3. Full 8x Cái bang: Gồm 2 món( hộ kiên, dây chuyền) lấy 32 thể lực làm chủ

4. Full YHN: Gồm 3 món( vũ khí, nhẫn, phù) lấy 3k4 máu làm chủ

5. 1 cái áo chế 88 4* xin + 2k4 máu là ok:cool:

Đồ YHN 7x đây

[​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

Hạnh phúc rùi nhen:cool:

Mình chơi ở TTC, LAK, BLK, PLTT,MKVL và đang có ý định thử sức tại KTHS:cool:

Các file đính kèm:

Kích thước:
      37.9 KB
      Đọc:
      383
      Kích thước:
      36.7 KB
      Đọc:
      373
      Kích thước:
      36.5 KB
      Đọc:
      369
      Kích thước:
      36.3 KB
      Đọc:
      367
      Kích thước:
      36.4 KB
      Đọc:
      369
  2. tranhung123

tranhung123 Youtube Master Race

Cám ơn bạn ĐV25 nhìu nhìu.Hì hì,thế không phải mặc mũ YHN 7x nhỉ? Để mình cố gắng kiếm cho đủ bộ vậy. Săn YHN tuy lâu nhưng kiên trì chắc sẽ được phải không?:hug::hug:

3. tranhung123

Mà ĐV25 ơi,bạn có biết nếu mặc 3 cái YHN đấy,so với 74 thể lực trong 2 món đồ Thiên Long 8x thì cái nào nhìu máu hơn hả bạn.Mà không có mũ YHN là mất toi 1k5 máu đấy bạn à .Hìhì ,giúp người thì giúp cho trót nhé.Nhờ bạn 1 lần này nữa thui.

4. ĐV25

Hem có gì, giúp đc bạn là mình cũng mừng rùi.
    Săn YHN thì có công mài sắt có ngày nên kim thôi. Bạn chỉ cần 120 viên thui. Cái vũ khí thì đánh boss tầng 9 mới có, bạn có thể mua lại với giá 300-400 knb server cũ và 600 knb các server mới;;)(chỉ đối với xích liên bá vương - mấy món khác thì rẽ hơn)

Máu MG *56. 74*56= 4144 k máu. Tùy bạn thích chơi theo trường phái nào.

Mặc YHN để lấy hội thủ cao + chính xác + vũ khí good thích hợp cho MG PK

Mặc full TLong để lấy máu + ngoại thủ thích hợp cho MG tank với ngoại công.

Còn áo xịn thì bạn mặc cái nào bắt buộc phải cộng 2k4 máu. Ít nhất phải như cái áo này. Nhưng kiếm cái nào có cộng cừong lực thay vì nội lực hen:cool:

Chúc bạn chơi TLBB vui:cool:

Các file đính kèm:

Kích thước:
      30.4 KB
      Đọc:
      385
  5. tomkat

tomkat Donkey Kong

Đề nghị thêm 1 cách nữa, bạn tranhung123 xem thử xem đc ko ha :D
    _ Mặc full bộ TS 8x Địa Hạc ( gồm yêu đái, hộ uyển, nhẫn, phù và giày ), đối với MG thì 4 dòng ẩn chẳng dòng nào gọi là thừa cả :)) Kể cả dòng băng công :>
    _ Bộ YHN 3 món: vũ khí, nón lấy máu + ngoại thủ, dây chuyền lấy nội thủ + khí :>
    _ Hộ kiên, nhẫn, phù Du Long hoặc Thiếu Trạch. Xét về opts thì 3 món này như nhau, dòng ẩn 1 cũng như nhau, +32 thể lực, chỉ khác nhau ẩn 2. Mình nghĩ MG thì yếu nội thủ, nên chơi set Thiếu Trạch vì dòng ẩn 2 là "vô hiệu tác dụng thương tổn nội công 4%" ( cái dòng này ko hiểu lắm, ai giải thích giùm :-s ), giảm đc nhiu hay nhiu :D
    Nếu thấy dòng ẩn 2 của 2 set quá vô dụng thì mình nghĩ bạn bỏ cái nhẫn đi, thay vào đó là 1 cái nhẫn YHN luôn, lấy 2 hội thủ :>
    _ Còn lại 2 slot là hộ thủáo. Nên kiếm đồ chế :>

6. ĐV25

Ngày xưa Minh Giáo nhà nghèo tui cũng chơi kiểu này. Nhưng sau này xét thấy dòng ẩn băng công hổ trợ quá thấp nên chuyển lại set MG. Nhưng tùy mỗi người thôi:D

Thank tomkat có những đóng góp cho topic:cool:

