Cùng Nhau Bàn Về Cách Training Nào Các Bạn Ơi !!!!!!!!

Thảo luận trong 'TCM / FIFA Manager' bắt đầu bởi luonghongviet, 30/3/07.

1. LPS86

LPS86 Mr & Ms Pac-Man

Danh sách tuyển QG đã được quyết cách đó 1 tuần *_* Thành ra có thể nó ko đá nhưng vẫn lên tuyển (màu cam)
    Ngoài ra nếu Eng thấp đến nỗi ko đá cho tuyển được thì bạn không đủ sứ đá trận của Thứ 4 hoặc CN tới(trừ khi giảm train,ko tốt) ::) Ai chơi FFM sẽ hiểu điều này

To nguyen.vuong : Bạn sai lầm ở chổ nói tùy từng phong cách đá mà train tactic .Tactic bạn phải full vì tùy theo đối thủ mà áp dụng .Nếu lúc nào cũng cứng nhắc 1 tactic thì bạn không có cửa vô địch *_* (Vô địch thực sự ,ko có load nhá) .Còn nếu nói linh hoạt thay đổi tùy theo đối thủ thì bạn phải train trước *_*Mình ví dụ nhá bạn Long Pass với Cross cao nhưng mà nó cho dzô cặp trung vệ Hộ Pháp ,Header 99 ,Và offside của nó full thì bạn ăn cám rồi đấy *_*(Thường là thế) Bạn phải chuyển qua short pass nhưng short pass bạn có 0/5 thì làm thế nào:-/
    Theo mình tactic là phải full ^_^ Và mình đã có 2 mùa vô địch liên tiếp (1 mùa ăn SERIA + C1 ,1 mùa cả Cúp QG Ý và 2 cái kia) chơi hoàn toàn không load do thua(có vài lần load do nghỉ hoặc chủ lực chấn thương :P),

2. NFSUG2

NFSUG2 Fire in the hole!

Bạn có thể set individual về 60%, cho tập recover light/full, chỉ 2 ngày là energy lên đủ để đá trận t4/CN

VD của bạn là ko hợp lí. Cross (thường đi chung với Short Pass + BUP) ko sợ Offside. Chỉ có Counter Attk (thường đi chung với Long Pass) mới ngại Offside. TV hộ pháp cỡ nào vẫn có cách ghi bàn, vì họ ko đc tập build-up play. Có những tactic ko cần phải full và có những cái tactic tập bổ trợ cho nhau, nên khi train cái này thì cái kia cũng đồng thời lên. Và bạn cũng nên biết rằng, tactic đc tập đều có 2 tác dụng tấn công và phòng thủ. Mình tập cho TĐ Counter Attk tức là tập cho họ bít cả cách phòng và cách khai thác những tình huống phản công nhanh. Tập Offside cũng có nghĩa là tập tránh Offside.
    Còn chuyện vô địch mà ko load, tớ cũng có 3 mùa như vậy, thậm chí trong đó có 1 mùa ko thèm cầm quân, cho sim vẫn thắng 32/38 trận, hòa 2 thua 4.

3. tonyvus_long

tonyvus_long C O N T R A Lão Làng GVN

Hix. Mình đã search òi nhưng hok cóa tên đóa. Pác giúp thì giúp cho chót cho mình xin link lun đi ::(

4. LPS86

LPS86 Mr & Ms Pac-Man

*_* Sao Cross cứ phải đi kèm short pass và BUP thế *_* Bạn đã chơi CLB yếu bao giờ chưa *_* Nếu chơi SERIA bạn nắm CLB 7xx mà chơi Cross+ short pass + BUP thì mời bạn xuống B mà chơi *_* Tactic tùy theo mình nắm CLB mạnh hay yếu nữa .Và như bạn nói tactic còn là chống lại tactic của đối phương nên càng quan trọng ^^ Càng phải tập cho full ^_^

Về chuyện sim nguyên mùa mà thắng 32 hòa 2 thua 4 thì mình xin bái phục ,bái phục

5. findingu2kill

findingu2kill Legend of Zelda

ơ, các bác chơi ở đây toàn full thôi à, kinh thế :(

tớ chỉ làng nhàng thôi, có thắng có thua, nhưng nếu dốc sức vào 1 mặt trận thì có thể vô địch, còn load thì đừng nên bàn tới ở đây nữa, cheating :P

6. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

đơn giản là với tactic như vậy là đủ trước đây tui dùng bản gốc và mohab patch tui đều đá phòng ngự nhường hẳn toàn trận cho đội bạn nhưng vẫn thắng đều vì đá phản công sắc xảo chuyền dài cross và short pass kết hơp dùng chuyền dài mở ra cánh cánh dốc tới ngang vòng 16m50 thì hc tạt vào hc chuyền cho tuyến 2 dứt điểm nếu tạt vào bị phá thì thường tuyến 2 của tôi đã đợi sẵn chỉ vc bum tung lưới đội bạn thôi(đá roma đó)
    nếu lo đội bạn hộ pháp thì bạn nên tìm hiểu thêm về data game 1 cú đánh đầu phụ thuộc tới 5 thứ khác nhau không phải cứ skill ngon là thắng
    VD: TĐ tui là kuranyi vẫn đè cổ nesta đánh đầu tung lưới Dida sang gặp Juven vẫn ghi bàn vào lưới buffon đá đc 22 trận thắng 21 hòa 1 3D 100% ông dám chọi không thêm là tui thường đá 1-2 mùa nên cầu thủ không bao giờ là 99 khỏi bảo tôi vác 99 ra đè nha
    bây giờ tui đá tấn công rồi không phòng ngự nữa

7. findingu2kill

nói chung đánh đầu phụ thuộc hên xui là chính, bác bỏ messi vào làm ST vẫn đánh đầu ầm ầm, có khi giết cả metershaker

8. vietanh797

tào lao
    đọc code nè
    // Heading Challenges
    // These are biases to determine who wins a headed challenge
    // the numbers must add up to 1
    HEADER_CHALLENGE_WEIGHT_INFRONT = 0.15
    HEADER_CHALLENGE_WEIGHT_HEIGHT = 0.35
    HEADER_CHALLENGE_WEIGHT_STRENGTH = 0.25
    HEADER_CHALLENGE_WEIGHT_JUMP = 0.35
    code này là của shwan patch nếu thích tui tìm patch có tới 5-6 cái ảnh hưởng cho

9. findingu2kill

nó ghi rõ là biases nhé, k ghi là sure or st 100%, cái nào cũng phải add yếu tố ngẫu nhiên cả. có dám chắc là messi k bao giờ đánh đầu lại per? ở đây ai cũng lớn rồi, k ai tào lao cả, xem lại văn hóa nói chuyện 1 tí

10. LPS86

LPS86 Mr & Ms Pac-Man

Uhm thì theo bạn tactic như vậy là đủ còn theo tui thì phải tập full tactic mới đủ ::) Mỗi người một ý thôi ^_^
    Đây là lý do mình tâp full tactic :
    +Contain-Pressing : Hai kiểu phòng thủ .Tùy theo đối thủ và thể lực mà bạn có thể lựa 1 trong 2 .Tui train full vì tui thường xuyên đổi kiểu phòng thủ ,không phải pressing là tốt
    +Offside-Trap :Vì cũng xài khá thường nên tui train full
    +Long - Short Pass : Train full vì tui cần lối chơi đa dạng ,không phải chỉ câu cánh đánh đầu hay chọc khe ,một chạm không
    +Counter-attack : Vì có lúc phải phòng thủ nên cũng cần train full phản công ^_^
    +Build-up Play : Đá nhan ,chậm kiểm soát nhịp độ trận đấu chình là Build-up Play(ko biết tui hiểu đúng ko) .Ai ko cần chứ tui thì cần
    +Corners - Free kicks : Các tình huống bóng chết thế này là cơ hội lớn .Tại sao không train full tăng khả năng ghi bàn chứ :-/
    +Crossing : Có một "bài" trong bóng đá được nhắc đến thường xuyên vì sự hiệu quả :"Câu cánh đánh đầu" Vậy tại sao ko train full câu cánh ?

Thế lý do các bạn bỏ 1 số tactic là gì ? Có thể bật mí cho mình chứ ?

11. NFSUG2

NFSUG2 Fire in the hole!

Hơi nhầm. Seria hay gì gì cũng như nhau. Tớ cầm Murcia bên Liga, tạo New team ở EPL và cầm genoa ở Series A, ko train full tactic, vẫn đá thắng như thường. Bạn bảo là cái gì cũng cần train full thế thì tại sao lại tùy theo CLB mạnh hay yếu? :)) Yếu thì train nhìu tactic thì sẽ thắng mạnh hay ngc lại à?
    1 trong những cái tớ có thể bỏ tùy theo league tớ chơi: Liga bỏ (hoặc tập ít hơn những thứ khác) Long Passing và Offside.
    Series A cũng ko thật sự cần Long Pass. Nếu tập Counter, thì 1 phần trong đó sẽ train Long Pass đủ cho mình dùng. Chả bao giờ thấy bóng đá Ý lại phát bóng dài cả ....
    Còn những cái mà bạn giải thích, hầu như ở đây ai cũng hiểu.
    To Tonyvus: bạn search theo tên mình trong topic này. Mình cũng ko nhớ nó nằm đâu vì mấy lão già này spam kinh!

