D3 - Monk 20m Budget - Mp 5, 7 & 10

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Silife, 16/4/13.

1. nightmare0692

nightmare0692 Youtube Master Race

e nghĩ bộ tank của monk phải như này mới đúng bác ah http://us.battle.net/d3/en/calculator/monk#WSYegh!UXa!ZcaYYa lúc trước e cũng đi tank mặc BT cầm stormshield build kiểu này cực trâu và dai, chỉ hơi khó tí khi gặp pack e bệnh bệnh thôi, còn dùng skill + kĩ năng chuẩn là gần như bất tử :D thêm nữa gear build kiểu này cực kì rẻ nên ae thích làm tank thay 33 cũng đc, tất nhiên là k hiệu quả = nhưng lâu lâu đổi gió cũng hay :)

2. Silife

Silife GVN D3 Taurus

Nói là tank nhưng vẫn phải chú ý đến hiệu quả đi farm nữa bác à, ko cần thiết phải full tank vì như thế kill quái sẽ rất chậm. Skill CW khá thọt do range ngắn + phải đánh trúng mobs mới có tác dụng => đánh với mấy con ranger đứng xa bắn thì skill này hoàn toàn vô tác dụng, ko hiệu quả cả về farm + def. Nếu bác muốn full tank có thể sử dụng DR-Keen Eye hiệu quả hơn cái này gấp nhiều lần.

MoE cũng vậy, hard target là dùng để tăng armor, nhưng nếu xét về hiệu quả farm clear mobs nhanh thì ko thể so với MoE - Blacklash được => build của mình ko phải là thuần tank, mà là 1 phần tank & 1 phần farm hiệu quả :5cool_big_smile:

3. Silife

Silife GVN D3 Taurus

Mình đã cập nhật xong khung sườn cho nội dung Hướng dẫn up gear monk và buil, mọi người lên #1 xem nhé, nội dung chi tiết mình sẽ tiếp tục cập nhật thêm :2cool_go:

4. Nuub

Nuub Legend of Zelda

theo mình build dps combination nên thay deadly reach = hundred fists vì HF tăng 15% aspeed giúp hồi spirit nhanh hơn và có them 15% move speed rất cơ động trong việc vào ra tránh frozen arcane...vv

5. Silife

Silife GVN D3 Taurus

Thực ra 1 kiểu build có rất nhiều biến thể chứ ko cố định là phải theo 1 skill nào đấy, chỉ là do thói quen của mỗi người thik thế nào thôi bác =)), cách sử dụng skill của bác với em khác nhau, nên chọn skill cũng khác nhau luôn.

Em chọn DR chuột trái, FoT chuột phải vì lý do sau:

+ DR burst dame lên rất cao + đánh từ xa, tránh aracane và Frozen chủ yếu đã có FoT làm việc đấy, ko cần phải sử dụng đến HF
    + Cách đánh là đầu tiên đứng từ xa chuột trái DR => sau đó chuột phải FoT lao vào. Với cách đánh như vầy thì HF đánh rất chán. Bác chắc để FoT chuột trái nên mới chọn skill như vầy, HF tăng ms, nhưng em thik DR tăng dame + range xa linh hoạt hơn

=> tóm lại vẫn chủ yếu do cách đánh của mỗi người là thik skill nào thôi :))

6. Silife

Silife GVN D3 Taurus

Mình vừa ghi hình 2 clip kiểu build sử dụng Exploding Palm, mọi người hãy từ từ thưởng thức nhé, khi quay 2 clip trên, dps mình chỉ có 49k :">

Exploding Palm 1

[video=youtube;t4P2gZXhn64]http://www.youtube.com/watch?v=t4P2gZXhn64[/video]

Exploding Palm 2

[video=youtube;pcEEzb3sWD0]http://www.youtube.com/watch?v=pcEEzb3sWD0[/video]

Chỉnh sửa cuối: 18/4/13
  7. IloveDiablo124

IloveDiablo124 C O N T R A

Clip đẹp lắm Sil ơi, DPS 49k mà đi farm mp5 được khá nuột như thế này là quá ngon rồi >:)