7. cineboy

cineboy Youtube Master Race

Báo cáo các bác là em đọc từ đầu đến cuối chưa thấy cách phối đồ cho 1 môn phái nào được bàn luận đến cùng cả, cứ dính chùm vào nhau rất khó theo dõi :whew:
    Mà thôi, em xin vào vấn đề chính. Tình hình là em đã lên 90 :D 1 MG90 :cool: Em tính chơi 1 trong 2 đường sau: set Thánh hỏa+4 món Quy ai+2 món Thiên nam và cách thứ thứ 2 là thay 2 món Thiên nam = 2 món Cầm long. Các bác đi trước so sánh giùm em 2 cách phối này cái nào lợi hơn, tiện đây có cách phối nào khác nữa thì các bác nói luôn nhé, mà lấy Set thánh hỏa làm chính nha, em ko khoái mặc quy ai, giống thùng máu di động wa' :D
    Cám ơn các bác đã đọc.
    A`, thêm cái này nữa cho các bác tham khảo, dòng op +35% ngoại(nội) công(thủ) cơ bản của set full 80 ko tính cho 2 dòng công căn bản của các item, chỉ dựa trên chỉ số cl(nl) của char, cái này em đọc được bên gate.
    35% nội công cơ bản là: nội công cơ bản của char môn phái trên 1 điểm nội lực( cường lực), Ví dụ, VD 1 điểm nội lực tăng 8.8 điểm nội công, thêm full 8x thêm 35% nội công cơ bản ---> 11.9 điểm nội công, không liên quan gì đến dòng nội công cơ bản trên các món " tấn công", điều đó có ý nghĩa rất tích cực với ngọc nội lực( cường lực),
    bản thân tôi đã đập viên c5 nội lực kết quả:
    trước lúc đập ngọc nội lực nội công: 22k972
    sau lúc đập ngọc nội lực nội công: 24k627
    tăng 1655 điểm nội công
    1 viên nội lực + 138 điểm nội công. 1655/138 gần bằng 11.9
    nếu bạn nào không tin thì cứ thử trên acc của VD hay MG( chỉ số ngoại công nội công cơ bản đều là 8.8) sau đó mặc full 8x vào và ăn thuốc lag + diểm cường lực và nội lực và tự so sánh điểm tăng ngoại nội công và đưa ra kết quả.

8. ĐV25

Mình thì vẫn thích theo 2 món thiên nam hơn. Vì hộ uyển TN hổ trợ thêm gần 2k5 máu. Nó chỉ có nhược điểm là ko cộng ngoại công(ẩn lẫn hiện). Nếu bạn thích dame to hơn thì cầm long lấy thêm ngoại công còn nếu thích máu khá + nội thủ theo TN(mình thì theo TN)

Còn vụ 35% dame mình cũng đã có test lúc trc. Nhưng để coi lại đã, có thể lâu quá cũng quên:cool:

Các bài hướng dẫn trên của mình chỉ mang tính chất tham khảo nhằm giúp cho các bạn mới lên 9x có cái nhìn rõ hơn về đồ full. Còn bạn nào có nhã ý muốn bàn chuyên sau về 1 vấn đề gì thì cứ post ở đây. Anh em nếu biết gì thì sẽ vào giúp hết mình;;)

9. quanquanchimo

quanquanchimo TLong Đệ Nhị Thiện Nhân

dòng 35% đơn giản là dựa vào chỉ số nội lực và chỉ số nội công cơ bản mà tính ra

điểm nc tăng ứng với 35% so với điểm gốc

10. tranhung123

Nói về full 9x cho MG ,mình muốn hỏi là nếu kết hợp set full MG8x và MG9x có được không nhỉ? Nếu kết hợp thì còn thừa lại cái hộ kiên và nhẫn thì nên mặc ntn ,mong mọi người góp ý.

11. ĐV25

Full MG 8x với 9x MG tất nhiên là đc. Nhưng như thế máu sẽ ít rất khó đánh trong PT. Còn về vụ cái kiên với nhẫn thì nếu bạn muốn mặc full thì hộ kiên với nhẫn Thiên Long 8x thêm 74 thể lực ko phải là 1 ý kiến tồi. Nếu ko bạn có thể chọn đồ chế cho good(1 cái hộ kiên chế 5* + nhẫn Thiếu lâm lấy thêm 2k5 máu và ít thể lực:cool:)

12. ktc2003

ktc2003 Youtube Master Race

Tôi sắp lên 9x và đang phân vân phối đồ cho thích hợp: tôi định phối theo đường này :
    Set full VĐ: Vũ Khí - Áo - Nón - Hộ thủ - Nhẫn - Hộ Phù
    4 Món full NM: Dây Chuyền - Nhẫn - Hộ Phù - Giày.
    2 món Tlong: Yêu Đái - Hộ Uyển.
    Các bạn có thể chỉ cho tôi xem cách buid như thế này có đc k? Điểm mạnh và điểm yếu của nó là gì?
    Ngoài ra tôi cũng thấy đa số các người chơi fai Nội Công đều phối theo cách full TT và VĐ, theo các bạn cách nào tối ưu nhất cho 1 VĐ pro.
    Ngọc thì tôi định ép 4 viên Nội công cấp 5 và 4 viên Thể Lực 5, còn lại là cấp 4.
    Xin cảm ơn các bạn nhiều.

