Cùng chia sẻ Yu-gi-oh Forbidden memories, PS1 mà không dùng cheat!!!

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi caybang2005, 20/2/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. pzeter

pzeter Youtube Master Race

Em có đọc 1 bài của bác caybang2005 nói về thắng bằng 2 turn ( mình ra lá thứ 3 thì thắng) , nội dung là nếu thắng kiểu này nhiều quá thì khi 999 trận nó sẽ không cho đánh nữa! Cái này có chắc không vậy các bác nhỉ?

À bác HeroVoDanh ơi có phải là cứ gõ nhiệt tình thằng Pega hay Kaiba ... thì chúng nó cũng cho các quân bài phép thuật ( +1000,lâu đài, cạm bẫy ) không nhỉ? Nếu thế thì hay quá chứ gõ S-tec mệt lắm! 10->15 phút mới dc 5 sao!

Em hỏi thêm câu nữa! Sau khi thắng thằng NiteMare thì máy bảo mình save và nó cho cái Secret No! Cái Secret No này là cái gì nhỉ! Em thử gõ cái số này vào phần Pasword nhưng chả dc gì! Lần nào phá đảo xong nó cũng cho nhưng hình như đều cùng 1 số cả!

2. caybang2005

caybang2005 Donkey Kong

Bạn đừng lo 999 trận dánh chỉ là con số nó hiển thị khi mình đấu bài với nó, nó kô vượt quá 999 trận thắng hay thua đuợc, còn sau đó thích đánh bao nhiêu cũng đuợc. Còn tại sao lại là 2 turn vì mình đã đánh và đây là kinh nghiệm của mình, việc đánh 2 turn xác suất nó cho bài mạnh vẫn ít hơn là bạn được A pow, cho nên bạn có thể tham khảo cách đánh A pow của mình đã huớng dẫn. Còn đánh vegasu để có lá bài bright castle tăng cho mọi quái vật 500 và megamorp tăng 1000 thì ngoài S tec thằng Vegasu là dễ nhất và nó cho xác xuất cao nhất. Còn vấn đề S tec hay không để lấy những lá bài đấy thì hơi khó, vì có những con yếu mình đánh nó S pow vẫn được lá bài phép thuật, nhưng những con mạnh từ như thằng Vegasu, hoặc Kaiba, Seto, Heishin, Darknit, Nitemare thì mình chưa từng S pow hay A pow mà được nó cho bài phép thuật cả.
    Còn cái mã bài khi kết thúc đấy, theo mình được tìm thông tin thì nó nói là dùng cho yugioh trên PS2, còn cụ thể là thế nào thì mình cũng kô kiểm chứng đuợc. vì mình cũng chưa chơi trên PS2 bao giờ.
    Còn thực ra bạn nghĩ S tec là lâu thì bạn hơi nhầm, vì bạn đánh nó trên 100 ván để lấy đuợc một lá bài phép thuật thì bạn chỉ cần s tec nó cỡ khoảng 20 ván là bộ bài của bạn đã rất nhiều lá bài phép thuật rồi, thực ra S tec những thằng yếu rất nhanh bằng cách dụ nó kết hợp lá bài, thì chỉ khoảng 25 luợt là nhiều là sẽ hết một ván. Nếu S tec hết những thằng yếu từ Kaiba trở lại là bạn có thể hầu như đủ hết mọi lá bài phép thuật hay tăng lực.

3. quocdung2502

quocdung2502 Giải ba cờ tướng GVN I Lão Làng GVN

đánh s-tec mấy thằng cuối ko đc vì bài nó quá mạnh
    lại có phép
    và quan trọng là nó ko có dung hợp #:-S
    mấy bữa trước tui chơi định đánh s-tec thì bị nó thần sức mạnh
    you lose :-o
    làm lại mấy ván vẫn thế nên quên ý định đó lun

4. HeroVoDanh

HeroVoDanh Youtube Master Race

- Đúng vậy cái này bài pot trước tôi đã nói rồi , không hẳn là nó ko có bài nhâp , vấn đề là nó chỉ có lá nhập tăng công nó nhập 3 phát là mình tèo rồi còn đâu . với mấy cái thằng củ chuối hạng lặng đấy mình cũng chưa nghĩ ra cách đối phó sài gim bài 3 turn liên tục 3 lá ,cho nó up phép + đặt bẫy rồi ta chỉ phải sét , quét bẫy rồi cũng chả ăn thua , công ko được thủ ko song , muốn s-tec bọn này nhiều có lẽ phải hỏi cách của các bậc cao thủ khác , ở đây ai có thể s-tec như ăn cháo với mấy thằng đấy nói cách đánh cho anh em tham khảo coi

