Cứu Mộc Đế ( tear ring saga )

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi KI LONG, 11/7/04.

1. kurorolucifer01

kurorolucifer01 T.E.T.Я.I.S

Chác bạn nhầm với cài khiên đỏ chống điều kị rùi .Cái khiên đó lấy được trên tầng 6 của tháp hồi sinh .

2. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Thế không lấy được 2 cái khiên đó à, tiếc nhỉ.

À mà bác biết cái web nào có nhiều hình về trò TS này không, tui định lấy 1 cái làm chữ kí nhưng lên Google kiếm chỉ được vài hình, lại không đẹp gì cả.

3. kurorolucifer01

Tui biết khoảng vài cái nhưng bây giờ chỉ còn nhớ http://www.fireemblem.net/fe/fe6 .
    Hầu hết các ảnh có trong mấy trang web đó tôi đều tổng hợp trong bài hướng dẫn rồi .

4. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Quái toàn chữ tàu không, mà sao trong phần char có mấy đứa lạ hoắc vậy vd như 2 đứa này [​IMG][​IMG]
    Còn thằng này [​IMG] giống Runan nhưng mặc đồ Moden hơn mà tóc lại màu nâu nữa chứ, hehe đẹp đấy cám ơn bác nhiều.

5. phat1987

phat1987 Mr & Ms Pac-Man

2 cái khiên rồng và giảm 1/2 luợng sát thương thì chỉ lấy đựoc 1 cái là cái khiên xanh giảm 1/2 sức sát thương thôi . còn khiên rồng thì bó tay . ko lấy đựoc đâu

6. kurorolucifer01

Lấy được khiên xanh giảm 1/2 lực sát thương ư .Đấy là một khám phá lớn đấy ,bạn có thể nói cách lấy được không .

7. phat1987

phat1987 Mr & Ms Pac-Man

chơi đến vòng 35 . vòng đánh thằng vua rồng có cây giáo hút máu . you vào võ đài và đánh liên tíêp mấy con ngựa và hình giống thằng đàn anh của thằng mint . đó là thằng trùm vòng 35 . và nhớ là ko dùng vũ khí đã có sao
    có ai biết cách thu nhỏ letina ko mình chơi hoài mà ko thu đựơc nó . chỉ thu được nhỏ có gậy gọi nguời đá

8. Alucard_X3

Alucard_X3 Mr & Ms Pac-Man

uh cũng hay dỡ tốn thời gian load đi load lại nhiều lần trong vụ giết con nhỏ phù thuỷ vòng 40 mà tỉ lệ phần trăm không cao lắm .
    còn cách cứu con nhỏ ấy là :
    map 8 chuyên quân cho 2 thằng tóc tím và tóc xanh ngựa mở màn có sang bên holmes
    sau đó tiếp tục chuyển Sasha, Kate, Estel, Norton, Roger, Mel để có thể lấy thêm quân như thằng nhóc cầm giáo hoặc thằng cung ruka chẳng hạn .
    Sau khi nhận quân xong cho tất cả về nói chuyện với con nhỏ letina đó là nói chuyện lần 1
    tiếp tục làm xong map 13 cho tên ngựa tóc tím Kurais mang Water Drop of Healing ( hình như mua khoảng 3000 g ) thì phải tăng đầy máu ấy mà cục tăng máu hình giọt nước tới nhà con nhỏ letina đây là cuộc nói chuyện lần 2
    sau đó tiếp tục map 15 cho tên ngựa tóc tím Kurais mang Talisman (dây chuyền chống chết 1 lần). Mua khoảng 5000 g sang nhà con nhỏ letina đây sẽ là cuộc nói chuyện lần 3
    Sau khi hoàn thành map 19 cho kurais về nói chuyện với letina đây sẽ là cuộc nói chuyện cuối cùng vì con nhỏ đã đi sang map 25
    Sau khi tới màn chuyển quân lần 2 tức là map 20 thì phải đem kurais và thằng ngựa tóc xanh Ahkis về lại bên runan
    Trong map 25 giết con rồng marco cuối cùng ở bên dưới tức là con rồng tóc màu vàng sau đó sẽ có cuộc nói chuyện diễn ra giữa marco và kurais . Sau đó đem kurais về chỗ thu phục letina thì sẽ có cô nhóc ấy .

