Cửu Đại Phái trong TLBB. Giới thiệu, đánh giá và hướng dẫn build

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi ThanhQuynh, 26/3/08.

1. nbt260484

nbt260484 Mr & Ms Pac-Man

Ze,ko lên đao.Bạn tới Tây Hồ dùng Tiên nhân chỉ lộ chọn Dạ Tây Hồ là ok.Chúc bạn có những giây phút thư giãn tại Dạ Tây Hồ:cool:

2. cõi trên

cõi trên Mr & Ms Pac-Man

VD máu, mana ít (chấp nhận) nhưng cái chiêu LTCN thì tui thấy ghét quá, chơi chiu nì mới biết mana quan trọng như thế nào ::)

3. KevinHung

KevinHung Youtube Master Race

Cho hỏi cái ThanhQuynh ơi !!! TT thì build ngọc gì nhìu!!! Thuần thể lực và thân pháp + nội công à;;)

4. ThanhQuynh

ThanhQuynh TLong Đệ Nhất Thiện Nhân

Các khảm ngọc cho đồ thủ gần như cố định là: Thể Lực + Né tránh và slot còn lại thì coi cái nào ít + vào thôi có gì đâu.

Còn cách + point thì vẫn lững chững giữa Thể Lực vs Thân Pháp. 1 phe Thể Lực thì nói build theo nó là trâu + lý thích hợp vì delay skill TT lâu và chửi phe Thân Pháp là đú nữa mùa vì các hiệu ứng Thân Pháp của TT thuộc dạng thấp nhất game.

5. quanquanchimo

quanquanchimo TLong Đệ Nhị Thiện Nhân

TT nào nếu ép 7 viên thể lực y như rằng bị chửi là gà ::(

cách ép : 5 TL + 2 TP + 4 NgT + 3 NoT + full né + full NC + full CX + full ĐC

6. emyeugame2006

emyeugame2006 Youtube Master Race

cho minh hoi giua 2 phai MG va CB thi phai nao solo gioi hon vay

7. rong_vang_thu_do

rong_vang_thu_do Mr & Ms Pac-Man

mỗi cái có đặc điểm riêng.MG thì Cường lực đỉnh đánh chém boss nhanh chết mỗi tội hụt nhiều.CB thì thân pháp cao được đưa đi săn boss và solo nhiều hơn.Theo mình thì tùy bạn.

8. MyNovember

MyNovember Youtube Master Race

Mình cần hỏi Ngamy tại sao lại phải mua bí tịch CDCK của MG mới học đc bí kíp TTPTC.Cái bí kíp ấy đắt quá chả biết bao h mới mua đc.Liệu đây có phải là 1 sự bất công ko?Mình mới chơi thấy thắc mắc vấn đề này nên hỏi chút.Bạn nào có kinh nghiệm thì vui lòng trả lời mình nhé.Cảm ơn.::)

9. ThanhQuynh

Dịch sai: Cửu Dương Chân Kinh của Minh Giáo, Cửu Âm Chân Kinh của NM. (trong game YQ 65 nó ghi: Phải học Cửu Dương trước)

10. KiemCun

KiemCun Mr & Ms Pac-Man

Thật ra cái CACK của NM mới đắt lòi.
    Quỳnh cho tớ hỏi chút? NM dùng pet nào thì pk hiệu quả? Như giữa con tằm TV 1,8 Nhát Gan với Bác mã trung thực 1k8 TV?

11. MyNovember

ko mình thấy cái bí kíp thanh tâm phổ thiện chú nó ghi rõ ràng mà.(...dành cho đệ tử Ngamy đã học qua tâm pháp Cửu Dương Chân Kinh) sai sao đc.Còn cái bó tịch Cửu Âm Chân Kinh là bí tịch 35 của Ngamy.Mình đang hỏi vấn đề cái bí kíp 45 TTPTC cơ.Cảm ơn bạn đã trả lời.Thanks very much.:x

12. TửTinh

TửTinh Donkey Kong

Đấy là việc họ dịch ...nhầm thôi :D Nhưng mình chơi game thì cũng có thể suy logic được là nga my không thể học chiêu thức của MG chứ . :hug: Nga my 35 học bí tịch Cửu Âm Chân Kinh , 45 học Thanh Tâm Phổ Thiện Chú , 65 học yêu quyết Cửu Âm Bạch Cốt Trảo :x nga my của mình đã hơn 7x học qua hết tất cả các yêu quyết và bí tịch trên nên bạn yên tâm là không cần mua thêm cửu dương chân kinh làm gì.

13. Chip_Iu

Chip_Iu Youtube Master Race

Đúng rùi đó, mình chơi NM nè, mới học CACK tuần trước, ông anh trai mua tặng, hình như 200v gì đó. Tuần rùi mới học thêm bí kíp 45 TTPTC nè. Giờ chơi nhàn roài. Mình đang sài con băng tằm, nhưng thể lực kém quá, đang tính đổi qua cá sấu dùng.

14. ThanhQuynh

Trả lời trong topic này là lần cuối nhé, có thắc mắc nên vào topic dc stick (dán) ở trên kia hỏi cho dễ quản.

NM khuyên nên đi theo Bác Mã vì trung thực sẽ có Thế sát -> Khắc phục nhược điểm hội thủ thấp của NM. và Vật Ngã sẽ hỗ trợ NM khi muốn tăng khoảng cách hay truy sát vì NM ko có skill hôm mê, hiệu ứng từ xa trừ Chưởng Nhãn Pháp.

15. connit1592

connit1592 Youtube Master Race

nga mi xài pet huyết tế mới ngon chứ, pet huyết tế trung thực có thêm skill trung tâm, nội lực,phá triền hư nhược là quá "bờ rồ"

16. MyNovember

Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ.Thanks very much.:x:x

17. xitin2000x

xitin2000x Youtube Master Race

em đang chơi 1 con bên cái bang nhưng không bik nên theo đuờng nào cho mạnh, em tính theo thân pháp đuợc không mấy bác chỉ dùm

18. xitin2000x

xitin2000x Youtube Master Race

ai jup em với em đang chơi thiếu lâm nhưng ko bik theo đuờng gí trong topic thì kêu theo đường thân pháp nhưng có người kêu em theo đuờng cường lực em nên theo đường nào giờ.

19. ThanhQuynh

Build điểm full thân pháp như đã nói ở trên là cách dc số đông theo nhất.

CB hay Tlâm? Tlâm cứ full Thể Lực mà tương nâng gì ngoài thể lực đều tự sát.

20. quanquanchimo

quanquanchimo TLong Đệ Nhị Thiện Nhân

cái bang thì cứ thân pháp mà tương vô

hoặc 2 thể lực 1 thân pháp ( build kiểu CB tank thay Tla )

thiếu lấm thì ngoài build thể lực ra thì không còn cách nào khác hữu hiệu hơn =))