Cùng chia sẻ Yugioh Forbidden Memories PS1 mà không dùng cheat phần 2

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi caybang2005, 8/8/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Spark_vn

Spark_vn Mr & Ms Pac-Man

mấy cái tips này gọi là cho nó có thôi còn muốn bài mạnh thì cứ giã nhiều vào là có,gì phải phức tạp với mê tín thế =))

2. [KL-A1]Star

[KL-A1]Star Mr & Ms Pac-Man

bem thằng rừng rậm 2 : high anubis ấy bem thằng đấy nó cho luôn cả con chứ chả cần ghép

---------- Post added at 12:02 ---------- Previous post was at 11:58 ----------

ức chế vãi bem thằng kaiba seto3rd 950 trận(auto win 1 ít)+ 150 trận heishin2+100 trận heishin1+ 150 nitemare+30 trận dark nit mà kết quả như...:

0x rồng 3 đầu
    13x BEWD
    8x MBD
    30x Zoa
    45x soul hunter
    2x whisper ruin
    10x dragon treasure
    30x twin head thunder dragon+ 1 con tri-horned dragon
    0x cosmo queen+ 0x summend skull+0x PUGM

Yaaaaaaaaaa! đánh seto3rd đến 1k trận xem nó như thế nào nào ức thật phí công cày

3. Jack Atlas

Jack Atlas Liu Kang, Champion of Earthrealm

Hàng khủng normal ko ra thì mod ra dễ thế nào đc :))

4. [KL-A1]Star

cay vãi cả chưởng đánh max thằng seto 3rd mà nó ko cho lấy 1 con GG 1 con rồng 3 đầu nào ức chế vãi đánh mọt bơ win 999 . win thêm nó ko nhích chỉ số chỉ cho bài thôi. chả hiểu sao nữa cay vãi

---------- Post added at 15:31 ---------- Previous post was at 14:53 ----------

cày mãi mà chả được gì cả 200 trận thằng heishin2 rồi 200 trận nitemare 200 trận darknit mà éo được cái gì nên hồn cả toàn bài như đúng rồi: toàn dark chimera , gaia knight....... như đúng rồi các bác cày thế nào mà được UBWED thế

5. KFI

KFI Mr & Ms Pac-Man

Các bác ơi,mình vừa phát hiện ra cái này thú vị lém.
    Thật ra việc lấy card phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố (thông tin này từ 1 trang của yugioh bên nhật-chịu khó searh google = tiếng nhật là ra liền)
    1)Chọn thằng có thể ói ra bài mình cần mà chém (Chỉ có joro2 mới cho rồng đen mắt đỏ,nếu bạn có ý định kiếm rồng đen mắt đỏ từ thằng khác thì quên đi)
    2) số lần win 1 thằng (vd: bạn chỉ có thể lấy meteor.b.dragon và red eyes white dragon của joro2 từ trận win thứ 15 trở lên-mới hùi sáng đập joro2 chưa tới 30 trận S-rank mà lấy được 2 con MBD (1 con ở trận thứ 23,1con ở trận 28,chẳng hỉu ra seo nữa)
    3) Duel skill và Rank (cái này thì các bác nói nhìu lém rùi-thường thì mún lấy bài phép là Tech,bài đánh là Pow,rank A-S thì bài mới ngon)
    4) và khi đáp ứng 3 điều kiện trên thì các bác phải đáp ứng đủ yếu tố thứ 4 này thì mới có thể lấy được những quân bài ngon-đây là yếu tố quyết định.Đó là thông số trong 1 trận đánh (vd số lượt đánh,số card sử dụng,sử dụng bao nhiêu loại bài,mỗi loại mấy lá...cái này khi kết thúc ván đấu nó có cho thông số đó)