8. Silife

Silife GVN D3 Taurus

Cái này phải nhờ đến cặp weap & cái Helm của bác Hunter mới có đủ spirit regen để mà spam liên tục như thế đấy =))

9. Nuub

Nuub Legend of Zelda

tớ cũng thích DR nhưng chỉ chơi mp 5 6 với tác dụng 1 buf để WOL/ CS 1 hit quái, còn đi COTA mp cao thì HF thấy ổn hơn

bác thử set DR vào wheeldown cũng hay lắm đó, FOT vẫn leftclick

10. IloveDiablo124

IloveDiablo124 C O N T R A

Chơi EP hay WOL thì càng nhiều spirit regen càng tốt mà, mình cũng thích style này hơn nên >:)

11. warriosbest

warriosbest SPARTAN John-117

farm thì chỉ trong khoảng mp5-7 là ngon rùi ... mp thấp nhưng tốc độ nhanh thì còn hơn mấy lần mp cao tốc độ chậm ý chứ :9cool_haha:

mà cũng may là mp bị neft :1cool_look_down:

12. sm89

sm89 Dragon Quest

đang định build cái set siêu rẻ cho monk đi mp 6 mà không biết có ai hưởng ứng không nhỉ :D

13. Silife

Silife GVN D3 Taurus

Nếu siêu rẻ mà vẫn hiệu quả, farm mp 6 ngon lành thì tại sao lại ko bác, em ủng hộ ;))

14. sm89

sm89 Dragon Quest

Vậy tối nay bắt đầu vào ngâm cứu vậy, cho em monk xinh gái :))

15. sm89

sm89 Dragon Quest

Ngồi nhìn toét cả mắt ra cũng chỉ có thể build cho monk đc như thế này là chắt bóp tối đa rồi
    [video=youtube;_9MFn4lml58]http://www.youtube.com/watch?v=_9MFn4lml58&feature=youtu.be[/video]

HÌnh như cả set là 3.400.000 gold :8cool_amazed:

16. vietnamflyare

vietnamflyare Mr & Ms Pac-Man

Có bác nào có cách build Inna ngon bổ rẻ và có khả nang farm Tempest Rush ở MP6+ không? cho em xin cái link và thông tin đi cùng. Thanks bác.

17. vietnamflyare

vietnamflyare Mr & Ms Pac-Man

Up lên cho anh em góp ý kiến xây dựng nào. Kha kha

18. nghesi

nghesi T.E.T.Я.I.S

mình chơi monk chính mà vào đây còn mở mang tầm mắt nhìu :D

19. Silife

Silife GVN D3 Taurus

Mình nghĩ vắt óc ra chỉ được bấy nhiêu đấy kiểu build cho ae monk, mọi người xem còn kiểu nào hấp dẫn + farm hiệu quả ko thì bổ sung cho ae cùng tham khảo nhé :1cool_byebye:

Việc up gear ngon bổ rẻ mà còn khả năng chạy Tempest Rush ở MP6, với người khác thế nào thì mình ko biết, còn bản thân mình thì bó tay =)), vì bản thân cái gear hiện tại chạy TR của mình (heo + leoric) đã ko ... ngon bổ rẻ mà cũng chỉ chạy ở MP 2 thôi chứ còn chưa dám lên mp3, mp 6 thì chắc chịu chết thôi

Muốn chạy TR mp 6 thì chỉ có cách sử dụng kiểu build TR kết hợp, chứ TR thuần chắc ko thể được

Ớ bác cũng chơi monk á, add tag friend bác lâu rồi mà mới biết, trước giờ cứ tưởng bác đánh Wiz cơ đấy =))

Chỉnh sửa cuối: 22/4/13
  20. Silife

Silife GVN D3 Taurus

Mình vừa cập nhật phần Hướng dẫn build gear Monk, mọi người tham khảo ở bài #1 nhé :1cool_byebye: