Cùng luyện tập Build Order với Green Tea AI!

Thảo luận trong 'Starcraft' bắt đầu bởi ptanhkhoa, 27/7/10.

1. shark321

shark321 Donkey Kong

mấy anh cho em hỏi là đầu tiên cài bản Colonedvd ở trên rồi copy folder update vào chỗ cài game. sau đó run game để update , thế còn cái folder Crack thì sao ạ.run game update xong rồi mới cop hết vào hay như thế nào , sr em gà nên ko biết , mà ở trong mục Crack có cái folder ''Original 1.0.2 before cracking'' thì phải làm sao với cái đó ạ.xin mấy anh chỉ dùm

2. ptanhkhoa

ptanhkhoa GVN D3 CHAMPION

Ừ, copy cái đó vào hết starcraft 2 là chơi được. cái orginial là những file backup. Phòng khi bạn muốn update thì chép backup vào lại.

3. shark321

shark321 Donkey Kong

thế tức là cái đó chỉ cần giữ lại chứ ko cần dùng ạ ?

4. terminatorx

terminatorx Donkey Kong

thì giữ lại để lúc nào bạn hứng lên thì backup lại cho dễ khỏi phải cái lại cả game :D

5. dragonriderx9

dragonriderx9 T.E.T.Я.I.S

Cái này tức là nếu bạn mới cài starcraft II thì không cần dùng đến cái ''Original 1.0.2 before cracking'' chỉ cần những cái kia làm theo hướng dẫn thôi,nếu bạn đã crack 1 bản nào đó và chơi được rồi muốn update nó lên bản mới thì copy ''Original 1.0.2 before cracking'' vào sau đó mới update nó lên,xong rồi thì mới dùng crack!

6. Liukang

Liukang T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Các bạn cho mình hỏi ở trang 1 có 2 link down map (Retail maps và Mappack2), mình đã down cả 2. Giờ muốn chơi với máy dùng cái GT của bạn Khoa thì xài map pack nào vậy?

Mình cảm ơn!

7. optimus23

optimus23 Legend of Zelda

map nào cũng được, map không phải là thuốc mà chỉ sử dụng cho người này nhưng không dùng được cho người kia, thích nhiều map thì down cả 2 về rồi chép tất vào folders Maps, bất SC2Allin1 (hoặc SC2Launcher) rôi enjoys :D

8. ptanhkhoa

Map Sotis
    mediafire
    Pass của mediafire:
    Tên tướng của Protoss thường dùng chiến thuật xây Collosus sớm trong GT 0.55 ( không viết hoa ).
    Pass của winrar:
    Tên tướng của Zerg sử dụng 6 pool (không viết hoa).

Chỉnh sửa cuối: 15/8/10
  9. ilovebrazil

ilovebrazil Youtube Master Race

pass donwload của Map Sotis là gì hả bạn. Mình đọc chả hiểu gì

10. ptanhkhoa

Bạn chơi AI GT 0.55 ở cấp độ từ Easy trở xuống, trước mỗi trận đấu sẽ hiện tên tướng. Quan sát thử AI dùng chiến thuật nào thì biết :).

11. hieupharma

hieupharma Mr & Ms Pac-Man

Bác Khoa đánh đố thế, em mới chơi mà lại muốn down về chơi :((

Hôm qua mới thắng very easy của bác @@

12. sniper 1945

sniper 1945 Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi có xài launcher để đánh LAN được không vậy bác

---------- Post added at 10:30 ---------- Previous post was at 10:13 ----------

cho hỏi mỗi lần tui xem replay down từ trên mạng về thì máy nói "Unable to open replay" là sao vậy

13. cobedaidam

cobedaidam Youtube Master Race

cho em hỏi nốt, em cũng gà quá. vậy mình copy nguyên folder ''Original 1.0.2 before cracking'' vào chỗ cài games hay là copy bên trong nó vào những chỗ nào. em thử thì cho nó update đc khoảng 70% thì nó báo lỗi này :The game installation is corrupt, because no installed languages could be found. Please reinstall the game. If this problem persists, you may be able to solve it by uninstalling and then reinstalling the game. If you are unable to correct this problem, please contact Blizzard Technical Support. (SetLanguage)
    vậy là sao

14. bumduy

bumduy Youtube Master Race

Thế này,các chú vào chơi CT AI 0.55 bật full slot lên.sau đó vào game tháy AI chat thì ghi lại tất cả các tên tướng =)) xong rồi restar lại xem có tên tướng nào khác chưa có trong lít ban nãy không thì ghi ra típ =)) chút ra winrar điền bừa tên vào thể nào cũng ra. Còn không thì làm chịu khó để í chiến thuật của AI đi.

---------- Post added at 11:37 ---------- Previous post was at 11:05 ----------

À đây,tớ đã tìm ra :| nhưng các bạn tự điền vào nhá tớ gợi í list tên tướng thôi :))
    Pass MF là 1 trong các tên tướng sau đây của protoss " duy-son-quyen-hai-viet"
    Pass winrar là 1 trong các tướng sau của terran " red-white-pink-yellow-grey-darka

Ẹnoy your self :)) lão K đừng chữi tớ nhá tớ chỉ gợi í chứ chưa nói ra.

15. ptanhkhoa

Ấy ấy, bạn bumduy gợi ý 1 thì được, còn gợi ý 2 thì hơi lộ liễu phiền bạn edit lại một tí :">

16. Devil_May_Die

Devil_May_Die Legend of Zelda Lão Làng GVN

Cái sotis vẫn còn bug mà imba quá :D, bác khoa có biết khi nào Sotis có AI ko ?

17. minhanh8767

minhanh8767 Mr & Ms Pac-Man

pass MF : viet
    pass winrar : darka

nói thế cho nó vuông , hè hè!!!!!!!!!

18. bumduy

bumduy Youtube Master Race

ax.tên kia nói luông rồi .edit không kịp.thôi để vậy lun đi ++

19. WindAngel

WindAngel Donkey Kong

Các bác cho mình hỏi sao mình chơi Map SOTIS không có A.I vậy? Mình đã chọn là Use Map Settings rồi & thử luôn bật/không bật Use Custom A.I đều không có bot hết :( Các bác giúp mình với :D

20. ptanhkhoa

@windangel: Nó mới phát triển mà bạn, chưa phổ biến và cân bằng thì làm sao viết AI được :). Nếu mình viết AI rồi nó đổi tướng lúc đang làm map thì phí rất nhiều công sức.

Chỉnh sửa cuối: 15/8/10