Đã chơi hết game? Thảo luận tại đây!!!

Thảo luận trong '7554 – Sống lại những ký ức hào hùng' bắt đầu bởi GTA:VN, 18/12/11.

1. buonnguqua

buonnguqua Bị anh Tày dộng chày vào họng GameOver Lão Làng GVN

NXT là gì ?
    Mình là kế toán thanh lý tài sản part-time ở Emobigames :)
    Mình biết vài thứ về gameplay là do các anh thuộc team sản xuất tranh cãi nhau om tỏi thôi :::^^:::

2. hieupro1269

hieupro1269 Youtube Master Race

Mình thấy bắn thế này mới thích, bắn 7554 xong ra bắn CS toàn head shot :))

3. xecat

xecat Youtube Master Race

EG đã tính chuyện thanh lý tài sản rồi à? Khổ, làm offline ở VN đã là một sai lầm rồi. Thế có hàng nào rẽ không tôi đăng ký cái?

4. gietgadaivuong

gietgadaivuong Mr & Ms Pac-Man

Thì bạn chơi phần Khó để nâng cao khả năng, còn tớ chỉ chơi phần Dễ với TB để làm Rambo, chứa được nhiều đạn, đi càn cho sướng, nhưng phần dễ thì ít địch quá (do bị đồng đội bắn chết nhiều), nên thấy ko hứng thú lắm.

Chỉnh sửa cuối: 28/12/11
  5. War Cyber

War Cyber Mega Man

LoL,cơ bản nó đã giống y hệt rồi =))
    Cứ xài súng địch thì ko bao giờ hết đạn :)),đừng xài súng của ta,ít đạn lắm ;))

6. gietgadaivuong

Nhưng súng MP-40 thì nhặt được ít quá, toàn phải nhặt cái khẩu gì có băng đạn phía trên , vừa xấu, vừa che hết màn hình, chả mún cầm xíu nào :(

---------- Post added at 23:36 ---------- Previous post was at 22:49 ----------

À, mà mình thấy cứ đoạn nào có nhiều cây cối thì đoạn đó game bị tụt frame, chơi như quay chậm. Có phải tại lá cây, cỏ đung đưa, nước chảy khiến frame bị tụt một phần ko ??Emobil có thể làm cho lá cây, cỏ đứng lại để những người máy yếu như tớ đỡ bị tụt frame được ko ??

7. Er0s13

Er0s13 Youtube Master Race

Mình nói thật chứ bạn thối quá ... thời đó chiến tranh súng nó chỉ có vậy bạn đòi hỏi nó đẹp như chiến tranh hiện đại thì chơi MW nhé ko hiểu các cụ ngày xưa ra chiến trường có ngồi lựa súng như bạn ko nữa ??? điều nữa đó là bạn lấy vd Black Ops xin nói bạn là thời chiến tranh VN thì quân đội Hoa Kì tranh bị cũng đã khủng vãi hà ra rồi , bạn để ý mà xem khi quan đội Hoa Kì tham chiến thời đó ai cũng mang một balo to tổ chảng còn thời chống Pháp quân đội mình chỉ có quần áo và cây súng thôi bạn ạ ... lấy đâu ra chỗ mà chứa nhiều đạn thế ... cmt của bạn khiến mình nhớ tới 1 cmt trên game kẹc của 1 thằng não ngắn đó là "Trời ơi, tại sao quân đội nhân dân VN mà lại ko cho cầm Ak-47" ??? về học lại lịch sử trước khi đòi hỏi cái gì bạn nhé !

8. gietgadaivuong

Và xin thưa 7554 là Game để chơi , và đầy những chi tiết vô lý, VD : bị ăn đạn cả chục viên cũng ko chết, còn ngoài đời thì 1-2 viên là đủ tiễn bạn lên đường rồi.hay 1 mình phải hạ cả mấy chục tên địch trong sân bay mà vẫn an toàn trở về.v.v..

