Cửu Đại Phái trong TLBB. Giới thiệu, đánh giá và hướng dẫn build

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi ThanhQuynh, 26/3/08.

1. .:HoangLaoTa:.

.:HoangLaoTa:. Mr & Ms Pac-Man

Thế Minh Giáo với Võ Đang ép ngọc cường lực và nội lực rồi nhận năm mới + ăn dưa hấu +

mặc full 35% để đi event không phải là quá tồi nhỉ :D

2. Gust

Gust Donkey Kong

Cho hỏi nga my đập ngọc băng công cấp 3 là 33 điểm thì tăng dam chay hay là tăng nội công. Nếu tăng thì tăng được bao nhiu .
    Đang có ý định ko đập băng công.
    Thanks

3. lil_azn

lil_azn Youtube Master Race

ThanhQuynh cho mình hỏi chút. Mình thấy bạn khuyên TD nên theo TP, ma cũng thấy vài người khuyên theo TL.
    1. Mình muốn hỏi full TP thì tốt hơn full TL (cho TD) ở điểm nào? (mới chơi TD nên hơi thắc mắc).
    2. Theo như bạn nói thì TD đánh với phái nội rất khó, vậy mình có nên xài pet ngoại để tăng khả năng chiến thắng đó ko?

4. MunMin

MunMin Youtube Master Race

Mình mới chơi VD được một thời gian, có câu hỏi như trên, mời các bạn Pro vào trả lời giúp mình nhé :)

5. vipvipvip_2000

vipvipvip_2000 Donkey Kong

sk đó nâng tp lên củng chỉ tăng dc % thêm thoy chứ ko kéo dài dc thêm tg đâu, chắc chỉ có cách xài sk full nộ xóa delay của nó thui

6. MunMin

Ý mình muốn hỏi tăng thời gian tác dụng trong một chu kỳ cơ, không sài DNHD, câu hỏi này có đáp án đó, các bạn cố nghĩ nhé :)

7. R0lex

R0lex Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hõi câu hõi ngoài lề là bạn ko bít nên mún tìm câu trã lời hay là đễ đố người khác vậy ?

Theo mình nghĩ thì skill cho mấy s tăng damge thì nó là như thế ko thễ kéo dài hơn gì dc , có chăng là trong thời gian đó mình đánh dc nhìu skill hơn , ví dụ : bạn Bạch Hạc Lượng Sĩ , sau đó xài combo đầu ( ko tính TMPB trong combo đầu nhé ), sau đó DNHN lấy combo thứ 2 ( vẫn chưa dùng TMPB ) thì trong thời gian BHLS lần đầu tiên bạn đã đánh dc 2 lần TNCL và 2 lần NNXX .

8. ulovebo

ulovebo Donkey Kong

để MunMin trả lời thử đã nào :-?. nghe có vẻ hay đấy nhỉ :))

9. MunMin

Để mình gợi ý thêm cho các bạn dễ trả lời nhé, các bạn hay thắc mắc lưỡng nghi kiếm có phải là chiêu hơi bị thừa của VD không? theo mình nó cũng có ích trong một số trường hợp đấy :)

10. R0lex

R0lex Mr & Ms Pac-Man

Đễ tìm hĩu xem sao đã :-?, PB mới thay đỗi nhìu quá cứ rối tung rối mù lên hết :| .

11. tomkat

tomkat Donkey Kong

Thường thì sau khi VD LTV và đứng vận TMPB, đối phương sẽ luôn bấm liên tiếp vào phím tàng hình để sau khi TMPB xuất ra là tàng hình đc ngay. Nhưng nếu như trong khoảng thời gian vận TMPB, VD ấn sẵn LNK thì sau TMPB sẽ là LNK xuất ra tức thì, và chiu này sẽ làm vô hiệu cái tàng hình kia của đối phương. Sau đó ta có thể cancel cái LNK kia và tiếp tục đánh.
    Ý Min là thế chăng?

Nói chung LNK để phá tàng hình sau khi bắn TMPB rất là hiệu quả, ko cần phải phí THSN >:)

12. R0lex

R0lex Mr & Ms Pac-Man

Nếu thế thì câu hõi đưa ra là ko chính xác rùi :-w

13. MunMin

Hì, TD có cách sd LNK rất hay, tuy nhiên LNK còn có một tác dụng khác nữa cơ, tất nhiên phải liên quan đến câu hỏi của mình rồi, hai cái liên kết với nhau "thinking out of box" chút nữa là ra rồi cố lên các bạn :P

14. R0lex

R0lex Mr & Ms Pac-Man

Đưa ra câu hõi , trã lời dc có phần thưởng gì ko ;)) . Nếu ko thì chã thèm trã lời :-< đợi đáp án vậy :-"

15. tomkat

tomkat Donkey Kong

Ko hiểu ý Min lắm :-??
    "Chu kỳ" là 1 khoảng thời gian mà sau đó hành động đc lặp lại tương tự như lần trước. Ví như chu kì của mặt trăng xoay quanh trái đất là 1 tháng vậy :-??

