:D Hướng Dẫn Hoàn Chỉnh Resident Evil Revelation

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi LeonS.Kenedy20xx, 3/7/12.

1. LeonS.Kenedy20xz

LeonS.Kenedy20xz Youtube Master Race

Sắp về nhà rồi , các bạn cố lên . Bây giờ chúng ta sẽ quay lại với Chris và Jill khi họ gặp bồn chứa Virus .
    [​IMG] ( T-Abyss Virus . Tên đầy đủ )
    Bạn hãy nhìn qua phía bên phải , ở cuối cánh cửa sẽ có 1 cây maú nếu bạn cần , xong thì tiếp tục đi xuống . Ở đó sẽ có 1 căn phòng bạn cần mở ra bằng "Dấu tay" của mình . Mở xong bước vào bạn hãy dùng Genesis nhìn chung quanh , sẽ có 2 chỗ ẩn chứa đạn ( 1 bên là 3 viên Magnum , còn 1 bên là 10 viên Handgun thì phải ) . Lấy đồ xong xuôi hẵng đi tiếp .
    Khi nào qua đến căn phòng chứa xác chết thì dùng tiếp Genesis để nhìn chung quanh ha , sẽ có 3 viên Magnum đâu đó đấy !
    ( À 1 điều lưu ý : bạn có nhìn thấy 1 số cái hòm xác phát sáng không ? Bạn nào thích thì cứ mở ra mà xem :)) ha , vui lém :D )
    [​IMG] ( OMG !!! ) :))
    Tiếp tục ra đến căn phòng lớn chứa bình virus , Chris sẽ chạy và kiểm tra hệ thống , còn bạn hãy chạy lên cái thang bên phải của bạn và leo lên , trên đó sẽ có 6 viên Magnum nữa ! ( Đạn Magnum rất khan hiếm nên lụm càng nhiều càng tốt :D )
    Theo ý kiến của mình thì bạn nên đem theo :
    1/ Machine Gun G36 : Damge 3 + Load Capital 1 + 3-Shot Brus ( 1 lần bắn ra 3 viên ) + Daze 1 .
    2/ Sniper M40A1 : Damge 4 + Fire Rate 2 + Load Capital 2 + Daze 2
    3/ Shotgun Windham : Damge 4 + Fire Rate 2 + Scatter-4* ( Thu hồi độ bắn lan của Shotgun vào 1 chùm )
    Xong xuôi , bạn hãy chạy lại nơi có cầu thang máy ở cuối . Và kiểm tra nó , Chris sẽ mở ra cho bạn !
    Lên thang máy và xuống dưới lầu .
    [​IMG] ( Bạn KHOAN ĐI nha )
    Bạn hãy dùng Genesis để Scan xem đó là gì trước :D
    [​IMG] ( Laser này mà chạm bạn dù 1 chút thôi cũng đủ kéo máu đỏ liền nên cẩn thận ! )
    Bạn hãy đi những nơi không bị Laser cản . Và nó sẽ dẫn bạn đến công tắc kế bên 1 xác người đàn ông
    [​IMG] ( Khỏi lo , nó chết rồi :D )
    Và khi bấm nút , chùm tia Laser sẽ chuyển hướng và bạn hãy đi theo hướng đó nhảy ra cửa bên trên !
    Khi ra rồi bỗng một thứ gì đó Va chạm vào cửa kiếng
    [​IMG] ( Một thứ gì đó rất to lớn ... )
    May là cửa kiếng không vỡ ha , nó mà vỡ thì bạn sẽ lập tức bị Infected liền và biến thành lũ Ooze kia :D
    Không sao , tiếp tục đi nào , Mở cửa phòng kế ra sẽ gặp một số kẻ thù gồm có 1 Ooze
    Anchor và 2 con Knight .
    Đầu tiên , bạn dùng Sniper 1 phát từ xa giết con Anchor đi để nó đừng bắn lén . Kế đến bạn hãy xử lí từng con Knight với hình thức 1-1 nha :D
    Bạn hãy dùng G36 bắn chết phần đầu của tụi nó rồi dùng Shotgun bắn vào chân nó để nó té ra . Rồi tiếp tục bắn khi nó die thôi :D
    À , trước khi mở tiếp cửa , bạn hãy chạy lên cầu thang để leo lên trên , ở đó sẽ có 1 cái Gold Part và đạn đấy . Lấy xong đi rồi mở cửa tiếp ha . ( Mở bằng dấu tay )
    Tiếp tục , bạn sẽ bước vào căn phòng điều khiển này .
    Hãy Scan chung quanh rồi sau đó lụm đạn hết nha . Tiếp đến bạn hãy lấy cái bản đồ treo trên tường kìa .