Mình sẽ nói rõ hơn về điều kiện thứ 4...Khi bước vào 1 ván đấu-được tính sau khi bạn nhận được 5 lá bài (giả thuyết ở đây là bạn sẽ win)...đối thủ sẽ lun cho bạn 1 trong 3 lá bài mặc định ứng với mỗi rank (tạm gọi 3 lá này là X Y Z,ta lun có X > Y > Z ,và X rankS sẽ lớn hơn X rankB,nhưng Z rankS chưa chắc ngon hơn X rank A đâu nhá) và thông số của quá trình duel sẽ quyết định bạn sẽ nhận được lá nào trong 3 lá trên
    Điều này lý giải tại sao khi win cấp S mà đối thủ lại cho mình những lá bài rất tệ hại và nhìu người đánh hơn 1k trận rank A trở lên mà chưa có nổi 1 là bài ngon (đó là bạn bị nhận lá Z-lá này thườg là 1 lá bài tầm thường dễ dàng lấy ở rank thấp hơn, do thông số duel của bạn ko đủ để nhận lá bài X)
    Và 3 lá bài sẽ mặc định cho bạn ở 1 rank nào đó lúc bước vào trận đấu là ngẫu nhiên (có thể cả 3 lá đều ngon hoặc đều dởm,cái này phụ thuộc số trận win,ko nhìu lém) nếu cả 3 lá đều ngon thì bạn chỉ cần win S-rank là có được,khỏi wan tâm tới thông số duel,nhưng tỉ lệ xuất hiện cả 3 lá đều ngon là rất thấp và khác nhau giữa các đối thủ (Với jono thì chỉ cần bạn win 65 trận S-rank thì chak chắn sẽ có 1 con REWD hay MBD,nhưng nếu bik cách thì chỉ với 30 trận bạn có thể lấy w con MBD từ joro như tui chẳng hạn)
    Điều này bạn có thể tự kiểm chứng = cách sử dụng save state trong trình giả lập ps1....(Sử dụng thấp hơn 10 lá bài để được S-rank POW nha,mình chỉ kiểm tra trên S-rank POW thui...hùi nãy vừa mới thử với thằng medow mage,10 trận đầu tiên mà lấy được 2 con kị sĩ gaia,2 con skull knight,1 phù thủy đen,1 con skull demon,4 con còn lại đều có ATK > 2000,sướng vãi linh hồn)
    Về việc thông số duel như thế nào để lấy được lá ngon nhất trong 3 lá bài ngẫu nhiên thì chắc phải tìm hỉu thêm và chia sẽ cho nhau thui
    Bài viết này khá khó hỉu,nếu bạn là newbie thì cứ ngâm cứu từ từ....mọi thắc mắc mình sẽ giải thix rõ hơn

6. Spark_vn

Spark_vn Mr & Ms Pac-Man

giả thuyết có lý đấy nhưng quá ít ví dụ để kiểm chứng,điều kiện để ra lá ngon cũng sơ sài,mình chỉ thấy đúng ở điểm là các lá bài được cho mặc định khi trận đấu bắt đầu và sử dụng càng ít bài càng tốt.

7. alonso

alonso Youtube Master Race

Tôi có đọc qua hồi bản normal nhưng dài quá không đọc hết ai có thể còn nhớ mấy cao thủ bản nomal confirm chính xác những con bài khủng là những con gì không chỉ tôi cái còn cày hehe

8. snorkack

snorkack Mr & Ms Pac-Man

Skull Demon!? Í bạn là Summoned Skull hả. Mà bạn đánh bản Normal phải ko!?

9. TieuPhongCB

TieuPhongCB Mr & Ms Pac-Man

10. Spark_vn

Spark_vn Mr & Ms Pac-Man

11. AshTed

AshTed Youtube Master Race

Theo lời của AFI nói thì cứ 1 ván đấu là máy đã mặc định cho mình 3 lá bài ở 3 rank khác nhau phải không ( tùy thuộc vào cách đánh mà mình ở rank nào để nhận lá bài bài nào ), lúc trước mình cũng có dùng thử state save F1 F3 để xài cái tips này , và mới đây thôi, mình đánh seto 3rd thử 10 ván thì có 1 ván mình win ở lượt thứ 7 ( mình cố kéo dài thời gian đấu ) đc 1 lá cùi bắp , tiếp tục mình F3 trở lại ván thứ 4 và dứt điểm ngay lúc đó thì đc lá Trap Ruin...mình toàn xài tips này để kiếm lá bài như ý khi Stec 1 đứa nào đó ===> đở tốn time :">

12. alonso

alonso Youtube Master Race

Ẹc bạn phải nói rõ cho mọi người hiểu là nên ra bài như nào thì được hạng là bài X như bạn nói chứ

13. snorkack

snorkack Mr & Ms Pac-Man

Có ai bik con Negokal #1 đánh ai ko!?

14. TieuPhongCB

TieuPhongCB Mr & Ms Pac-Man

labryhn mage ;)) , sát bên thằng kepura ý

15. Spark_vn

Spark_vn Mr & Ms Pac-Man

mấy tỉ trận ra con này thế ;)) ?

16. [KL-A1]Star

bem thằng heishin1 là nó cho cả 1 rổ hoặc bem kaiba tương lai hoặc bem pegasu nhiều lắm

---------- Post added at 07:45 ---------- Previous post was at 07:43 ----------

cay lắm rồi chắc nghỉ game thôi bb anh em đánh thêm 500 trận thằng heishin2 + nitmare éo cho con gì gọi là damge trên 3k kả vãi ạ mod kiểu gì đánh chán hơn bản normal

17. AshTed

AshTed Youtube Master Race

cố lên chú ơi ! bõ nhanh thế , mấy pro trước cũng phải tìm ra mấy hàng hiếm rồi mới quit game , chú quit sớm vậy không ức chế à. Cái này luyện tính kiên nhẫn tỡm lắm =))

18. snorkack

snorkack Mr & Ms Pac-Man

Mình đánh nó cho toàn Nekigal #2 chứ có Nekogal #1 đâu! :(

19. [KL-A1]Star

hên xui thôi con đấy bạn cần làm gì atk hình như 1k3/1k4 thì phải

20. [KL-A1]Star

đánh max thằng kaiba 3rd 999 ván 500 ván heishin 500 ván nitemare chả được cái gì thì đánh làm gì nữa nản

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.