12. thuyquai_29

thuyquai_29 God's Grandfather

Tớ thấy chỉ cần full Contain cho phòng ngự và BUP cho tấn công là đủ , ofside Trap tớ kô quan tâm , Counter ATK tớ không dùng vì tiền vệ tớ cướp bóng khá tốt , Crossing kô quan tâm lên xuống thất thường , Passing thấp nhưng Teamwork cao chuyền vẫn chuẩn , chỉ có Pressing là hơi mệt ( train thằng này cực tốn Energy ) chả thèm Load -.- .

13. vietanh797

thứ nhất nếu đá như cậu mà CLB nhuyễn đc hết các tactic thì phải nói thật 1 từ là bịp vì chả có cái CLB nào tấn công đa dạng đến thế mà lại có hiệu quả
    thứ 2 đá bóng chết thực tế không có lợi nhiều do hầu hết các patch thường khóa cứng khả năng ghi bàn trong tình huống này
    thứ 3 offside trap có 2 patch hiện nay tuy không bỏ nhưng cũng gần như không thấy việt vị bao giờ các patch còn lại cũng ít thấy
    thứ 4 tui không hề nói là không nên train full cái cột tactic mà nói là chỉ cần 1 số cái full thôi
    VD:tui đánh dấu đá phản công thì tactic này có thể không lên nhưng việc set move giúp cho mỗi lần cướp bóng tiền vệ cánh tôi luôn không bị kèm lúc này long pass rất có lợi vậy tập cái long pass và short pass để phối hợp không nhất thiết cứ ôm cái counter mà tập làm gì
    lí do cậu đưa ra thực tế chỉ là lí do cho từng trường hợp cụ thể nếu cậu khoái chơi một đội bóng có tầm cỡ vừa phải thì tactic cậu cứ quay như chong chóng thế không thua mới lạ

14. LPS86

LPS86 Mr & Ms Pac-Man

Về cái thứ nhất của bác em ko có ý kiến .Nó tùy thuộc trình độ HLV thôi
    Thứ 2 thì em nói thẳng là em không chơi patch.Ba cái patch vớ vẩn chỉnh lung tung là sai lạc hết game gốc chả có gì hay ho.Đó là ý của em bác nào thích patch thì cứ cài mà chơi *_*
    Thứ 3 Em thích dùng Text mode và offside rất quan trọng khi xài đội hình tấn công "ăn thua đủ" với địch ::)
    Thứ 4 : Lí do em nói là lí do cho trường hợp của em ^_^ Bác không thích thì.....mặc xác bác nhưng đừng có trù ẻo em thua *_* Khó lắm::)

15. tonyvus_long

tonyvus_long C O N T R A Lão Làng GVN

Mấy pác chơi kì we' , tui khóc ah' nha :D . Xin cái chỉ dẫn sơ sơ về cách train mà hok ai giúp hết. Hix hix :-s

16. Forever_HN

Forever_HN A ways away

hướng dẫn đây, kêu cậu search sao không search mà cứ kêu la mãi thế :-w

17. phonglinhxanh

phonglinhxanh Mr & Ms Pac-Man

haha vui quá cơ....mỗi người 1 ý,chả ai nhường ai...các bác bình tĩnh ngồi xuống mà đàm đạo với nhau.Bây giờ giọng văn chưa có ji2 là "có chuyện" nhưng chắc qua 3-4 bài nữa sẽ "có chuyện" đấy.Chơi game mỗi người 1 ý,ngón tay còn có ngón ngắn ngón dài huống hồ ji2 con người cũng có ý này ý kia.Hi vọng các bác mau mau tìm dc tiếng nói chung,nếu ko tìm dc thì thôi đừng nói nữa kẻo bác Dun vào chém hết đấy.

18. thuyquai_29

Game gốc chả có gì hay ho , chỉnh sai lạc đi là đúng =)) , còn kết quả trận đấu kô phụ thuộc vào patch mà phụ thuộc vào tactic , patch làm cho trận đấu giống thật hơn . Noob phát biểu liều , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob , noob . Ý của tôi là ông Noob , CHỈ LÀ Ý KIẾN CÁ NHÂN THÔI , ÔNG NGHĨ ÔNG KHÔNG PHẢI NOOB THÌ MẶC XÁC ÔNG =))

19. Symphonic

Symphonic Around The World

..Có nên ko vậy , mình sợ như thế ko hiệu quả....

20. thuyquai_29

train cùng giúp bọn trẻ lên nhanh hơn .