    Lấy xong , nhìn kế bên cái cửa là 1 cái máy điều khiển . Bấm vào đó và bạn sẽ thay đổi hướng Laser trong phòng kia . Bấm xong thì hãy mở cửa đi ra .
    Bỗng nhiên BANG , Thứ đó lại đập cửa kiếng và trôi qua !
    [​IMG] ( Giống con Lươn phóng to gê :D )
    Và nhìn kĩ đây :
    [​IMG] ( Bạn hãy nhìn thật kĩ nha , thấy cái Gold Part trôi lơ lửng ở ngoài không , hãy nhìn kĩ vào bản đồ nha, để biết nó nằm ở đâu rồi 1 lát mình lấy :D )
    Xong xuôi thì hãy quay lại căn phòng Laser và đi theo con đường mới thay đổi ấy sẽ dẫn bạn đến cái xác người đàn ông kia !
    Bây giờ bạn hãy kiểm tra nó sẽ được một số thông tin và 1 cái Vacxin chữa trị T-Virus !
    [​IMG] ( À, 1 điều lưu ý : Bạn không cần phải nhớ cái ID và Pass trong đó đâu ha )
    Sau đó , Jill sẽ hiểu được rằng , chính bản thân Morgan Lansdalde là người chủ mưu của các cuộc tấn công bằng B.O.W. trên thành phố Terragrigia khi xưa . Bây giờ chúng ta đã có mục tiêu rồi . Bạn hãy nhanh chân quay lại căn phòng điều khiển và sử dụng bình Vacxin ấy để khiến Jill Immute ( Chống ) được T-Virus .
    [​IMG] ( Jill đưa tay vào chích 1 mũi Vacxin )
    Sau đó kiểm tra máy điều khiển và Jill sẽ tự động nhập ID + Pass để vào Coppy dữ liệu ha . Sau đó , sẽ có những âm thanh va chạm bởi thứ gì đó rất mạnh .
    Khi coppy xong , bạn hãy quay lại chỗ của Chris nha . Ra đến cửa thì
    [​IMG] ( Dòng nước Virus bỗng nhiên đỗ ầm vào trong phòng )
    Bạn hãy bơi nhanh ra nào , Khi ra đến phòng Laser , đừng có dại mà bơi theo đường cũ nha ! Bạn hãy BƠI LÊN TRÊN các trụ Laser để không bị dính Laser .
    [​IMG] ( Bên dưới là các trụ Laser vẫn còn hoạt động ! )
    Khi ra ngoài được bằng cửa sổ , bạn nào còn nhớ cái Custom Part Gold thì hãy bơi đến chỗ đó lấy rồi hẵng bơi lên ha :D Chung quanh sẽ có 1 cái cầu thang giúp bạn leo lên ( Nếu có ai tự hỏi : Tại sao Jill không bị Infected thì xin trả lời là lúc nãy bạn chích Vacxin vào rồi :D nên tạm thời Jill Immute cái đó :D )
    Khi đó bạn hãy kiểm tra cái máy tính để khởi động chương trình diệt Virus ha :D
    [​IMG] ( Khởi động hệ thống hóa giải T-Virus ... )
    Xong xuôi thì bỗng Morgan sẽ xuất hiện trên màn ảnh và nói chuyện với Chris , Jill . Ông ta sẽ cho xuất hiện một lũ Ozze đến để giết bạn bịt đầu mối ( Có ai biết tại sao ông ta điều khiển được lũ này không ? >.< ) . Bây giờ bạn hãy leo lên 1 trong 2 cái thang đi và ở đó thủ ha . Vì lũ Ooze ko có ngón tay nên tụi nó ko biết leo thang :)) Đừng sợ hén :D
    Cứ đứng trên thang dùng G36 bắn hạ từng con một .
    [​IMG] ( Ooze thường : Dùng G36 để đối phó với lũ này , và mình cũng khuyên các bạn đừng xài lục bây giờ ha :D khi nào súng hết đạn hẵng thay )
    [​IMG] ( Ooze Anchor : Hãy dùng Snipe 1 phát là nó ngủm à :D )
    [​IMG] ( Knight : Đối với con này , bạn hãy dụ bọn chúng xuống thang rồi sau đó bắn nổ mất cái chân bọn chúng , sau đó leo lên thang lại là chúng hết đường dí bạn rồi :D ) Bao gồm 3 hay 4 con Knight thì phải , nên cẩn thận !
    ... Sau một hồi sống còn , Morgan sẽ cho bạn biết 1 điều rằng : Con tàu Zenobia sẽ bị tiêu diệt ngay thôi !
    [​IMG] ( Hình ảnh tàu Zenobia được Morgan công chiếu để thể hiện một điều : " Số phận của các ngươi đã nằm trong tay ta rồi ! " )

Chapter 9 : No Exit ( Không lối thoát ) Part 2/2 : Hóa giải T-Virus
    Kết thúc .
    Cho mình xin lỗi về sự chậm trễ nha , Thanks :)

2. LeonS.Kenedy20xz

Bây giờ , chúng ta sẽ quay lại thời điểm khi Chris , Jill chia tay với nhóm của Parker và Jessica . Nhóm của Parker sẽ lo về việc ngăn chặn con tàu chìm xuống biển và chúng ta hãy theo chân họ đi tiếp ha :D
    [​IMG] ( ừm , chúng ta bắt đầu hành động được chứ ? )
    [​IMG] [​IMG] ( Tạm biệt Raymond ... )
    Bây giờ , chúng ta hãy dùng con đường xuống tầng dưới rồi phóng ra thang máy đến phòng điều khiển tàu . Khi ra sảnh , Jessica sẽ bảo có việc cần làm nên đi một con đường khác và hẹn gặp Parker sau .
    Bắt đầu ra cửa nào , bên dưới của bạn sẽ có 1 hòm gỗ , bạn có thể dùng búa của mình để phá nó lấy đạn sau đó đi lên và vô phòng tiếp . Khi đi một chút , O'Brian sẽ gọi điện đàm cho bạn hỏi rằng : " Raymond đã nói hết cho cậu chưa ? "
    [​IMG] (Parker : " Vâng thưa sếp , tôi đã biết phải làm gì rồi ... " )
    Sau đó, bạn hãy mở cửa ra và tiếp tục đi ,à mình cũng nói luôn , ở đây có 2 lựa chọn :
    1/ Bạn nào Thích chạy tốc độ thì có thể dùng những con đường tắt để tránh né những trận chiến không cần thiết .
    2/ Bạn nào Thích làm Rambo thì cứ dùng chiến thuật : Thằng nào cản đường thì giết ha :D ( Nhưng hãy cố gắng không xài lục nha , chết đó =-= )
    Mình sẽ nói tổng quát cho mấy bạn biết những con quái vật mà bạn sẽ gặp :
    Khi bước ra cánh cửa , bạn sẽ gặp đầu tiên là 2 con Hunter .
    [​IMG] (Ai muốn chạy thì dùng lối nhảy gần cái bàn đó ha )
    Tiếp đến ra ngoài , bạn sẽ gặp cả đàn Hunter cùng với 1 con Knight đứng canh ở cuối cánh cửa .
    [​IMG]( Mấy bạn nào không thích đánh nhau thì cứ việc chạy vòng qua con Knight là được , có thể nó sẽ chém bạn 1 hay 2 cái nhưng cứ nhắm cái cửa mà chạy qua ha :D )
    [​IMG]( Mình thì thích làm Rambo hơn :)) )
    [​IMG] (Chết nè )
    [​IMG] ( Một điều nữa là Parker được trang bị 3 trái Bom Shock nha , ai thích dùng thì dùng :D )
    Khi qua được cánh cửa , ở đó sẽ có sẵn 2 con Hunter cùng 1 con Knight đứng sát thang máy đợi bạn đó , hãy diệt chúng đi rồi lên thang máy bấm nút ra " Bride "