5. HeroVoDanh

Gõ nhiệt tình nó cũng ra nhưng mà lâu lắm chỉ mong rùa là chính , thôi đành ngâm ngùi chơi s-tec hơi lâu 1 tý nhưng để đạt mục đích thì cái giá phải trả là như vậy đành chấp nhận thôi. còn cái mã số sau khi phá đảo cái nào cũng sai , theo cây bang nói nó là pas ở bản PS2 cách kiểm chứng duy nhất là đi chơi PS2 đánh pas đó vào xem thế nào , mình chưa có thời gian đi kiểm chứng ai rảnh đi thử xem thế nào.

6. HeroVoDanh

bà con ơi cho mình hỏi sao bảng điều khiển của mình ko có phần sửa chữ kí cũng như ko có chữ kí ? mà avanta cũng phải lấy các hình mặc định trong đó ko có phần custom để lấy ảnh từ máy của mình là sao ? do nick mình bị lỗi sao?

7. HeroVoDanh

Không có việc gì khó chỉ sợ lười tư duy , sau đây là câu trả lời mà chắc bạn đang mong đợi , cho dù bài bạn hiện đang rất lởm khởm nhưng đảm bảo trong 1-2h bạn sẽ kiếm đủ hết các lá KLH +1000 , lâu đài +500, cạm bẫy vô tận , gim 3 nước , quét bài , + 1 số lá bài xanh da trời , 10->15 bạn mới được 1 phát S tec mà chưa chắc nó đã cho con mà bạn mong đợi vậy phải làm sao? đây là cách đánh chỉ với 1h có thể làm chục phát S tec ngon như húp cháo , sau khi kiếm đủ có thể quay sang đánh seto3 cũng với tốc độ tương đương:
    Khi bạn đánh đối phương còn 3 lá bài hoặc cho nó hết sạch bài là S tec 100% , vì thế nên khi nó còn 3 lá bạn save = F1 , sau đó giết nó = nhiều cách , mỗi 1 cách giết nó sẽ cho 1 con khác nhau , sét rồi bem nó chết cho 1 lá , sông lên giết 2 con rồi sét sau đó 3 con còn lại sông len cắt tiết nó cho 1 lá khác ... kiểu kiếm lá bài khác sau 1 lần giết tôi đã nói ở bài pot trên chịu khó đọc lại , nếu sau các kiểu giết ko cho lá bài ưng ý , ta thả cho nó 1 turn chờ lượt tiếp rồi lại làm thế , từ 3 lá xuống hết lá là 4 turn , 4x4 lá = 16 --> bạn có 16 lá để chọn trong 1 trận đấu s tec --> 1 phát stec trong 1 trận khoảng 30-> 45 phút nếu vài lần load mà đã được con ưng ý ngay thì chỉ 20-30 phút , đây là cách kiếm s tec ( bài ngon ) nhanh nhât mà mình quên ko nghĩ ra . sau khi có đủ các lá cần thiết có thể bem seto3 kiếm stec như húp cháo ( lâu hơn 1 chút thôi nhưng 1 trận vẫn đảm bảo 16 phat stec ) vấn đề với seto3 khác mấy con lởm khởm ở chỗ nó khủng quá lên ta phải áp đảo nó ngay từ đầu , ( ko cần phải nó hết bài trước mình mới đươc s tec ) nên có thể thua nó 1-2 lá bài ban đầu ko vấn đề gì cả cứ hợp lên để đủ 4k5 phòng thủ đã , đánh con này phải lấy công làm thủ , ban đầu nó ra con nào bem chết con đấy , để ý khi thấy nó xuống lá bài phép nhìn nó làm xám lá bài trước khi nó chuyển turn qua mình là lá bài phép , nó để sáng là bẫy vô tận vì thế lấy 1 con lởm xuông phá bẫy song hãng bem và nhớ save trước khi làm điều này sang ô save khác ( lưu ý trước khi vào trận đấu save ô số 1 , ra bài lượt đầu save ô số 2 , ngần ngại kiểm chứng save ô số 3 và phút cuối kiếm bài save ô số 3 ) thằng này nó chỉ sài phép khi mà nó có 1 lá đánh trên bàn vì thế mình phải đánh nó tan tác ngay từ đầu.nếu ban đầu ra bài lớm thì load từ ô số 1 coi như trận mới các lá bài ra sẽ khác ^_^ chúc bạn vui vẻ nhanh kiếm được các lá mình muốn ( 100% 1-2h kiếm đủ megamop + bring caste + bẫy vô tận ) :devil:

