Cùng luyện tập Build Order với Green Tea AI!

Thảo luận trong 'Starcraft' bắt đầu bởi ptanhkhoa, 27/7/10.

1. DarkRaven

DarkRaven Mario & Luigi

Mình cài đặt xong bấm vào thì nó báo:
    Starcraft II requires a patch. Would you like to download and install the patch now ?
    Bấm ok thì nó vẫn thế ???? Làm sao để update ?

---------- Post added at 15:44 ---------- Previous post was at 15:42 ----------

Bản cài đặt của mình là CloneDVD.

2. linh19931

linh19931 Fire in the hole!

Thì bạn cứ để đấy cho nó tự động up patch là được ♥

3. taditest

taditest Leave Luck to Heaven ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Bạn có thể down cái Crack only (110MB) của RELOADED, trong đó có file để manual update đấy. Cách tự update có trong file info kèm theo, và chỉ update chứ đừng dùng crack đấy.

Crack Only by RELOADED
    [spoil]
    Mã:
    http://hotfile.com/dl/57971689/a17c31b/Crack.Only.RLD.rar.html

http://www.mediafire.com/?ohoy463o84i18si
    [/spoil]

Update xong thì mới chạy New crack của ptanhkhoa.

4. ptanhkhoa

ptanhkhoa GVN D3 CHAMPION

_ Hiện vernam7 cũng khá bận nên có thể đêm nay hay mai. mốt mới phát hành Launcher mới :).
    _ Tuy nhiên để các bạn khỏi chờ lâu, mình post lên bản Laucher khác, kèm theo một số maps. Bản này đã cũ được dùng trong beta, mình điều chỉnh thêm một vài đoạn script để chạy được trên bản chính thức:
    _ Chỉ chơi được một số Melee Map
    _ Kim cương vàng không xuất hiện
    _ Chỉ được chọn Free for All
    _ Không chỉnh được hệ cho máy => Mặc định sẽ là hệ Hard ( AI không cheat resources nhưng có vision )

=> Xem post đầu tiên

+ Các bạn dùng tạm thời cho đến khi có bản đầy đủ của vernam 7

Chỉnh sửa cuối: 29/7/10
  5. 056113

056113 Youtube Master Race

Vầy cũng đc, bác cho mình xin cái link đi :D/ Thanks

6. ptanhkhoa

Xem post đầu tiên..............

7. XileRo56

XileRo56 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Tui ko update bằng cái file update đó được, nó báo no files to apply gì gì đó =.=. Ko hiểu sao, nhưng mà để nó tự động update xog cóp crack là được,

8. TheArbiter

TheArbiter T.E.T.Я.I.S

hehe, AI này đánh củng khá lắm. Tụi nó củng biết micro chứ ko như Blizzard's AI :D

9. nhoccon_nz

nhoccon_nz Youtube Master Race

Mình cài đặt xong thì vào game phần Single Mode, nó có cái versus AI và Challenge Mode nhưng cái versus AI thì vào nó chỉ ghi là Not found... nên chẳng bít làm sao chơi dc với máy. Còn cái Challenge Mode thì vào map nhưng chỉ có mỗi cái map ko, chẳng có gì hết. Bạn nào rõ hơn về cách đánh với AI thì chỉ mình với. Ghiền quá mà chỉ đi được Mission. Mình cũng thử 1 số cái laucher, ví dụ cái Lazylaucher gì đó thì nó cứ báo cái lỗi kêu put cái GUI cùng với file laucher.exe cùng nhau. Mà trong file nén như nào giải nén ra như vậy. Cái SClaucher thì mình vào phần map nó ko nhận dc map nào cả, mặc dù đã copy 1 loạt map vào folder Map. Bro nào chỉ giúp mình đi. Thanks nhìu.

10. hieupharma

hieupharma Mr & Ms Pac-Man

Đang mong bác Khoa update bản đánh đc với AI thật hoàn chỉnh :D

Bản trên kia đánh với AI của Blizz được hả bác :-?

11. thinh123

thinh123 Donkey Kong

Tốt hơn hết là các bạn nào muốn vs AI thoải mái trước khi có vs AI thực sự trong bản cài chuẩn,thì cứ chơi tạm SC2 beta(nếu có trong máy) với launcher của Vernam7,chơi được đủ loại AI lun.

