Cùng xem replay và thảo luận

Thảo luận trong 'DotA' bắt đầu bởi Shiva_vuive, 12/10/09.

1. gaunho91

gaunho91 Mega Man

tính ra nếu mà spec kô build Crit mà bỏ vào đó cái BKB hoặc Linken thì có vẻ hay hơn trong combat
    Dù sao thì tốc độ farm của Loda vẫn như xưa, "tiền đè chết người" =))

2. Harlekairi

Harlekairi Mario & Luigi

Spec trận này cậy lắm tiền để mua ra nên không lên đồ máu. Bên fnatic có kk def khỏe với hổ push trộm tốt mà cả 2 đều full đồ nên 1 mình spec về late không ăn được 2 con. Game 2 fnatic MYM picks cũng na ná như thế này nhưng MYM pick Tinker về late vẫn khỏe lại p trộm được. Fnatic pick slardar carry thay vì kk -> thọt :(

3. vietanhld

vietanhld Mr & Ms Pac-Man

Lion+VS lúc đầu roaming quá tởm, có lẽ Heart bị neft nên spec k lên mà đồ máu bây giờ còn có Satanic là đáng lên nhất thôi. Hy vọng bản 6.64 này IF sẽ cho Heart trở lại như cũ:-*

4. Jukanius

Jukanius Đào Viên Tiểu Họa Gia

Tôi xem 2 trận có Spec lên Van và cả BM nhưng kết cục vẫn cứ thua đều . Cái Van ấy lên sớm đánh sớm thì tốt , lạm dụng thì chả ra đâu vào đâu cả , mà nhất là cứ biến những hero như AM , Spec thành dạng tanker thì ko hiểu đánh nó kiểu gì . Ko phải người ta cứ pro thích lên gì thì mình lên theo . Spec lên Van + BM vừa rẻ , vừa tởm có thể quật chết KK , POTM có 3 4 luxury item thật nhưng lại quá bị động , khéo tản ra bao vây lấy thì quay spec như chong chóng ngay :-j .

Item vẫn đc. ưa chuộng nhất vẫn là diffusal .

5. MrMando

MrMando Donkey Kong

_ Out lv chỗ nào vậy ? Trong khi Zues, SK, Bane lv 14~15 thì Lion, VS cũng 14... Warlock 17,18... hay lại tính 2 con carrier kia so với supporter ??? Spec max lv còn trước cả potm và KK :-o
    _ 30 fút cầm Radiance + Diff với 1 team địch toàn siêu sao vậy là chậm à ?
    _ Warlock fút 20 rush đc hex, team thêm 1 disabler, vậy là nhãm à ?
    _ Xem replay thế nào phán câu Combat Spec toàn chết ?

Thật ra đến fút 6x còn chưa xác định đc dmZ thua chứ đừng nói chuyện ncl vậy. đến khi potm push banh 2 lane gần fút 6x mới rõ thế trận đc

Thật ra thì xem replay DotA hời hợt, lên forum phán như thầy thì bố thằng nào cũng làm đc cậu à :-o

Btw, potm by Misery khá tỡm :-ss Loda cũng vậy... chết 4,5 mạng mà 19 fút Phase + Fury, 10 fút nữa BKB ... creep stat 2xx ở fút 30 :-ss
    Thêm cái nữa là Spec lên Buriza có vẻ bất cập nhưng nếu tính theo cách khác thì 300 dmg của spec + Radiance + Burn Mana + thêm Cmd Aura của VS thì crit lên x2.75 chả ai chịu nổi :| Heart bản này bị tẩy chay wá :))

Replay rất hay.. thanks Shiva ;;)

6. traihaiphongsao

traihaiphongsao T.E.T.Я.I.S

Mình nghĩ spec lên Stanic imba hơn cái buzira =(( . Còn bảo thua là tại ko lên vanguard :-j . Lên được cái van xong phút 40 radian rồi thọt từ mid nhé :-j . Tuy mình lâu ko chơi DotA nhưng gặp nhiều thanh niên nói chuyện hài vd .

