Đã có đĩa RE2 chơi trên win XP

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi jiancheng, 20/3/07.

1. lê_trung_kiên.

lê_trung_kiên. Mario & Luigi

còn người việt chúng mình có câu :
    mà ông bạn kiên trì thật đấy , xài emule down chỗ mình chậm vãi ...... đã thay cái máy tính thứ 2 vì thằng emule rồi .... đúng là con lừa có khác .
    những anh em nào xa xa không gửi được thì bro up lên một cái host nào đấy , anh em nào ở gần thì bỏ tiền ra mua của bác ấy , down làm gì cho tốn công ...

2. jiancheng

jiancheng Mario & Luigi

có cái host nào xịn xịn ko bác, tui ko bán gì nữa hết, up lên cho người ta khỏi nói này nói nọ:hug: . Cái game quỷ này có dung lượng 1,56GB đó.

3. Super_Star

Super_Star Youtube Master Race

Ôi trời RE2 thì mua sừ cái máy PS1 về mà chơi ,bây giờ PS1 có 4 trăm thôi à.
    Hoặc nếu nhiều tiền thì làm hẳn cái PS2 (2 triệu 4) chơi được cả PS1 và xem DVD.
    Chơi RE trên PC làm gì cho khổ ,nó bị lỗi cái là công toi .Thích thì cài giả lập chơi tốt chán
    .

4. jiancheng

jiancheng Mario & Luigi

Nghe khẩu khí chắc là con nhà giàu, chưa đi làm nên chưa biết vị đắng của việc kiếm tiền. Chơi trên PC mà bị lỗi, rồi công toi là quái gì, hiểu chết liền.

5. Diablon

Diablon Mega Man

vậy Jiancheng có định bán nữa hôk ??? ! Để mình còn biết để chuẩn bị tiền nữa !

6. Diablon

Diablon Mega Man

Mình muốn mua nè ! Bạn có bán hôk ! Mình mua ! Hoặc là cho mình link download trực tiếp luôn cũng được !

7. Super_Star

Tớ có cả bộ RE trên PS1 nè ,thỉnh thoảng lôi ra chơi cũng thấy thú vị.
    Mà bác jiancheng nè, tớ ko giàu đâu ,chỉ có đủ tiền xài PS1 thôi , còn PS2 là tớ góp ý cho những ai có điều kiện thôi. Với lại mua được cái máy PS2 thì có gì gọi là giàu đâu ,PS3 mới là giàu :))

8. jiancheng

jiancheng Mario & Luigi

ko có link trực tiếp, nếu có thì cũng ko cần down tới 10 ngày, tự mình nghiên cứu cái emule dành để download cái đó đi, ko còn hứng thú share gì nữa, ko phải làm ăn, ko quan trọng.

9. Super_Star

RE 1,2,3,Survivor trên PS1 đây .Giá hữu nghị 9->10.000 1 disc (đĩa chép :D )

10. alice_linh

alice_linh Donkey Kong

Thix thì tự lập một topic mà rao đi bạn!::) ::)

11. Love_meohoang

Love_meohoang Mr & Ms Pac-Man

Oáp, nghe nói mà ngứa tai quá, không chịu nổi phải vô đây.

RE 2 trên PC chạy trên XP thì đã là sao nào mà bạn phải khoe dữ dội vậy??? Tiếng thì Jap, chơi điều khiển khó, hình ảnh thì xấu, thua xa khi chạy trên giả lập. Vậy có gì mà khoe???

Bác nào thích đặt của tớ, 8k/1cd, chạy giả lập đủ các bản luôn.
    Đảm bảo chạy ngon, có hướng dẫn sử dụng đầy đủ, khỏi lo bị lỗi vớ vẩn trên.

@ bác chủ topic : tôi ghét nhất là loại người như bác, cùng là fans RE mà đi lừa anh em. Hầu như ai ở box RE đều thấy rằng chơi các phiên bản cũ trên giả lập còn tốt hơn rât nhiều so với phiên bản trên Pc. Đến khi bị người khác bóc mẽ ra thì nói rằng này nọ, rằng không phải làm ăn. Vậy mấy cái link ở chữ kí là cái quái gì vậy???

Và cuối cùng nói 1 câu, đây là topic và ngôn ngữ của VN chứ không phải của TQ, không cần phải cậy bác biết tiếng TQ mà lòe anh em. Nhìn mà ngứa cả mắt.

