Cứu Mộc Đế ( tear ring saga )

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi KI LONG, 11/7/04.

1. Vantam261986

Vantam261986 Mr & Ms Pac-Man

Cho tui hỏi đi tui chơi Tearing saga mà tui xài art money không hack được máu hay số lần đánh của vũ khí vậy? Tui chỉ hack được tiền thôi à Có ai chỉ tui không ?

2. Alucard_X3

Alucard_X3 Mr & Ms Pac-Man

Cách sử dụng artmoney bác biết rồi phải không : Nếu chưa biết rõ lắm tôi có thể giúp bác một chút
    - Để hack được số lần sử dụng item có 2 cách :
    + Thứ nhất : là để cho số lần sử dụng mất đi tuỳ theo số lần sử dụng và sử dụng búa xanh 8000 G để hồi phục nó
    + Thứ hai : là để nguyên số lần sử dụng sau đó làm mất đi theo lần sử dụng ví dụ tôi có thanh kiếm ăn trộm mà số lần sử dụng của nó là 8 lần tôi dung nó ăn trộm được 3 món đồ vậy số lần sự dụng của nó là 5 lần
    Và cách sử dụng artmoney sẽ là đầu tiên bác cho số lần sử dụng của vũ khí của bác vào trong hàng value sau đó nhấn search để tìm sau đó bác làm theo 2 cách trên sau đó đưa vào cột value có thông số thay đổi và bắt đàu nhấn sieve nhấn enter sau đó đợi cho hàng màu xanh chay hết nếu giá trị cột bên trái còn khoảng 2-4 cột thì bác chỉ việc chuyển qua hàng bên phải thôi và thay đổi giá trị đó bằng giá trị bác muốn thay đổi ví dụ như thanh kiếm ăn trộm có giá trị ban đầu là 8 tôi hack được 100
    Máu và mp cũng như vậy thôi tương tự như hack vũ khí nhưng khác một chút ví dụ
    tôi có máu của runan là 60/60 tôi bị tên lính của nó đánh mất 3 giọt tôi còn 57/60
    giá trị cần hack bây giờ là số 57 . Mp cũng như vậy chuc bác thành cong nhé

3. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

thiệt ra tui cũng thử rùi,nhưng nhập giá trị thứ 3 thì không ddược
    Vd lần đầu là 50,lần 2 còn 48 thì nó kêu là quá nhiều,thêm nữa,mà thêm nũa thì mất hết luôn>:)

4. anhduy0160

anhduy0160 Youtube Master Race

:p cac bac cho tôi hỏi lam sao moi cho vu khi thanh sao vang duoc vay

5. anhduy0160

anhduy0160 Youtube Master Race

cac bac cho tôi hỏi lam sao moi cho vu khi thanh sao vang duoc vay

6. kurorolucifer01

kurorolucifer01 T.E.T.Я.I.S

Đừng mơ chuyện đó .Bác nghe ai nói mà biết có vụ sao vàng .Trước đây tin này ddã làm điêu đứng bao cao thủ chơi Tearing saga .Đấy hoàn toàn là tin vịt thôi .

7. satthu vega

satthu vega Youtube Master Race

Có ai có thể hướng dẫn cho tui cách dùng artmoney cho tearing saga ko ?
    Và cho hỏi luôn Ở map 34 tui ko có thằng min(tui ko nhớ tên nó lắm nó là con ngựa đen ko có mũ đó) thì làm cách nào để thu phục đc thằng Hagaru (con chiến xa đó )
    còn nữa ai có thể hướng dẫn cho tui cách chia quân trong 3 lần chia quân để có thể thu phục đc tất cả các con có thể thu phục trong game.
    Giúp tôi vơi !! nhanh lên :((

8. satthu vega

satthu vega Youtube Master Race

Có ai có thể hướng dẫn cho tui cách dùng artmoney cho tearing saga ko ?
    Và cho hỏi luôn Ở map 34 tui ko có thằng min(tui ko nhớ tên nó lắm nó là con ngựa đen ko có mũ đó) thì làm cách nào để thu phục đc thằng Hagaru (con chiến xa đó )
    còn nữa ai có thể hướng dẫn cho tui cách chia quân trong 3 lần chia quân để có thể thu phục đc tất cả các con có thể thu phục trong game.
    Giúp tôi vơi !! nhanh lên :((

9. Cress

Cress Legend of Zelda

Tôi thách ông hack được máu đấy , đừng có mơ chuyện đó , ông đã thử chưa mà dám kết luận .