---------- Post added at 18:51 ---------- Previous post was at 18:43 ----------

Mà mong bác Khoa sửa thế nào để cho AI nó xây vừa ụ phòng không thôi,chứ mình thấy nó xây hơi bị nhìu quá trong bản GT AI 0.51 không cần thiết,có lẽ bạn có thể bổ sung thêm cách đánh dùng nuke cho ter và dùng Mothership cho toss,và zerg có thể sử dụng Nydus canal và Broodlord thì tốt(dĩ nhiên nếu máy không để cheat tiền thì khó có thể phát huy hết cách đánh này,nhưng với lượng tiền nhiều thì có thể sẽ làm cho người chơi khá vất vả).Đấy là ý kiến của mình,không có ý chê bai gì đâu nha.

12. ptanhkhoa

@nhoccon_nz, bạn down bản SC2 Launcher của tớ, có sẵn mấy map chơi được. ( map melee thôi)
    @hieu pharma : chọn nomod là AI của Blizzard
    @thinh 123 : Bạn cứ góp ý thoải mái, AI đang tiếp tục phát triển mà, :P. Trường hợp AI xây nhiều phòng không : nguyên nhân chủ yếu là : dư kim cương, lúc đó xây phòng không để cân bằng lại gas.
    Ở đây AI mình đánh theo nhiều chiến thuật khác nhau, mỗi loại tầm chục chiến thuật, cuối trận đấu sẽ hiện tên của AI là đại diện cho chiến thuật đó như Nguyen, viet, Red, White, Bat, ..... Tất cả những điều bạn nói đều xảy ra cả.
    _ Mothership thường xuất hiện nếu tướng AI điều khiển là chuyên về trên không. Lúc đó bạn sẽ thấy cả đàn Carrier và Mothership
    _ Còn về nuker mình chưa phát triển AI đại diện cho trường phái này, một phần vì khó xác định địa điểm đặt bom thích hợp cho AI, nhưng không phải là không có. Thường nếu Terran AI đánh Protoss xây Academy, nếu mà Terran lên được Cloak cho Ghost thì lập tức sẽ có vài quả nguyên tử đi kèm theo. Lúc đánh, sau khi nả EMP vào quân Protoss thường sẽ lẻn ra sau hậu phương đặt bom trong lúc chiến sự đang xảy ra.
    _ Còn Nydus Canal : AI sẽ lên nếu mà nó chiếm cỡ 4 base cỡ lên, khi đó mới cần thiết để di chuyển giữa các căn cứ và đủ tiền để xây nydus worm khắp nơi được, tất nhiên mình cũng có chiến thuật dùng Nydus worm tấn công nhưng sẽ để sau này. Brood Lord, nếu AI lên được Hive và thừa tiền thì sẽ lên Brood Lord ( thường tướng Zerg chuyên về trên không như Bat sẽ xây loại này. )
    _ Các bạn nên đánh nhiều lần khác nhau sẽ thấy chiến thuật của AI đa dạng chứ không nhất quán một loại nào. Ngoài ra, khi đánh thua, AI sẵn sàng thay đổi chiến thuật khác ( chuyển sang tướng khác ) để điều khiển cục diện,

13. Twa

Twa Dragon Quest

Mấy giờ phóng đấy bạn ơi :P
    ...

14. ptanhkhoa

@TWA : rất bất ngờ, bạn phải dùng observer quan sát thường xuyên mới biết được lúc nào nó phóng. :D

15. [sad]

[sad] Mr & Ms Pac-Man

phải down game ở đâu rồi mới crack ha

16. timocoi

timocoi Youtube Master Race

mình mới gia nhập mấy bạn biết chơi để lại cho mình cái yahoo có gì thắc mắc mình hỏi cho mau nha, thanks

17. Devil_May_Die

Devil_May_Die Legend of Zelda Lão Làng GVN

Nuclear launch detected :))
    tối nay có ko bác, ghiền quá, chơi camp mãi cũng đuối :|

18. linh19931

linh19931 Fire in the hole!

Cái topic link down sticky kìa, nhìn cho kỹ rồi hỏi chứ ♥ :-w

19. ptanhkhoa

@Devil_May_Die: có thể chơi tạm bằng SC2 Launcher ở post 1, " đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng " :P

20. just_black

just_black Donkey Kong

Bác anhkhoa cho mình hỏi mấy cái custom map melee mình down ở trên mạng có đuôi .SC2map cái launcher trên kia k đọc được,còn mấy file.s2ma thì cái editor lại không đọc được.Bác có cách nào để cái launcher nó đọc được file .SC2map chỉ mình với.
    Thanks bác