12. jiancheng

jiancheng Mario & Luigi

hơ, ko biết ai làm ăn à, coi phần in đậm ở trên kìa. tui đã post link trên download ở trang 1, vào mà coi, thích thì download, tui ko có làm ăn gì hết nha, liệu mà nói cho đàng hoàng, close topic.

13. cofd2

cofd2 Youtube Master Race

Tui thấy bác có vẻ hơi kinh doanh rồi đấy. Bản dịch là của anh em biên tập, bác đem in sách bán đã được sự đồng ý của anh em chưa? Còn RE2 nữa cái này đã có lâu rồi, bản tiếng anh, đủ hết các màn phụ (servivor, extremely battle), bác còn đem bản tiếng nhật đi kinh doanh làm gì? Nếu bác có lòng thì upload lên cái host free nào đấy cho anh em down.
    Anh em ở đây ai cũng share free hết, nếu bác muốn làm ăn thì xin mời đi chỗ khác, tui thấy chướng rùi đấy

14. Love_meohoang

Love_meohoang Mr & Ms Pac-Man

Link vớ va vớ vẩn thế mà cũng đưa lên, còn khoe nữa chứ. Ngứa mắt quá.

Hầu như anh em trong box đều biết tôi bán game, chẳng phải để bác nói đâu. Link down game tôi đưa lên đều là link trực tiếp cho đủ các phiên bản của RE rồi. Bán đĩa thì chỉ là dành cho những bạn không có điều kiện tải game về thôi.
    . Và đơn giản tôi bán hợp với túi tiền anh em và đảm bảo game mang về là chạy tốt.

Còn với bác, đưa cái link game giời bùn kia định trêu ngươi anh em thì biến đi chỗ khác. Lần sau kiếm được link trực tiếp up lên các trang down thông dụng thì vào đây.

15. Super_Star

Mấy bác cho mình hỏi có cái link nào down trò PS1 free chỉ cho mình cái

16. jiancheng

jiancheng Mario & Luigi

chà, coi bộ những cái tiêu cực bắt đầu xuất hiện tại topic này, hãy chờ xem các mem lên tiếng như thế nào về việc này. Nên nhớ việc in sách là tui làm theo yêu cầu các mem, đã được mọi người tán đồng, yêu cầu các mem mới tham gia không biết chuyện thì đừng ăn nói linh tinh, kẻo chết oan uổng. Còn về vấn đề link, cái link đó là link xịn 100%, chắc là không biết cách down nên mới ăn nói kiểu đó.

17. cofd2

Không biết ông chơi RE được lâu chưa, nhưng tui chơi từ lúc RE mới ra lò kia kìa. Tui nói ông cần phải được sự chấp thuận của những người đã bỏ công ra biên dịch + biên tập bộ sách kia kìa. Công của người ta dịch, ông đem in thành sách bán coi có được không?

18. Babycat

Babycat Mr & Ms Pac-Man

Nghe cái này mới chướng tai nè! Mọi người có nhu cầu in sách mà ko ai đứng ra gánh vác, có 1 người nhiệt tình đứng ra in sách rồi đem giao cho bà con thì bị rủa là kinh doanh, người ta làm có công có sức của người ta, việc mua sách hay ko là tùy vào members, sao lại nói như thể là người in sách bắt members phải mua sách mình in vậy trời? Nói vậy mà nghe cũng được!

Nếu ông cofd2 có nhiệt tình in sách thì ông in rồi bán đi, mắc cái mớ gì mà nói chuyện trên trời dưới đất vậy?

19. cofd2

Nick tui không hề mới ông bạn à, xem lại ngày gia nhập đi. Đây là công bằng thôi. Ông bạn và ông babycat thử dịch thử một đoạn RE xem nào, sau đó ngẫm nghĩ lại tui nói có đúng không. Thôi không nói nữa, không có lời biện minh ở đây nữa.

20. oblivion

oblivion シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

tưởng gì chứ dịch mấy cái file RE thì tớ dịch tí là xong
    dù ji` tớ cũng làm biên dịch nên cũng chả cần +_+
    ko phải ti toe nhưng nói thật mấy cái sách về re tìm trên mạng thì cả đống +_+