Cùng nhau khám phá GTA:SA "Glitches"

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi Hei, 1/2/06.

1. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

trời ::( thế mà bảo không tổn giáp gì ,làm thế thêm đi quân của mình chứ hay ho gì ,tui có cách khác hay hơn nhiều ,lôi khẩu rocket ra ,đứng từ xa mà xả cho chúng chết hết ,''rất nhanh mà không tốn giọt giáp nào'' :))

2. Hei

Hei Sky Above, Voice Within Moderator Lão Làng GVN

Cách đó cũng được.....sao ko nói sớm để hồi CN test ? :D
    Mà nói như vậy thì chỉ cần sống sót qua một đợt "sóng" thôi hả ? :-/ 3 đợt lận mà......nếu chỉ cần một đợt mà dẹp hết thì đây có lẽ là Glitch rất hay đấy :cool:

3. thanhdh

hei nói gì mình đọc chẳng hiểu nào là ''sóng'':-? ,mình thấy bên gta-sa có mấy cái glitches ngồ ngộ không biết mọi người biết chưa nên tính post lên đây .hỏi trước mod cho chắc ăn :D

4. UOC_MO

UOC_MO Youtube Master Race

Ai Giúm đơ Chỉ Em Nv Nhún Xe Va Nv ơ Ngoài Bải Biên đi Ko Bít đường Làm

5. Hei

Đây ko phải chổ hỏi đáp nhé, sang topic kia nha bạn.........

Về Glitch thì phải nói là rất nhiều, nhưng vấn đề là phải có time + vài điều kiện để test thôi. Mấy cái Glitch mà Hei post ở trên đa số là sưu tầm, vài cái còn lại thì tự Hei biết. Chừng nào rảnh thì test tiếp xong post tiếp :D
    Nếu thanhdh ok thì cứ làm, hoan nghênh đóng góp mà :D

6. kl2991

kl2991 Persian Prince

ở GTA VC cái dzụ mà nhấn mã gì mà gái nó chạy theo rồi chạy lên dàn giáo nhảy xuống thì nó cũng nhảy theo, kô bít có áp dụng được trong GTA SA kô ta ?
    PS: có gì khác nhau giữa secrets, glitches và easter eggs ?

7. Hei

Thử là biết ngay :D

Còn cái kia......thực ra "Secrets" và "Easter Eggs" gần như giống nhau, vì nó đều do nhà làm game (ở đây là R* nhé) cố ý thêm vào để thôi thúc mọi người tìm hiểu, từ đó am hiểu sâu hơn về game. Mấy cái này thường rất khó tìm nếu không có chỉ dẫn. Và hiện nay thì "Secret+Easter Eggs" của GTA:SA hơi bị ít :D

"Glitch" như đã nói ở đầu trang, chỉ là những lỗi vụn vặt vô tình có trong game, R* ko thể biết được (nếu biết đã sửa rồi, đúng không ? ::)) Phải chờ khi nào bên nhà làm game thấy được (thường là do gamer phản ánh lên) thì họ sẽ tìm cách sửa lỗi đó ngay lập tức (ko sửa thì game sẽ càng bị trừ điểm :D).......từ đó ra đời....patch :)) Hãy xem Warcraft III như một ví dụ điển hình: rất nhiều patch đã ra đời để bổ sung + cập nhật những cái mới....v...v.........

8. anhngayngo

anhngayngo Donkey Kong

Rất tiếc ! Thật là tiếc quá !
    Nếu biết đơn giản thế hay hơn là sống sót sau 3 đợt Wave thì quả thạt cũng tóe máu ! Nhất là bọn Băng đầu vàng ấy ! Súng nó bắn mới khiếp chú !
    Cũng là cái khó ló cái khôn ! Tôi trèo lên nóc nhà quăng lựu đạn xuống bọn nó ! Chỉ là mẹo thôi - không phải là Glich.
    Thôi thì hôm nay về chiếm thử theo cái Glich bạn nói vậy.
    À- có cái Glich nào làm NVụ cảnh sát để lên đựoc 150 giáp cho dê dễ không ?
    Tôi dùng xe ô tô đi - tuy đâm bọn nó dễ nhưng bắn hơi khó, đâm nhiều thì cháy xe - cóc Phung xe đựoc nữa chú !
    Xe máy bắn bọn nó dễ thì khi nó nổ chạy bộ lại rất khó bắn ! Bó tay !
    Ai có Glich hay mẹo nòa cho tôi hay nhé !
    MAny thanks !