"tăng thời gian tác dụng trong một chu kỳ" --> ???? :-??
    Chu kì của BHLS = delay của BHLS = 5' ??? rite ??? :-??
    Thời gian tác dụng của BHLS = 16s
    Tăng thời gian tác dụng trong 1 chu kì = thời gian tác dụng >16s trong 5', với đk ko xài DNHD ????
    @-)

16. R0lex

R0lex Mr & Ms Pac-Man

Tờ nghĩ đơn giãn thế này , tăng thời gian tác dụng trong 1 chu kỳ có nghĩa là tăng thời gian đánh BHLS chăng ? delay BHLS ko đỗi dc , time 16s ko đỗi dc , hack , bot , bug , cheat chăng ?~X(

17. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Câu hỏi quá đơn giản, cách của MunMin đơn giản là:
    sau khi bật BHLS, tung hết skill đánh TMPB, NNXX, TNCL, TNPT 2 AOE... thì vẫn còn thừa rất nhìu time BHLS, bản thân BHLS ko có tác dụng với dam chay mà chỉ x dam của skill> thay vì đánh dam chay có xs mis thì dùng LNK vì trong trường hợp này LNK có dam to hơn LNK khi ko xài BHLS. Bên cạnh đó, chỉ cần bạn bật LNK khi đang xài BHLS thì khi BHLS đã hết tác dụng mà LNK chưa hết 8s, thì LNK vẫn giữ nguyên dam như vẫn còn BHLS! (phải chăng ý nghĩa của câu "kéo dài BHLS" là ở đây!) Cách này mình thg xuyên dùng.
    Nếu muốn đối phương ko tàng hình đc thì ko nên dùng LNK sau TMPB, mà nên dùng THSN, đang vận TMPB, bạn cứ chỉ THSN vào vị trí đối phương đang đứng thì dù có tàng hình cũng hiện ra ngay (chú ý là "đang vận TMPB" nhé, ko cần vận xong mơi THSN đâu) Cách này hữu hiệu với nhg ng muốn né skill = cách tàng hình, và với ngoại công mình cũng tránh đc tình trạng họ chạy nhanh ngay sau khi hứng 1 loạt skill :D

18. R0lex

R0lex Mr & Ms Pac-Man

@neik_0207 : Ko bít cũa ông đúng hay sai nhưng + rep cho ông đã :D.

Có bít trường hợp đó , nó cũng dạng giống như giang hành sơ tuyết làm giãm thời gian tụ khí tru tiên trận ấy , còn 1s nhưng mình đã nhấp vào sữ dụng skill thì nó vẫn tính là đang hưỡng hiệu ứng đó :). Trãm tình quyết , giang hành sơ tuyết hay Bạch hạc lượng sĩ đều như thế :D

19. MunMin

kien_0207 trả lời đúng rồi đó :)
    Theo mình đây là một cách hay để sd LNK, nhất là sd LNK khi BHLS chỉ còn 1s tác dụng.
    kien lên 1st nhanh nhỉ :P

20. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

MunMin là ng duy nhất gọi mình là kien_0207 đấy :p
    1st thì mình cũng chẳng bít mình lên từ lúc nào nữa, mình tưởng 2k bài là 1st mà, nếu thế thì mình lên 1st lâu lắm rồi chứ, gần 2k3 bài mà (với lượng bài của mình tầm 10-15 bài 1 tuần thì 300 bài là... :-s) tham gia gvn gần 5 năm mà ko 1st thì chắc là lười đóng góp cho 4r rồi :D
    Khi xài BHLS, nếu nhanh tay chắc cũng là đc 2 phát TMPB, vẫn còn dư vài s để LNK, và cũng ko nhất thiết phải 1s cuối mới đánh LNK đâu Mun ạ, nếu đánh hết skill mà thừa 5- 6s, ko vận TMPB lần 2 thì xài LNK luôn cũng đc, vì nếu trong 6s đó mà mình đánh chay thì cũng ko đc x dam đâu! (cách dùng BHLS rồi 2 lần TMPB chỉ dễ thực hiện khi ăn boss, đb là boss KH thui nhé, chứ pk mà đứng vận TMPB nhìu quá, cái cột nó chạy 1 tẹo lại tụt cũng thấy bực mình lắm, chậm tay khéo ko LNK đc ý chứ :D)
    @R0lex: hì, ko ngờ trả lời câu này mà cũng đc + rep, dù sao cũng thanx bác đã + :D
    P.S: sao Mun bít mình là kien nhỉ, mình có wen nhau ko, trc đây Mun có xài acc nào khác à mình ko nhớ :-/