8. HeroVoDanh

ngày trước chơi trên đĩa cứng PS1 tôi cũng nghĩ như bạn vì tôi cũng làm nhiều lần mà ko được bởi sẩy chân 1 phát là thua ngay nhưng hôm qua đi làm về sông vào cày tôi mới sực nhớ mình đang chơi trên vi tính giả lập PLS ko phải trên PS :devil: --> nghĩ ngay ra trò này kết quả vượt cả sự mong đợi mỗi tội hơi lâu , nhưng được cái chọn được lá bài nó cho , 5 trận stec x10->15 phút =50-60 phút anh bạn của chúng ta ko thu lại cái gì làm sao = 1 trận 30-40 phút mà thu về đúng con mình muốn , :cool: , với cách này anh em chịu khó kiếm 3750 , và các con mình muốn nhé -- Cám --ơn --đã --đọc --> :devil: have a good day :devil: hehehehehe
    ngày xưa mình cũng nghĩ như bạn lên quên ko nghĩ ra bởi ngày trước chơi trên đĩa cứng PLS, nhưng hôm qua đi làm về nhảy vào cày mới nhớ ra mình đang chơi trên vi tính , giả lập PLS có save và load :devil: , nên nghĩ ra ngay trò này ngày xua tôi và bạn đều đúng giờ đây cả 2 đều sai :devil: giờ oánh seto3 stec hơn chục phát nó là bé tí dễ hơn ăn cháo .
    Cám --ơn --đã --đọc --> :devil::cool:

9. Ultimate_defense

Ultimate_defense Dragon Quest Lão Làng GVN

lâu rồi ngồi suy nghĩ lại mới thấy YugiOh này nó nhảm nhỉ, Ai Cập ngày xưa làm gì có khái niệm Rồng

10. HeroVoDanh

thế mới gọi là game , nói nhu ông ngoài thật làm gì có rồng? từ cổ chí kim đến nay có rồng sao? có ai nhìn thấy nó bao giờ chưa? còn các trò chơi khác uông máu cái lại óanh nhau tẹt , máu ở đâu mà sẵn thế? trưởng ở đâu mà óanh ác thế ?

11. caybang2005

caybang2005 Donkey Kong

Nếu thực sự ông không say mê thì game nào cũng nhảm nhí, vấn đề là việc tìm tòi khám phá trong game, khi ông tìm ra được một đuờng đi, một cách đi.
    Còn các bồ chú ý là không cần phải S tec những thằng mạnh, vì thực ra S tec chỉ để lấy lá bài tăng lực hoặc phép thuật thì cứ S tec những thằng yếu là có thể lấy được hết các lá bài, còn lá bài ritual rồng 3 đầu, và tam đại ma thần ritual thì cứ đánh Seto3 và thằng mê cung là có.

12. tien_si_bai_ma

tien_si_bai_ma C O N T R A

ko thích thì đi chỗ khác , đứng có bàn ra :>

13. pzeter

Đánh seto3 -pow cũng lấy dc lá ritual hả bác?
    Em phải kết hợp lá +1000 với lá dè rồng(+500) thì mới dc lá ritual rồng 3 đầu!

À đánh bao nhiêu trận thằng Anubious,Nitemare thì mới dc con ong nhỉ?
    Em đánh khá nhiều mà chưa dc con nào!

Còn con 3750 nữa em thấy có bác bảo hơn 5k trận thằng kepura mới dc!
    GG nhưng nản nhỉ!

