Đã tìm được thông tin của sự kiện Triệu phú Meso

Thảo luận trong 'Maple Story' bắt đầu bởi xXxdiepvienxXx, 10/10/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. MateIGamer

MateIGamer Persian Prince

lạm phát tăng cao , tiền mất giá , thật tội nghiệp các bác nào từ hôm CB đến giờ tích tiền :-"
    đề nghị búng .,. bạn VitaminK vì tội hay lừa tình các bé bên kpq :'>

2. Five_Orange

Five_Orange Donkey Kong

có mỗi tý tiền ghẻ, cho bọn mới tập chơi thôi, lên 3x thì 100k - 200k chẳng thấm đc mấy !!!

3. MateIGamer

bác cứ nói đùa , giờ ở một quốc gia , chính phú nước ấy in cho mỗi công dân một tờ 10k thì hỏi nền kinh tế nó ảnh hưởng như thế nào :-j
    so sánh khập khiễng một chút , nhưng nếu là trong NLPLK thì cũng tương tự như thế thôi :-"

4. PeMiuNgoan

PeMiuNgoan Youtube Master Race

thì giúp đỡ nhân vật lúc ban đầu thôi chứ , chẵng lẽ hổ trợ suốt đời:whew: . Mấy bác chê tiền ghẻ thì chuyển cho em hết đi :hug::x:x

5. Oskar Schindler

Oskar Schindler Dragon Quest Lão Làng GVN

nhớ hồi bên Sea có vụ HongBao mỗi lần đổi random , mình kiếm đc cũng gần 10M =))=))

chú nào nói 100k , 200k ghẻ thì quả là vô đối rồi ;)) , pro ;)) , 3x hok biết legit lời lãi đc bao nhiêu mà dám nói ghẻ =))

P/S : chú nào chê vụ này ít thì tốt nhất là lượn đi , chẳng giúp ích đc j chỉ tổ ngứa mắt , thể hiện ta đây "pro" vài trăm k đối với mình là " ghẻ " " không đáng " thì cũng chẳng chứng tỏ mình hơn đc ai .

6. MateIGamer

tôi cũng dám nói là ghẻ nè , có sao ko ? :-/
    mà tôi dốt tiếng anh , ko biết " legit " nghĩa là gì mà ông lại dùng trong trường hợp này , phiền ông giải thích dùm ? :-/
    tôi cũng chưa thấy ai nói là 100k -200k ko là gì so với người mới chơi cả đâu :| , họ kiếm được nhiều tiền thì họ nói thế về họ , chứ có đả động gì đến người mới chơi ko ? sao ông phải cho là họ chứng tỏ mình hơn đc ai :-/
    ông thấy 100k-200k là to với ông thì cứ việc khen vng đi , tôi thì ko :|
    cái gì dễ kiếm được thì chẳng có giá trị hoặc dễ mất đi , bày trò này ra thì vng chỉ tổ làm giá item trao đổi giữa người chơi tăng lên mà thôi :-j
    vẫn câu hỏi cũ , giờ tự nhiên nhà nước in cho mỗi công dân 1 tờ 10k , thì thử hỏi giá cả thị trường sẽ tăng lên mức nào nữa ? :-j

7. Oskar Schindler

tui khen nó hồi nào :-/
    Legit thì bao quát và cũng chính xác mắc công nhìu thằng vô spam vớ vẩn bảo là nó VAC thì sẽ kiếm tiền nhanh hơn.
    còn vụ so sánh của ông thì rõ là vớ vẩn , chưa chơi qua GO lần nào àh :-/ , event trong Game thì đương nhiên phải chấp nhận điều đó.

Sea cũng có event Lì xì , Maple items , weapon , Maple leaves vậy , sao hok bảo nó làm mất cân bằng mấy Weapon mặc định trong game :-/.
    rồi Maple shield , maple Weapon lvl 60 ( hok nhớ rõ lắm vì bỏ lâu rồi ) nó cũng ảnh hướng trực tiếp đến giá cả trong game ( maple kandayo đội lên nhìu lần ).... còn nhìu cái nữa nói chung là ông phải hiểu rõ event trong game thì đừng có so sánh vụ in tiền của nhà nước nhé , nghe hài lắm =))

8. MateIGamer

nó vac được thì đã tài :-j
    phải , event trong game thì phải chấp nhận , nhưng ông cấm người ta ý kiến được à :-j
    event lì xì là phải train mới kiếm được , cả maple item nữa , mà muốn giàu được nhờ mấy cái đó thì càng phải train một cách tử tế , đằng này cứ lên 10 level là được 100k thì tôi hỏi ông sẽ có bao nhiêu cái clone được lập ra ? tôi nghĩ vụ này chỉ là cách vng tăng số lượng clone lên mà khoe mẽ với người khác thôi :-j
    còn Maple weapon train kiếm được , bán được giá cao , nhưng tiền mà người chơi thu về thì lại là tiền của người chơi khác train kiếm được , chứ ko phải là tiền của nhà phát hành đưa ra :-j , tức là nó có sự lưu thông nội bộ ko có can thiệp của NPH .
    chính vì nó giá cao nên ko phải ai cũng mua được , và NPH dám đưa ra loại item đó là vì có dark scroll tỉ lệ destroy cao , ko làm mất cân bằng cho game lắm , hơn nữa chỉ đưa ra vào những dịp event lớn trong năm , chứ có phải ngày nào cũng có đâu :-j
    còn ông thấy vụ so sánh với in tiền nhà nước là hài , thì tôi hỏi hài chỗ nào , hay chỉ nói mồm :-j

thích thì lên Maple Island cãi nhau tiếp , spam ở đây là ăn chém của sếp đấy :-"