7. Unny

Unny Mario & Luigi

Câu 1 nói còn có lý chứ, câu 2 sai bét nhé, ngoài potm và kk thì bên fnatic cũng có gì đâu, trong khi đó bên Dmz farm khá thoải mái(item cả team lun hơn ná)
    Câu 3 cái này càng sai ná :D

8. kaizvn

kaizvn Liu Kang, Champion of Earthrealm

ko biết gì thì đi bới tô cơm, ngồi xem các anh bàn luận, bỏ nhỏ mấy câu làm gì cho ăn tạ =)).

Đặc biệt là có những bàn so sánh như Cổ Loa, nào là tao phút 19, phút 20, phút 25 là có radian rồi, thằng này phút 28 , 3x mới có.... thế vào đánh với nó đi thì biết. Rape noob đc mấy ván cứ ngỡ mình là siêu sao, lên đồ nhanh thì vào đánh giải mà xem tụi nó lùa vào góc hãm hiếp ko thương tiếc chứ ở đó mà lên đồ với lên quần.

Nhiều thằng mình bảo loda cầm soulkeeper farm phút 2x có song kiếm (6.59D, lúc này song kiếm còn đắt hơn 800) + 2 mặt nạ + powertread, chúng bảo đưa đây tao làm cho, có vậy cũng khoe =))

9. eros2610

eros2610 Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

thật ra cái câu đầu cũng sai bét nhè luôn ấy chứ có lý cái gì không biết .... những vấn đề liên quan đến vĩ nhân boykhanh20 mình không dám bình phẩm :(

10. vietanhld

vietanhld Mr & Ms Pac-Man

Sở dĩ Spec lên đc đồ như thế là do lúc đầu Lion+VS roaming quá hay, cave cho spec ăn đc vài mạng. Vả lại spec fam thế là nhanh lắm rồi còn nói như boykhanh20 thì chắc ông này toàn rape noob nên mới phán như thánh[-X

11. Shiva_vuive

Shiva_vuive Sonic the Hedgehog

;;) Bắt đầu sôi nổi rồi đấy... Bạn nào có replay hay send cho mình xem, mình làm bài hoánh tráng cho tất cả thảo luận... Còn nếu không các bạn post lên cũng đc những đầu tư vào bài post chút xíu...

Trận này mình post lên là vì 2 bên đánh rất hay, bạn khó mà nói dở được. Và kết quả thì thật khó tin cho đến những phút cuối... Và đó là cái mình muốn các bạn thảo luận để nâng cao trình độ DotA lẫn nhau. Có thể người này nói sai và có lý lẽ riêng... Nhưng hãy bàn luận trong hòa bình... -_-
    :)

12. boykhanh20

boykhanh20 Sonic the Hedgehog

nếu nhận định của tớ giống y xì mọi người thì tớ nói ra làm gì???

nói ra đương nhiên là phải khác rồi, nhưng đừng nghĩ suy nghĩ của mấy cậu là số 1.

Suy nghĩ của ai cũng vậy có chỗ đúng có chỗ sai, nên nhìn chỗ đúng mà thôi, chỗ sai ko nên bàn luận.

Riêng cái box Dota này "C hùa" nhiều lắm, tớ là tớ chấp hết =))

13. kaizvn

tớ đang chờ cái replay nào war team nào của cậu phút 30 đánh spec có đc đồ như anh ấy để tớ thấy đc rằng spec phút 30 có mỗi cái radian như anh ấy là chậm :">... biết là sai mà còn lên í óe để người ta quăng tạ, sửa lưng rồi vào khóc lóc " nhận định cũng có nhận định chỗ đúng chỗ sai " =))....

quay lại với replay trên thì tổng hợp ý của các bác thì cái làm thay đổi cục diện trận đấu là việc lên sai item của spec và sự cơ động của cọp do lalala cầm :|....

item anh ấy lên thật là chóng mặt, bóng trâu hơn cả mấy tướng int của 2 team 8-}... Nếu spec có 1 cái hút máu hoặc BKB có lẽ sẽ khác.... Loda thì vác cái hút máu cuối, active chặt 1 phát máu anh ấy từ đỏ nhảy lên vàng :-s.... về sau anh ấy ném tiền vỡ mặt cả team 2.