14. caybang2005

caybang2005 Donkey Kong

Mình chỉ kinh nghiệm thấy rằng nếu mình đánh được S pow thì kiếm bài mạnh rất lâu, mà đánh với máy không cần S pow, đánh làm sao để được A pow thì máy rất nhanh cho bài mạnh. Cách của mình là 3-2-3-2, tức là turn đầu cố gắng kết hợp 3 lá bài, hoặc không kết hợp thì đá bớt bài đi, rồi turn sau 2 lá, turn sau nữa 3 lá, rồi đến turn cuối cùng là máy báo mình còn 27 lá bài trong bộ bài, thì kết hợp hoặc không cũng đuợc. Rồi mới kill nó hết sạch điểm thì 100% mình được A pow, thì máy đánh nhanh có bài mạnh.

15. Gadien Don

Gadien Don Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi có bồ nào bít cách xài 2 lá Nghi thức tế cờ ko dzị???Sỏy!mình ko bít tên tiếng Anh của nó là gì.Đây là 2 lá mà trong truyện Yugi dùng để biến Phù thủy áo đen thành Phù thủy vô địch (2800/2600) và Kỵ sỹ (2300/2100) thành Kiếm sỹ (3000/2500)Mình làm như yêu cầu trong truyện mà hem được.Còn mấy là bài màu xanh dương khác có chức năng gì?Mình chỉ biết xài 2 lá để cho ra rồng trắng 3 đầu và lá 3750 thui.Bản của mình lâu lém òi.Toàn tiếng Nhật.Hix!

16. phongvan209

phongvan209 Youtube Master Race

muon ket hop ra kiem ma thi can la te co nhu trong truyen do(danh hoac mua voi gia hinh nhu 100 sao) + 1 la kủibo (300/200)+ 1 la chuot thanh tinh(1200/1500)+ ky si(2300/2100) . ban de 3 la do tren ban roi ra la te co la tu ra kiem ma a
    ::)muon ket hop ra kiem ma thi can la te co nhu trong truyen do(danh hoac mua voi gia hinh nhu 100 sao) + 1 la kủibo (300/200)+ 1 la chuot thanh tinh(1200/1500)+ ky si(2300/2100) . ban de 3 la do tren ban roi ra la te co la tu ra kiem ma a

17. pzeter

Cái F1 ->F3 của em bị lỗi ! Ai có kinh nghiệm chỉ dùm em cách xửa với!

Chi tiết như sau: Nếu đánh bình thường ( cày chăm chỉ rồi save) thì vẫn save được bình thường ! Nhưng nếu ddang đánh mà em dùng cách F1->F3 thì sau khi đánh xong không nhớ được nữa ! Máy báo :
    " UNABLE TO LOCATE LOAD DATA "

Mà làm thế nào để xóa cái mà mình đã F1 nhỉ?
    Bác nào biết chỉ hộ em cái! Tại thỉnh thoảng em ấn nhầm 2 nút đó!

18. caybang2005

caybang2005 Donkey Kong

Cái này mình chưa bị bao giờ, nên mình nghĩ chắc giả lập của bạn bị vấn đề, thử tìm trên mang down giả lập khác về xem sao.

19. HeroVoDanh

:devil: Ha ha Chả lỗi cái gì cả , chẳng phải anh nói với chú rồi sao , không chịu đọc gì cả đọc lại đi , đã bảo là sài F1->3 sẽ sảy ra 2 trường hợp 1 là save được 2 là không save được cái này đã giải thỉch rất kĩ ở bài trước rồi chịu khó đọc lại bài pot trước đi

20. pzeter

Em dùng lại được rồi ! Thanks bác nhé!
    Em mới dùng cái cách F1-F3 này mấy hôm mà kiếm thêm dc gần 50 lá mới!
    dc 558 lá rồi! Nhưng hình như cái này chỉ áp dụng dc mỗi thằng vài lần thôi!
    Về sau nó toàn cho lặp! Chắc phải quay lại cày bình thường thôi!

À mà làm thế nào để trade bài nhỉ?
    Em tạo dc 2 mem có code # nhau rồi!
    Nhưng khi vầo phần trade thì không biết ấn nút gì trên bàn phím để chuyển bài!

Đánh dc hơn 1 tháng rồi mà mấy hôm trc em mới biết F1_F3 ! Căn bản đọc hướng dẫn mãi mới hiểu! Còn phần trade thì chẳng rõ nút thế nào!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.