Cuộc sống của bạn ở nước ngoài như thế nào?

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Staraeries, 14/12/08.

1. ManofShooter

ManofShooter T.E.T.Я.I.S

Torrent ktx tớ block, the hell man :))

Cóp qua HDD rồi vất tớ nào ^^".

Hôm nọ gặp Zainor Dean huynh rồi, anh em du học sinh ở Sing hôm nào tụ tập nhở ;))

2. BoAMyLove

BoAMyLove Dragon Quest

Eo k đc rồi vì 21 về cha nó rồi :((:(( Down đc ơ? trên rs hay mu không ;;) không thì đê? lần sau sang quăng DVD cho :'>

3. ManofShooter

ManofShooter T.E.T.Я.I.S

Có acc pre Mega ^^"...

Để hôm nào đi mò vậy, hết tuần này đã, exam coming up ^^"...

4. Symphonic

Symphonic Around The World

ôi giời ơi , hôm nay tổ chức lễ nhậm chức của Barack Obama trường cho nghỉ sướng quá
    Thằng roommate Mexico cứ ầm ầm vì ko cho nó coi live , mình và ông roommate Germany chơi Fifa 09 trên TV sáng giờ =)

5. ManofShooter

ManofShooter T.E.T.Я.I.S

Chỗ mình exam đều = ="

Nhảm quá :|

6. Zainor Dean

Zainor Dean Thợ cào phân

Chỗ mình thì làm quiz cũng đều. Hôm đầu tưởng có điểm còn chăm, sau 1 lần hóa ra chỉ kiểm tra thường thì :'>

@ManofShooter : cái headphone ấy nghe tốt chứ? Anh dùng cái headphone mới mà nhớ nó quá :))

7. ManofShooter

ManofShooter T.E.T.Я.I.S

Nghe tốt anh à ::) bass đập cho cứ gọi là thùm thụp, em phải vào EQ giảm bớt =)) =)) =))

8. maithinh

maithinh Dragon Quest

Nghe gita điện đữ hem =)) =)) =))

9. BoAMyLove

BoAMyLove Dragon Quest

Tội thích đú A level đây mà =)) như mình ở nhà ăn Tết hép pi :'>

10. February14th

February14th

Hnào anh em ở sing làm bữa tân niên nhé, tầm đầu tháng 2 dương lịch là tớ qua lại, có j thì hẹn gặp phát nhỉ :D

11. ManofShooter

ManofShooter T.E.T.Я.I.S

#BoA : Ờ... Mà thực ra Sec4 , có ko aim JC cũng phải cắm đầu vào nt = ="...

#14/2 : Vào ngày 14/2 (=))) có Cedar Fiesta của Cedar Girl School đấy, có đi ko tớ xin vé nào ;))

12. BoAMyLove

BoAMyLove Dragon Quest

Tôi học Sec 3 Sec 4 trong 1 năm thi o level vẫn ngon =)) Học private school, skip các tiết English 95% số buổi, thi đc B3 mới ảo =))=))
    Mà ông có 2 pts cut-off nhờ CCA nhỉ??

13. ManofShooter

ManofShooter T.E.T.Я.I.S

Không ::) Scholar không đuợc huởng điểm trừ như local hoặc self-funded. :))

14. BoAMyLove

BoAMyLove Dragon Quest

Vậy tinh thần là 6 A1 để vào VJC? ;;)

15. EternalxSonata

EternalxSonata Mario & Luigi

- Topic đã bị lái sang hướng như topic "người việt 5 châu" ở box giao lưu - kết bạn. Nếu cứ theo đà này em thấy topic nên đổi tên thành "Cuộc sống HỌC TẬP của bạn ở nước ngoài". Em đọc cả 2 trang 17 và 18 nhưng vẫn không hiểu 2 bạn "BoAMyLove" và "ManofShooter" đang nói về vấn đề gì, có lẽ 2 bạn đang trao đổi về vấn đề học tập ở trường, nhưng em vẫn không hiểu gì cả............. Mong các bạn bàn về vấn đề học tập chuyên sâu ít ít vì chúng ta đang ở trong box "Tâm sự".
    ----------------------------------------------------
    - Cho em hỏi là trong trường high school ở Mẽo thì ăn trưa sẽ tốn bao nhiêu tiền. Có thể làm giấy gì để ăn miễn phí không ? Vì em mới qua còn rất là nghèo. Còn nếu đi học đi xe bus thì làm sao mình biết phải lên chiếc nào để đi từ trường về nhà ? Em thấy có rất nhiều bus "vàng" đậu trước trường nhưng vẫn không hiểu làm thế nào để học sinh nhận biết đúng xe bus của mình để đi. Cám ơn rất nhiều.........

16. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Nhờ cái lễ nhậm chức của ổng mà bà cô Eng của mình cắt cái test còn half đấy :D

17. Vivo Per Lui

Vivo Per Lui Trùm Xí Xọn

1. Về vấn đề free lunch, nếu em mới qua và ba mẹ đi làm lương ít (low-income family) thì em chỉ việc mang mấy cái pay stubs của ba mẹ lên trường, vào văn phòng chuyên môn take care về financial, đưa họ coi giấy tờ lương của ba mẹ, họ sẽ đưa em 1 cái form để fill out để xin free lunch. Nếu lương của ba mẹ em cao thì phải mua. 10 năm trước khi Vi còn học high school thì lunch chỉ có $1.25 thôi, còn bây giờ thì chắc ít nhất cũng $2/phần.

2. Vụ xe bus, trước khi lên ngồi em có thể hỏi người lái xe bus xem họ sẽ đi đến đường nào. Thường thường mỗi chiếc đi riêng mỗi con đường. Em cứ lên nói địa chỉ nhà của em, rồi hỏi xem có đến trước nhà em đc. ko.

18. Zainor Dean

Zainor Dean Thợ cào phân

Bên Mẽo thì tớ ko biết, nhưng bên Sing thì như thế này : ở mỗi chỗ bus stop luôn có một bảng đánh số buses và ghi rõ hành trình đến đường nào đường nào với số hiệu tương ứng. Như thế, học sinh muốn đi bus chỉ cần biết là mình về đường nào để dò ra bus với số hiệu tương ứng đi qua đường đó. Bạn Sonota để ý thử xem :D

19. ManofShooter

ManofShooter T.E.T.Я.I.S

#BoA : VJC cũng được, nhưng có vẻ vào ACIB vui hơn, với học IB, further sang Us thì cũng giống A-lvl, còn sang Uk thì đơn giản hơn :)) Xác định là ko ở lại Sing rồi ::) Nếu mà không may làm O-lvl ngu học thì cũng đang tính vào TJC hoặc SAJC, haha.

#External : Cảm ơn bạn góp ý, tớ cũng góp ý luôn là bạn đọc lại người ta post những gì rồi ý kiến nhé, bọn tớ trao đổi về đủ thứ đấy, không chỉ có học tập không đâu, chẳng qua đang bàn về nó thì trao đổi nhiều lên thôi, mà cái kiểu bạn góp ý tớ thấy "ngứa" lắm, đang nói chuyện vui vẻ tự dưng vào ném đá cái rụp.

20. su1987

su1987 T.E.T.Я.I.S

Bus bên US thì nó có số đấy, lên xe hình như nó có map của từng xe, mỗi xe có vài map, trong đó có giờ xe chạy.