Bạn thích trải nghiệm cảm giác chiến trường thật thì đăng ký nhập ngũ, rồi ra đảo Trường Sa canh giữ, hay ra biên giới mà bắt Thổ phí đi, để xem khả năng bắn nhau của bạn thế nào,sống nổi sau khi ăn vài phát đạn ko, rồi hãy phán người khác thối.Người ta đã chơi game ở mức Trung Bình, chứng tỏ người ta chỉ muốn đc giải trí , và nhìn những cây súng đẹp cho thoải mái, vậy sao phải làm khó người chơi kém ??

Cái Black ops no có phần nhớ lại quá khứ , quân Lien Xô cầm súng cổ , và dc mang theo tới 700 viên đó, có ai trên TG kêu là cầm nhiều đạn quá ko ??hay chỉ ở VN với những "anh hùng thiện xa" nhưng nhát chết, ko dám ra chiến trường cầm súng thật, vì sợ ăn 1 viên đạn là bay cái não ngắn rồi ??

Chỉnh sửa cuối: 29/12/11
  9. wrestler

wrestler Youtube Master Race

Chuyện đạn ít này mình nghĩ không gây ức chế đến mức đấy, cầm khẩu mp40 aim tốt vào đầu có khi giết được cả chục thằng ,và ngay cả khi chơi COD được phát sẵn 1 khẩu súng có 600 viên đạn dự trữ tôi cũng thích đổi súng khác để xem thử. Nếu nói về Black Ops. thì chả bao h tôi thích xài mấy cái của khỉ M16 bullshit cả, toàn chạy đi lụm các kiểu AK, RPK. Nhà sản xuất mất công làm nhiều loại súng, tội gì cầm mỗi 1 loại chơi từ đầu đến cuối mà không chuyển đổi để trải nghiệm các loại khác nữa. Hết đạn thì nhặt súng đạn của địch mà bắn.

10. Er0s13

Er0s13 Youtube Master Race

bạn ko hiểu hay cố tình ko hiểu ??? game bắn súng nào chả ăn đạn chục viên mới chết ... bạn bới từ CS hay MW cũng thế cả thôi ! còn chuyện súng đẹp súng xấu phải phụ thuộc vào yếu tố lịch sử vì đây là game lịch sử bạn ạ ! thời xưa súng nó thế thì phải chấp nhận nó thế xấu đẹp thì nó cũng là lịch sử ko phải bạn thấy 1 khẩu X7 Tripman bắn tỉa đẹp vkl rồi đòi yêu cầu nó phải có trong game hiểu chứ ??? ở đây ko ai làm khó ai cả ?? nếu nó đúng hơn thì chính bạn mới làm khó cho những ng làm game ??? bạn chơi game ở mức nào tôi ko quan tâm đó là chuyện của bạn . còn mình xin nói thẳng bạn nói hồng quân Liên Xô cầm 700 nếu so sánh với ngoài đời thì đó là bốc phét 100% ... hồng quân thời đó trang bị chỉ kém lính Nazi nhiều nhất xông xênh tính cả balo cũng chỉ đc 200 viên là hết đất vì balo ko chỉ chứa đạn mà còn lương khô, lựu đạn ... trong game nó làm cầm 700 viên mà cả thế giới ko can thán thì mình xin vd luôn nó cũng giống như một thằng sếp giao cho bạn 1 công việc dễ , và liệu khi đc xếp giao công việc đó bạn có ca thán ko ??? vui còn chả hết ca thán cái gì ??? còn chuyện ai nhát ai dũng cảm thì nếu có chiến tranh ai đi ai chạy trốn biết ngay bạn ạ ! thân !

11. gietgadaivuong

Thế đã bốc phét chuyện ăn cả chục viên đạn cũng ko chết, giết cả mấy chục tên địch vẫn an toàn trở về thì sao không thể bốc phét tiếp chuyện mang theo được 700 viên đạn thay vì 128 viên ở phần Trung Bình ??sao không thể ưu tiên người chơi kém, nhưng thích được ngắm súng đẹp ??

