Cứu Mộc Đế ( tear ring saga )

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi KI LONG, 11/7/04.

1. phat1987

phat1987 Mr & Ms Pac-Man

cây giáo đó làm sao chôm đựơc . nhung ma nó đâu đi 1 buớc đến võ đài đựoc đâu . cứ vào đó mà từ từ đánh
    chơi mà sẽ đuợc đi thêm 5 vòng nữa a . cái này mới à nha . mà sao tui chơi trên giả lâp ps 152 cheat ko đuợc vậy .
    : trong đây có ai biết chơi trò tacti oge trên may super nitendo ko .

2. critic_game

critic_game Youtube Master Race

tôi cũng chẳng rõ nữa.Nhưng trò tactics orge trên game boy có,chơi cũng khá

3. kurorolucifer01

kurorolucifer01 T.E.T.Я.I.S

Sao trắng à .Trong bảng skill mà phải dùng hack mới có ,có một loại skill đánh lên sao trắng .Nhưng bình thường thì không có vụ đó đâu .
    À mà này ,các bạn kiếm trò thuộc thể loai mộc đế trên Nintendo ở đâu vậy .mó có tên là gì ,mua ở đâu ,ở hà nội nhá .

4. Alucard_X3

Alucard_X3 Mr & Ms Pac-Man

căn nhà mà bạn vào để lấy con nhỏ rebecca đấy con nhỏ phù thủy tóc xanh chuyên gọi quái vật ở map 25 đấy mà . Nhưng nhớ một điều là phải giết thằng nhóc rồng marco con rồng ở phía dưới cùng .
    Còn cách lấy cái khiên tím của con rồng thí mạng trong map mà runan lấy thanh kiếm rồng cuôi cùng là sau khi runan lấy thanh kiếm xong tới chỗ giết mấy con rồng thí mạng bạn hãy save lại chỗ đó sau đó mới giết con rồng có khiên tím . Nhưng tỷ lệ thành công tùy thuộc vào sự kiên trì của bạn thôi . Chúc thành công , tôi lấy được 2 cái khiên rồi cám ơn nhé ( chơi không chỉnh mã all item )

5. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Này cho tui hỏi có phải khi mình mở hòm quá nhiều ở 1 nơi (như hang gió, tháp hồi sinh) thì sẽ không mở hòm được nữa phải không ? Nếu 1 nơi không cho mở nữa thì các nơi khác có bị ảnh hưởng gì không, vd nếu hang gió không cho mở nữa thì tháp hồi sing có cho mở không.

6. kurorolucifer01

Những nơi ấy không liên quan gì đến nhau đâu ,mà tại sao bạn lại mở hòm vô tội vạ vậy nhỉ .Thế bạn có lấy được món đồ nào ngon không .

7. phat1987

phat1987 Mr & Ms Pac-Man

nếu bạn mở hòm thì vô tháp mà mở . vò nơi đó có nhiều đồ xịn . nếu hên thí nó sẽ cho 2 cái khiên + 12 điểm đỡ phép ( giống như đồ mình mở hòm ở vòng 8 và thằng anh 2 thằng mint có 1 cái .
    có ai biết các đồ khi vô nhập đồ ko . 1 chỉ biết có 1 cái là bình w với khiên+4 sẽ ra bình đỡ
    to kurorolucifer01 : mình có xem bản công dụng các đồ chơi của bạn . hay lắm . nhưnng mà cái vũ khí 2 sao vàng mà bạn nói ( tăng gấp 2 số exp mà mình thu được )à cây nào vậy . mà làm sao mới có cây vủ khí đó

8. kurorolucifer01

Để có món vũ khí đó bạn dùng kiếm đánh bọn người đá màu đen nó sẽ cho (cái này phải tuỳ vào lucky) .Còn cách ghép đồ thì trong bản hướng dẫn của tôi cũng đã viết khá chi tiết ,bạn xem lại nha .

9. !_Runan

!_Runan Youtube Master Race

To : Phat1987
    nè nếu bạn muốn nhập đồ thì đây
    map 15
    1.kiếm chém giáp loại 1 + Khiên trắng = Kiếm tăng đỡ từ 1 -> 20 .
    2.Kiếm loại 1 + Khiên phép thuật = Kiếm Holy .
    3.Kiếm đánh gãy kiếm + Túi tiền = Kiếm ăn trộm .
    4.Long box (cung của Holmes) + Bình hồi sinh = Cung rồng .
    5.Gậy tăng Hp gần + Búa sửa đồ = Gậy sửa đồ *
    Map phụ sau map 15:
    1.Bình Wlv + Khiên gỗ = Bình Def .
    2.Khiên sắt + Kiếm trắng = Khiên trắng(+20 Def) .
    3.Kiếm đánh 2 lần liên tiếp + Túi tiền = Giáp sát thủ .
    4.Khiên chống chết + Giọt nước hồi máu = Bình hồi sinh .
    5.Chìa khoá bạc + Kiếm ăn trộm = Chìa khoá * .

