Đã có Final Fantasy Crisis Core [E] ! Nhào vô !

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi TuDragon76, 19/3/08.

1. zaizainguyen

zaizainguyen Mr & Ms Pac-Man

Đánh xong cu Angeal rồi :)). Lấy được cây buster sword của thằng cha:)). Hê hê!!! đang luyện mission

2. quangvu844

quangvu844 Youtube Master Race

hồi trước mình nhớ có bản hướng dẫn cách mix materia mà bây giờ đâu mất rùi nhỉ,có ai biết cách làm ko

3. tikger

tikger I ♥ (+[___]÷)

đánh thằng Gen xong rồi đến đoạn film 3 thằng đánh nhau xem sướng thật. mới đến level 13.::( có khi phải cày Mission cho nó lên level mới dc.

4. tử soái

tử soái The Warrior of Light Lão Làng GVN

mới ýơi chổ gặp aerith mà lv có 19 à làm bao nhiu nhiem vu rùi mà sao lv vẫn thấp wé,trong đám summon thích nhất odin 1 phát là tiễn các e về với valhala ngay.Có ai bít cách nào trộn material fusion hem chỉ mình với

5. phuthuyaoden-911

phuthuyaoden-911 Legend of Zelda

choi hard trâu phết load game hoài^^

6. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Thế bạn muốn nó theo kiểu nào ?

7. tikger

tikger I ♥ (+[___]÷)

game này dài ko hả các bạn???? .Chơi nội dung chính ko tính các mission có dc 20h chơi ko???::)

8. TuanUK

TuanUK Donkey Kong

Còn tùy bác ạ :D không chịu đọc tiếng Anh, ko biết đi đường nào, mò mẫm thì có lúc lên đến 40 tiếng ấy chứ, hé hé.
    Mới chơi tới vùng tuyết thôi, chưa rõ nó dài tới mức nào. Nhưng game này có 1.6GB mà chơi phê thế là tuyệt rùi, quá xuất sắc!

9. fghfghdshg

fghfghdshg T.E.T.Я.I.S

Ùh cũng có thể game này level ko quan trọng chủ yếu là item thôi co gắng mở miss 10-1 với 10-2 để lụm item chống death cái đó quan trọng lém đó ^^

10. thangbeo89

thangbeo89 Mario & Luigi

theo kiểu FF truyền thốg turn-based ...chơi kiểu này cứ nhàm nhàm nhàm í...côg nhận mọi thứ khác đều hoàn hảo cả...

11. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Turn Base truyền thống có gì khác ngoài chọn X bấm Attack so với kiểu này ?

12. tikger

tikger I ♥ (+[___]÷)

chắc chơi hết game cũng dc 1-2 tuần đấy nhỉ:D chả bù cho thằng GOW chơi có gần 3 tiếng là hết.:D mình nén sang cso còn 1,09Gb chơi ngon ko giật tí nào. ( mà từ xưa đến h toàn chơi Cso chưa biết cảm giác giật là j:'>)

Hơi ức chế game này ở chỗ chơi lại ko skip dc film, cut sence, với cả chuyển từ cutsence sang game hơi mất tg, mấy đoạn nói chuyện điện thoại chẳng hạn...::(

Nhưng cái hay nằm ở cốt truyện, và đồ họa tuyệt vời nữa. mấy cái kia có thể bỏ qua:D

13. bloodyangel1993

bloodyangel1993 Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

vừa đánh xong con rồng vàng vàng mà thằng G summon còn bao lâu nưa thì hết game các bác nhỉa

14. tikger

tikger I ♥ (+[___]÷)

hic mình lại ko tài nào nuốt nổi kiểu truyền thống, chờ mãi mới đến lượt dc đánh. kiểu này là kiểu pha chút Action khiến cho đối tượng chơi game này dc mở rộng hơn.::)

15. thangbeo89

thangbeo89 Mario & Luigi

kiểu truyền thốg mỗi lần đánh là phải suy nghĩ tính nên đánh hay ra chiêu j`,có hay hồi máu hay mana ko? chỉ tệ hơn là lúc train sẽ hơi nhàm...nhưg càg tốt, luyện tập tính kiên nhẫn chứ sao.::):wink::cool:
    bác chưa phải là 1 gamer kiên nhẫn ( và em cũg thế:'>)...nhưg tại sao fan của FF vẫn lớn như thế...bởi vì series game FF luôn có 1 cốt truyện chặt chẽ,chẳg nói quá là hay í chứ,đồ họa luôn ko có j` phải chê tránh...còn gameplay thì đã là nét riêg của nhật nói chug mà đi đầu là FF #>:):cool:

16. bloodyangel1993

sao em thấy game này chiêu LUCKY STAR của zack cứ thế nào ấy trông như đúng rồi:))
    công nhận game này thậm chí còn hay hơn GOW

17. zaizainguyen

zaizainguyen Mr & Ms Pac-Man

Tikger luyện chậm thế, tới đó mà mới lv 13 thì...:))
    Vừa lên 26, chả hiểu lên lv kiểu dek gì, chắc tại hên nên cứ 7-7-7:)). Vừa up trận này ra trận kia up tiếp.
    Bí quyết của tui là được càng nhiều "Lucky Star" thì up nhanh, vì khi đó limit của mình là " Heavenly" nên sẽ được nhiều limit hơn=> dễ up lv:)).
    Chơi được 8h rùi:((, vừa qua chỗ lấy thanh buster sword của Angeal:D. Cố gắng train 30;))

18. tikger

tikger I ♥ (+[___]÷)

cho mình hỏi cái trò bơm máu làm thế nào để biết giới hạn của nó???? làm thế nào để tích lũy dc nó??? ::)
    uh tại xưa nay mình chỉ chơi game Action với nội dung, tiết tấu game nhanh, cốt truyện ngắn gọn, Dòng Fantasy nếu ko hiểu về nó chơi thấy nó cực chậm và có sự lặp lại của các pha hành động, mình ko quen nên thấy nó cứ nhàm nhàm....đang cố gắng chơi thử bản này và đang bị cuốn hút bởi cốt truyện của nó ( mặc dù các cảnh ra đòn tuyệt chiêu vẫn thấy hơi nhảm và nhàm:D VD cái Air Strike chả biết từ đâu ra cái máy bay, đang ở giữa thành phố mà lúc cắt cảnh lại như sa mạc, và lần nào cũng lặp đi lặp lại như thế::()

19. mrhoang_tran

mrhoang_tran Donkey Kong

hix, đánh mãi không qua được con ifrit , nó vừa nhanh vừa mạnh , đánh vài phát die rùi , không kịp bơm máu nữa .

20. bloodyangel1993

ko sao bác ạ chỉ ít lên lv với cả nhiều lúc mission nó rơi materia khủng ,hic mới đập Genesis trong cái Reactor mà chết hoài::(