9. jackychun

jackychun Mega Man

NV CS thì có 1 glitch là leo lên xe CS rồi đi lại gần 1 quán nào đó có thể vào đc (VD quán ăn), sau đó bật NV CS lên. Khi NV bắt đầu, rời khỏi xe và vô nhà hàng, sau đó đợi khoảng 30s thì quay ra, NV CS đã hoàn tất. Leo lên xe tiếp tục lv mới.
    Đây là glitch trên PS2 tuy vậy tôi thử trên PC ko đc, nên ko biết có đúng ko.
    Còn bình thường mà muốn làm cái này dễ thì dùng xe tăng

10. anhngayngo

anhngayngo Donkey Kong

Tôi đã thử rồi và hình như ..................... không được, thôi - hỏi luôn là kiếm xe tăng đâu ra bi giờ ?
    À mà cũng chả hiểu để làm gì nữa nhỉ !
    Del hộ tôi bài này sau 1 hôm nhé ! Để đỡ loạn Topic Glich lên !
    Thanks !

11. thanhdh

không cần del đâu để vạy cho nó có đầu đuôi bạn à ,cái glitches ấy mình có thử mà được đó ,thêm nữa xe tăng bình thuờng không có đâu ,muốn có phải chỉnh lên ,mật mã thì bạn vào hộp lưu trữ xem kìa ,không mình pót lên cho coi ,bộ chơi gta mà không biết cheat gì sao ,làm NV bằng xe tăng phải nói là nhanh ,nhưng không bằng xe máy của cảnh sát đâu L-)

12. alebone

alebone Youtube Master Race

chơi GTA mà dùng cheat là hèn.

13. kl2991

kl2991 Persian Prince

xe tăng bắn thì mạnh nhưng mà nó chậm và bự nên khó di chuyển lắm
    nói như bác chắc 2/3 người chơi GTA là hèn hết hả :))

14. anhngayngo

anhngayngo Donkey Kong

Nói thế cũng chả sai nhưng mà.................. hơi quá !
    Thật ra không hẳn là như thế !
    Nhưng thú thực tôi cũng cóc khóai dùng cheat và cũng không ủng hộ dùng cheat.
    Cũng có 1 vài cách dùng cheat :
    1) Dùng cheat tỏ ra mình hèn - không chơi nổi nhiệm vụ hay lười - không chịu đi kiếm đồ-cheat ra cho nhanh. Cái này thì hèn thật còn gì. Người ta cũng chơi được - tại sao mình phải cheat để qua??? Nhưng cheat cũng để dành cho những kẻ yếu mềm thế này mà :Tôi không chơi được - nhưng tôi vẫn .................muốn qua NV này hic hic hic hhuhuhuhuhuh...."
    2 ) Chơi chán rồi quay ra nghịch cho vui ! Dùng cheat để tạo nên sự khác biệt trông thấy của Game để đổi món - FOR FUN ! Cái này tôi thấy OK. Và tôi nghĩ - cheat có lẽ mục đích chính đẻ for FUN !
    3) Chơi lâu không nqua 1 NV, del game đi. Sau cài lại ngại chơi lại - cheat cho làm NV cũ cho nhanh và dễ dàng hơn ( lý do lần trước mình làm rồi ) Cái này thì cũng khó nhận xét. Tôi thì vẫn khóai là đã chơi - kể cả chơi lại cũng phải chơi tử tế !
    -----
    Vài dòng loạn bàn là như thế về cheat - mong anh em đọc và thông cảm.
    Chứ đứng trên mặt...... " cheat học" mà nói thì tôi không rành.
    Có gì mong anh em lượng thứ !

15. T.Henry

T.Henry Youtube Master Race

Có bạn nào biết cách chạy xe đạp kỉ thuật cao chua<<Hay lém
    nếu ai biết rồi thì thôi nhé
    Các bạn chạy trên đường rồi ấn ctrl chạy 1 quảng đường dài cở 500m rồi ấn nút up bên tay phải(nút lên á)rồi thả nút ctrl ra chiếc xe đạp lập tức búng lên cao xong các bạn ân' up+lefl+right thì nó sẻ làm 1 kỉ thuật rất đẹp mắt nếu các bạn làm tốt(DÀnh cho ai chưa biết)

16. T.Henry

Hei ơi minh ko biết chổ nào bán súng hết(để làm full đạn) chỉ mình với

17. thanhdh

muốn mua đạn thì bạn cứ tìm ở các thành phố mà mua ,có hình khẩu súng trên bản đồ ấy .ở đâu cũng có ,không thì ăn gian ''chít'' lên ,khỏi mất công tìm kiếm .
    lần trước mình có post cái Glitches chơi hai người mà không đựơc chi tiết lắm ,bây giờ mình sẽ bổ sung tất cả các địa điểm chơi hai người trên bản đồ của gta-sa .các bạn cứ xem bản đồ để tìm nơi có hai ông người màu đỏ lồng vào nhau ,hoặc cái sọ người màu trắng mà chơi nhé :

Chơi Phần Hai Người :[ Mở Rộng Thêm]

1/ thành phố thứ nhất ( Los Santor ):

có tất cả ba địa điểm trong khu vực này ,hiển thị trên bản đồ là hình tròn màu đỏ và hình tròn màu xanh ,gồm có hai điểm trong thành phố ,và một điểm ở vùng ngoại ô.các bạn có thể đến đây để chơi hai người ,bằng cách quậy phá ,làm nhiệm vụ ..

2/thành phố thứ hai ( San Fierro của gtasa ):

lần truớc có post mà không chính xác ,giờ sẽ sửa lại ,bạn đi đến cái điểm màu đỏ hình tròn được đánh dấu trên bản đồ ,theo mũi tên của Here..

3/Khu vực sa mạc phía bắc San Fierro :
    các bạn đi theo dấu mũi tên như cũ nhé .

4/Thành phố thứ 3 ( Las Ventura: )

nơi nổi tiếng với những sòng bài Lasvegat của mỹ ,ở đây có hai điểm cho bạn chơi hai người ,được đánh dấu chấm tròn xanh và đỏ trên bản đồ .Xem hình :

cuối cùng là bản đồ tổng quát tất cả các địa điểm chơi hai người trên bản đồ gta-sa.:

Nhấn vào đây để xem bản đồ tổng quát
    Trên đây là tổng kết hết các điểm chơi hai người của gta-sa.Nhắc thêm ,bạn muốn chơi ở đâu cũng được ,với điều kiện phải qua tận thành phố đó nhé ,chưa qua được đừng dại vượt biên mà thọ nạn đó ,Glitches này chơi được trên Play Station 2,PC không chơi được ( nghe Hei nói vậy ).
    Chúc các bạn chơi vui vẻ !! ::)

18. T.Henry

hiện giờ mình đang chơi trên pc nghe hei nói là lúc vào cảnh như hei nói ấn enter thoat ra là lập tức inf đạn nhưng mình thử quài có đc đâu.Sau đó mình vào tập bắn súng lun tự nhiên lần sau vào kô gặp cảnh đó là sao hei(với lại ko inf đạn đc)

19. T.Henry

hi all! mình choi gta trên pc mình khám phá ra 1 điều rất hay(ko biết ai đụng chưa)là khi lấy xe nứơc đi làm nhiêm vụ cứu hỏa khoảng 10-15 lần làm lần thứ 11 or 16 xong hết (13 lv) tư. nhiên xe mình chạy dứơi nước như trên pờ vậy

20. Hei

Cái đoạn phim đó thực ra là turtorial, lần đâu tiên vào bắn thì nó sẽ hiện ra, chứ nếu mình bắn 1 lần rồi thì nó ko có nữa đâu.
    Mà tại sao bạn lại thử ko được nhỉ ? Mình làm cả chục lần đều được hết mà, nó đều biến mất cái chỉ số đạn đó ~~~> Infinitive rồi.
    Bạn thử đổi súng khác xem sao ?