    Khi thoát nạn và ra đến Bride thì Ok rồi ( Jessica sẽ đến nhanh hơn bạn 1 bước , không hiểu cô ta đi bằng đường nào mà lẹ thiệt ha :D ) , bạn chỉ việc mở cánh cửa trước mặt là xong :D
    Jessica đang bấm máy thì bỗng nhiên , Parker xuất hiện sau lưng và chỉa súng vào cô ta .
    [​IMG] ( Parker ? Anh làm gì vậy ? )
    [​IMG]( " Có một con chuột ( Tức là gián điệp ) đã đột nhập B.S.A.A. từ phe của Morgan . Đó chính là điều Raymond nói với tôi trước khi chết . Và có thể cô chính là kẻ đó ... )
    [​IMG]( Jessica bắt đầu biện minh và chuẩn bị bấm nút đỏ gần đó thì ...)
    [​IMG] ( BANG ... Một phát đạn sượt qua cái máy làm Jessica thụt tay lại . )
    [​IMG] ( Raymong , Anh còn sống sao ? )
    [​IMG]( Anh đã trở lại và lợi hại hơn xưa :)) )
    [​IMG]( Jessica sẽ bắt đầu bối rối bởi sự xuất hiện của Raymond , Anh ta nói rằng : Cô ta chính là " Con chuột FBC " và bản thân cô ta đang chuẩn bị bấm nút khởi động chế độ tự hủy của con tàu này , để thủ tiêu các chứng cứ . )
    Tuy vậy , Parker vẫn không tin tưởng Raymond lắm nên đã gạt súng của Raymond qua . Chớp thời cơ đó , Jessica rút súng bắn .
    [​IMG] ( Jessica nổ súng vào Raymond )
    [​IMG] ( Parker té xuống , anh ta đã đưa thân mình đỡ đạn cho Raymond , Jessica liền bấm nút và chế độ tự hủy bắt đầu . )
    Parker thúc giục Raymond đuổi theo cô ta đi , " Tôi không sao đâu " ...Thế là Raymond đi , để lại Parker một mình .

Thiệt là ... Jessica một phần nào đó gợi tả lại hình tượng của nhân vật Ada Wong đó , mấy bạn biết không . Một cô nàng hấp dẫn , xinh đẹp , lại đi làm việc cho cái xấu , chuyên gia "Lừa tình" người khác . Thiệt là tội nghiệp cho Leon và Parker ha , ngày nào cũng bị gái tán hết , đến khúc cuối thì cô ta mới giở bộ mặt thật của mình ! Một bài học có nghĩa lý cho cuộc sống đó :))
    [​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG]

Chapter 10 : Tangled Webs ( Giăng lưới ) Part 1/2 : Kẻ phản bội .
    Kết thúc .

blackstarlet thích bài này.
  3. Burmy

Burmy C O N T R A Lão Làng GVN

Hay wa', mình đọc hết rồi :) !!!!!!!!!!!! Mình cũng đang chơi có gì vào Raid Mode nha, mình mới LV 25 thôi !_! !!!! Vẫn có nhiều thắc mắc wa. nhưng game hay :D !!!!!!!!!!!!!!