khoảng phút 6x thì 2 Bình lựng viên có nói là : đến lúc này spec vẫn chưa lên 1 item nào tăng HP ( sau đó thì kèm thêm 1 câu heart s*ck thì phải :)) ).... obs nhận định đúng đấy chư ( nhưng sau khi phát biểu thì spec làm phát trible kill rồi 5 phút sau mới thua :)) )

14. boykhanh20

boykhanh20 Sonic the Hedgehog

thế tớ up cái relay tớ war team 35 phút KK cầm Fury,Deso,Curiass đc ko? và 1 relay nữa là KK 29 phút cầm Fury Heart và bị chửi hackgold

đc thì tớ úp cho xem, để mấy cậu lại phán tớ rape pub thì mệt lắm

tớ ko có khóc lóc àh, sai thì nhận sai. Ý chính của tớ là WL ko cave cũng ko support cho spec nên thua. Thế thôi

15. Reiji

Reiji Mr & Ms Pac-Man

KK farm nhanh hơn hay spec farm nhanh hơn?
    Khôn phết nhờ ;))
    WL lên hex mà bảo ko support cave đc =)) Thế thì "sai thì nhận sai" ở chỗ (|) nào thế =))

16. kaizvn

cậu so với anh Loda đánh kunkka trong replay đi, hay cậu chưa xem =))...

thế cậu war với team gì thế cho tớ xin cái tên để kinh hãi luôn 1 lần cho biết 8->

17. YanimeX

YanimeX Fire in the hole! Lão Làng GVN

lolz bạn trẻ này phát biểu liều . p40 mới có radiance thì xem lại trình của bạn đi nhé =))

Thằng Hexor copy cat chiến thuật của Ehome đc bảo kê như thế kô lên đc vanguard + radiance sớm hơi phí . Mà kể cả bị ép , xem nhiều trận rồi nhìn thằng Ehome.820 đánh spec hoặc Pl chết 3 đến 4 mạng sau khi có vanguard anh ấy tầm phút 25 26 là có radiance .

Đến tui trình độ kém cỏi war team đánh spec feed 6 mạng lúc đầu về sau gỡ đc 3 mạng cũng tầm phút 28 có radiance nè . Mà sau khi có radiance thì tầm phut 32 34 tui có heart ;))

Con Spec là con kô cần thiết phải mua item + damage nhiều quá trừ khi team bạn quá trâu . Còn kô riêng cái radiance + desolate của nó cũng đủ giết cả bristle back tầm mid game :-"

18. kaizvn

trận này tớ thích xem vs nhất, đánh cơ động early game cho đến mid game, late thì chỉ chạy vòng vòng + aura và skill giảm giáp vì đến đây ko có item và bên Loda và đồng bọn đã lên đồ khá khủng rồi.

19. LegionDD

LegionDD Mario & Luigi

Thực ra cũng chẳng có gì nhiều nhưng được cỡ bao nhiêu trận cậu có rad thì sau 6 phút cậu có heart thế :-? Team nó có trâu cỡ nào thì spec cũng ko nên lên item raw dmg wá nhiều, late muốn mạnh thì phải cân bằng được armor, dmg và HP. Trong khi trận này spec sẽ là con hút dmg lớn nhất thì lại chỉ có 1 lượng HP tương đối.

20. duaday

duaday Donkey Kong

Mình thì chưa xem replay nhưng có đọc các post trên cả biết Item của các hero thì nhận xét 1 câu là :
    AEON với hổ cơ động và khà năng control map từ mid game tốt hơn dẫn đến từ việc bị động từ early đến chủ động từ mid game
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Mặc dù là team Châu Âu nhưng chiến thuật khá giống phong cách của CD luôn có 2 carrier và khi combat thì hầu như có 4 hero để carrier còn lại push lane khác
    1 lối đánh thông minh và khá khó chịu