Cửu Đại Phái Kỹ Năng Toàn Thư

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi (Ken), 3/5/09.

1. tomkat

tomkat Donkey Kong

Bác ĐV test giùm cụ thể cái vụ tàng hình của TS nhá, thnks trước :-*
    Tình hình là hh mình chẳng ai có pet CTP để mà test, thế nên mới phải nhờ mọi người :">

2. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Rồi để bữa nào thư thả mình làm cho 1 bài.

Dạo này bù đầu, bị sếp cầm cây chọt vào mông nên ko kịp thở nữa nè:((

Mà tệ hơn hết là chẵng còn time cho gái gú nữa chứ, ôi đời còn gì vui:((

3. ulovebo

ulovebo Donkey Kong

về nhà gặp gái già nữa thì có mà chết sớm hả ĐV :))=))

4. R0lex

R0lex Mr & Ms Pac-Man

hỳ hỳ , tham khão 4rum gate + hõi han tất cã các người quen trong 3 sv đã chơi , tự tay test thữ rút ra dc vài điều :

+ Phụ thuộc vào lv pet , NT pet và tâm pháp cũa Thiên Sơn . ( chưa có điều kiện test kỹ , thui chờ bác ĐV vậy :-* ) . Đại khái là như thế này pet hơn mốc tâm pháp tàng hình cũa TS 20-30 lv tùy theo NT thì vẫn thấy dc , còn trỡ lại thì hoàn toàn ko thấy , về mốc tâm pháp thì thiên long hội đã nói :
    + Còn việc phụ thuộc vào lv chũ pet và lv TS thì tớ đoán chắc ko ãnh hưởng nhìu , nếu có pet thì như đã nói ỡ trên , còn ko có pet thì chắc hơn thua 10 lv hoặc vẫn là vấn đề tâm pháp TS với lv người thấy thui nhĩ :|

P/s : Dù thế nào đi nữa thì sự thay đỗi trong PB GSMN này sẽ cho mọi ng` có cái nhìn khác về phái TS , 1 phái dc cho là chĩ có ng` chơi vì đam mê vì quá bất lợi khi có những skill hỗ trợ của pet =((

5. Makona

Makona Legend of Zelda

Ai có thể dịch và đưa lên các kỹ năng 45 của cửu đại phái ko, xem bên Eu thì biết hiệu ứng nhưng ko biết chỉ số thế nào? =(( Nhất là của VĐ

6. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Đã có bài viết chi tiết của Ken về kỹ năng 45 của các phái rồi. Bạn có thể tham khảo trên diễn đàn gate.

Riêng về Võ Đang thì là skill Tiên Phong Đạo Cốt.

Mô tả: Tăng cường lượng nội thủ cực đại cho Võ Đang trong 10 giây. Delay 120s. Nhớ ko lầm tâm pháp 80 lượng nộii thủ đã lên 60k, biến VD thành bất tử với phái nội trong 10s ngắn ngủi.

7. ulovebo

ulovebo Donkey Kong

6k đại ka ĐV ơi :>:>

8. trang2193

trang2193 T.E.T.Я.I.S

nói thế pk với các phải ngoài TL va TT ra thì skill phà kiếm này vứt đi à bác ken

9. (Ken)

(Ken) Youtube Master Race

Thực ra không thể gọi là vứt đi được, chỉ là nên xài trạng thái nào mà thôi :)

Do hệ thống skill của Thiên Long khá đặc biệt, thể hiện rõ nhất qua 2 trạng thái chiến đấu. Nếu bạn để ý kỹ, sẽ thấy cả 2 trạng thái thủ và công của TLong đều có tác dụng tăng 30% khả năng phục hồi nộ khí, trong khi đó với các phái khác hiệu ứng này chỉ có ở trạng thái phòng thủ.

So sánh giữa 2 trạng thái thủ và công, thì đa số sẽ nghiên về Tiệt Quyền Thức có hiệu ứng giảm nội ngoại thủ của đối phương, lại có thêm Bạch Hồng Quán Nhật phá giải trạng thái Phá Triền. Nhưng nếu chọn Phá Kiếm Thức, thì sẽ có Kim Ngọc Mãn Đường (tăng 4 hội công trong 60s). Do vậy mà tùy mục đích sử dụng của mỗi người mà thôi.

10. trang2193

trang2193 T.E.T.Я.I.S

em đánh TL thấy 30% ko dc bao nhiêu khi pk mà cái tiệt quyền thức tăng ko si nhê TT em buff 1k4 nội thủ còn chẳng ăn thua mà bản kungfu chi vương YQ 45 TL forum gamethu.net co ghi thế này
    Delay 60 giây. Đơn thể công kích trong phạm vi 15m, gây ra một lượng sát thương cộng hưởng lên đối thủ, đồng thời để lại hiệu ứng quái lạ kéo dài trong 30 giây (mỗi 3 giây sẽ rút một lượng máu nhất định tùy tâm pháp). Nếu kẻ địch di chuyển, hiệu ứng cũng sẽ biến mất.

đọc lúc đầu đang mừng vì YQ 45 TL có tác dụng khá giống BT 65 NM đọc đến cuối thấy dòng khi di chuyển HU sẽ biến mất thế thì xài làm gì khi mà ai cũng biết diểm yếu của chiêu này mà di chuyển thì sao ai giai thích cho em skill này với ko lẽ cái này cũng là đồ bỏ sao :(:(

11. trang2193

trang2193 T.E.T.Я.I.S

6k nội thù thì cũng bt thôi chứ 60k thì phải xem lại

12. votinhsau

votinhsau Legend of Zelda

cho hỏi về skill Bách Cấm Vô Kỵ của TL ,TL mà ở trạng thái này thì Vđ có thể Như Phong Tự Bế đc ko hay vẫn miễn dịch

13. Raging Dragon

Raging Dragon Mr & Ms Pac-Man

bạn Ken và ĐV25 check private mess giúp mình nhé :D

14. trang2193

trang2193 T.E.T.Я.I.S

cho em hỏi 1 chút là cái skill hóa giải phá triền của TL mà khi NM nó buf cái hiệu ứng gì có phá triền thì em giải ko dc và bác ken có thê up trọn bộ skill 45 7 phái còn lại ( TP 80 or 90 càng tốt )

15. Willyk

Willyk Mr & Ms Pac-Man

Skill đã bị thay đổi khá nhiều về thông số. Cụ thể cái bang phạm vi đã lên đến 15 mục tiêu của skill Thiên Lý Hoành Hành:|:|

16. vung0cs0n

vung0cs0n Donkey Kong

cảm ơn bạn đã chia sẻ những kinh nghiệm rất bổ ích :D

17. trang2193

trang2193 T.E.T.Я.I.S

cho em hỏi tí skill full nộ của MG là làm cho def = 0 hết có phải ko

18. Kentsfield

Kentsfield snake, snake, snaaaake

Mình nhớ ko lầm là skill ấy bỏ qua hội thủ thì phải :|

19. hiepgapk

hiepgapk Youtube Master Race

Trong topic về TLam thì YK Điệu hổ ly sơn của TL còn là giảm ngoại thủ mà