4. LeonS.Kenedy20xz

Cool , mình thì xong rồi Lv50 nè , đang cần tìm bạn chơi chung RE The Mercenaries và Revalations đây , bạn nào có pm ( Mình cũng có trò Heroes Of Ruins nữa , đang cần bạn chơi chung đây :D ) Cho mình cái FC ( Friend Code nha )

À 1 điều nữa , bạn nào hiểu nghĩa của chữ "Revelations" Ko ? Chỉ mình với . Chapter tiếp theo mang tên này nhưng chẳng biết nghĩa từ đó :((

5. Burmy

Burmy C O N T R A Lão Làng GVN

Bác cho mình hỏi cái mision mà để có Auto Loader nó ghi là Clear Casual dificulty or higher without using herbs or the Rocket !!! Nghĩa là hoàn thành chế độ Casual mà ko sử dụng máu hoặc tên lửa. Nghĩa là chỉ cần 1 trong 2 thôi đúng ko ? Chứ nếu ko dùng máu thì khó kinh !!!!

6. LeonS.Kenedy20xz

À ko bạn ơi , để lấy được Auto Loader thì bạn phải chắc hai điều rằng : ko xài máu và ko dùng Roket Infinity luôn . Điều này hơi bị khó nhưng mình nghĩ rằng sẽ đơn giản thôi , vì bạn đã về nước 1 lần rồi mà , mấy nơi nào có quái là bít hết rồi :d ko thì bạn hãy đọc kĩ cái Hướng dẫn đi ha . Hên cho bạn một điều rằng bạn sẽ hồi máu full lại khi bạn qua màn mới :) và hãy nhớ 2 điều rằng : Chơi bằng chế độ Casule và thà dù bạn bị chết nhưng tuyệt đối đừng bơm máu nha . Bạn chỉ cần bơm máu dù 1 lần là NV hỏng liền => chơi lại từ đầu tiếp :d Good Luck . ( Sẵn tiện nói lun FC của mình là : 4425-2523-8865 , ai Add mình thì đọc cho mình FC của bạn ha :d )

7. blackstarlet

blackstarlet Dragon Quest

cám ơn bạn rất nhiều, tuy là Re 6 đang hot nhưng thấy bạn vẫn tâm huyết viết bài cho revelations mình rất ngưỡng mộ, thank cho bạn lần nữa

8. Rampage_Ghost

Rampage_Ghost Đây là nick của kẻ Scammer 300k VND

Công nhận RE Revelations bản này hay thật, ráng sắm 1 em 3DS để chơi game này. Ghiền RE quá mà bản này chưa đụng tới được mà hình như yếu tố kinh dị trong bản này nhiều hơn mấy bản trên Console thì phải.

9. zZbapcaiZz

zZbapcaiZz Donkey Kong

có bao nhiêu cái hấp dẫn hồi hộp của game phun hết rồi còn gì là thú vị nữa nhỉ

10. supperman1243

supperman1243 Youtube Master Race

:bạn leon tối rãnh thì lên bắn onl với mình nhé liên lạc yh nha:cyber_gadget2001 nhé ko thì gọi điện cũng dc 01204444833 nhé

11. Yamaha Game

Yamaha Game Donkey Kong

Từ hùi Re2, Re3 đến dừ, mới có lại cảm giác hồi hộp và giựt bắn mình khi chơi ReRe, nhất là chơi lúc khuya nghe phần âm thanh (tiếng cười con ma nữ; tiếng cú rúc...) thật lạnh gáy.
    Độ khó của Game cũng khá cao (Chơi bằng traine mà cũng bị chết mấy lần... he he).

12. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

kéo topic này lên cho ai cần thì xem . game khá kinh dị nhất là chơi ban đêm . mod thì mới có mod nude :7cool_extreme_sexy_

13. Queenbj

Queenbj C O N T R A

ai cho mình xin save game hết chap 10 đi, chơi đến đoạn này mất save :(((((((((

14. haisan37

haisan37 Youtube Master Race

sax... tới đây sao ko viết tiếp nữa vậy ban???

15. vuabanhmi11

vuabanhmi11 C O N T R A

Bác này còn hướng dẫn không thế :9cool_pudency:

16. lordmap

lordmap Youtube Master Race

Bạn Leon không viết tiếp nữa à, bây giờ mình mới được chơi Res Revelations. Ủng hộ bạn ai nói gì mặc kệ :)