Nếu phần TB của 7554 cũng được mang theo ít nhất 300 viên MP-40 thì tôi đâu phải ngồi đây ca cẩm, năn nỉ Emobil làm gì ??Bạn nào chơi giỏi thì cứ phần khó, cực khó , với mức trữ đạn 128 viên mà chơi, sao cứ phải la lối người chơi kém và chỉ dám chơi ở mức TB như tôi ??

Chỉnh sửa cuối: 29/12/11
  12. War Cyber

War Cyber Mega Man

mà cây Trung liên Vĩnh Cát với cây ZB gì gì ấy,nhìn y hệt nhỉ :)).Nhưng mà ko thích kiểu súng đấy.Thích cầm mấy cây rifle bắn nhiều viên như M1 ấy ;))

13. Esonver

Esonver Mr & Ms Pac-Man

Modern Warfare 3 Mutliplayer : Type 95 bắn 3 viên vào body là đủ tiễn một mạng.
    Còn lượng đạn thì mình thích nó ít hơn, nhiều quá bắn chán ngắc.

14. emvipgalam

emvipgalam Mr & Ms Pac-Man

riêng mình thì lại thích nó .súng dame to bắn liên thanh hơn m1

15. Esonver

Esonver Mr & Ms Pac-Man

Súng nào cũng tốt, Type 24 tính ra cùi nhất game :|.

16. gietgadaivuong

Thì mình có thắc mắc gì ở phần khó, dành cho người chơi giỏi đâu , mình chỉ xin được tăng thêm lượng trữ đạn phần TB thôi mà

17. huynhducanh456

huynhducanh456 Mr & Ms Pac-Man

hajzzzz, nói hồng quân trong CoD nhiều đạn à , thế bác ấy chơi cái đoạn đi sang sông = tàu để đánh bảo vệ ( maybe stalin or moscow ) chưa ? lúc đó phát cho có 5 viên và k đc cây súng mà phải lụm từ người chết đấy , có rất ít đạn nhưng bạn có kiêu ca đc k ? hay là bạn ra trận thật kiểu đó đi xem có đòi hỏi kiểu 'cho tao cây súng , nhiều đạn lên 1 tí' rồi xem nó có cầm báng súng phang vỡ mặt bạn k hử ?
    Nếu muốn thì tự làm 1 game đi , k thì từ tìm cách cheat nhiều đạn . Mw hay BF cho nhiều đạn thì mò qua đó mà chơi . sao phải đòi hỏi eg làm nhiều đạn cho bạn vậy huh ? bắn đã tay thôi ư, thế sao bạn k sinh vào cái năm đang đánh pháp hay mĩ đó để biết đi dép dưới cái vũng bùn hay nước trong tình trạng mang hàng trăm viên nó khó ntn mà đòi dữ thế nhỉ :-/
    Nội phim hollywood nó ảo mà cũng chỉ mang vài băng đạn , nói chi là war thật mà mang 600 viên
    LOOOOOL=)) =))

---------- Post added at 13:03 ---------- Previous post was at 12:58 ----------

Nguyễn Xuân Tường phải k
    mà thanh lí gì vậy ? game bản quyền on-steam hả ? bán rẻ cho tui vài hộp chơi nào :))
    hay là thanh lí mấy cuốn sách lịch sử mua để tìm hiểu làm game :-/

18. GTA:VN

GTA:VN Legend of Zelda

Modern warfare - nơi sinh ra 1 thế hệ game thủ quen đc chiều chuộng và thích đc đút ăn như em bé

19. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran

Bắn nỏ vào địch sao nó không chết ???

20. bibi245

bibi245 Youtube Master Race

Chết mạnh, nhưng chết trễ một tí vì phải có thời gian cho nỏ bay