Cùng nhau khám phá GTA:SA "Glitches"

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi Hei, 1/2/06.

1. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

cái chi rứa hè :Dtự biên tự diễn hả =))
    cái việc làm nhiệm vụ xe cảnh sát thì lấy mô tô mà làm ,chỉnh mã tông nổ xe sau đó đi làm thôi ,nhanh gọn nhẹ mà đẹp nữa :> xe tăng chi mất công ,hí hí ;;)

2. MasterGamer

MasterGamer The Warrior of Light

chỉnh cheat thì nói làm gì nữa...... tui ko bao giờ chơi cheat trừ khi finish rồi chơi lại cho vui thôi.....

3. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

nhưng trên kia người ta nói xài cheat mà bạn :)) ,.đã là xài cheat rồi thì chọn cái nào pro nhanh gọn hơn chứ ...cheat xe tăng như cục sắt cứng .chạy rì rà chán thật .

4. tqtuongminh

tqtuongminh Youtube Master Race

ê! tui nói chỉ cần chỉnh ra xe tăng chọn nhiệm vụ rồi ra ngoài bấm mã nổ xe thế là xong nhiệm vụ , có cần chạy đâu mà kiu chậm với nhanh

5. chickenrun

chickenrun Donkey Kong

chơi vice city đi xe máy đến nhà save tông thật mạnh đến nổi tommy phải văng lên phí trước của xe , và chui tọt vào nhà save , sau đó thì mãi mãi bạn sẽ phải ở trong đó , lol

6. tqtuongminh

tqtuongminh Youtube Master Race

Tui có biết 1 cái glitches: đó là khi mới chơi (đang ở Los Santos)chúng ta có thể qua các thành phố khác rất dễ: chỉ cần cướp một chiếc xe lửa là có thể đi qua được mà ko bị sao , đặc biệt khi chạy nhanh wá chiếc xe lửa sẽ bị đứt ra từng toa trông rất dzui

7. o0oKhango0o

o0oKhango0o Mr & Ms Pac-Man

Cũng có khi xe lửa lật lun áh pác :))...nếu mún cheats xe đụng là nổ như Tank thì bấm:JCNRUAD...hope u like it :x

8. snow angel

snow angel Dragon Quest

HÌnh đâu bác Hei ??? Sao tui không thấy

9. Hei

Hei Sky Above, Voice Within Moderator Lão Làng GVN

Vài hình bị die hết trơn gòi, muốn coi thì tui up lại ::)

10. metal_slug6

metal_slug6 Donkey Kong

Hei làm vậy chi cho nó mệt!Hei có nhớ cái trainer khùng mà hồi trước mình gửi lên đây đó bây giờ không biết đâu rồi ta?:-/ chỉ cần chỉnh shift phải +X là xe đạp mỗi lần búng lên hơn 10m lận cao kinh nhỉ!:>
    @tptuongminh: xe lửaa chạy 1 đoạn rồi cũng bị dừng à chứ có chạy dược hết đâu hết chưa làm qua thế giới mới,hồi trước chơi cheat hydra bay bắn mấy ku police hydra khi vượt biên hoài chứ gì! ;))

11. HeroesGelu

HeroesGelu Mr & Ms Pac-Man

Nhưng o Gta VC thì có bức tường vo hinh ngăn cách.Gta SA thì ko nhưng nếu pác để ý sẽ thấy đó la xão thuật đánh lừa thôi. tui đã thử wa .dùng máy bay,bay thẳng ra biển.bay rát lâu khoảng 30' nhưng khi quay lai chỉ mất khoảng 5' là cùng.thử nhiều lần vẫn thế...

dễ ẹc àh.pác đứng trên khoảng đất đó nhìn ra đường ,để ý kỉ mấy chiếc xe ,mỗi bang nhóm sẻ đi một loại xe riêng.tháy xe nào có bọn "bên kia" dang lái chận lại lôi nó ra,nhưng đừng có giết. lôi đủ 3 thằng sau đó dụ bọn nó vào "mẫu bé tí" và giết chúng sẽ có gang war liền. cách này tui dùng wài.nhưng cẩn thận khi lôi bon găng ra khỏi xe chúng sẻ tấn công pác

chời...tưỡng gì đâu cần vào máy bay mới có...lên trên tòa nhà cao nhất ơ thành phố phía Đông Nam là có dù rồi.hay vào học trong trường day lái máy bay...khi hoàng thanh các khóa học với huy chương đồng thì chỉ cần vào máy bay.bay lên xong nhảy ra là auto có dù lượn

12. chickenrun

chickenrun Donkey Kong

lấy dù leo lên tòa nhà cao nhất ở los santos và nhảy xuống , giữ nút tiến . bung dù hay không mặc kệ , sau đó cho CJ chết đi , sau đó ấn f 1 .... không nhớ là F mấy nữa , nhưng là cái nút để replay lại đoạn CJ chơi , ngay sau đó bạn sẽ thấy CJ khing công xuống đất chứ không bung dù

13. vicgame89

vicgame89 T.E.T.Я.I.S

Chài, cái này là tự tử chứ đâu là nhảy dù nữa ta. Làm như thế tốn công lắm, chi bằng chạy ra chỗ có Gang War rồi chả bắn gì cả, cứ thế cho chúng nó bắn chết nhanh lắm!

14. legendcheater

legendcheater Donkey Kong

sao kì vậy,em thử trò của bác Hei là "give Homie your ride" trên PS2 (và PC) 5,6 lần luôn và ko dc cả 2,trò này có tác dụng trên PS2 ko vậy bác

15. LDA_3010

LDA_3010 Mr & Ms Pac-Man

Bác phải gọi một thằng đệ tử,sau đó gọi nó vào xe,đợi nó vào xe xong bác ra khỏi xe,vào lại,và nhớ kĩ TRONG LÚC MỞ CỦA XE BÁC GIỮ NÚT "XUỐNG"(trong ps2).Lúc đó thằng CJ sẽ nói"see you later,homies",thế là được thôi

16. LDA_3010

LDA_3010 Mr & Ms Pac-Man

Tớ thấy có cái glitch vô lý lắm:mình có thể nhảy từ tòa nhà cao nhất ở San Andreas xuống đất mà kô chết(nếu max máu),trong khi nếu trên lưng có dù mà nhảy từ khoảng 20m mà kô mở dù kịp thì...:D

17. bacphamphuong

bacphamphuong Guest

Các bác ơi tui mới tìm được 2 glitch nữa nè.

1. Lúc mình bị dính từ 3 sao trở lên thì sẽ có trực thăng đến "tiễn vào viện". Càng nhiều sao mật độ trực thăng càng nhiều. Nhưng giải quyết cũng khá đơn giản. Khi nó đến gần mình chỉ cần nhấn nút Replay (phím F1) rùi nhấn tiếp lần nữa để thoát replay. Lúc đó mấy cái trực thăng sẽ ngoan ngoãn quay đầu... bay đi mất.
    - Cũng với glitch này, các bác thử bắn hạ 1 chiếc trực thăng rùi làm như trên xem. Nó cũng sẽ bay mất dù vừa bay vừa... nổ bòm bòm.

2. Khi các bác ăn 3 sao trở lên thì không chỉ có trực thăng Police mà còn có cả trực thăng của đài truyền hình đến nữa (cái này ko bắn mình). Nếu nhìn kỹ thì các bác sẽ thấy trực thăng không hề có người lái (hix hix)

18. ChaosLegend

ChaosLegend Mario & Luigi

khi bị 3 sao sẽ có 2 trực thăng , 1 trực thăng bắn , còn 1 cái quay và chụp hình xem có "handsome" ko ^__^ .
    Có 1 cái vụ này nữa nè .
    -Khi bạn vô quán bar đánh bi-da và thua cho nó thì bạn đừng có tức , lấy cây đánh nó chết nó sẽ trả lại số tiền mà mình thua cho nó . Như vậy sẽ ko lỗ vốn mà con thu dc 20$-50$ nữa :D

19. ShunEi

ShunEi Youtube Master Race

có 1 trò khá vui
    các bạn mua bom điều khiển chui vào cửa hàng pizza thả vài quả
    sau đó ra khỏi cửa hàng rồi lại bước vào bấm nổ....
    bọn trong quán trèo lên bàn đi bộ rồi đổ vật ra như chuối từng thằng 1.
    Cho CJ chiêu mộ 1 thằng homie cầm máy chụp hình lại gần nó bấm tab
    cj sẽ đưa máy cho nó rùi bạn ra ngoài đứng bấm tab thàng homie sẽ chụp hình cho bạn ^^. trò này rất hay tui đi dâu cũng chở theo 1 thàng mập để nó chụp hình dùm.

20. LDA_3010

LDA_3010 Mr & Ms Pac-Man

À,tôi phát hiện ra cái glitch này:khi đã chiếm được 100% địa bàn Los Santos,bạn đến những địa bàn khác của đối phương,bạn tìm địch thủ và kill sẽ gây chiến tranh,nhưng lạ ở chỗ bạn cần sống sót một wave là"this hood is yours"???Thế mới lạ,trong khi nếu chiếm địa bàn ở LS thì phải 3 wave mới chiếm được.Còn một điều nữa,nếu chỉnh cheat gangter thì nếu thấy tụi Vagos trên đất bọn Ballas(hoặc ngược lại) thì nếu bạn giết chúng sẽ vẫn gây được chiến tranh(Điều này chứng tỏ Vagos và Ballas liên thủ với nhau chống lại Grove Street của mình :D)