9. Oskar Schindler

Event Maple hat thì khối đứa lập clone kiếm Badana đấy =)) , nhìu mem trong đây còn có 1 rương đầy maple badana kìa =))

job 1 đc 100k thì nó cũng chỉ giúp ích đc cho newbie sống qua đc hết 20 là cùng , còn giàu thì bộ bác nghĩ là sẽ có khoảng bao nhiêu % người lập clone để kiếm tiền triệu nhỉ =)) , và ngay cả khi mỗi Nấmer đều nhận đc 1M từ event thì giá cả cũng hok hề thay đổi , nguyên nhân đơn giãn đa phần Nấmer bây giờ nghèo lắm , hok phải ai cũng pro như ai mà lên nỗi 4x để bắt đầu dư dả train khỉ ma. Nấmer newbie mà cuốc lên 4x để thoát khỏi kiếp nghèo đã là hay lắm rồi.
    hay như chính cái VMs này , tất cả các Q ban đầu đều đã đc làm cho dễ để phù hợp hơn , chứ không có ngu dốt như bên Sea hay Global , làm Q mất quá nhìu thời gian mà Reward như Sh*t . Chính VNG cũng phải thêm vài Q tặng mana để giúp Nấmer dễ thở hơn ( Q sau khi nhận job 1 )
    Nếu tui nhớ không lầm thì sau khi đc quá nhiều sự giúp đỡ thì Nấmer newbie vẫn chưa định hình nên VNG mới đành phải cho thêm cái event này thôi , cụ thể là việc xin tiền đầy rẫy =))
    Event Lì xì chắc bác chưa tham gia nên cũng hok biết nhỉ , train mobs thường nó tự động drop rồi đem đi gặp ông Thần tài mà đồi , phải nói là rất dễ . Như tui đây train Pig Beach chừng 1h nó cũng drop cho 8 bao đổi đc 80k . Còn nếu hên thì 1 bao đã đc 100k rồi. Event này thậm chí còn dễ hơn việc tạo 10 con mage strengh . Sau khi tạo xong thì vứt xó .
    p/s: bị warn vì spam thì hok có tui trong cái list đó đâu :|

10. cold_zero0510

cold_zero0510 Fire in the hole!

WTH 8-} cứ lên lv 10 là đc 100k á 8-} mk thế thì em tạo 10 cái acc, mất tầm 30' 1 acc thì đc 1M à 8-} bọn VNG điên m* nó rồi

11. Oskar Schindler

30' tạo đc 10 acc lvl 10 àh :| , xem như bác viết thiếu số 0 :|
    30' 100k cũng chỉ = Cleric train Khỉ ma thôi :|

12. MateIGamer

nếu mà event này chỉ để cho newbie mua pots thì tôi đã chẳng thèm nói :|
    còn ông nghĩ level nào cũng train 30' được 100k , hoặc 100k dễ kiếm lắm , thì tôi cũng ko mất công cãi nhau với ông nữa :|

13. Oskar Schindler

sự thật là tui chả hiểu ông nói j trong vế in đậm :| , tui đã có bao giờ nói 100k dễ kiếm hok nhỉ :-/ , chính tui kêu mấy người chê 100k "ghẻ " lượn khỏi topic này thì phải :-/
    chắc tui hok cần nói thì ông biết Tu Sĩ chừng lvl nào mới train đc Khỉ ma chứ nhỉ :-/
    Event này đương nhiên để cho Newbie rồi , ông quên là cái Maple đc Việt Hóa này dành cho đối tượng chính là Newbie àh.Chắc ông còn nhớ lý do để VNG Việt Hóa toàn bộ Maple Story chứ nhỉ.....

14. [J]esse

[J]esse T.E.T.Я.I.S

ơi zào tự nhiên từ trên trời rơi xuống 100k ko thik àh :'>

15. _Gaara_

_Gaara_ Special One

thích 10Mil hơn 100k nhiều :'>

16. cold_zero0510

cold_zero0510 Fire in the hole!

@_____@ ý e nói là, cứ tầm 20-30' thì sẽ đc 1 bé warr 10 @@ tính ra chỉ mất tầm 1 ngày cuối tuần là kiếm đến hàng M ấy chứ @@ mk, bọn VNG điên rồi!

17. zhotmitz

zhotmitz Donkey Kong

VNG làm vậy để có gì có gì còn báo cáo với thiên hạ là trong vòng 1 tháng CB2 có hàng trăm ngàn tài khoản đăng ký. Roài kê lên là MS là game hot nhất hiện nay :'> :'>

18. MateIGamer

sai , là game nhiều nhân vật được lập nhất trong giai đoạn CB :'>
    và cũng là phiên bản MS có nhiều thánh đấu sĩ str + int nhất trong 60 phiên bản MS đã được phát hành trên toàn thế giới =))

19. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator

đây là thể loại mage pê đê mà trên forum msea đã có guide=))

20. kioaoa199

kioaoa199 Donkey Kong

Bên sea tơ ko chơi nên ko biết, chư global thì từ 0.57 nó đã thay đổi hầu hết các Q bên MI để tặng potz cho newbies. Cụ thể là đợt vừa rồi tớ làm 1 cái clone lên lv20 để kiếm 5k maple points cho con main mà tiêu pha rất dư dả :D ko sợ bị thiếu potz :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.