10. !_Runan

mình đang chơi tearring saga bằng giả lập ePSXe 1.52 trên PC
    có ai biết dùng cheast thì hướng dẫn giúp mình nhé
    mình đang có hackgame nhưng mình không biêt dùng giúp mình luôn nhé
    cảm ơn trước

11. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Này mấy cái này phải nhập theo thứ tự từ trên xuống đúng không, vậy cho hỏi làm sao kiếm được cái khiên trắng để nhập món đâu tiên tại map 15, muốn có khiên trắng phải nhập đồ tại map phụ trước nhưng tui lại không có bình Wlv-->bí. Mà cái map phụ này không phải lúc nào cũng vào được, chỉ khi có quái vật nó mới cho vào nên không thể quay đi quay lại để nhập đủ các món đồ. Ai biết cách thì giúp tui với.

12. kurorolucifer01

Thế cái lọ Wlv mấy map đầu lấy được ,trong map 14 cũng có 1 lọ (hình như vậy) bạn vứt đâu rồi .Còn vào map đó lúc nào mà chả được nếu chưa đi map 16 .Còn lại thì pwó tay ,đành phải đợi thôi .

13. Cress

Cress Legend of Zelda

Map 15 về sau có thể quay về nhập đồ thoải mái .
    Cách cheat = Artmoney + gamehack qua box Cheat code mà xem .
    Muốn các trò game Nintendo cũ thì ra 62 Nguyễn Du , ở đấy nó cho copy nhiều trò lắm , gameboy thì ra hàng mà mua , hoặc download trên mạng cũng nhiều .

14. phat1987

phat1987 Mr & Ms Pac-Man

muốn có khiên +20 thì bạn phải ghép đồ là khiên +7 với cây kiếm thằng trùm vòng 11 nó cho ( vòng thu thằng búa và nhỏ điện * )
    mình chơi trên ps 1.52 sao nó ko có tiếng vậy. còn trên 1.4 thì bình thường nhưng chơi cheat ko được .
    to !_Runan : muốn chơi cheat thì bạn vào menu ờ hàng cuối nó có chữ cheat . bạn nhập hết mã vào và bấm ok sau đó vào chơi bình thường là được

15. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Cho tui hỏi cây gậy sửa đồ đã hết số lần sử dụng thì làm sao phục hồi lại được, dùng búa sửa có được không ? Nếu không thì làm sao ?

16. jimmykleemola

jimmykleemola Youtube Master Race

To FFF15:nếu cần bồ lại chỗ nhập đồ bồ nhập thêm một cây gậy sữa đồ sao nữa rồi nếu một cây hết lần sử dụng thì dùng lấy một cây còn đầy mà bơm lại rồi dùng chứ dùng búa sữa đồ chắc hỗng được đâu(chưa thử nhưng nhìn mấy cây kiếm sao sữa hỗng được nên nghĩ vậy)

17. Cress

Cress Legend of Zelda

Cheat của Epsxe là 1 loại cheat riêng , down trên trang web của nhà sx .

Chơi trên Epsxe 1.5.2 ko có tiếng là do bạn chỉnh chế độ Sound sai ở 1 chỗ nào đó . Bây giờ nó có Version mới nhất là 1.6.0 rồi , khắc phục được nhiều lỗi lắm , bỏ cái đấy đi , dùng cái này tốt hơn .

18. kurorolucifer01

Không thể dùng hai cây gậy sửa đồ sửa cho nhau được đâu .Muốn có nhiều gậy sửa đồ thì nhân lên mà dùng dần .

19. !_Runan

To:cress
    bác nói gõ code vào phần cheast ở phần cuối của epsxe ?
    tui chỉ thấy 1 bảng cho mình gõ vào thui vậy mình gõ tất cả các code của 1 phần cheast vào đó hả?
    còn nữa bác có thể chỉ cho tui cách dùng hack không

20. maruju

maruju Youtube Master Race

to lebaviet: theo mình nghĩ nhiều khi là do mình cho mấy thằng tướng cầm không đúng khiên của nó, vì vậy bạn thử cho chúng( tức 4 tướng), cầm khiên phù hợp vói họ thử: nếu như bạn giỏi toán một chút thì sẽ có 6x4=24 trường hợp, bạn chịu khó thử thử vậy, cơ hội mà!
    http://fireemblem.net/fe/fe6/trs--itemdata/items-eric/bow.htm:; vào đây bạn sẽ thấy cuối cùng có một cây cung chưa có tên
    http://fireemblem.net/fe/fe6/trs--itemdata/items-eric/axe.htm: có một cây rìu rất đặc biệt ở trong cái bảng này( cuối bảng)
    http://fireemblem.net/fe/fe6/trs--itemdata/items-eric/lance.htm: cuối bảng có một cây giấo chưa ai lấy được
    http://fireemblem.net/fe/fe6/trs--itemdata/items-eric/sword.htm: cuối bảng có một cây kiếm chưa có tên, mình không boiết đó có phải là cây kiếm chống đánh lại không? nếu bạn nào từng lấy được thì xin chỉ giáo #:-S :-/