13. ĐV25

Điểm mạnh của cách phối đồ trên của bạn là 1 VD khí đúng nghĩa(VD trong các game đề xây dựng trên hình tượng là manashield). Còn điểm yếu là ngoại thủ hầu như ko có(có nhưng rất thấp chỉ lấy từ 2 món TL + đập ngọc) và máu thì ôi thôi. Nm ghét nhất là bơm thanh âm cho mấy gã yếu đuối này:devil:

1. Với 8 món +1281 + sơ sơ cho VD thêm là trên 12k khí rồi(+ thêm dòng ẩn 2k khí của bộ full VD), đó là chưa kể 4 món Nm mang đến 23 trí lực cho VD tăng thêm khí và nội thủ cho VD(dòng ẫn của bộ full NM còn cộng thêm 345 nội thủ).

2. Còn về công thì khỏi phải nói phát huy tốt truyền thống của VD là nội công cao ngất ngưởng. Với 10 món + 23 nội lực, và các opt hiện và ẩn của VD đều có hổ trợ thêm nội công, rõ ràng đưa VD trở thành khẩu đại bác từ xa của war bang;;)

3. Máu rất ít, chỉ đc hổ trợ từ 2k4 máu dòng hiện TL, +3k9 dòng ẫn bộ full NM. 46 điểm thể lực từ 2 món TL cũng ko có gì đáng kể.

4. Bạn nên sắm cho mình 1 cái hộ kiên vip:wink:

Còn cách phối bộ full TT9x + 4 món VD có thể dành cho VD ko theo đường khí chính thống. Lấy máu ổn định để tồn tại trong loạn chiến. Vẫn là khẩu đại bác tầm xa vì các món đều có nội công và nội lực( thậm chí dame còn khủng hơn bộ trên vì các món TT và VD hầu như đều cộng nội công). Lượng khí thì tạm ổn nhưng tất nhiên là sao bằng cách trên(hầu hết chỉ lấy đc từ 3 món VD+ dòng ẩn 2k khí của bộ full TT). Thấy mấy ông VD biến thái thường quất thêm 2 cái nhẫn phù của Thiếu Lâm để lấy thêm 5k máu + 46 thể lực(nhưng mình không khuyến khích các bạn theo cách này nha;;))

Đó, vài trình bày để bạn có cái nhìn tổng quát về cách mặc đồ theo 2 trường phái. Còn tùy thình hình bạn có thể phối khác cho phù hợp hơn.

Ai biết gì thêm thì giúp bạn ấy hen:cool:

14. ktc2003

ktc2003 Youtube Master Race

Cho mình hỏi bạn, nếu full theo cách 1 thì mana tạm ổn, nhưng máu thì ít, vậy mình có thể đập ngọc Thể Lực cấp 5 vào để bù đắp lại cho sự thiếu hụt này (4 viên TL cấp 5), theo bạn sau khi đập ngọc vào sẽ tăng full được bao nhiêu máu? Cảm ơn bạn.

15. ĐV25

Bạn đập 5 viên thể lực 5 thỉ bạn sẽ đc 4*137*44 = 24k112 máu. Theo cách này thì lượng máu bạn có thể lên trên 50k máu;;). Có thể nói với VD khí như vậy là chạy nhảy khá tốt trong loạn chiến:cool:

Chúc bạn có đc cách mặc đồ ăn ý nhất;;)

16. trankhacnamheo

trankhacnamheo Youtube Master Race

bác nào pro tư vân cách mặc full MG 10X cái, nghe nói chỉ mặc 4 món MG còn lại mặc Thiếu Lâm mà chưa biết sao nữa,Thanks nhiều nhiều

17. ĐV25

Sẽ update thông tin về full 100 cho anh em sớm:cool:

18. Zxdoandu

Zxdoandu Mr & Ms Pac-Man

Em thấy lên mặc hết 12 món tlâm lun .
    Đồ mg có vài dòng cộng thua tlâm.

19. anhvu89

anhvu89 Youtube Master Race

mọi nguời thông tin chậm ghê giờ full 8x 2 dong giua đâu cộng thuộc tính nữa ma cong nội thủ +309 với ngoại công+309 rồi nên giờ full minh giáo với thiên sơn chả khac j nhau cả mà thiên sơn lại rẻ hơn và dễ kiếm hơn có lẽ đó là thay đổi mới trong phiên bản mới

20. ĐV25

Mình đang cố gắng tổng hợp trong time nhanh nhất, nhưng công vịêc nhiều quá. Hứa trong tuần này có thể có cho anh em tham khảo:D