Hack đồ trong battle phải dùng bản 1.6.0 Expse , còn nếu chơi 1.5.2 chỉ có thể hack trước và sau battle thôi , cụ thể là :
    Vd như cheat lọ Wlv Potion từ 1 --> 99 chẳng hạn . Đầu tiên nhét lọ Wlv vào vị trí 1 trong người Ruynan , ra ngoài menu chính , rồi vào Art Money search 1 . Sau đó nhét đồ gì đó , miến sao có số lượng # 1 vào vị trí lọ Wlv , cái khiên x4 chẳng hạn , ra menu chính rồi nhấn tam giác ( để xem chỉ số Ruynan ) rồi chỉ mũi tên vào cái khiên x4 ( nhằm giúp cho giả lập đọc được số lượng đồ ở vị trí 1 , cái này rất quan trọng vì trò TS chơi bằng giả lập thường mắc phải lỗi đọc dữ liêu hơi chậm nên một số người không thể cheat được đồ trong khi đã vào map ) . Cuối cùng là ra Artmoney Search 4 .

Ai biết cách cheat chỉ số = ArtMoney chỉ giùm nhé ( mặc dù đã tìm mọi cách nhưng vẫn không cheat được )

To satthu-vega : Không có Mintz không thể lấy được Hagaru , rất tiếc

Cách chia quân :
    Lần 1 ( sau bài 8 ) :
    Cho Mahter sang đạo Holmes .
    Cho Vega sang đạo Holmes : cộng hưởng với Vega map 14.
    Cho Kriess và Arkis sang đạo Holmes : Thu phục Letina ( side-quest xem Walkthr của Kuroro_Lucifer ) .
    Cho Mel sang đạo Holmes : lấy gậy sao +7 Mag .
    Cho Estelle sang đạo Holmes : xin quân lần 2 .
    Cho Yuni sang đạo Runan : cướp đồ xịn các map sau đó của mấy con trùm .

Lần 2 ( bài 23 ) :
    Cho Vega về đạo Runan : lấy kiếm sao Luqur
    Cho Julia về đạo Holmes : map 26 giết trùm lấy kiếm sao của nó .
    Cho

10. !_Runan

!_Runan Youtube Master Race

To satthu vega:
    Cách chia quân:
    Lần thứ nhất:
    cho vega , shigen , julia sang đạo Holmes
    (map 14 nếu bạn không cho julia vào sẽ có cảnh vega và shigen cà khịa nhau rồi giở hết tât cả tuyệt kĩ của mình choảng nhau (rất đẹp mắt ) .Khi mỗi con còn 1 máu sẽ có cảnh Holmes và con trộm đồ vào can ngăn 2 đấu thủ của chúng ta . Từ đó vega và shigen sẽ cộng hưởng với nhau .
    Cho Estelle sang đạo Holmes
    (sau map 11 ban sẽ được chọn quân lân 2 vì có con Estelle trong đội )
    Cho Kriess và Arkis sang đạo Holmes
    (Thu phục Letina (cái này rất răc rối , bạn nên xem những bài hướng dẫn tearing saga khác))
    Cho Yuni sang đạo Runan
    (Cướp kiếm pow = 16 , hit = 100 của thàng trùm map 18 (cho con Yuni lực tấn công hơn Def của tên trùm 1 là được (nếu ko lấy được thì bạn load lại vài lân))
    Và những map sau bạn thấy tên nào có đồ ngon ngon bạn cũng có thể dùng con này để cướp.
    Còn Mahter sang đạo nào cũng được bởi map 15 ban ko có con này bạn ko giết 2 con trong map này và cho Homels chạy thẳng đến thành qua map là được . sau map bạn sẽ có 2 con trong map 15.
    Lần chia quân thừ 2 :
    Cho vega sang đạo Ruman :
    (Map 26 cho vega giết tên trùm bạn sẽ có kiếm Crt = 80 )
    Lần chia quân thư 3 :
    Cho con nhân đồ sang đạo Ruman để nó nhân lọ và các đồ quan trọng (nếu bạn đã thực hiên các bước cho con này nhân đồ được và đã nhân đồ cho đạo Holmes . ) =;

11. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Chào bạn ! Nếu muốn thu phục thằng xe tăng tím Hagaru thì bạn chỉ việc đợi nó ra và cho Mint vào nói chuyện là OK.
    Chyển quân lần 3 bạn có thể làm như vầy:
    Cho mint,kate,sasha,và 1 số nhân vật khác sang đạo 1 .
    Thui vậy thui

12. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

ông lại bị nhầm lẫn nữa rùi ngôi sao đen ở phần vũ khí là để khắc chế một loại quân nào đấy là sai bét.Công dụng của nó là để + 25 % HIT và Avơ cho nhân vật cầm nó và chống bị hút máu khi dùng sao đỏ.Hết

13. !_Runan

To Julian :
    nhìn cái chữ kí của bạn có cai khien rồng màu xanh và màu tím
    bạn cho hỏi lấy chúng thế nào vậy? :eek:
    mà có phải bạn dùng chét phải không ,mà tại sao bình hồi sinh dùng được 100 lần vậy [-x (hì hì bạn hướng dẫn cho mình chest luôn đi )
    chào nhé

14. !_Runan

Mà nè cái chữ kí của bạn chiếm hơi bị nhiều diện tích đó nha ! [-x

15. phat1987

phat1987 Mr & Ms Pac-Man

cái hình đó là hình ghép thì có . vì thằng này làm sao mà thu được . với lại cái điểm luck 31 là chuyện là gì có và cái khiên tìm cũng vậy

16. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Chào bạn ! Nếu bạn muốn có thằng này thì hãy chơi trên PC có thể tăng chỉ số của nhân vật lên đó ấy còn ở game shark thì mình mình chưa có đâu mong bạn thông cảm còn 2 cái khiên nó cầm là khiên đỏ và xanh ,
    đỏ tăng 20 def còn xanh giảm 1/2 damage xịn hông? hiii
    Còn bình hồi sinh thì chơi trên Game shârk ở PS 1 cũng làm được còn làm cho nó lên vô hạn được cơ = cách bạn xài code đổi đồ nó làm cho item lên vô hạn không có số .Còn nếu bạn muốn có code thì vào cheat code mà tìm bài của mình ấy có hết đó .
    Thằng Julian này mạnh lắm đó nó có chỉ ssố như Narron nhưng def của nó là 25 cơ .Mạnh nhất còn gì nữa .
    Thằng này vừa khoẻ vừa bảnh trai lên mình lấy chữ kí hơi tốn S 1 chút mong ôpng bạn thông cảm.
    Hiiii hi

17. kurorolucifer01

-Thứ nhất :ông không biết gì thì đừng có mà chỉ sai nhé .Cái sao đen mà tôi nói là trong bảng Status của vũ khí chứ không phải trong bảng thành tích giết người của nhân vật đâu .Cái này cũng được nhiều người trong Box Turn Based Strategy thừa nhận .
    -Thứ hai :cái khiên đỏ là +40 Def và +40 MagDef .
    -thứ ba :không lên post hai bài sát nhau như thế không bị hiểu là câu bài lên phong thần thì khốn đó .Có gì thì đã có mục sửa bài rồi .

18. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Này bác Julian bác chỉ tui làm sao thu phục được thằng Julian đi, và làm cách nào để lấy được 2 cái khiên đỏ, xanh đó nữa. Cám ơn trước.

19. kurorolucifer01

Hê ..đến bạn mà còn bị đánh lừa bởi cái hình đó à .Mấy cái đó phải hack mới có .

20. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Tui cũng biết là chơi bình thường không thể thu phục được thằng đó nhưng cứ tưởng xài cheat sẽ được, hoá ra phải hack, thế bác biết làm không chỉ tui với. Vậy mấy cái khiên đỏ xanh đó có lấy được không vậy, lần trước tui chơi hình như chỉ lấy được 1 cái.