9. phat1987

phat1987 Mr & Ms Pac-Man

có phải thằng kurais mà bạn nói là thằng ngựa tóc tím mà vòng đàu nó ra với thằng trùm kiếm bên mình ko . còn nhà nhỏ đó ở đâu vậy bạn . có phải và chổ chọn quân lần 1 hay lần 2 vậy bạn
    còn cái lấy khiên 1/2 sát thương bạn nói mình thử rồi . load cả chục lần nhưng vẫn thất bại . vì vậy mà tốt nhất là lấy ở map 35 . để cả đội có thể xài được vì có con in đồ rồi

10. kurorolucifer01

Bạn có thể nói lại đánh loại quân nào trong võ đài map 35 thì nó cho cái khiên không .Đánh bọn ngựa vàng giống Narron hay bọn ngựa đen giống Mintz .

11. maruju

maruju Youtube Master Race

cho mình hỏi là nếu đánh ở võ dài map 35 thì chắc chắn có hay là may mắn như đánh để có giáo rồng vậy? và mình nhớ là hình như không vào võ dài ở map 35 thì phải? nhất định phải đánh ngựa vàng bằng kiếm không lên saio à? mình xài giáo được không"
    to kurrorolucifer:làm sao để mình xem được status của vũ khí? giết bao nhiêu đứa thì nó sẽ cộng sức đánh vậy????
    à, mình tự hỏi rằng tại sao các u lại không chỉnh code all item và cho 4 đứa tướng cầm 4 mảnh khiiên thần để giết trùm cuối coi thử có đi thêm được 5 map nữa không? bạn hãy thử làm theo loi đề nghị của mình đi, kurorolucifer

12. !_Runan

!_Runan Youtube Master Race

To Maruju
    Ở map 35 nếu bạn muốn lấy cái khiên rồng thì bạn nên dùng kiếm chưa lên sao để đánh mấy thằng ngựa vàng còn nếu bạn muộn dùng giáo thhì cũng đươc thôi
    nhưng bạn muốn vào võ đài thì bạn cần phải cầm chân con vua rồng mới được bởi nếu bạn giết nó thì bạn sẽ qua map còn ko giết nó nó sẽ đánh lung tung và hết giáo hút máu đó
    bye

13. maruju

nhưng mà làm thế nào để cầm chân nó chứ, nếu mình vây nó lại thì nó sẽ quay sang đánh mấy đứa vây nó? vậy còn runan cầm chân nó như thế nào?
    à mà cho mình hỏi một vấn đề là mình có thể gồng giành quyền khiđánh với trùm của máy được không? và cái khiên đó là chắc chắn có hay may mắn như khi đánh vói ngựa đen ơ map 7 để có giáo rông? đánh khoảng bao nhiêu con ngựa vàng?

14. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

mình chôm cây giáo đó dược không vậy??
    còn cách để thêm 5 map đó tui thử rùi,không được :((

15. !_Runan

!_Runan Youtube Master Race

To Maruju
    Bạn muốn vào võ đài mà không muốn bị thàng vua rồng quấy nhiễu thì mình nghĩ bạn không nên đến gần tầm đánh của hắn mà cứ đến võ đài mà đánh . Nếu bạn muốn lấy cái khiên rồng thì bạn phải giết hết những thằng ngựa vàng
    trong võ đài và dùng vũ khí chưa lên sao (mất hơi nhiều thời gian đó)
    trong võ đài chắc chắn có cái khiên đó bạn nên kiên trì giêt hết mây thằng ngựa vàng
    Chúc bạn nhanh chóng lấy được cái khiên đó =;

16. kurorolucifer01

Bạn nói gì lạ thế ,làm sao mà có thể không vào tầm đánh của tên vua rồng được chứ .Quân mình không vào đã đành nhưng bọn từ võ đài ra thì chưa chắc .Các bác cứ làm như trong hướng dẫn của tôi là thượng sách (tuy hơi vất vả) .

17. maruju

to kuôlucỉer:mà cái bạn hướng đãn là gi vậy? mình đâu thấy đâu, bạn chỉ lại được không?
    to ! runan: tớ cũng đông ý với ý kiêncúa kurrorolucifer, vì mấy đứa trông võ đài ra thì con rrong đó sẽ bay ra để đánh và hình như khi mấy đuấ trong võ đài ra thì mình đâu có vào võ đài được, đúng không vây?

18. kurorolucifer03

kurorolucifer03 Youtube Master Race

cho tui hỏi khi nào vũ khí của mình lên sao xanh,sao đỏ

19. maruju

giết 99 đứa thì vũ khí sẽ cộng 49, giết đến đứa thứ 100 thì có thể lên sao xanh hoặc sao đỏ, nên tốt nhất là nên save khi đã giết được 99 đứa, ok?
    khi vũ khí gần hết hp thì mua búa sửa đồ để sửa

20. Cress

Cress Legend of Zelda

Walkthrough của hắn vào box hướng dẫn mà xem .
    To all : Làm thế nào để luyện vũ khí lên sao trắng ?